Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตอบคำถามคาใจ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 2891
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: RAYONG
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 17:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมเป็นคนหนึ่งที่จองเครื่องไว้และปัจจุบันนี้ได้เครื่องมาใช้แล้ว4วันลองเล่นหมดทุกอย่างแล้วครับก็เลยคิดว่าจะมาให้คำตอบดูว่าเป็นอย่างไรบ้างสำหรับคนที่อยากจะซื้อ
ต้องยอมรับครับว่าตัวเครื่องนั้นสวยใช้ได้แต่ที่ว่ามันต้องรอเครื่องที่จะเข้ามานานนั้นต้องทำใจครับเพราะมันเป็นเครื่องที่ทั้งจอและสีเด่นสุดดังนั้นจึงมีคนต้องการมากและทาง 0 คงไม่คิดว่าคนจะสนใจมากขนาดนี้จึงสำรองเครื่องไว้น้อยแตตัวผมนั้นจองไว้ 2 อาทิตย์ก็ได้เครื่องเป็นเครื่องล็อตที่2ครับทาง0อัพมาให้ใหม่หมด ส่วนปัญหานั้นที่บอกว่าเครื่องขึ้นว่าเบอร์ฉุกเฉินเท่านั้นก็คงต้องอัพใหม่เพราะเวลาเครื่องผมเป็นมันก็จะรีเช็ตเครื่องเองใหม่แต่สาเหตุที่มันเป็นนั้นเพราะเราอยู่ที่ไม่มีสัญญาณครับ และอาการแฮงทั้งเวลาเล่นเกมส์และเข้าเวบนั้นเครื่องผมไม่เคยเป็นเลยเมื่อคืนก็เข้าตั้งนานก็ไม่เห็นเป็นอะไรโหลดทั้งเพลง รูป และ Gif แต่อาการที่พบอยู่ครั้งหนึ่งคือเสียงปุ่มไม่ดังเลยปิดเครื่องแล้วเอาแบตออกก็หายใช้ได้ปกติ ส่วนวิธีเข้าเล่นแวบนั้นลองอยู่2เครือข่ายคือ ais dtac วิธีการตั้งค่านั้นไม่ต้องเพราะในเครื่องมีให้เลือกว่าจะเลือกเป็น ais wap หรือ dtac wap ในเมนูอินเตอร์เนท/ตั้งค่า/เลือกเครือข่าย แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับค่า GPRS 1K/0.10บาท แต่เวปที่เขาตั้งมานั้นเป็นของ bug ถ้าต้องการเว็ปอื่นต้องเปลี่ยนเอาเอง ต่อมาเรื่องกล้องถือว่าเยี่ยม ถ่ายตอนกลางคืนในห้องที่เปิดไฟสามารถถ่ายได้แบบไม่มีปัญหาและมันสามารถเพิ่มลดแสงได้ซึ้งมีประโยชน์มาก ถายวีดีโอพอใช้ได้เสียที่ไม่มีเสียง เสียงเรียกเข้าถือว่าสุดยอดเลยครับ ก็คงหมดคำอธิบายแล้วเพราะนึกไม่ออกมีข้อสงสัยอะไรก็บอกไว้ครับเพื่อนสมาชิกที่ใช้อยู่ก็คงช่วยกันตอบ ส่วนผมนั้นถือว่าพอใจมากกับเงินที่เสียไป 12500 บาท แต่ได้ของที่เราพอใจและศึกษามันอยู่นานกว่จะซื้อ
สุดท้ายก็ขอบอกว่าใครที่จะซื้อรุ่นไหนขอเพียงแค่เราตั้งใจศึกษามันจริงๆเราก็จะได้สิ่งที่ดีทั้งนั้นและถ้าใครอยากจะซื้อ INNO90 แนะนำให้ไปจองครับสำหรับคนที่ยังไม่ได้จอง และส่วนคนที่จองแล้วคาดว่าไม่เกินสัปดาห์หน้าก็คงได้เครื่องกันทุกคน เพราะทางพนักงานยืนยันว่าเครื่องจะมาล็อตใหญ่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: