Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ดูทีวีผ่านซัมซุง กาแลคซี่ มินิ ต้องทำอย่างไร ช่วยทีค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 19632
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ดูทีวีผ่านซัมซุง กาแลคซี่ มินิ ต้องทำอย่างไร ช่วยทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 May 2011 13:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งถอยซัมซุง กาแลคซี่ มินิ มาเมื่อต้นเดือน ยังไม่สามารถดูทีวีผ่านมือถือได้ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรคะ เคยเข้าไปที่ google แล้วพิมพ์ดูทีวีออนไลน์ เหมือนกับที่ใช้คอมพิวเตอร์
ปรากฎว่ารอนานมาก เปิดหน้าเวปได้ แต่พอเลือกช่องทีวีแล้วเปิดไม่ได้ค่ะ ใครทราบวิธีช่วยแจ้งด้วยนะคะ อยากดูมากๆ ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
pledekkan
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ดูทีวีผ่านซัมซุง กาแลคซี่ มินิ ต้องทำอย่างไร ช่วยทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 May 2011 14:15  

เป็น android เวอร์ชั่น 2.2 เปล่าครับ ถ้าไม่ใช่่ก็ดูไม่ได้ครับ เพราะยังไม่รองรับ flash 10.1 หรือ 10.2 ต้องอัพ rom ครับ Laughing
Pexyyy
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ดูทีวีผ่านซัมซุง กาแลคซี่ มินิ ต้องทำอย่างไร ช่วยทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 May 2011 17:15  

ถ้าลง flash player ไม่ได้ ก็คงดูไม่ได้หรอกครับ
อิอิ แมนคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2012 18:35  

โหลดแอพใน Market สิครับชื่อแอพว่า The TV ครับ ที่จริงมันมีหลายอันแต่อันนี้ผมว่าใช้ดีที่สุดครับ เหมือนดูเคเบิลทีวีเลยครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: