Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N9 64 GB - โนเกีย N9 64 GB
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 322 / เข้าชม: 2723084
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N9 64 GB - โนเกีย N9 64 GB
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2011 16:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

SWEETTOEY ผู้เขียน:
ขออนุญาตตอบแทนนะครับ เข้าเมนู contact กดปุ่ม option (ที่เป็นขีดๆอยู่มุมขวาล่าง) เลือก import contact เลือก online service คับ จากนั้นก้อเลือกว่าเราจะซิงค์กะอะไร ในที่นี้ก้อเลือกเฟสบุ้กครับ

ลองดูนะครับ

ผมว่าทำตามนี้น่าจะได้ผล ฮ่าๆ
ผมก็ลืมไป ว่าผมกดตรงนี้ไปตอนก้อบเบอร์จากซิมเก่า (แต่เฟสบุ้คมันออโต้)

ขอโทษด้วยคับ ที่บอกผิด = =
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N9 64 GB - โนเกีย N9 64 GB
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2011 17:45  

สงสัยครับ

ไมโครโฟน ของมันอยู่ตรงไหน

(ตอนผมอัดเสียง มันมีเสียงแตกๆอะคับ งงเลย)
ulan utan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2011 18:10  

ลองทำตามที่คุณ SWEETTOEY บอกแล้วครับ ก็ยังไม่ได้

พอเรากดเข้า online service แล้วซิงค์กับ facebook แล้วมันก็จะไปหน้า add account

แล้วเราก็กดเครื่องหมายกุญแจด้านล่างซ้าย แล้วผมก็เลือก Availability มันก็จะเป็นสีเขียว

แต่ใน contact ก็ไม่เห็นมี facebook ของเพื่อนๆ รูปภาพหรืออะไรมาเพิ่มเลยครับ

พอเราเลือก Availability จนเป็นสีเขียว แล้วมันจะมีอะไรเด้งขึ้นมาให้เราทำอะไรต่อรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ
ulan utan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2011 18:16  

ไมโครโฟนจะมีอยู่ 2 ที่นะครับ

ตรงลำโพงด้านล่าง และ ตรงแฟลช2ดวงด้านหลังครับซ่อนอยู่
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2011 19:06  

คุณ ulan มีแอปที่อัดเสียงใช่ปะคับ
ลองอัดดูให้หน่อยได้ปะครับว่าเสียงแตกมั้ย ของผมรู้สึกว่ามันแตกอะคับ

ปล.ลำโพงที่ซ่อนมันชัดเปล่าผมไม่แน่ใจ คุยโทรศัพบางที อีกคนชอบพูดว่า อะไรนะๆ เหมือนได้ยินไม่ชัด
ulan utan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2011 19:21  

ในที่สุดก็แอด contact พวก facebook ได้แล้วครับ ด้วยการ........

โทรไปโนเกียแคร์ T__T เส้นผมบังภูเขาแท้ๆ เค้าให้เข้าไปเซ็ทในเฟซบุ๊คเราเป้น

account/facebook/chat and contacts ให้เลือกเป็น friends on facebook

เท่านี้ก็ได้แล้ว T___T

โปรแกรมอัดเสียงผมไม่มีอ่ะครับ งั้นเดี๋ยวโหลดมาลองดูว่าจะเป็นเหมือนกันมั้ย

ปล.เจ้าหน้าที่โนเกียบอกว่า ให้ลองเข้า www.meego.org ดู จะมีพวกรายละเอียดการใช้งานกะจุ๊กกะจิ๊ก tips ต่างๆ นาๆ อยู่ ใครว่างก็ลองเข้าไปดูนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 01:45  

[quote="ulan utan"]หลังจากที่ได้ลองใช้แบบเต็มๆ ทุกวันมาตั้งแต่ได้เครื่องมาวันศุกร์ พอจะสรุปคร่าวๆ ได้ดังนี้ครับ

ข้อดี :

1.ทัชลื่นปรื๊ดสมราคาคุยครับ ใช้สะดวกดี ปัดไป-ปัดมา เปิดหลายโปรแกรมไม่มีปัญหา ไม่หน่วง

2.หน้าจอสดใส สมวัย คมชัดดีครับ

3.ใส่เคสแล้วเนียนโคตร รู้สึกจับถนัดมือกว่าไม่ใส่ เพราะไม่ลื่น ถ้าไม่ใส่เคสจะลื่นมือหน่อยนะครับ ใส่ในกระเป๋ากางเกงเครื่องไหลออกมาเลย เคสมีแถมมาให้ในกล่องเลย

4.gallery แยกเป็นหมวดหมู่ให้ด้วย มี collection,captures,my videos ohther images,favourites,tags

5.ovi maps,drive ใช้สะดวกดี ใหญ่ดี จับสัญญาณได้เร็วดี(เครื่องของผมนะครับ)

6.มี User guide ละเอียดดีระดับหนึ่ง แถมให้เราทัชตามคำแนะนำไปได้ด้วยเลย

7.กล้องถ่ายรูปได้ไวปานกามนิตหนุ่ม สมราคาคุย เผลอแตะนิดเดียว ถ่ายแล้ว T__T

8.Facebook โอเค ทำได้ดี แต่ใครกด like ไม่สามารถดูได้ว่าใคร ชื่ออะไรมั่ง มีแต่จำนวนให้ดู

9. เกมส์ลื่นดีไม่มีกระตุก ภาพสวย

ข้อเสีย :

2.เสียงเรียกเข้าไม่ค่อยดังซะใจเท่าไร ทั้งที่เปิดสุดแล้ว

3.เพลงถ้าเอาลงเครื่องแล้วไม่สามารถลบได้ซะงั้น T__T แล้วถ้าจะตั้งเพลงเป็นริงโทนต้องเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น ถ้าเป็นภาษาไทยจะไม่เล่น

-------------------------------------
เสียงเรียกเข้าดังมากครับ ถ้าของคุณไม่ดัง อาจเป็นเพราะดนตรีของเพลงที่เลือกไม่ใส

เพลงที่เอาเพิ่มเข้าไป หรือที่มีอยู่แต่เดิม สามารถลบออกได้ครับ ผมโหลดแอฟ File Menager มาใช้ เข้าไปลบได้ในนี้ครับ และข้อดีของ File Menager นี้คือ เราสามารถซ่อนภาพ (โป๊) ที่เราไม่ต้องการแสดงใน Gallery ไว้ได้ อย่างเช่นว่า เมื่อคลิกที่ Gallery ภาพที่ซ่อนจะไม่ออกมาให้เห็น

ตอนเริ่มใช้แรกๆ ก็ขัดใจเหมือนกันเพราะผมคุ้นเคยกับ N8 พอใช้ไปเรียนรู้ไปก็เริ่มคล่องขึ้นครับ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 09:35  

เอาจิงๆนะ มันไม่ลื่นสมราคาคุย 1Ghz อะคับ
ผมว่าโฟนสี่ลื่นตามนิ้วมากกว่า แต่ก้เอาเหอะ อาจมีเวอชั่นพัฒนา
(ถ้าใครเถียง ลองเคาะเรียกจอ แล้วเลื่อนปลดล้อค แข่งกับไอโฟน
หรือไม่ก้ลอง swipe เปลีย่นหน้า เทียบกับไอโฟน ว่าอันไหนตามนิ้วมากกว่า
นอกจากนี้ ตอนเข้าแกลเลอรี่ มิวสิค เมสเสจ คอนแท่ค ดีเลนานเหมือนกัน
จากที่ลองทดสอบ (มีเพลง 100+เพลง เข้ามิวสิค โหลด2วิ กด song ดูว่ามีเพลงไรให้เล่นบ้าง อิก2 วิ เลือกเพลง โหลด เกือบ 1 วิ) แต่ถ้า รวมๆกัน 5 วินี้ ถือว่าไม่ช้า ก็คงไม่ช้าอะคับ แต่ส่วนตัวผมว่า อืดอะ รำคาญ ยิ่งบางโปรแกรม กว่าจะสแตนบายเสร็จ

และเน็ตก็เหมือนกัน เข้าเฟสบุคทีนึงก้โหลดน้านนาน ทั้งที่ไวฟายบ้านผม มันไว 6 เม้ก
โหลดยังกับ 256เค = =

ส่วนไอเรื่องจอคมชัดผมว่าจิงอย่างเค้าว่า ระบบ มันมีไอเดียแจ๋วดี แต่สมรรถนะยังไม่ค่อยดี
แบตหมดไวด้วยคับ ทิ้งเครื่องไว้ทั้งคืน ประมาน 6 ชม ไม่ได้ใช้เลย แบตลดไปประมาณ 6เปอละ
ปิดหน้าจอสแตนบายแล้วนะ ถ้าไม่ปิดสงสัย จะซัก 10เปอ
ลองใช้ไอโปรแกรมเช็คแบตเตอรี่ มันเสียไปกับ Idle คือปล่อยเครื่องทิ้งไว้ กับ Meego System รวมๆกัน กว่า 50เปอ แสดงว่า มันยังทำระบบมาไม่ค่อยดี กินแบตเยอะไปหน่อย รอพัฒนาต่อไป

----

สุดท้ายขอถามปัญหาเรื่อง Calendar หน่อย
วันหยุดราชการ ที่มันมากับเครื่อง (ลองเช็คกันดูนะคับ)
ของผมมันช้ากว่าวันจิง 1 วันทุก วันหยุดเลย
แต่พอกด Edit มันก้เป็นวันที่ถูกแล้ว แต่พอกดเซฟ มาดูในปฏิทินก็ยังผิดวันยุ่ ต้องมานั่งทำใหม่ทุกวัน เสียเวลา + +
ใครพอมีทางแก้มั้ยเอ่ย....
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 12:13  

อ้อลืมไป
เวลาพิมก้โคดช้า
ผมจะโพสเตตัสเฟสบุ้ค กดเข้าแอปเฟสบุค
กดเลือกจะใส่สเตตัส
พิมไปประมาณ 5 วิ ตัวแรกค่อยๆขึ้นมา

อารมณ์ คอมเก่ากากๆอะคับ

แต่ถ้าซักพักนึง มันก้จะพิมปกติได้

เซงฮะ + +
ที่ซื้อเพราะมันสวยจิงๆอะ ถ้าไม่สวย ไม่ซื้อ จิงๆ !
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 13:16  

คุณเซนใจเย็นๆ ครับ ปัญหาที่คุณเซนเจอผมก็เจอครับ บางปัญหานะ ผมเดาเอาว่าเนื่องจากยังเป็นระบบใหม่ ต้องแก้บัคอีกเยอะ ส่วนต่่อเน็ตผมก็เพิ่งได้เล่นตอนนี้เหละ ผมใช้ 3G ของ AIS ปรากฏว่าเร็วมาก(แอบดีใจ) ต่อบลูทูธเอานะครับ ส่วนความเร็วผมว่า ก็ไม่ได้เร็วกว่าไอโฟนจริงๆ ผมว่าอย่าเพิ่งไปเทียบกับไอโฟนเลย เพราะรายนี้เค้าออก OS มาหลายปีแล้ว ออกมาตอนแรกๆ ก็มีปัญหาเหมือนกัน(มากด้วย) เดี่ยวสักพักคงมีตัวออกมาแก้บัคแน่ๆ แต่ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายนะครับ ก็มีข้อดีเยอะกว่า นะผมว่า
ขาจร...มาประจำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 18:12  

ส่วนตัวยังลังเลจะซื้อ N9 อยู่ (จริง ๆ ก็โคตรชอบเลยนะ) แต่ก็ยังคอยติดตามข่าวสารตลอด อันนี้ลองมาแชร์ให้ดูกันนะครับ เผื่อเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ซื้อไปแล้ว
Harmattan Python Updated: http://www.meegoexperts.com/2011/10/harmattan-python-updated/ Very Happy
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 19:26  

เมื่อวานไปเดินที่ห้างบิ๊กซีกำแพงเพชร เห็นมีอยู่ร้านวางโชว์ Nokia N9 ก็เลยเข้าไปถามว่ารุ่น 64GB. มาหรือยัง เจอคำตอบจากพนักงานหงายท้องเลย
พนักงานบอกว่า 64GB.อาจจะไม่มาไทย(โง่) เพราะคนไทยไม่มีกำลังซื้อ(ดูถูกคนไทยอีก) ผมไม่พูดต่อซักคำ เดินออกแบบไม่มีเหลียวหลัง...
...แล้วมันจะขายของได้ไหมหน๊อ...ดูถูกลูกค้าซะงัั้น
guydeguy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 21:00  

genersys ผู้เขียน:
เมื่อวานไปเดินที่ห้างบิ๊กซีกำแพงเพชร เห็นมีอยู่ร้านวางโชว์ Nokia N9 ก็เลยเข้าไปถามว่ารุ่น 64GB. มาหรือยัง เจอคำตอบจากพนักงานหงายท้องเลย
พนักงานบอกว่า 64GB.อาจจะไม่มาไทย(โง่) เพราะคนไทยไม่มีกำลังซื้อ(ดูถูกคนไทยอีก) ผมไม่พูดต่อซักคำ เดินออกแบบไม่มีเหลียวหลัง...
...แล้วมันจะขายของได้ไหมหน๊อ...ดูถูกลูกค้าซะงัั้น

เป็นผมจะตอบกลับไปว่า ตอนรุ่น N95 ออกมาใหม่ ๆ สองหมื่นหกได้มั้ง ยังมีปัญญาซื้อเลย แต่ 64GB ไม่น่าจะเกินสองหมื่นหนึ่ง ก็น่าจะพอซื้อได้ แต่ก็คงไม่มาซื้อร้านนี้หรอก (ชิ)
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 15:20  

ไอ phyton นี้ยังไงหลอคับ
ใครรู้เรื่องอธิบายที ไม่กล้าโหลด = =
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 15:54  

Very Happy

มาบอกกล่าว เล่าสู่กันฟัง

.

ท่านใด ที่ใช้ N9 อยู่ในขณะนี้

หากได้ใส่ซิลิโคน ที่แถมมาในกล่อง

โดยใส่ไว้หลายวันแล้ว

ผมอยากให้ลองถอดซิลิโคนออกมา ดูด้านหลังตัวเครื่องกันสักหน่อยนะครับ

เพราะ เครื่องของเพื่อนผม เครื่องสีดำ

พอถอดซิลิโคนออกมา ด้านหลังเครื่อง เป็นรอยเส้นตามรูปซิลิโคนเลย

เพราะที่พื้นผิวซิลิโคนที่แถมมาในกล่อง พื้นผิวด้านใน จะเห็นมีรอยต่อช่วงด้านล่าง

N9 เครื่องสีดำ ของเพื่อนผม พอถอดซิลิโคนออกมา

เป็นรอยเส้น คาดยาว เป็นรูปสามเหลี่ยม คาดจากซ้ายไปขวา

เหมือนรอยต่อเนื้อซิลิโคนเลย

เอาผ้าเช็ดก็ไม่ออก ใช้สเตคลีนเช็ดก็ไม่ออก

กลับกลายเป็นว่า ทำให้ด้านหลังตัวเครื่องเป็นรอยไม่รู้ตัว ไปเลย

มันจะไม่ใช่รอยขนแมว หรือ รอยถลอกนะครับ

มันจะเป็นเหมือนรอยปั๊ม ที่เกิดจากรอยต่อของเนื้อซิลิโคน

ลองดูกันนะครับ ว่าท่านอื่นๆ เป็นกันไหม

.
.

และ อีกอย่าง ที่อยากให้สังเกตุ

คือ

จอจะมีเส้นเล็กๆบางๆ เป็นเส้นสีแดง คาดลงมา จากบนลงล่าง

จะเป็นเส้นสีแดงๆ ผ่ากลางลงมาเลย

หากใช้งานปรกติ จะมองไม่เห็น

ให้ลองปิดเปิดพักหน้าจอ เข้าออกหลายๆรอบดูนะครับ

ช่วงจังหวะทีจอมืดดำ ลองดูให้ดีดี ทำหลายๆรอบ

จะเห็นเส้นสีแดงๆเล็กๆ เหมือนจอจะมีปัญหา

แต่ตรงนี้ มันเกิดขึ้นที่เครื่องเพื่อนผม

เพื่อนผมสังเกตุเห็นหลังจากรับเครื่องมา 3 วัน

สงสัยมันคงเป็น Effect รึเปล่า หรือ เป็นอาการของจอ

.
.

เพื่อนผมเซ็งไปเลย

สงสัยเจอแจ็คพ็อต พอดี

Sad
vactor
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 16:28  

Instinct- ผู้เขียน:
Very Happy

.

หากได้ใส่ซิลิโคน ที่แถมมาในกล่อง

ผมอยากให้ลองถอดซิลิโคนออกมา ดูด้านหลังตัวเครื่องกันสักหน่อยนะครับ

เพราะ เครื่องของเพื่อนผม เครื่องสีดำ

พอถอดซิลิโคนออกมา ด้านหลังเครื่อง เป็นรอยเส้นตามรูปซิลิโคนเลย

เพราะที่พื้นผิวซิลิโคนที่แถมมาในกล่อง พื้นผิวด้านใน จะเห็นมีรอยต่อช่วงด้านล่าง

N9 เครื่องสีดำ ของเพื่อนผม พอถอดซิลิโคนออกมา

เป็นรอยเส้น คาดยาว เป็นรูปสามเหลี่ยม คาดจากซ้ายไปขวา

เอาผ้าเช็ดก็ไม่ออก ใช้สเตคลีนเช็ดก็ไม่ออก

กลับกลายเป็นว่า ทำให้ด้านหลังตัวเครื่องเป็นรอยไม่รู้ตัว ไปเลย

มันจะไม่ใช่รอยขนแมว หรือ รอยถลอกนะครับ

มันจะเป็นเหมือนรอยปั๊ม ที่เกิดจากรอยต่อของเนื้อซิลิโคน

ลองดูกันนะครับ ว่าท่านอื่นๆ เป็นกันไหม

.
.

และ อีกอย่าง ที่อยากให้สังเกตุ

คือ

จอจะมีเส้นเล็กๆบางๆ เป็นเส้นสีแดง คาดลงมา จากบนลงล่าง

จะเป็นเส้นสีแดงๆ ผ่ากลางลงมาเลย

ให้ลองปิดเปิดพักหน้าจอ เข้าออกหลายๆรอบดูนะครับ

ช่วงจังหวะทีจอมืดดำ ลองดูให้ดีดี ทำหลายๆรอบ

จะเห็นเส้นสีแดงๆเล็กๆ เหมือนจอจะมีปัญหา

แต่ตรงนี้ มันเกิดขึ้นที่เครื่องเพื่อนผม

เพื่อนผมสังเกตุเห็นหลังจากรับเครื่องมา 3 วัน

สงสัยมันคงเป็น Effect รึเปล่า หรือ เป็นอาการของจอ

.
.

Sad

ของผมใส่มา 9 วันละ เเต่ยังไม่เป็นลอยมาเช็คเคสดูมันเป็นล่องลงไปจริงๆด้วย ตอนนี้ถอดออกละกลัวเป็นรอย เเต่ก็ยังหาเคสใหม่ใส่ยังไม่ได้เลยครับมีเเต่เคสเเข็งขาย ซอฟเคสที่มีขายก็คุณภาพไม่ได้

รอยเเดงตรงหน้าจอขอผมไม่เป็นนะครับ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 17:55  

ใส่มาแต่พุธที่แล้ว
ไม่เปนรอยนะครับ วัสดุมันกันรอยนิ ลองเช็ดๆถูๆดูผมว่าน่าจะหายไป
แต่ของผมไม่เป็นอะ เคสผมมันไม่รัดมาก + +

และก็ไอจอช้อตๆที่บอก ผมก็เป็นแต่เป็นตอนเปิดเครื่อง มันลางๆ อยู่ขอบๆคำว่าโนเกีย กับจุดเกือบซ้ายล่าง

ผมว่ามันก้ช้อตอะ

และอีกอย่าง การ์ดจอ ของรุ่นนี่ผมว่าไม่แรงพอ

เล่นเกมส์ ของ เพลสเตชั่น1 ผ่าน EmuMaster ยังเห็นว่า พื้นในเกม มันสีไม่เท่ากันแบบ แต่ละช่องสีต่างกัน (การ์ดภาพ มันไม่ถึง)

---
ใครที่คิดจะซื้อรอให้ราคาตกก็ได้คับผมว่า สิ้นปีน่าจะตกเยอะ
และอีกอย่างระบบจะได้เริ่มหายบัค สิ้นปีคงมีการแก้ไข

ปล. กลัวหน้าจอเป็นรอยอยู่เหมือนกัน ไม่มีฟิล์มสักที ดันเป็นจอโค้งๆ จะหาฟิล์มได้มะเนี่ย
(ถึงจะเปนกระจกกันรอยก้เหอะ)
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 22:07  

ของผมก็เป็นรอยนะคับ แต่เอาผ้าเช็ดออกได้ แต่ถ้าเช็ดไม่ออกผมก็ไม่ซีเรียสอะไร ของผมสีดำเหมือนนกัน ส่วนที่เป็นเส้นสีแดงตรงกลางเวลาปิดเปิดของผมไม่มีคับ อยากจะบอกว่าก่อนหน้านี้ผมใช้ N8 สีเขียว(ผมชอบสีเขียว) ผมหลงไหลมันมาก อยากให้ N9 มีสีเขียวจัง หรือผมน่าจะเลือกสีฟ้า ใครสนใจแลกกันป่าว อยากได้สีฟ้าแทน
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 22:15  

วันนี้ผมลองเทียบกับ ไอโฟนครัับ ความลื่่นยอมรับว่าไอโฟนลื่นกว่านิด แต่ไม่มาก แต่พอเทียบกับ ss2 ผมว่าพอกันเลย บางเมนู ss2 ช้ากว่าด้วย(แอบดีใจ) ทุกระบบเวลาเปลี่ยนหน้าจอ เล่นนานๆ หรือเปิดไว้หลายโปรแกรมจะหน่วงเหมือนกันหมดเลย ที่ทำงานเพื่อนผมใช้ไอโฟนและ ss2 ส่วน SS2 นั้นผมไปซื้อให้เพื่อนผมเอง(แต่เค้าจ่าายตังเองนะ) ผมเดาเอาว่า SS2 นั้นค่อยข้างใช้ทรัพยากรเครื่องเยอะพอสมควร รับรองว่า N9 ที่คุณๆ ใช้กันอยู่ถ้าเทียบความลื่นแล้วไม่แพ้ใครเลยเหมือนกัน แต่ยอมรับว่าบางครัั้งแต่นานๆ ที เครื่องกระตุกนิดหน่อยคงเป็นจาก OS ยังใหม่มาก ซึ่ง OS ใหม่ก็เป็นแบบนี้กันหมด ไม่ต้องกังวล สักพักก็จะมีแก้บัค ตามข่าวที่เพื่อนๆ ได้อ่านไปแล้ว
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 22:31  

อ่อ ผมว่าสิ้นปีมีบางคนบอกว่าราคาจะลด แต่สำหรับผม ผมซื้อแค่ 14,900 เพราะผมได้โปร AIS 3G = 2GB ราคา 299 บาท 8 เดือน ปกติจะ 550 ถ้าคำนวณแล้ว ลดไปได้ 2,008 บาท และแถม Bluetooth Headset BH-505 อีก 2,200 ก็ลองเอาไปลบกับ ราคาจริง จะเหลือเท่าไหร่ แล้วถ้าราคาลดจริง ผมก็ไม่ซีเรียส ถืงผมจะไม่ได้ของแถมผมก็ไม่เสียใจที่ซื้อรุ่นนี้มาใช้ เพราะตั้งใจและไม่เคยผิดหวังกับที่ตัวเองต้องการ ถึงแม้บางครั้งไม่ได้ดังใจไปบ้าง เพราะมันมีกันได้ไม่ว่าอะไรก็ตาม ขอบอกตามตรงว่าตอนผมใช้ N8 เครื่องจะหน่วงค่อยข้างมากโดยเฉพาะเวลาเล่นเน็ต แต่ยอมรับว่ากล้อง N9 สู้ N8 ไม่ได้เลย ผมซื้อ N9 ก่อนที่จะขาย N8 ขายในเวปบอร์ด N8lover.com นั้นเหละครับ ขอขอบคุณมากๆ ที่อุตสาห์ทนอ่านมามากมาย คืออยากแชร์ประสบการณ์งะครับ
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 22:34  

เรียบเรียงไม่ค่อยสวยยังไงผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 00:04  

Zenrio ผู้เขียน:
ใส่มาแต่พุธที่แล้ว
ไม่เปนรอยนะครับ วัสดุมันกันรอยนิ ลองเช็ดๆถูๆดูผมว่าน่าจะหายไป
แต่ของผมไม่เป็นอะ เคสผมมันไม่รัดมาก + +

และก็ไอจอช้อตๆที่บอก ผมก็เป็นแต่เป็นตอนเปิดเครื่อง มันลางๆ อยู่ขอบๆคำว่าโนเกีย กับจุดเกือบซ้ายล่าง

ผมว่ามันก้ช้อตอะ

และอีกอย่าง การ์ดจอ ของรุ่นนี่ผมว่าไม่แรงพอ

เล่นเกมส์ ของ เพลสเตชั่น1 ผ่าน EmuMaster ยังเห็นว่า พื้นในเกม มันสีไม่เท่ากันแบบ แต่ละช่องสีต่างกัน (การ์ดภาพ มันไม่ถึง)

---
ใครที่คิดจะซื้อรอให้ราคาตกก็ได้คับผมว่า สิ้นปีน่าจะตกเยอะ
และอีกอย่างระบบจะได้เริ่มหายบัค สิ้นปีคงมีการแก้ไข

ปล. กลัวหน้าจอเป็นรอยอยู่เหมือนกัน ไม่มีฟิล์มสักที ดันเป็นจอโค้งๆ จะหาฟิล์มได้มะเนี่ย
(ถึงจะเปนกระจกกันรอยก้เหอะ)

ในส่วนของสีภาพที่ไม่เท่ากันผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะลักษณะการแสดงภาพของจอภาพเองหรือเปล่า เพราะเท่าที่ศึกษาจอแบบ AMOLED มีการแสดงภาพแบบ PenTile matrix ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเหตุนี้หรือไม่ ส่วนตัวยังไม่ได้ซื้อเจ้า N9 น่าหลงใหลตัวนี้เลย ...อันนี้ขอออกตัวไว้ก่อนเลยน่ะครับ (Very Happy)

ส่วนใครที่ยังคงคิดแล้วคิดอีก (เหมือนผม) ว่าจะซื้อเจ้า N9 นี้ดีไหม ลองอ่าน review ของเว็บ gsmarean ดูนะครับ review ไว้ได้ค่อนข้างจะละเอียดมาก (ส่วนตัวก็หาอ่านไปเรื่อยแต่เท่าที่ผ่านมาคิดว่าอันนี้ค่อนข้างละเอียดที่สุดแหละ)
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 00:17  

ใครที่ยังลังเล ไปดูรีวิวจากเวป thaimobilecenter.com แบบเต็มๆ ได้นะครับ เผื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 01:09  

ไม่ลังเลเลยครับ...แต่ทำไม Nokia N9 64GB ทำไมไม่มากำแพงเพชรซักที...รอๆๆ
เพราะเคยใช้ N8 ใส่การ์ดไป 8GB ไม่พอใช้ เพราะผมเล่นแบบสุดๆจริงๆ
เพราะฉนั้นรู้สึกว่า N9 16GB อาจจะไม่พอใช้
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 01:26  

ผมว่าคุณ genersys ต้องไปซื้อที่ กทม. แล้วละครับ ถือว่านั่งรถเล่นดิ ได้ใช้แน่ๆ
BornS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 02:52  

T_T
แพงกว่าที่คิดไปหน่อย

ขอรอดูอีกซักแป้บนึง หรือ รอการปรับราคาลงครั้งนึงก่อนดีอ่ะ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 10:12  

ลักษณะภาพที่ไม่เท่ากันคือ เป็นเป็นช่องๆเลยครับ ไม่ใช่ว่าสีไม่เท่ากัน
ใครที่เคยการ์ดจอคอมพ์ พัง คงพอเข้าใจ

อาจเป็นเพราะมันไม่ได้ทำมาให้เล่นเกมส์ PSX ก็ได้คับ = =
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 17:52  

vuthdy ผู้เขียน:
ผมว่าคุณ genersys ต้องไปซื้อที่ กทม. แล้วละครับ ถือว่านั่งรถเล่นดิ ได้ใช้แน่ๆ

ขอบคุณครับ...อย่างน้อยก็รู้ว่าในไทยมี 64GB ขาย
สงสัยต้องให้เพื่อนส่งมาให้...ชีวิตคนบ้านนอกลำบากแท้
Chocky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 04:11  

ใครทราบบ้างคะว่า รุ่น 64G มีขายที่ไหนบ้างคะในกรุงเทพ เราไปถามที่ศูนย์โนเกียมาเกือบทุกที่แล้ว พนักงานบอกว่ารุ่น 64G เป็นรุ่นลิมิเต็ดมีแค่ 200 เครื่องในเมืองไทยเท่านั้น ตอนนี้มีแต่รุ่น 16G ขายเท่านั้น แง่วววววว อยากได้ 64G มากกกกกกกกกอ่ะค่าาา Sad
sanzaa13
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 09:17  

Chocky ผู้เขียน:
ใครทราบบ้างคะว่า รุ่น 64G มีขายที่ไหนบ้างคะในกรุงเทพ เราไปถามที่ศูนย์โนเกียมาเกือบทุกที่แล้ว พนักงานบอกว่ารุ่น 64G เป็นรุ่นลิมิเต็ดมีแค่ 200 เครื่องในเมืองไทยเท่านั้น ตอนนี้มีแต่รุ่น 16G ขายเท่านั้น แง่วววววว อยากได้ 64G มากกกกกกกกกอ่ะค่าาา Sad

ขายต่อ สนใจไหมครับ Mail มาคุยราคาได้ sangson.tan@hotmail.com
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 09:59  

Instinct- ผู้เขียน:
Very Happy

.

.
.

คือ

.
.

Sad

เพื่อนผม ขายทิ้งไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ขายไปในราคา 15000 เองครับ

..

Very Happy
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 12:34  

ผมยังคงเชื่อมั่นและรอคอยต่อไป ว่าจะมีการอัพเกรดเมื่อไร ....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 14:39  

เท่าที่ผมติดตาม MeeGo ก็ยังคงพัฒนาต่ออยู่เรื่อย ๆ นะครับ เพียงแต่ออกมาเป็นลักษณะของ app ให้โหลด ยังไม่มี update fw ของตัว MeeGo ออกมาเป็นจริงเป็นจัง อันนี้คงหวังว่าจะออกเร็วคงไม่ได้ เพราะแรงจูงใจที่ Nokia จะทุ่มกับ MeeGo มันไม่เหมือนแต่ก่อน (ก็ตอนนี้หักอก MeeGo + Symbian ไปซบ WP แล้วนิ) ...แต่ก็มีข่าวว่า PR1.1 กำลังจะมาแล้วเหมือนกัน Very Happy

ถ้าสนใจลองติดตามเพิ่มเติมตามลิงค์ด้านล่างนะครับ
1. http://www.meegoexperts.com/ (ตอนนี้มีโปรแกรม talking cat ออกมาให้เล่นแล้วนะ Very Happy )
2. http://www.my-meego.com/
3 https://meego.com/

ส่วน app ที่จะ port มาจากทาง android ก็ดูเหมือนทาง ACL จะเริ่มมีความคืบหน้า แต่คงต้องรอดูกันต่อไป Neutral

ส่วนตัวผมรอ 4 อย่างก่อนตัดสินใจซื้อ N9 ครับ
1. ราคาลง (ตอนนี้ไม่ไหวแพงเกินไปไหมเพ่ Shocked !!!)
2. FM Radio (hw ก็มีใส่มา ทำไม sw ไม่ให้มาด้วยฟ่ะ)
3. เล่น Flash ได้หรือมีอย่างอื่นทดแทน
4. +90% port android app มา N9 ได้ (หรืออย่างน้อย ๆ ให้ app MeeGo มันออกมาครบที่ผมต้องการเบื้องต้นก่อน)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 16:22  

ขาจร...มาประจำ ผู้เขียน:
เท่าที่ผมติดตาม MeeGo ก็ยังคงพัฒนาต่ออยู่เรื่อย ๆ นะครับ เพียงแต่ออกมาเป็นลักษณะของ app ให้โหลด ยังไม่มี update fw ของตัว MeeGo ออกมาเป็นจริงเป็นจัง อันนี้คงหวังว่าจะออกเร็วคงไม่ได้ เพราะแรงจูงใจที่ Nokia จะทุ่มกับ MeeGo มันไม่เหมือนแต่ก่อน (ก็ตอนนี้หักอก MeeGo + Symbian ไปซบ WP แล้วนิ) ...แต่ก็มีข่าวว่า PR1.1 กำลังจะมาแล้วเหมือนกัน Very Happy

ถ้าสนใจลองติดตามเพิ่มเติมตามลิงค์ด้านล่างนะครับ
1. http://www.meegoexperts.com/ (ตอนนี้มีโปรแกรม talking cat ออกมาให้เล่นแล้วนะ Very Happy )
2. http://www.my-meego.com/
3 https://meego.com/

ส่วน app ที่จะ port มาจากทาง android ก็ดูเหมือนทาง ACL จะเริ่มมีความคืบหน้า แต่คงต้องรอดูกันต่อไป Neutral

ส่วนตัวผมรอ 4 อย่างก่อนตัดสินใจซื้อ N9 ครับ
1. ราคาลง (ตอนนี้ไม่ไหวแพงเกินไปไหมเพ่ Shocked !!!)
2. FM Radio (hw ก็มีใส่มา ทำไม sw ไม่ให้มาด้วยฟ่ะ)
3. เล่น Flash ได้หรือมีอย่างอื่นทดแทน
4. +90% port android app มา N9 ได้ (หรืออย่างน้อย ๆ ให้ app MeeGo มันออกมาครบที่ผมต้องการเบื้องต้นก่อน)

แก้ไขนิดนึงนะครับ เรื่อง PR1.1 นั้นยังเป็นเพียงการคาดการณ์ ยังไม่มี confirm แน่ชัดว่าเป็น update จากทาง Nokia จริงหรือไม่ Neutral
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 00:45  

ผมว่า Up fw หรือไม่ไม่เป็นไร แต่ใครที่เห็นมือถือที่ผมถือแล้ว ทุกคนบอกว่าสวย ม็ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก และถามต่อว่าราคา เท่าไหร่ ผมบอกไปว่า 18,900 ทุกคนบอกว่าทำไมถูกว่าไอโฟนละ(เพราะมันสวยกว่าไอโฟน) 555555555555555555555555555 สะใจ คือเพื่อนผมใช้ไอโฟนอยู่ อิ อิ ถูกใจผมมาก เพื่อนผมบอกว่าหลังๆ ใช้ไอโฟนยิ่งงง สัญญาณขาดบ้าง แฮ้งบ้าง ผมก็เลยบอกว่าเป็นปกติของยี่ห้อนี่้นะ เพื่อนผมก็พูดว่าเอ่อ ใช่ เม่งแพงแต่มึน
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 00:46  

แค่ไม่มีปุ่ม และใช้ปัดนิ้ว เพื่อนผมที่ใช้ไอโฟนร้อง โว้ววววว ไฮเทคม็ากกกกกกกกก
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 01:17  

เล่ากันขำๆ แต่เรื่องจริงนะครับ ใครเจอรุ่นนี้บอกคำเดียวกันเลยว่า สวยมาก
BornS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 03:44  

โอว อยากได้ขึ้นมาละ

มีใครคิดจะขายเครื่องสีดำบ้างมั้ยครับ แหะแหะ
sevendays
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 10:01  

แค่ไม่มีปุ่ม และใช้ปัดนิ้ว เพื่อนผมที่ใช้ไอโฟนร้อง โว้ววววว ไฮเทคม็ากกกกกกกกก

รอน้องN8 ออกจากศูนย์ เมื่อไหร่ จับเปลี่ยนเป็น พี่N9 เลยครับ 55+
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 10:54  

จริงๆอะ เครื่อง กับดีไซน์ ไอเดีย เครื่องนี้มันเจ๋งจริงๆ
แต่มาเก้ตติ้งห่วย เปิดตัวกระจอก
แอปส์ กับ os ก็ยังไม่สเถียร เลยไม่เจิด
ถ้าทำดีๆ ขายเท่าไอโฟนยังมีคนซื้อเลย
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 12:03  

แปลกจัง...หลายๆคนลังเลที่จะซื้อ ทั้งเรื่องราคา เรื่องความเสถียร ฯลฯ
แต่ทำไมหาซื้อยากจังหว่า N9 รุ่น 64GB. หรือเหตุผลคือมีน้อยอีก
ถ้ามันมีน้อยจริงๆทำไมหลายบริษัท ทำโปรฯแจก N9 64GB กันได้ หรือว่าบริษัทเหล่านี้เหมาไปหมดเลยทำให้่ขาดตลาด สรุปว่าเ้ข้าไทยไม่กี่สิบเครื่องหรือไง
แหม...ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ราคานี้รับได้สบาย เพราะน้อยคนจะได้มี
อย่างนี้ Limited ของแท้...หายากเป็นพระเครื่องเลยทีเดียว

...ชาตินี้จะได้ไหมเนี่ย Nokia N9 64GB. ใช้ Nokia 2323 Classic แก้ขัดมาหลายเดือนแล้ว...
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 12:12  

มีคนประกาศขาย Nokia N9 64GB แค่ 17,900 ถูกสุดๆ
เสียดายที่ผมไม่ได้อยู่ กทม.ไม่งั้นไปดูของแล้ว เพื่อนๆท่านใดสนใจก็ไปดูนะครับ
ผมไม่รู้จักกับคนขายนะครับเพียงแต่อยากให้คนที่อยากได้จับจอง
จะได้มีเพื่อน N9 64GB ด้วยกันเยอะๆ(มีขายไม่กี่เครื่องมันจะเยอะไหมหน๊อ)

อุปกรณ์ : Nokia N9 64GB limited edition เครื่องศูนย์
ราคา : 17,900 บาท
สภาพ : 99%
ตำหนิ : -
วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า : 3 วัน
ประกัน : ศูนย์ 1 ปี
เหตุผลในการขาย : เปลี่ยนไปเรื่อย
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 083-923-4553
วิธีส่งมอบสินค้า : เจอตัว
http://w2.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=482531&PN=1&TPN=1
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 19:52  

เทียบสเปคกับ ไอโฟน ดูซิใครแน่กว่ากัน
http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=3275&idPhone2=3398
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 19:54  

ลองเทียบกันจุดต่อจุดนะคับ เท่าที่ดู Ram ของ N9 1G มากกว่าเท่าตัว รวมถึง HSDPA, 14.4 Mbps; HSUPA, 5.7 Mbps มากกว่าเท่าตัว ส่วนอย่างอื่นลองเทียบกันดูคับ
5559
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 23:28  

N9 ขาดลvย คร๊าบบบบ
อย่ารีบขายทิ้งนะ
มันจะมีการอัพเดต Meego ครั้งใหญ่มาก
Laughing Laughing Laughing
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 10:35  

สำหรับเรื่องขาดตลาด ส่วนตัวผมคิดว่า เค้าอาจจะมีสัญญา หรือข้อตกลงไรซักอย่างกับไมโครซอฟรึเปล่า ว่า ยังไม่ให้ขาย os อื่นล้ำหน้าไปเยอะ เลยต้องจำกัดจำนวน
หรือไม่ก็ CEO ไม่เห็นชอบให้เดินหน้าไปกับ Meego จริงๆ
แต่ไงเค้าก็ยืนยันแล้วจะสนับสนุนมีโก้จนถึง 2015 แล้วก็ไอข่าว 3500features ด้วย (ข่าวนี้ชัวร์ว่าจะมีอัพเกรดแน่ๆ แต่ไม่รู้เมื่อไร)

นอกจากนี้มีข่าวที่หลายประเทศ ไม่มี N9 ไปขาย อาจมีเหตุผลหลายอย่าง
แต่ก็มีกระแสคนในแต่ละประเทศเรียกร้องว่าทำไมไม่มาขายประเทศ ต้องไปหิ้วมาจาก ตปท

ส่วนสเป้ค ถ้าเทียบแล้วสูงกว่าโฟนสี่จริง อย่างที่บอก
แต่ช้ากว่า เพราะโปรแกรมยังไม่สเถียร (ณ เวอชั่น 1.2 ปัจจุบันนี้)

แต่ผมเชื่อมั่นว่าเค้าไม่ทำให้ผมผิดหวัง

ส่วนถ้าใครจะขาย N9 ผมขอซื้อต่อ :p อยากได้ 64GB
ผมว่า 16GB โคดจะน้อยเลย = = (ถ้าซื้อ64 GB ได้ เด่วเอา 16GB มาปล่อย ฮ่าๆ)

เพราะงั้น ผมว่าพวกที่คิดจะซื้อโฟนสี่ 8GB คงมีแอปส์ได้ไม่ีกี่ตัวหลอกคับ
5559
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 17:36  

WhatsApp
ของ windows phone มีแล้วนะะ
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 21:31  

วันนี้ผมไปพารากอนมา โนเกียพารากอนมี N9 อยู่อีก 1 เครื่อง ถามพนักงานแล้ว(รุ่น 64 G เป็นรุ่นที่นำเข้ามาแค่ 200 เครื่องคับ หมดแล้วหมดเลย) พนักงานบอกว่าเนื่องจากลูกค้าจองไว้ แต่ได้ยกเลิกเนื่องจากบ้านลูกค้าน้ำท่วม ไม่สามารถมารับได้(คงเก็บเงินไว้สำรองมั่ง) ใครสนใจโทรไปถามเลยคับ ผมเพิ่งกลับเมื่อสักครู่เอง อาจจะต้องโทรถามพรุ่งนี้นะ เบอร์โทรโนเกียพารากอนนะครับ 026109258 โทรไปถามได้เลย
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 16:47  

http://www.nokia.co.uk/gb-en/products/phone/lumia800?cid=ncomprod-fw-scl-na-lumia800_0x0-na-facebook-g0-en-1todtmt5bc928

ดูโนเกียทำกับพวกเรา
วินโด้โฟน
ทรง N9 เป้ะ แต่เป็นวินโด้
เห้อ อยากได้ วุ้ยยยยยยยยยยย ทำร้ายจิตไจ ให้มานั่งกดมีโก้
waven
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 17:35  

ยังไม่ได้ไปเอาเครื่องเลย..

ไปเอา หรือ ยกเลิกดีอ่ะ ... ตัดสินใจไม่ได้ เหอๆ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 19:31  

แต่เท่าที่ผมดู
วินโด้ อินเตอเฟสไม่สวยเลย แล้วก็หน้าจอใข้งานใช้ไม่คุ้ม
มันจะมีแถบด้านข้างๆ มาขวาง ทำให้จอเล็กลงกว่าที่ควรจะเป็น
ใช้ swipe ไม่ได้ กดปุ่มด้านล่างแทน
ผมว่ามันไม่เวิ้คอะ
ถ้าจะเวิ้คก็เพราะเป็ฯวินโด้และมีการพัฒนาต่อไปมากกว่า มีโก้นี่แหละ
ดูยังไงมีโก้ก้จ้าบกว่า

เทียบสเป้คแล้วเหมือนกันหมดยกเว้น lumia800 นี้ 1..4Ghz คับ แรงกว่าเกือบครึ่ง
+IE เวอชั่นล่าสุดของไมโครซอฟ
นอกนั้นก็ไม่ค่อยมีไรเด่น
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 19:42  

ใครที่ใช้ N9 เรามีบอร์ดของ N9 ต่อจากบอร์ดรุ่น N8 แล้วนะครับ ไปร่วมแชร์ประการณ์ใช้งานกันได้ที่ N9story.com นะคับ
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 19:44  

ตอนผมใช้ N8 ผมได้ความรู้จากบอร์ด N8lover.com มากมาย แต่ตอนนี้พอเปลี่ยนมาเป็น N9 พี่เนย(ผู้สร้างสรรค์) ได้จัดทำบอร์ด N9 เพ่ิมเติมอีกรุ่่นนะคับ เพราะพี่เค้าก็ถอยรุ่นนี้มาแล้วเหมือนกัน คือผมไม่ได้ทำเองนะคับ ยกความดีให้พี่เนยเค้าครับ ไปเยี่ยมชมกับได้เลย ที่ N9story.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 23:14  

N9 สีขาว (Glossy White) กำลังจะมาแล้ว Very Happy
ref: http://www.gsmarena.com/nokia_n9_springs_up_in_glossy_white_gets_a_software_update-news-3314.php
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2011 09:36  

ว้าวสีขาวโคดสวย เงางาม
หาซีลีโคนสีขาวด่วน !! 555
noname77
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2011 20:54  

เปิดใช้งาน 3G ยังไงหรอครับ ?

ขอบคุณครับ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2011 20:38  

เปิดไม่ได้หรอครับ 3g
คือผมยังไม่ลอง

น่าจะเข้าไปตรง setting > internet > edit แล้วก็เลือก มั้งนะคับ
noname77
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2011 21:54  

เครื่องไม่ตวรจจับสัญญาณ 3G อ่ะครับ

ตอนต่อเน็ตก็จะมีให้แค่ต่อ GPRS และ Wi-Fi อ่ะครับ
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 09:25  

noname77 ผู้เขียน:
เครื่องไม่ตวรจจับสัญญาณ 3G อ่ะครับ

ตอนต่อเน็ตก็จะมีให้แค่ต่อ GPRS และ Wi-Fi อ่ะครับ

เข้า Setting>Mobile Network>Network Mode>เลือก dual ลองดูนะครับ
noname77
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 10:58  

เลือกแล้วนะครับ แต่ไม่เห็นจะขึ้นอะไรเลยอ่าา

ขอบคุณครับ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 16:08  

http://www.facebook.com/N9Story
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 22:15  

ลองดูนะวิธีต่อ 3G
http://discussions.europe.nokia.com/t5/Maemo-and-MeeGo-Devices/how-to-connect-3g-with-N9/td-p/1194607
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2011 01:08  

genersys ผู้เขียน:

เข้า Setting>Mobile Network>Network Mode>เลือก dual ลองดูนะครับ

เลือกแล้วนะครับ แต่ไม่เห็นจะขึ้นอะไรเลยอ่าา

ขอบคุณครับ

พื้นที่ที่ท่านอยู่เปิดให้บริการ 3G หรือเปล่าครับ...ลองสอบถามศูนย์ดูนะครับ เพราะจริงๆแล้วมันอัตโนมัติไม่ต้องเซ็ตอะไร แค่เปิดใช้

ปล.ที่ผมอยู่ยังไม่เปิดให้บริการเลยครับ...เศร้า
Kami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2011 11:55  

อยากทราบว่า ตอนนี้ในไทย มีN9 ขายที่ ตจว ป่าวคับ หรือ ต้องสั่งเอา แล้วที่ กทม มีขายที่ไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2011 21:41  

ตจว. มีไหมไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ผมอยู่แถวลาดพร้าวจะหาซื้อยังไม่ได้เลย มีแต่ให้จอง Confused
อ๋อ... และแล้ว 1 ในสิ่งที่ผมรอคอยก็ดูมีความหวัง เมื่อ unofficial FM radio app ของ N9 ออกมา Very Happy + หมาไฟสำหรับ N9 (หวังว่ามันจะเล่น flash ได้นะ Neutral )
credit: http://www.my-meego.com/software/applications.php?p=2&fldAuto=488&faq=2#rate
peep_adventure
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2011 17:48  

ได้ 64 GB มาแล้วคับ Very Happy

ชอบตรง Limited Edition นิแหละคับ เท่ดี

ลูบๆคลำๆทั้งวัน สรุปคือ เฟซบุคยังเอ๋อๆ ทวิตเตอร์ Qoute ไม่ได้

นอกนั้นก็ดีคับเสียงดี จอสวย ชอบบบบบบ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2011 19:54  

จอสวย แต่มันไม่ได้ชัดอย่างที่คิดน่ะสิคับ
ถ้าคนที่ดูละเอียดๆ มองใกล้ๆ จะเห็นเลย ว่ามันเป็นเม็ดๆ
แต่ถ้า โฟนสี่ เค้าเจ๋งจิง retina display ชัดเท่าตามนุษมอง

แต่ยังไงก็โอเคละหละผมว่าระดับนี้ ราคานี้

ปล. 64กิ้กที่ได้มานี้ จองไปรอบไหนหรอคับ
แสดงว่า ล้อต 2 มันมาแล้วหลอ เจ้าโนเกีย n9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 11:27  

จอสวย แต่มันไม่ได้ชัดอย่างที่คิดน่ะสิคับ
ถ้าคนที่ดูละเอียดๆ มองใกล้ๆ จะเห็นเลย ว่ามันเป็นเม็ดๆ
แต่ถ้า โฟนสี่ เค้าเจ๋งจิง retina display ชัดเท่าตามนุษมอง

แต่ยังไงก็โอเคละหละผมว่าระดับนี้ ราคานี้

ปล. 64กิ้กที่ได้มานี้ จองไปรอบไหนหรอคับ
แสดงว่า ล้อต 2 มันมาแล้วหลอ เจ้าโนเกีย n9

อ่อ ไม่ได้จองคับ ไปรับมาจากพี่อีกท่านนึง เค้าบอกของเล่นเยอะแล้ว
เสร็จผมทันที.. เครื่องยังกะมือหนึ่ง Shocked

ตอนนี้งงกะรบบริงโทนคับ มันใช้หลักอะไรในการบอกว่าเพลงนี้ใช้เป็นริงโทรได้ หรือใช้ไม่ได้
ใครพอจะทราบมั่งคับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 11:29  

แต่ก็ต้องยอมรับว่าจอไอโฟน 4 ละเอียดกว่ามาก

ผมใช้คู่กันนี่เห็นได้ชัดเลยคับ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 16:59  

ริงโทนผมคุ้นๆว่าใครบอกว่า ชื่อไทย ตั้งไม่ได้
แต่ก็เห็นมีคนมาบอกต่ออีกว่าใช้ได้

เวลาเซตริงโทน ก็ไปตรงเซตติ้ง แล้วเลือกเพลง ด้านบนจะมีให้เลือกจาก ในเครื่องอะครับ กดตรงนั้น

(ผมไม่มีเพลงไทยเลย เลยไม่ได้ลอง)

ไฟล์ Mp3 น่าจะได้หมดนะผมว่า มันอ่านหลายสกุลอยู่เหมือนกัน
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 17:03  

เอาเรื่องแอปส์มาฝาก
สำหรับ whatsapp ผมว่า เราอาจจะไม่ได้เจอมันบนมีโก้ละหละ

แต่มีนี่ http://mynokiablog.com/2011/10/31/ebuddy-demoed-on-nokia-n9-available-on-all-nokia-platforms/
eBuddy เห็นเค้าบอกจะมาแทนวอซแอปเพราะมันฟรี ระบบไว ไรงี้ เมืองนอกเค้าฮิตกันใช้กันเพียบ
แต่เมืองไทยผมไม่รู้

สำหรับตัว eBuddy มีให้โหลดทุกแพลตฟอร์มรวมทั้งซิมเบี้ยน
แต่มีโก้ รอก่อน
พัฒนาอยู่ ~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 22:38  

ผมมาทั้งเพลงไทย เพลงอังกฤษครับ

แต่ติดตรงที่มันมาไม่ครบนั่นล่ะ

เพราะไอ้เพลงที่จะเอามาเป็นริงโทนโดยเฉพาะก็ดันไม่มีให้เลือก

ประหลาดมากกกกก
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 22:43  

เอาเรื่องแอปส์มาฝาก
สำหรับ whatsapp ผมว่า เราอาจจะไม่ได้เจอมันบนมีโก้ละหละ

แต่มีนี่ http://mynokiablog.com/2011/10/31/ebuddy-demoed-on-nokia-n9-available-on-all-nokia-platforms/
eBuddy เห็นเค้าบอกจะมาแทนวอซแอปเพราะมันฟรี ระบบไว ไรงี้ เมืองนอกเค้าฮิตกันใช้กันเพียบ
แต่เมืองไทยผมไม่รู้

สำหรับตัว eBuddy มีให้โหลดทุกแพลตฟอร์มรวมทั้งซิมเบี้ยน
แต่มีโก้ รอก่อน
พัฒนาอยู่ ~

น่าจะมีนะคับ ผมยังรออย่างมีความหวัง Crying or Very sad เพราะโดยพื้นฐานแล้วไม่น่าต่างจาก iOS เท่าไร

ยังไงก็เอาสักตัวละกัน ไม่ LINE ก็ WhatsApp เถอะคับ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2011 00:11  

ลองดูให้แน่ใจว่าเป็ฯไฟล์ Mp3 นะคับ
บางไฟล์มันลงท้าย .mp3 แต่ไม่ใช่
ลองใช้โปรแกรมแปลงไฟล์ ผมว่าน่าจะได้ชัวร์

ส่วนวอซแอปส์ ผมว่าไม่มีวี่แวว ถ้าอัพซอฟแวร์ รอบนี้ไม่มี ก็คงอดละหละ
เพราะตอนนี้มันไม่ใช่แอปฟรี

มาลุ้นกับ line ว่าจะมีรึเปล่า หรือไม่ก็เชียร์ ebuddy ให้ดัง -..-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2011 10:21  

ลองดูให้แน่ใจว่าเป็ฯไฟล์ Mp3 นะคับ
บางไฟล์มันลงท้าย .mp3 แต่ไม่ใช่
ลองใช้โปรแกรมแปลงไฟล์ ผมว่าน่าจะได้ชัวร์

ส่วนวอซแอปส์ ผมว่าไม่มีวี่แวว ถ้าอัพซอฟแวร์ รอบนี้ไม่มี ก็คงอดละหละ
เพราะตอนนี้มันไม่ใช่แอปฟรี

มาลุ้นกับ line ว่าจะมีรึเปล่า หรือไม่ก็เชียร์ ebuddy ให้ดัง -..-

ริงโทนใช้ได้ทุกเพลงคับ แต่มันจะโชว์แค่นั้น อันไหนที่มองไม่เห็นเสิร์ชเอาได้เลยคับ

ฮ่าๆๆๆ Very Happy
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2011 23:17  

รอดตายละคับ
อนาคต จะใช้แอปส์แอนดรอยด์ได้แล้ว
หมายความว่า วอซแอปส์ ก็ย่อมได้ด้วย ไชโย

http://www.meegoexperts.com/2011/11/openmobile-asia-300000-android-apps/

แต่ไม่รู้อนาคตไกล้ไกล
gigis
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 13:58  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ มีบันทึกสายเข้า/สายออก/สายที่ไม่ได้รับ

รวมไปถึงบันทึกรวมทั้งหมดแบบใน รุ่นที่เป็นซิมเบียนหรือเปล่าครับ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
รอซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 14:41  

ผมอ่านจากเว็ปอื่น เค้าบอกพวกโปรแกรม Port app จาก OS อื่นมา มันไม่ใช่โปรแกรมที่แค่โหลดมาปุ๊ปแล้วใช้ได้เลยนิครับ มันจะต้องแปลงตั้งแต่ตอนผลิตในโรงงานหรือจากค่ายมือถือที่นำเข้ามา เท็จจริงอย่างไรนี่
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 15:15  

มันบันทึกโทรเข้าออกอัตโนมัตคับ
แต่ไม่เข้าใจที่พูดว่าเปนแบบนี้รึเปล่า Call Log อะคับ
ผมว่ามันก้มีทุกโทรศัพทุุกยี่ห้อ ทุกรุ่นอยู่ละนะ

ส่วนไอตัวแปลง Android มันจะเหมือน Emulator อะคับ
เล่นผ่านแอปส์ผ่านแอปส์ แต่เค้าก็ยืนยันมาแล้ว ว่าไม่กระตุก ใช้งานได้เหมือนจิง 100เปอ
แต่ไม่รู้มะไรจะออก
และท่าทางจะไม่ฟรี
รอซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 15:52  

So Alien Dalvik is a solution to the N9's app needs, in theory, but it won't be something you can install yourself, if you end up with an N9 in your pocket. Instead, Nokia or your network would have to slap Alien Dalvik on the phone.

"Because it goes really deep into the root of the OS, it cannot be a downloadable application. It would have to be ported prior to the phone being shipped. It would have to be a decision of the mobile phone manufacturer or the network."

http://crave.cnet.co.uk/mobiles/nokia-n9-could-run-android-apps-alien-dalvik-interview-50004214/

อันนี้หมายถึงของ Alien Dalvik นะครับ ไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกับอันของ Zenrio หรือเปล่า
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 18:46  

คนละตัวคับ
คือตอนนี้มีสองบริษัทนี้แหละ ที่ว่าจะทำให้เล่นแอนดรอยได้

แต่ก็มีพวกวิจารมาบอกต่อ ทำไป โนเกียก็ไม่ซื้อ สุดท้ายก็เปนของฟรี หรือไม่ก็หายสาบสูญ
Zenrio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 18:48  

ตอนนี้ที่ฟินแลนด์มีอัพเดทเวอชั่นมีโก้แล้วคร้าบ
พร้อมทั้งหลายๆแอปส์ด้วย
http://discussions.europe.nokia.com/t5/Maemo-and-MeeGo-Devices/Major-update-available-for-the-N9/td-p/1203969
รอซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2011 07:57  

เห็นคุณ Zanrio ตอบแล้วค่อยสบายใจหน่อยคับ ไม่รุ้ว่าอัพเดทตัวนี้จะแก้ปัญหาเรื่องเล่นวีดีโอกระตุกรึป่าว Smile
n9 skype
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n9
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2011 12:22  

ebuddyต่อให้มีก็เท่านั้นครับ
skypeที่มีมา คนไทยเล่นเยอะกว่ายัง เปล่าประโยชน์เลย
สู้ให้มีwhatsappดีกว่าครับ
อัพเดทPR1.1 ทั้งทวิตเตอร์ก็อัพ เฟซบุคก็integrateมากขึ้น
แต่จะมีประโยชน์ให้คนสนใจมาซื้อนั้น ผมว่าน้อยกว่า
การที่มีwhatsappครับ
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2011 13:00  

ไม่ใช่เฉพาะ N9 หรอกครับที่จะขายไม่ดี แม้แต่วินโดว์โฟนออกมาก็คงไม่ได้ขายดีมากหรอก ชาวบ้านเค้าไปถึงไหนกันแล้ว ยังไงๆ โนเกียก็ใส่สเปคฮาร์ดแวร์ต่ำกว่าซัมซุงอยู่แล้วในราคาเท่าๆกัน แล้ววินโดว์มันกินทรัพยากรมากกว่าแอนดรอยด์อยู่แล้ว

หลังจากผิดหวังกับ N900 แล้วก็รู้สึกขยาด ไม่ค่อยอยากซื้อโนเกียอีก
nate3333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2011 19:39  

มีใครสนใจจะแลก N9 กะ samsung S2 บ้างมั้ยครับ ของผม S2 สภาพสวย 97% ไส่เคสตลอด อุปกรณ์ยกกล่อง เหลือประกันถึง 10/55 เป็นเครื่องศูนย์ซัมซุงครับ ซื้อที่ศูนย์ซัมซุง ตอนนี้ใช้ทรูมูฟเอชครับ สีดำ อยากแลกกับ N9 สีดำ หรือสีฟ้า ครับ อุปกรณ์ครบยกกล่องครับ

สาเหตุที่แลกไม่มีอะไรมากครับ อยากลองเล่นดูมั่งครับ สนใจแลก ติดต่อ เนศ 0859465432 ขอ กทม. นะครับ จะได้นัดดูเครื่องเพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ
nate33333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 09:52  

nate3333 ผู้เขียน:
มีใครสนใจจะแลก N9 กะ samsung S2 บ้างมั้ยครับ ของผม S2 สภาพสวย 97% ไส่เคสตลอด อุปกรณ์ยกกล่อง เหลือประกันถึง 10/55 เป็นเครื่องศูนย์ซัมซุงครับ ซื้อที่ศูนย์ซัมซุง ตอนนี้ใช้ทรูมูฟเอชครับ สีดำ อยากแลกกับ N9 สีดำ หรือสีฟ้า ครับ อุปกรณ์ครบยกกล่องครับ

สาเหตุที่แลกไม่มีอะไรมากครับ อยากลองเล่นดูมั่งครับ สนใจแลก ติดต่อ เนศ 0859465432 ขอ กทม. นะครับ จะได้นัดดูเครื่องเพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

แลกแล้วครับ ขอบคุณครับ
sanzaa13
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2011 22:37  

เมื่อไร PR 1.1 จะมานี้ รอจน ก๊าย แล้ว เด้อ
kataimc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2011 11:06  

มี nokia n9 สภาพ99%เครื่องใหม่ไม่ค่อยได้ใช้อยากแลก galaxy s2เครื่องศูนย์ใหม่ หรือ 10.1 หรือi phone4เครื่องศูนย์ หรือ galaxy tap ศูนย์เครื่องใหม่ ติดต่อ 0834295445 กระต่าย โทรมาสอบถามได้นัดเจอกทม นนทบุรี
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2011 23:56  

แลดูแล้วรุ่นนี้ขายไม่ค่อยดีแน่ๆ เลย ด้วยราคาเปิดมาแพงไป น่าจะ 16,000 บาท เพราะดูจากหน้าของ siamphone ปกติจะเยอะมาก อย่างเช่นรุ่น N95 ปาไปสองภาค เพราะผมเคยใช้ N95 ด้วย ส่วน N8 ผมก็เคยใช้ครบปีพอดี ก็ปาไป 45 หน้า แต่ N9 ตั้ง 4 หน้า แต่ตอนนี้ผมก็ใช้ N9 อยู่นะครับ
vactor
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2011 13:49  

sanzaa13 ผู้เขียน:
เมื่อไร PR 1.1 จะมานี้ รอจน ก๊าย แล้ว เด้อ

มาเเล้วครับอัพผ่านเครื่องได้เลย
zotario
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2011 16:42  

แลดูแล้วรุ่นนี้ขายไม่ค่อยดีแน่ๆ เลย ด้วยราคาเปิดมาแพงไป น่าจะ 16,000 บาท เพราะดูจากหน้าของ siamphone ปกติจะเยอะมาก อย่างเช่นรุ่น N95 ปาไปสองภาค เพราะผมเคยใช้ N95 ด้วย ส่วน N8 ผมก็เคยใช้ครบปีพอดี ก็ปาไป 45 หน้า แต่ N9 ตั้ง 4 หน้า แต่ตอนนี้ผมก็ใช้ N9 อยู่นะครับ

รุ่นนี้ ชั่วโมงนี้เขาไม่ต้องพูดถึงยอดขายแล้วหละครับ
มันตายสนิท (แต่มือถือเจ้ารองๆ อย่าง Wellcom /LG/moto บอร์ดคนซื้อใช้ปรึกษาแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน ครึกคักเลย )

แต่แบรนผู้นำตลาดตอนนี้ไม่เหลือเค้าเลยจริงๆ
IamPatty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2011 11:15  

ขายNokia e5 สีขาว เหลือประกันศูนย์ 3 เดือน ตัวเครื่องใหม่ใส่หน้ากากตลอด
ติดฟิล์มแล้ว ตัวเครื่องลงโปรแกรม อัพเดทซอฟท์แวร์แล้ว
ขายราคา 5,000 บาทค่ะ สนใจติดต่อ แพท 080-9858772
สำหรับอุปกรณ์มีครบค่ะ
ตัวเครื่อง แบตเตอรี่ หูฟัง ที่ชาร์ท สาย USB ถ้าอยากได้กล่องมีให้ด้วยค่ะ
ลองโทรมาคุยกันนะคะ รีบๆ หน่อยนะ โทรก่อนได้ก่อนนะคะ

ขอบคุณค่ะ
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2011 22:41  

ผมต้องการขาย NOKIA E6 สีดำ ราคา 6000 บาท พี่สาวซื้อให้วันเกิด แต่ผมไม่ได้ใช ยังไม่ได้แกะทั้งพลาสติกและกล่องครับ สนใจติดต่อ 0819132885 วุธ
kompu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2011 10:40  

เค้าไม่มีห้องซื้อขายเหรอครับ
เห็นพอมีกระทู้ปุ๊บ
พอมีคนเอาของมาขายด้วยทีไร
กระทู้จะแป้ก ไม่มีใครไปต่อเลย
nerty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2011 19:33  

กำลังตัดสินใจซื้อ N9 คับ

แต่ไม่เห็นจะมีการพัฒนาระบบ ต่อเลยอ่ะ หรือว่า สวยแต่รูปจูบไม่หอม
ตายสนิท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2011 14:18  

ตายสนิทจิงๆแล้วคับพี่น้อง หมดยุดของnokia แล้ว
สมปรารถนาหทัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2011 15:01  

ผมต้องการขาย NOKIA E6 สีดำ ราคา 6000 บาท พี่สาวซื้อให้วันเกิด แต่ผมไม่ได้ใช ยังไม่ได้แกะทั้งพลาสติกและกล่องครับ สนใจติดต่อ 0819132885 วุธ

3000 ได้เปล่าค่ะ...ราคาเหมาะสม...

อยากได้... Embarassed
binkkboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2011 06:28  

สมปรารถนาหทัย ผู้เขียน:

3000 ได้เปล่าค่ะ...ราคาเหมาะสม...

อยากได้... Embarassed

4500 ได้ป่าวสนใจ
Let it be
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเป็นเช่นนั้นเอง
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2011 11:14  

ตายสนิท ผู้เขียน:
ตายสนิทจิงๆแล้วคับพี่น้อง หมดยุดของnokia แล้ว

ถ้า windows phone ที่จะออกมา ขายไม่ดี คงต้องเปลี่ยน CEO อีกรอบ ถ้าโนเกีย หันมา support meego ผมอาจจะกลับมาซื้อโนเกียก็ได้ ตอนนี้ไปซื้อ galaxy note มาใช้แล้ว แม้ os จะไม่เทพเท่า meego แต่็ก็มีหลายอย่างที่ชดเชยกันได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: