Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 PhoneitiPad แอพที่จะทำให้ iPad 3G โทรออกได้!! มาโหลดกันเลย!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 62382
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : PhoneitiPad แอพที่จะทำให้ iPad 3G โทรออกได้!! มาโหลดกันเลย!!
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 08:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

รีบมาแจ้งก่อนครับ เผอิญช่วงนี้ผมแอบติดตามเจ้า PhoneitiPad มา (ทุกวันจริงๆ ต้องอัพเดตตลอด เพราะรอคอยมากๆ)

เผอิญวันนี้ Official Web เกิดความเคลื่อนไหวแล้วครับ คือแต่เดิมจะเป็นหน้า Splash Page อีกแบบหนึ่งพร้อมคำว่า Soon in Cydia วันนี้เปลี่ยนหน้า Splash Page ใหม่ตั้งแต่เช้าเป็นแบบล่าสุดที่เห็นนี้ แต่ก็ยังมีคำว่า Soon in Cydia อยู่ทั้งวัน แต่ก็คิดไว้แล้วว่าต้องใกล้จะคลอดแล้วแน่ มาตอนนี้ เมื่อกี้นี่เอง เพิ่งเข้าไปเช็คใหม่ เอาคำว่า Soon in Cydia ออกแล้ว ผมคาดว่าอีกไม่กี่นาทีข้างหน้านี้น่าจะได้ใช้กันแล้วอย่างแน่นอนครับ

สำหรับใครก็ตามที่อาจสงสัยว่าอะไรคือ PhoneitiPad หลักการง่ายๆ เลยคือ เจ้า PhoneitiPad คือ Cydia Hack ที่จะเปลี่ยน iPad 3G ของคุณ (เครื่อง Jailbreak) ให้สามารถใช้เป็นโทรศัพท์มือถือแบบเต็มรูปแบบได้อย่าง iPhone (ยกเว้น MMS ที่ในเวอร์ชั่นนี้ยังไม่ได้) คำว่าได้อย่างเต็มรูปแบบคือ ใช้โทรออกผ่านซิมได้เลย รับส่ง SMS ผ่านซิมได้เลยเช่นเดียวกันครับ ง่ายๆ คือ เรากำลังจะทุบเพดานให้ iPad เราไม่ต้องถูกนำไปเปรียบเทียบกับ Galaxy Tab 3G อีกต่อไป เพราะเรากำลังจะทำได้แบบเค้าแล้วครับ

ผลงาน PhoneitiPad นี้ เป็นผลงานจากทีมพัฒนาชื่อดังอย่าง iphoneislam ที่เคยฝากผลงานไว้แล้วมากมายทั้งใน App Store และใน Cydia หนึ่งในนั้นคือที่เพื่อนๆ หลายๆ คนใช้กันอยู่อย่าง faceit3gs ที่ทำให้เจ้า 3gs สามารถ facetime ได้เหมือน iPhone 4 นั่นเอง

ต่อมามาดูกันว่า ในเมนู Phone มีอะไรบ้างครับ =)

หน้าตาเวลาเลือก Sub menu Keyboard ครับ เอาไว้กดหมายเลข ทำมาเป็น Scale iPad หมดเลย ใช้งานได้สะดวกและสวยงามมากครับ

ต่อไปเป็นหน้าตา Contact ครับ

ปล. iPad ผม Sync Contact กับ Google Contact ไว้ตลอดนะครับ ดังนั้นใช้โทรได้ มันก็จะไปดึงจาก contact ในเครื่องให้อัตโนมัติครับ =)

ต่อไปเป็นหน้า Call History ครับ =)

เอ แล้วเวลาคนโทรเข้าละ จะเป็นยังไงเน้อ

มาลองดูครับ

ปล. โทรออกได้เสียงชัดเจนมากนะครับ แต่ว่าไม่ได้จับ Capture ตอนโทรออกมาให้ดู เอาเป็นข้ามมาดูโทรเข้าเลยก็แล้วกัน ฮ่าๆๆ

เฮ้ยๆ อยากเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าอ่ะ เสียงเดิมไม่เพราะเลย (เสียงเดิมเป็นเสียงเรียกเข้าแบบ FaceTime ครับ)

ง่ายๆ ครับ ก็ไปที่ Setting >> General >> Sound >> จะเจอ Ringtone แบบนี้เลยครับ (ใส่เพิ่มได้เหมือน iPhone เลยคร้าบ)

เอ...แล้วถ้าคนโทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับล่ะ

ไม่ต้องห่วงครับ ที่ App Phone ในหน้า Home จะมีตัวแดงๆ แจ้งเตือนเลยว่าไม่ได้รับกี่สาย พอกดเข้าไปดูที่ History ก็จะแสดงเป็นตัวแดงๆ เหมือนใน iPhone เด๊ะๆ ครับ =)

แล้วถ้าอยากจะตั้งค่าโทรศัพท์ล่ะทำไงดี

ง่ายนิดเดียว เข้าไปที่ Setting จะมีเมนู Phone เพิ่มขึ้นมาแล้วครับ =)

DOWNLOAD : http://www.filesonic.com/file/1214571034/PhoneItiPad_4.3.3_1.1.deb

CREDIT บทความ : smart mobile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: