Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 [ Nokia5230 ] ลงเพลงใหม่ในเมมโมรี่การ์ด เปิดเครื่องไม่เจอเพลงเลย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 11516
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [ Nokia5230 ] ลงเพลงใหม่ในเมมโมรี่การ์ด เปิดเครื่องไม่เจอเพลงเลย
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2011 23:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเวลาลงไฟล์เพลงใหม่โดยเอา Micro SD มาเสียบ Adapter เข้าที่ Card Reader ของเครื่อง Notebook ก็Copy ไฟล์ปกติ ไปในโฟลเดอร์ sound file ซึ่งเป็นที่ที่ไฟล์เพลงอยู่อยู่แล้ว พอเอาการ์ดเข้าไปใส่ในโทรศัพท์มือถือ ก็ไม่พบว่ามีไฟล์เพลงเลย แต่ไฟล์รูป ไฟล์คลิปต่างๆครบครับ มีแต่เพลงที่หายไป แต่กดที่ File Browse ที่เครื่องมือถือก็เจอไฟล์เพลงครับ แต่เข้า Music player ของเครื่องมือถือไม่เจอเพลงเลยครับ

เป็นแบบนี้สองครั้งแล้ว ครั้งก่อน ปิดแล้วเปิดเครื่อง 2-3 ครั้ง แล้วกด Refresh ก็หาย แต่คราวรี้สองวันแล้วไม่หาย เลยคิดว่าเป็นที่เมมโมรี่การ์ด เลยไปซื้อ MicroSD ยี่ห้อ Kingston มาจากร้าน BigCamera ขนาด 8GB เมื่อตอนเย็นที่ผ่านมา
และได้ทำการก๊อปปี้ข้อมูลทุกอย่างจากเมมตัวเก่าไปตัวใหม่ เปิดเครื่องก็เป็นอาการเดิมครับ

รบกวนสอบถามว่าทำอย่างไรให้ฟังเพลงมี list เพลงได้ตามปกติครับ
ถ้าต้องเปลี่ยนโปรแกรมเล่นเพลง รบกวนขอชื่อโปรแกรม หรือที่ดาวโหลดด้วยได้ไหมครับ
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรู้แหล่งเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: