Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericson แฮงค์บ่อยจริงไหม??

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 18 / เข้าชม: 3739
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony Ericson ??????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 00:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

Sony Ericson แฮงค์บ่อยจริงไหม??
ไปถามร้านขายมือถือมาวันนี้เขาบอกว่า SE มีปัญหาเรื่องแฮงค์บ่อยค่ะ จิงไม๊คะ
ช่วยตอบกันหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 00:56  

มันช้าทุกรุ่นครับ แล้วแต่ว่าจะมากน้อย ส่วนไอ้เรื่องแฮงค์นี่เปนบางรุ่นบางเวอชั่นครับ
เท่งทึง
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก2485
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 10:52  

ในฐานะที่ใช้อยู่ขอตอบว่าไม่จริงคับ เครือ่งอาจจะช้าบ้างอย่างที่คุณข้างบนว่า แต่อาการแฮงค์มีโอกาสเกิดน้อยคับ อาจจะแล้วแต่เครื่องด้วยมั้ง แต่ของผมนี่นับครั้งที่แฮงค์ได้เลยคับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:00  

เท่งทึง ผู้เขียน:
ในฐานะที่ใช้อยู่ขอตอบว่าไม่จริงคับ เครือ่งอาจจะช้าบ้างอย่างที่คุณข้างบนว่า แต่อาการแฮงค์มีโอกาสเกิดน้อยคับ อาจจะแล้วแต่เครื่องด้วยมั้ง แต่ของผมนี่นับครั้งที่แฮงค์ได้เลยคับ

คุงเท่งใช้รุ่นไหนอยู่หว่า
เท่งทึง
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก2485
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:12  

ผมใช้ Sony Ericsson T610 คับ
http://www.thai.net/tahmor
superpoj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 18:51  

ผมใช้ T610 ครับ เท่าที่ใช้ ปัญหาที่จะเกิดอาการแฮ้งค์ เนื่องจากเครื่องจะช้า ถึงช้ามาก
แล้วไปกดปุ่มอื่นๆ อีก ทำให้เครืองยิ่งแฮ้งค์ วิธีแก้ คือ รอครับ อดทนรอครับ รุ่นนี้ใช้แล้ว
จะทำให้เป็นคนใจเย็นครับ : ) เหมือนใช้คอมฯ ที่มี ram น้อย นะครับ บางครั้งต้องรอครับ

แต่ถ้ารอได้ ก้อไม่มีปัญหาครับ เครื่องฟังก์ชั่นเยอะดีครับ เสียดาย หูฟัง bluetooth แพงไป
นิดนึง
aradene
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สยาม
หัวข้อ : Re: Sony Ericson ??????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 22:01  

ลูลู ผู้เขียน:
ไปถามร้านขายมือถือมาวันนี้เขาบอกว่า SE มีปัญหาเรื่องแฮงค์บ่อยค่ะ จิงไม๊คะ
ช่วยตอบกันหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ

ไม่จริง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นไปไม่ได้ เราใช้อยู่
McDO!
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 22:52  

ใช้ทั้ง T310 ของคนอื่น P900 ก็แค่อาการค้างเล็กๆ น้อยๆ คับ เกิดไม่บ่อยคับ ไม่เหมือนสมัยก่อนคับ ปกติเลย แม้ว่าจะไม่เร็วเท่า โนเกียนะคับ
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 23:57  

ถ้าใช้มือถือที่มีฟังชั่นมากมายอย่าง SE ก็ต้องมีบ้างเรื่องแฮ้งค์ ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดามากครับ ถ้าเครื่องไหนมีแต่ฟังชั่นพื้นฐานตัวอย่าง NK3310 ก็แฮงค์ยากหน่อยเพราะมันไม่มีฟังชั่นอะไรจะให้ทำมากมาย จึงแฮงค์ยากหน่อยเท่านั้นแหละครับ
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 00:54  

เรื่องแฮ้ง นี่ เจอเหมือนกันคับ
แต่ของผม ไม่เหมือนชาวบ้านเค้า

คือ ผม เล่นเกมไพ่อ่ะคับ
พอคะแนนเกิน 2500 ทีไร
เครื่องไปทุกที -"-
ที68แมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 01:48  

สงสัยว่าเอสอีไม่ชอบคนเก่งน่ะ อิอิ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 07:52  

ที68แมน ผู้เขียน:
สงสัยว่าเอสอีไม่ชอบคนเก่งน่ะ อิอิ

เฮอๆ ไม่แน่นะคับ
PEPO..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 00:38  

เครื่องจอสีทุกรุ่นนะค่ะ ถ้าเล่นเกมส์นานๆ เครื่องมันจาแฮงค์ค่ะ ทุกยี่ห้อนะค่ะ จอสีทำงานหนักค่ะ จาเห็นได้ว่าเล่นปายจะมีหั้ยเซพตลอดเผื่อแฮงค์งัยค่ะ ม่ะแปลกนะค่ะ ถ้าเล่นเกมส์ได้แต้มสูงรึอาจเล่นนานไป เครื่องมันจาค้าง
aradene
Year's Star

จังหวัด: สยาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 07:24  

sert46 ผู้เขียน:
ถ้าใช้มือถือที่มีฟังชั่นมากมายอย่าง SE ก็ต้องมีบ้างเรื่องแฮ้งค์ ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดามากครับ ถ้าเครื่องไหนมีแต่ฟังชั่นพื้นฐานตัวอย่าง NK3310 ก็แฮงค์ยากหน่อยเพราะมันไม่มีฟังชั่นอะไรจะให้ทำมากมาย จึงแฮงค์ยากหน่อยเท่านั้นแหละครับ

หนับหนุนๆ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 09:08  

PEPO.. ผู้เขียน:
เครื่องจอสีทุกรุ่นนะค่ะ ถ้าเล่นเกมส์นานๆ เครื่องมันจาแฮงค์ค่ะ ทุกยี่ห้อนะค่ะ จอสีทำงานหนักค่ะ จาเห็นได้ว่าเล่นปายจะมีหั้ยเซพตลอดเผื่อแฮงค์งัยค่ะ ม่ะแปลกนะค่ะ ถ้าเล่นเกมส์ได้แต้มสูงรึอาจเล่นนานไป เครื่องมันจาค้าง

เห็นด้วยคับ เป็นปกติ คนเรามันทำได้ไม่เพอเฟค ทุกอย่างหรอกนะคับ
4/7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 20:43  

ขอทานไฮเทค ผู้เขียน:
เรื่องแฮ้ง นี่ เจอเหมือนกันคับ
แต่ของผม ไม่เหมือนชาวบ้านเค้า

คือ ผม เล่นเกมไพ่อ่ะคับ
พอคะแนนเกิน 2500 ทีไร
เครื่องไปทุกที -"-

ของผมเกมส์ erix แต่progอื่นก็ไม่เป็นนะครับ
DTAC User
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 17:43  

เท่าที่ใช้มา P800 ไม่ค่อยแฮงค์นะครับ เท่าที่ได้ใช้มาผมว่า Nokia แฮงค์บ่อยกว่าครับ
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 18:56  

ผมว่า SE เค้า ตั้ง delay ในการ analyze ข้อมูลแน่เยย เพาะเค้าก้อรู้ปันหา แต่ คนที่เค้าชอบ SE ก้อมีเยอะแยะ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 21:52  

กีตาร์ออนไลน์ ผู้เขียน:
ผมว่า SE เค้า ตั้ง delay ในการ analyze ข้อมูลแน่เยย เพาะเค้าก้อรู้ปันหา แต่ คนที่เค้าชอบ SE ก้อมีเยอะแยะ

ผมคน 1 ที่ชอบคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: