Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามเรื่องการทำ Apple ID หน่อยคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 18269
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามเรื่องการทำ Apple ID หน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 12:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมลองสมัครสมาชิกดู พอดีมันมีช่องให้ใส่ข้อมูลเกี่ยวกับบัตรเครดิต (ซึ่งผมไม่มี และไม่คิดที่จะทำ) พอไม่ใส่ มันก็สมัครสมาชิกไม่ได้ ตกลงว่าคนที่ไม่มีบัตรเครดิตนี่ก็คือไม่สามารถสมัคร Apple ID ได้ใช่ป่าวว่ะคับ เซ็ง หรือว่าต้องทำยังไงหว่าน่อ รบกวนผู้รูู้ช่วยตอบให้ทีนะคับ ขอบคุณมากคับผม
aonidae
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องการทำ Apple ID หน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 15:36  

ได้ครับๆ แต่ผมยุ่งอยู่ เด่วมาตอบนะ
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องการทำ Apple ID หน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 23:26  

aonidae ผู้เขียน:
ได้ครับๆ แต่ผมยุ่งอยู่ เด่วมาตอบนะ

คับผม ขอบคุณคับ จะรอคับผม Very Happy
aonidae
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 13:25  

พอถึงตรงช่องที่ให้เลือกประเภทของบัตรเครดิตนะครับ คุณลองมองไปทางขาวสุดของตัวเลือกทั้งหมดนะครับ จะมีช่องให้เลือกว่า none ครับ เท่านั้นเอง ก็ไม่ต้องกรอกข้อมูลบัตรแล้วครับ

หรือลองเข้าไปดูวิธีการสมัครตามลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ เค้าเขียนไว้อย่างละเอียดแล้วครับ

http://bankja.net/blog/?p=218

credit คุณ bank นะครับ
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 21:12  

aonidae ผู้เขียน:
พอถึงตรงช่องที่ให้เลือกประเภทของบัตรเครดิตนะครับ คุณลองมองไปทางขาวสุดของตัวเลือกทั้งหมดนะครับ จะมีช่องให้เลือกว่า none ครับ เท่านั้นเอง ก็ไม่ต้องกรอกข้อมูลบัตรแล้วครับ

หรือลองเข้าไปดูวิธีการสมัครตามลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ เค้าเขียนไว้อย่างละเอียดแล้วครับ

http://bankja.net/blog/?p=218

credit คุณ bank นะครับ

คับผม ขอบคุณมากนะคับ แต่ของผมทำไมมันไม่มีให้กด None หว่า มันมีแค่รูปโลโก้เครดิต ๓ อันแรกก่ะคับ เมื่อกี๊ลองคลิกเข้าไปดูในลิ๊งที่คุณให้มา มันมีตั้ง ๕ โลโก้แน่ะ แล้วก็มีคำว่า None ด้วยง่า แต่ของผมดูยังไง๊ ยังไงก็ไม่มี T^T
Legendzth
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2011 15:16  

สร้าง Account โโยไม่ใช่บัตรเครดิตได้ครับ แต่มีเคล็ดลับอยู่นอดหน่อยว่าจะต้องให้ iTunes รู้ว่าเราต้องการเข้า AppStore ไม่ใช่ iTunes Store ครับ
วิธีที่ผมทำแล้วชัวร์ที่สุดคือกดซื้อ App ฟรีไปซักตัวครับแล้วเดี๋ยวเราก็จะถูกบังคับให้สร้างรหัสเอง ตอนนั้นจะมี None ให้เลือกครับ

อ้างอิงวิธ๊การจากที่นี่ครับ http://www.ipadappz.com/2011/05/itunes-account.html
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 22:43  

Legendzth ผู้เขียน:
สร้าง Account โโยไม่ใช่บัตรเครดิตได้ครับ แต่มีเคล็ดลับอยู่นอดหน่อยว่าจะต้องให้ iTunes รู้ว่าเราต้องการเข้า AppStore ไม่ใช่ iTunes Store ครับ
วิธีที่ผมทำแล้วชัวร์ที่สุดคือกดซื้อ App ฟรีไปซักตัวครับแล้วเดี๋ยวเราก็จะถูกบังคับให้สร้างรหัสเอง ตอนนั้นจะมี None ให้เลือกครับ

อ้างอิงวิธ๊การจากที่นี่ครับ http://www.ipadappz.com/2011/05/itunes-account.html

คับผม ขอบคุณมากคับ ตอนนี้ผมสมัครได้ละจ้า ผมสมัครในเครื่อง iPhoneเลย มันมีให้เลือก None เฉยเยยคับ ๕๕ แปลกดี ขอบคุณมากนะคับ เอ่อ แต่เวลาผมจะUpdate App ทำไมมันยังติด ID ของเจ้าของเครื่องเก่าอยู่เวยคับ พอจะกดUpdateทั้งหมดมันก็ขึ้น ID เจ้าของเครื่องคนเก่าขึ้นมา ทั้ง ๆ ที่ผมก็สมัคร Apple ID ได้แย้วนะคับ งงจัง T^T
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2011 16:21  

KEN_Te ผู้เขียน:
Legendzth ผู้เขียน:

คับผม ขอบคุณมากคับ ตอนนี้ผมสมัครได้ละจ้า ผมสมัครในเครื่อง iPhoneเลย มันมีให้เลือก None เฉยเยยคับ ๕๕ แปลกดี ขอบคุณมากนะคับ เอ่อ แต่เวลาผมจะUpdate App ทำไมมันยังติด ID ของเจ้าของเครื่องเก่าอยู่เวยคับ พอจะกดUpdateทั้งหมดมันก็ขึ้น ID เจ้าของเครื่องคนเก่าขึ้นมา ทั้ง ๆ ที่ผมก็สมัคร Apple ID ได้แย้วนะคับ งงจัง T^T

ทางแก้ก็คือเข้าไปโหลด app เหล่านั้นด้วย id ของคุณเองมาเก็บไว้ใน com ก่อน ส่วน app ที่เป็น id ของคนอื่นก็ลบทิ้งไป จากนั้นก็ทำการ sync app เหล่านั้นลงไปใหม่จากใน com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: