Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ควรใช้OSไหนดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 7706
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ควรใช้OSไหนดี
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 15:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือขอโทษนะนะครับที่ตั้งผิดบอด มาตั้งถามแบบนี้ในบอดแอนด์ดรอย(เพราะไม่รู้จะไปบอดไหนแล้ว)
แบบว่าผมชอบฟังเพลง เล่นเกม เข้าเน็ตไม่บ่อยหรือไม่เลย

ควรใช้OSไหนดีครับ
bito
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ควรใช้OSไหนดี
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 17:31  

Nokia N8 ก็ OK แล้ว
ohmakung
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 22:10  

ตกลงสรุปว่าsymbian osเหมาะกับ เล่นเกม ฟังเพลง และ เข้าเน็ตแบบไม่ค่อยเข้า-แทบไม่เข้าใช่ไหมครับและX7ที่กำลังจะออกมาขายหละครับมันเป็นยังไงหรอสู้N8ได้ไหม
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 00:48  

เล่นเกมก็ nokia ไม่ก็ IP4-5 ไม่ก็ Sony รุ่น Play อะ น่าจะมีเกมเยอะ Sad
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 10:19  

มันได้ทุก OS อยู่แล้วครับ แค่ฟังเพลงเองครับ Cool

ส่วนเล่นเกมส์ กับ เข้าเน็ต ก็ตัด Symbian ไปได้เลย เหลือไว้ iOS กับ Android

ถ้าเล่นเกมส์ต้องถามว่าจะเล่นแบบไหนต่ออีก แต่ผมแนะนำให้ iOS ครับ เนื่องจากมีเกมส์ให้เลือกเยอะกว่า Android และสามารถซื้อมาเล่นได้ แต่ Android ณ ตอนนี้ยังไม่สามารถ ซื้อเกมส์ที่ขายใน Market ได้ต้องทนเล่นเฉพาะเกมส์ฟรีๆ ไปก่อน (แต่สามารถโหลด .apk มาลงเองได้) ในเรื่องของภาพ Android ยังแสดงผลได้ไม่ดีเท่าที่ควรครับ เมื่อเทียบกับ iOS ที่ CPU ทั้งน้อยกว่า และการ์ดจอก็อยู่ในระดับเดียวกัน Wink
ohmakung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 13:41  

คือIOSผมว่าผมก็ต้องตัดอะครับเพราะว่างบไม่ถึงที่จะซื้อ=W=
ohmakung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 12:40  

สิ่งที่ทำมากสุดคือฟังเพลงเพระส่วนมากอยู่บ้านถ้าไปไกลบ้านก็เล่นเกมไม่มากและเข้าเน็ตก็ไม่ค่อยเข้ามีแต่เค้าไปโหลดแอปแค่นั้น
pledekkan
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 06 May 2011 12:24  

Android เกมส์เยอะครับ หาได้มากมายโหลดมาแล้วก็ติดตั้ง ไม่จำเป็นต้องโหลดใน Marker อย่างเดียว เรื่องคุณภาพหน้าจอที่บอกว่าสู้ ios ไม่ได้ถ้าไม่ได้อะไรมากขนาดจะต้องเทพไปสักทุกอย่าง ผมว่า htc hd incradible s ไม่ก็ samsung galaxy ก็ได้แล้ว หน้าจอของ ios เขาจดลิขสิทธิ์ไปแล้วค่ายอื่นไม่ได้ใช้แบบนั้นกันหรอกครับ นอกซะจากจะมีรูปแบบใหม่ออกมาแล้วดีกว่า ผมว่าอยู่ที่ความคุ้มค่ามากกว่า เอาให้เหมาะกับเราเป็นใช้ได้แล้ว บางคนซื้อมือถือแพงๆแต่ใช้เหมือนเครื่องล่ะ 999 บาทก็เปล่าประโยชน์ครับ อย่าไปยึดติดกับค่านิยม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: