Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Y S5360 - ซัมซุง Galaxy Y
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 111 / เข้าชม: 2709565
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
30%
 30%  [ 3 ]
ดี - GOOD - 4
60%
 60%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
10%
 10%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 10

Author

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Y S5360 - ซัมซุง Galaxy Y
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2012 12:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

naitee ผู้เขียน:
moonstar ผู้เขียน:
มีวิธี รูทรุ่นนี้ไหมครับ อยากเล่น instagram อ่ะครับ

ไม่รองรับ instagram ครับ ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ อยาก ลองแอนดรอย ไม่่ค่อยปลื้มเท่าไร

ก็สมกับราคา่ครับ ถ้าเอามาเล่นเกม ต้องบอกว่าแย่มากรับ Fruit ninja ยังกระตุก

แต่ Pes 2012 ลื่นไหลดี กระตุกเป็นบางช่วง

Plant vs zombie เล่นได้ ต้องหาตัว QVGA มาลงนะ อาจโหลดช้า

แต่ที่ชอบที่สุดคือ ผมโหลดโปรแกรม Gps

บอกทางภาษาไทยมา 600 กว่าเมก GPS แม่นยำมาก ลองจากอุตรดิตถ์มากรุงเทพ เป๊ะเลย!!

ไม่รองรับ Flash Browser โหลดปลั้กอินเสริมไม่ได้

ผมนั่งลองโปรแกรมทั้งวันครับ มีอะไรถามได้ครับ!!

ไม่ลองรับเพราะยังไม่ได้รูทป่าวครับ แต่มินิผม รูทแล้วลงได้นะครับ

มินิไม่ต้องรูทก็ลง instagram ได้เน้อ
galaxy y ต้องรอแก้ bug ก่อนมั้ง รออัพเดตเรื่อยๆละกัน Cool
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Y S5360 - ซัมซุง Galaxy Y
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2012 17:02  

Anonymous ผู้เขียน:
moonstar ผู้เขียน:
มีวิธี รูทรุ่นนี้ไหมครับ อยากเล่น instagram อ่ะครับ

ไม่รองรับ instagram ครับ ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ อยาก ลองแอนดรอย ไม่่ค่อยปลื้มเท่าไร

ก็สมกับราคา่ครับ ถ้าเอามาเล่นเกม ต้องบอกว่าแย่มากรับ Fruit ninja ยังกระตุก

แต่ Pes 2012 ลื่นไหลดี กระตุกเป็นบางช่วง

Plant vs zombie เล่นได้ ต้องหาตัว QVGA มาลงนะ อาจโหลดช้า

แต่ที่ชอบที่สุดคือ ผมโหลดโปรแกรม Gps

บอกทางภาษาไทยมา 600 กว่าเมก GPS แม่นยำมาก ลองจากอุตรดิตถ์มากรุงเทพ เป๊ะเลย!!

ไม่รองรับ Flash Browser โหลดปลั้กอินเสริมไม่ได้

ผมนั่งลองโปรแกรมทั้งวันครับ มีอะไรถามได้ครับ!!

ไม่ลองรับเพราะยังไม่ได้รูทป่าวครับ แต่มินิผม รูทแล้วลงได้นะครับ

มินิไม่ต้องรูทก็ลง instagram ได้เน้อ
galaxy y ต้องรอแก้ bug ก่อนมั้ง รออัพเดตเรื่อยๆละกัน 8)

ทำตามนี้แล้วลง อินแกรมได้ ชัวร์ เมื่อวานลองแร้วครับ
http://droidsans.com/node/60500
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2012 12:54  

เอ่อ พอดี อยากทราบว่ารุ่นนี้ ต่อเน็ท ยังไง หรอครับ

ใช้สาย เคเบิล เสียบ ต่อได้เลยไหมครับ หรือ ต้อง ลงDriver อะไรเพิ่มหรือเปล่า

แล้ว ต้อง set ค่ายังไงครับ รบกวนด้วยนะครับ มือใหม่ครับ
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 17:33  

Haward ผู้เขียน:
เอ่อ พอดี อยากทราบว่ารุ่นนี้ ต่อเน็ท ยังไง หรอครับ

ใช้สาย เคเบิล เสียบ ต่อได้เลยไหมครับ หรือ ต้อง ลงDriver อะไรเพิ่มหรือเปล่า

แล้ว ต้อง set ค่ายังไงครับ รบกวนด้วยนะครับ มือใหม่ครับ

เปิดไวไฟ ที่บ้านก็ต่อได้ครับ หรือถ้าจะเล่นเนต
โทสับก็ไปเลือกใช้แพ็คเก็ตดาต้าครับ
oyoayo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2012 18:28  

ซื้อมาไม่ถึงเดือนคับ หน้าจอเสีย ปรกติเขาจะเครมเครื่องได้เลยป่าวครับหรือว่าต้องส่งศูนย์ซ่อม (ไม่ได้ตกหรือกระแทก อยู่ดีดีก็เป็นเอง)
Natt_72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2012 18:26  

ขาย Samsung Galaxy Y สีขาว ของใหม่ยังไม่แกะกล่อง ประกัน 1 ปีเต็ม ขายที่ 4000 ครับ
http://www.pantipmarket.com/items/12479371
seree2548
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2012 19:08  

Samsung Galaxy Y S5360 - ซัมซุง Galaxy Y
ตัวเครื่องความจำน้อย ผมซื้อการ์ดเพิ่ม 16 gb พอโหลด app อะไรมันชอบฟ้อง error หรือแจ้งว่าหน่วยความจำไม่พอ มีวิธีแก้ไขหรือไม่ รบกวนผู้รู้หน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2012 15:10  

slaxy boy ผู้เขียน:
สอบถามคนที่ใช้ galaxy Y แล้วหน่อยครับ ว่ามีปัญหาเหมือนผมมั้ย

2.เครื่องมันชอบฟ้องว่าหา sd card ไม่เจอเเล้วต้องรอมันโหลดเเปบนึงเพื่อหา sd card ในเครื่องเป็นบ่อยเหมือนกัน โดยเฉพาะเวลาที่กดปุ่มที่ small talk ของซัมซุงเพื่อเปิด mp3

อยากรู้ว่าคนอื่นๆเป็นเหมือนกันรึเปล่า จะได้ส่งเข้าศูนย์นะครับ

นอกนั้นทั้งความคุ้มของราคาและประสิทธิภาพเครื่องก็ถือว่าโอเคเลยครับ พอใช้งานได้ดีทีเดียวเลยฮะ Smile)

ของผมก็เป็นครับ แก้ไม่หายสักที เป็นบ่อยด้วย เปลี่ยนเม็มแล้วก็ไม่หาย
nickky000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2012 19:41  

เรื่องปัญหาที่sdการ์ดหลุดบ่อยผมเป็นครับ ผมเอาไปให้ศุนย์ลงระบบใหม่ก็หายครับ ใครยังเป็นอยุ่รีบเอาไปก่อนหมดประกันะครับ
maa muu case
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2012 17:38  

ขายเคสบีบี iphone ss ส่งและปลีก งานเดคูพาจค่ะ
whatsapp/Line 090-109-8214 pin 223E1183
http://www.facebook.com/MaaMuuCase?ref=hl#!/MaaMuuCase/info
perhiper
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2012 20:48  

ขายด่วน Samsung Galaxy Y S5360 - ซัมซุง Galaxy Y คับ 2500 บาท
สภาพ 95% คับ สนใจโทรมาสอบถามได้คับ 0854436242 เปอร์

GarError
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2012 14:34  

perhiper ผู้เขียน:
ขายด่วน Samsung Galaxy Y S5360 - ซัมซุง Galaxy Y คับ 2500 บาท
สภาพ 95% คับ สนใจโทรมาสอบถามได้คับ 0854436242 เปอร์

ไม่ทราบว่า ขายหรือยังครับ ?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: