Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอถามหลายอย่างเกี่ยวกับ C3-01 ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 7646
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอถามหลายอย่างเกี่ยวกับ C3-01 ครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2011 18:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือขอถามดังนี้ครับ
1.เปิด WIFI serch เสียตังค์ไหมครับ
2.เน็ตซิมของจีเอสเอมอะครับ คือใช้กับรุ่นนี้มันจะคุ้มไหมครับ คือใช้เติมเงินของวันทูคอลอยู่อะครับ
3.จากข้อ 2 ถ้าไม่ใช่ จีเอสเอมมีค่ายไหนดีๆบ้างมั้ยครับ
4.คือไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่า คือเปิดเฟชช้ามาก แล้วบางทีก็ ERROR (แถมบ่อยมาก)
5.จากข้อ 4 (จะเว้นทำไม - -*) เปิดทั้งเฟช ทวิต เอม เมล ช้าหมดเลยครับ

คือเน้นเล่นเฟช แชตเอมอะครับ ก็เลยไม่รู้ว่าจะมีซิมที่คุ้มๆบ้างมั้ยครับ แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ Question Rolling Eyes
lucifels
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอถามหลายอย่างเกี่ยวกับ C3-01 ครับ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 15:05  

Twisted Evil ว่างๆมาช่วยตอบ
1 เปิด wifi ไม่เสีียตังหรอกครับ

2 เนตซิมก็ใช้ได้กับทุกรุ่นคับ ความเร็วขึ้นอยู่กับสัญาณมากกว่า

3 ข้าม

4 ไว้วันหลังคับ
dekoonsa
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามหลายอย่างเกี่ยวกับ C3-01 ครับ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 18:39  

แล้วขอวิธีเปิดใช้เฟซของ one two call ได้ไหมครับ
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 22:13  

dekoonsa ผู้เขียน:
คือขอถามดังนี้ครับ
1.เปิด WIFI serch เสียตังค์ไหมครับ
2.เน็ตซิมของจีเอสเอมอะครับ คือใช้กับรุ่นนี้มันจะคุ้มไหมครับ คือใช้เติมเงินของวันทูคอลอยู่อะครับ
3.จากข้อ 2 ถ้าไม่ใช่ จีเอสเอมมีค่ายไหนดีๆบ้างมั้ยครับ
4.คือไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่า คือเปิดเฟชช้ามาก แล้วบางทีก็ ERROR (แถมบ่อยมาก)
5.จากข้อ 4 (จะเว้นทำไม - -*) เปิดทั้งเฟช ทวิต เอม เมล ช้าหมดเลยครับ

คือเน้นเล่นเฟช แชตเอมอะครับ ก็เลยไม่รู้ว่าจะมีซิมที่คุ้มๆบ้างมั้ยครับ แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ Question Rolling Eyes

งั้นผมขอตอบข้อที่เค้าข้ามไว้ละกันนะคับ ข้อ3 ตอนนี้เน็ตทั้ง 3 ระบบ DTAC เร็วสุดคับ และตอนนี้ยังมีโปรโมชั่นสุดคุ้ม เล่นเน็ต 2 ชั่วโมง จ่ายแค่ 9 บาทต่อวัน (ไม่มีค่ายไหนกล้าให้เท่านี้อีกแล้ว) สนใจสมัครกด *104*19# แล้วกดโทรออก ใช้ได้ถึงเที่ยงคืนของวันที่สมัครนะคับ Razz
ส่วนข้อ 4กับ5นั้น ถ้าเปิดไว้หลาย ๆ เว็บ หลาย ๆ หน้า มันก็ต้องช้าเป็นธรรมดาคับผม เพราะขนาดเปิดไว้แค่หน้าเดียวมันก็ยังช้าเล๊ยยยยยยยยยยย Very Happy
hungimvu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2011 15:34  

ถ้าเรื่อง Net นี่แนะนำอย่าใช้ของทรูครับ เพราะทรูมักชอบแถม 3G แต่ 3G ของทรูที่แถมมานั้นห่วยมาก แทบเข้าเว็บไม่ได้เลยครับ เกิดอาการโหลดนานจน ไม่สามรถเปิดได้ ห่วยมากครับ แถมยัง ไม่สามารถ ใช้ Edge ธรรมดาได้อีก เพราะ มันติดที่ 3G หรือ HSDPA จะมีสัญลักษณ์ 3g และ H ครับ ซึ่ง 2 ตัวนี้ ใช้ไม่ได้เลย ห่วยมาก ที่ใช้ ได้ ก็แค่ Edge ธรรมดา (E) แต่ ถ้าเราจะใช้ Edge ธรรมดา c3-01 เลือกไม่ได้ครับ เครื่องอื่นก็คงไม่ได้ เวลาเปิดเว็บ จะได้แค่ H หรือ ไม่ ก็ 3G เท่านั้นครับ ของทรู ถ้าจะ3G เอา AIS ไม่เลยครับ ผมใช้อยู่ แรง ถูก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: