Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เราสามารถใช้สายdatalinkแทนport IR ได้มั้ยคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2981
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????datalink???port IR ?????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2003 22:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ค่อยมีความรู้ค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ
o[';']o
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2003 01:55  

เคยนำมาลองต่อใช้ดูแล้วนะครับ ไม่แนะนำอย่างแรง
เพราะ ข้อ 1 แกะค่อนข้างจะยาก 2. ผมลองแล้วมันไม่ work ครับ งงเหมือนกันว่าทำไม
ต่อแล้วทำอะไรไม่ได้เลย ผมส่วนมากจะใช้ BT เพราะสะดวกกว่าเยอะเลยครับ Datalink คุณต้องแกะเครื่อง ผมเห็นแล้วสงสาร 7650 ครับ

ลองหามาใช้ดูนะครับ ไม่ว่าจะเป็ฯ BT หรือว่า IR ก้อได้ครับ ดีกว่ากันเยอะ

o[';']o
Khomsiri
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2003 15:40  

สำหรับความเหมาะสมของการใช้สายดาต้าลิงค์นะครับ อยู่ที่ความสะดวกในการใช้ครับ

รุ่นที่ไม่แนะนำให้ใช้คือ 7650 ครับ ควรใช้อินฟาเรด เพราะว่ามันแกะยากมากเลย
ส่วนรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นไม่มีปัญหาครับ (พวก7210/6610/3530 ใช้ดาต้าลิงค์ได้สบายครับ)

ข้อดีของสายดาต้าลิงค์ก็คือ ประหยัดครับ เราสามารถเล่นอะไรได้หลายๆ อย่าง
อินฟาเรดก็สามารถใช้ได้เหมือนกัน แต่ราคาจะสูงกว่าครับ

ใครจะตัดสินใจซื้อแบบไหนก็ดูเงินในกระเป๋าตัวเองดีๆ เด้อ

สำหรับใครอยากได้สายดาต้าลิงค์หรืออินฟาเรดก็ลองไปดูที่นี่นะ
http://ThaiDataLink.tarad.com
Lin
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 11:22  

สายดาต้าลิ้งมีของแท้ ของปลอมหรือเปล่า แล้วต่างกันยังไงบ้างครับ
suphachai chamroensap
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2003 20:17  

สายดาต้าลิงก์ของแท้ของโนเกียจะรองรับกับ PC Suit แต่ของยี่ห้ออื่นเห็นเขาว่ากันว่าไม่รองรับ (ไม่เคยลองเหมือนกัน) และโนเกียก็ยังไม่ยอมนำสายดาต้าลิงก์เข้ามาขาย (หรืออาจจะนำเข้ามาแล้วผมไม่รู้ก็ได้) ถ้าใช้รุ่นที่มีอินฟาเรด ผมแนะนำให้ไปซื้อสายอินฟาเรดมาใช้ ถึงจะแพงกว่าหน่อย แต่รองรับ PC Suit ของโนเกียแน่นอน และยังสามารถใช้กับรุ่นอื่นที่มีอินฟาเรดด้วยก็ได้ (อาจจะประหยัดในอนาคต)
budget
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2003 14:22  

ลงทุนทีเดียวดีกว่าครับ ซื้อ อินฟาเรด ดีกว่าครับใช้ได้ทุกรุ่นที่มีอินฟาเรด ไม่ต้องมาเปลืองเงินหลายๆรอบ เดี๋ยวนี้ราคาอยู่ประมาณ 1000 บ. เอง หรืออาจจะถูกกว่านั้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: