Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้ i-note แล้วบ้างค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 40535
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

ควรซื้อรึเปล่าค่ะ
  ควรซื้อ
  ไม่ควรซื้อ
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครใช้ i-note แล้วบ้างค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 13:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเรากำลังจะไปสั่งซื้อ i-note ตอนนี้ราคา 9,900 บาท (ไปถามมาแล้วค่ะ)
อยากรู้ว่าจะซื้อดีมั้ยค่ะ
เอาไว้ดูยูทูป ดูเว็บ ดูทีวี อ่ะค่ะ

Rolling Eyes
shin
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครใช้ i-note แล้วบ้างค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2011 13:09  

เพิ่งซื้อมาใช้ครับ ซื้อมาตอนแรกชาร์ตไฟไว้ 1 คืน (ตามที่คู่มือบอก 12 ช.ม.) ปรากฎว่าไฟแดงขึ้นที่เครื่องเปิดเครื่องไม่ได้ แก้ไม่หาย วันรุ่งขึ้นไปที่ร้านเดิมที่ซื้อมาพนักงานเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ พอกลับมาบ้านเครื่องที่เปลียนให้ใหม่ ทีวีใช้ไม่ได้ กล้องถ่ายรูปใช้ไม่ได้ เปิดไม่ติดเลย กะว่าน้ำลดจะนำเครื่องไปซ่อมสักหน่อย ท่านที่สนใจเครื่องรุ่นนี้เวลาซื้อทดลองฟังก์ชั่นต่าง ๆ ให้ครบเลยจะได้ไม่มีปัญหา ผมเองมือใหม่ไม่เคยใช้ android ไม่รู้จะตรวจสอบอะไรบ้างเลยเป็นอย่างที่เห็น
Utah
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ใครใช้ i-note แล้วบ้างค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2011 21:38  

สนใจมือสองไหมครับ สภาพดี อุปกรณ์ครบ
kk2000
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2012 12:12  

i-note ตัวนี้ไช้adaptor1แอมป์ครับ อาการไฟแสดงสถานะสีแดงคือชาร์จไฟยังไม่ถึง50%ครับ
ถ้าไฟยังไม่ถึง70% เปิดเครื่องไม่ติดแน่นอนครับ ข้อดีของไอโนต ตัวนี้สามารถใช้สายชาร์จโนโกียหัวใหญ่ ชาร์จได้ครับ และใช้เวลาชาร์จสั้นก่วาที่ชาร์จของไอโมบายที่แถมมาประมาณ 3เท่าครับ ส่วนเรื่องแอป ยูทุป และโซเชียลต่างๆจะเร็วและไม่กระตุกถ้าใช้กับไวเรส แต่ใช้กับซิมอาจมีปัญหา แต่ใช้กับ3G ก็โอเคครับ
nor2507
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2012 10:48  

มือสองขายเท่าไร
theeratana
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2012 17:00  

ถ้าไม่ต้องการลูกเล่นอะไรมาก แค่เข้าเนต เฟส ก็พอได้อยู่ มี hang บ้าง

นอกนั้นก็ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสม
shin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2012 11:48  

ของผมนำไปซ่อมเรียบร้อยแล้วครับ กล้องและทีวี ใช้ได้แล้วครับ อัพซอฟแวร์เป็น r3098 android 2.3.8 ตอนแรกโทรเข้าสำนักงานใหญ่เขาบอกว่าที่สำนักงานใหญ่ไม่รับเครื่องซ่อม ไม่มีเจ้าหน้าที่คอยรับบริการ เขาแนะนำให้ไปที่เซ็นทรัล สาขาแจ้งวัฒนะ ไปเมื่อวันจันทร์ช่างไม่อยู่ ไปอีกครั้งเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 31 พ.ค. 55 (เมื่อวาน) ส่งเครื่องซ่อมในใบรายการซ่อมแจ้งว่าซ่อมเสร็จภายใน 1 ชั่วโมง พอครบ 1 ชั่วโมงก็มี sms มาที่โทรศัพท์ว่าซ่อมเสร็จแล้วให้ไปรับเครื่องได้ จากการใช้เบื้องต้นลื่นกว่าเก่าพอสมควร เปิด-ปิดเครื่องได้เร็วขึ้น ถ้าท่านใดจะไปที่เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ ถ้าจะนำเครื่องไปซ่อมอย่าไปวันจันทร์ วันจันทร์ช่างจะหยุด ถ้าไปวันจันทร์พนักงานจะส่งเข้าศูนย์ประมาณ 3 สัปดาห์กว่าจะได้ ผมอยู่สิงห์บุรีครับ ลางานครึ่งวันซ่อมเสร็จเรียบร้อยแล้ว.....
shin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2012 13:07  

ขอโทษครับ (แก้ไข) เป็น andorid 2.3.7 ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: