Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
จอร้าว

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 4653
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จอร้าว
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 17:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมขอรบกวนขอความเห็นหรือถามผู้ที่มีข้อมูลหน่อยนะครับว่า ผมซื้อ Optimus GT540 มาได้ประมาณ 2 เดือน ผมเล่นเกมส์ Angry Bird ตอนกดหน้าจอ อยู่ดี ๆ หน้าจอข้างในที่เป็นหน้าจอภาพก็ร้าว แสงข้างในออกมาเป็นเส้น ๆ ผมเอาไปเคลมที่ศูนย์ LG เนื่องจากยังอยู่ในประกัน ศูนย์คิดค่าเปลี่ยนจอพันกว่าบาท ผมสงสัยว่าทำไมผมต้องเสียค่าใช้จ่าย ผมไม่ได้ทำตกหล่น หน้าจอด้านนอกไม่มีรอย ไม่แตกร้าว ถ้าผมทำเสียเองเพราะเกิดอุบัติเหตุ ผมจะยอมรับในความประมาทของผม ผมจะไม่ว่าเลย แต่นี่ ผมถือว่าเป็นการใช้งานปกติ ทำไมผมถึงเคลมไม่ได้ ดังนั้น ผมมีคำถามจะขอความเห็นหรือความรู้ว่า
1. สิ่งที่เกิดขึ้นถือเป็นการใช้งานปกติหรือไม่
2. หน้าจอ touchscreen ถูกออกแบบมาให้สัมผัสหน้าจอทั้งกด จิ้ม หรือ สไล้ด์ เป็นไปได้มั๊ยว่า ตัวโทรศัพท์ของผม จอภาพด้านในจะเสื่อมกว่าปกติ ทำไมมันอ่อนแอเหลือเกิน กดนิดเดียวจอร้าวแล้ว การ touchscreen หน้าจอ มันมีอายุการใช้งานหรือไม่
ผมยังไม่สั่งซ่อม เนื่องจากยังคลางแคลงใจอยู่ เพราะผมถือว่า ผมใช้งานโทรศัพท์อย่างทนุถนอมมาก ติดกันรอยรอบตัว แถมยังใส่เคสซิลิโคนอีก การที่ผม touchscreen แล้วหน้าจอแตก เป็นเพราะตัวสินค้าคุณภาพไม่ดีหรือเปล่า

รบกวนขอความเห็นหรือผู้รู้มาตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: