Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
SONY Xperia S - โซนี่ Xperia S
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 239 / เข้าชม: 1643954
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
87%
 87%  [ 28 ]
ดี - GOOD - 4
9%
 9%  [ 3 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 32

Author

หัวข้อ : Re: SONY Xperia S - โซนี่ Xperia S
วันที่โพสท์ : 10 May 2012 11:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาแล้ว ใช่มาเกือบสองอาทิตย์แล้วยังไม่มีปัญหาอะไร

แต่มีเรื่องถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีว่าผมชอบฟังเพลงในรถผ่านสาย usb ทีนี้พอเอา xperia s ไปต่อแล้วมันไม่ขึ้น เลยไม่รู้ว่าต้องทำยังงัย เข้าใจว่าเครื่องมองเป็น MTP Device แทนที่จะมองเป็น storage mass เข้าไปใน setting ก็ไม่มีให้แก้ด้วยครับ
wow wow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: SONY Xperia S - โซนี่ Xperia S
วันที่โพสท์ : 10 May 2012 14:51  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว ใช่มาเกือบสองอาทิตย์แล้วยังไม่มีปัญหาอะไร

แต่มีเรื่องถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีว่าผมชอบฟังเพลงในรถผ่านสาย usb ทีนี้พอเอา xperia s ไปต่อแล้วมันไม่ขึ้น เลยไม่รู้ว่าต้องทำยังงัย เข้าใจว่าเครื่องมองเป็น MTP Device แทนที่จะมองเป็น storage mass เข้าไปใน setting ก็ไม่มีให้แก้ด้วยครับ

ต้องใช้สายเสียบแบบ 3.5 เสียบตรงหูฟัง แล้วเอาอีกข้างไปเสียบเครื่องเสียงในรถยนต์ที่มีพอร์จ aux
nongmeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2012 13:40  

แล้วยังงัยนี่ตกลงเราโดนหลอกเหรอ คนอื่นที่ซื้อมาแล้วหน่วยความจำเท่าไรอะ ทำไมเราได้ 16 GB อะที่เจมาร์ทบอกว่ามีแต่ 16 GB ไม่มี 32 GB อะคนอื่่นซื้อเท่าไรอะช่วยตอบหน่อย
sakmctowa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2012 18:21  

Shocked
น่าตกใจที่ได้ 16 GB หน่วยความจำ ที่เห็นอาจไม่เป็นตามโฆษณา นะครับ ทำความเข้าใจก่อน
หน่วยความจำ 32 GB จะมีให้เราใช้งานจริงๆๆแค่ 25GB เท่านั้น ครับ ที่เหลือ หมดไปกับ รอมของเครื่อง และ พื้นที่สำหรับการติดตั้งโปรแกรม

แรม 1 GB จะเหลือให้เราใช้เล่นจริงๆแค่ 696 เมกฯ เท่านั้น

ปัญหาหน้าจอเหลืองยังมีให้เจออยู่ประปาย แต่ผมไม่เจอ โชคดีไป
ผมซื้อมาสองเครื่อง สีขาว และ ดำ สีดำ จอไม่เหลือง สีขาวจอเหลือง ที่สำคัญเหลืองทั้งจอเลย ไม่ใช้เหลือแค่บางจุด ตามที่เข้าใจ แสดงว่าร้ายแรงมาก หูฟัง ยอมรับว่า เก็บเสียงดีมาก เวลาฟังเสียงจากรอบนอกแทบไม่สามารถผ่านเข้าไปได้ เสียงที่ได้เพราะสุดๆๆ
tofuture
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 13 May 2012 09:48  

sakmctowa ผู้เขียน:
Shocked
น่าตกใจที่ได้ 16 GB หน่วยความจำ ที่เห็นอาจไม่เป็นตามโฆษณา นะครับ ทำความเข้าใจก่อน
หน่วยความจำ 32 GB จะมีให้เราใช้งานจริงๆๆแค่ 25GB เท่านั้น ครับ ที่เหลือ หมดไปกับ รอมของเครื่อง และ พื้นที่สำหรับการติดตั้งโปรแกรม

แรม 1 GB จะเหลือให้เราใช้เล่นจริงๆแค่ 696 เมกฯ เท่านั้น

ปัญหาหน้าจอเหลืองยังมีให้เจออยู่ประปาย แต่ผมไม่เจอ โชคดีไป
ผมซื้อมาสองเครื่อง สีขาว และ ดำ สีดำ จอไม่เหลือง สีขาวจอเหลือง ที่สำคัญเหลืองทั้งจอเลย ไม่ใช้เหลือแค่บางจุด ตามที่เข้าใจ แสดงว่าร้ายแรงมาก หูฟัง ยอมรับว่า เก็บเสียงดีมาก เวลาฟังเสียงจากรอบนอกแทบไม่สามารถผ่านเข้าไปได้ เสียงที่ได้เพราะสุดๆๆ

รู้สึกว่า อะไหล่จอจะมาแล้วนะครับ ลองสอบถามดู แต่ผมยังติดใจท่าน sakmctowa อยู่ เรื่อง 16gb เครื่อง 0 ไทยไม่มี 16gb นิ
nongmeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2012 09:51  

สรุปแล้วคือเหมียวโดนหลอกใช่ไหมนี่ที่ได้ 16 GB มาอะ เพราะราคาเท่า 32 GB เลย ทำงัยดีนี่ ใช่มาได้จะเดือนแล้วแต่ก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะ มีเครื่องค้าง 2 ครั้ง เพราะโหลดเยอะเกิน 555 ถ้าไม่นับเรื่องความจำ คือ โอเลยนะกล้องชัดเวอร์อะ
JJ JJ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2012 14:53  

nongmeaw ผู้เขียน:
สรุปแล้วคือเหมียวโดนหลอกใช่ไหมนี่ที่ได้ 16 GB มาอะ เพราะราคาเท่า 32 GB เลย ทำงัยดีนี่ ใช่มาได้จะเดือนแล้วแต่ก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะ มีเครื่องค้าง 2 ครั้ง เพราะโหลดเยอะเกิน 555 ถ้าไม่นับเรื่องความจำ คือ โอเลยนะกล้องชัดเวอร์อะ

ขอโทษนะเห็นโวยวายมา 2 กระทู้แล้ว แล้วไปร้านที่ซื้อมารึยังว่าทำไมเป้น 16 GB ถ้านานไปเขาอาจจะไม่ให้เปลี่ยน ผมก็ยังสงสัย ว่าทำไมเป็น 16 GB ลองถ่ายภาพมาชมหน่อยครับ เผื่อว่าจะเข้าใจอะไรผิดไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2012 21:38  

พวกติ่งซัมซุง ตอนนี้ตามคอมเม้นโซนี่หลายเว็บแหละตูเห็น ข้อความประมาณ ออกช้า่ ซีพียูตกรุ่น แล้วไง ตอนนี้มียี่ห้อไหนเอาซีคอร์มาขายแล้วบ้าง โซนี่เปิดมาเจ็ดแสนเก้า อ๊อพชั่นดีกว่า กาแลคซี่เอสทู ที่ตอนนี้ราคาหมื่นก็ยังหมื่นแปดกว่าอยู่หมด ถ้าจะด่าก็ก้มดูสินค้าในตลาดตอนนี้บ้าง ให้มันออกสี่คอร์มาก่อนแล้วค่อยตามบ่นตามแขวะก็ยังไม่สาย แล้วรู้ไว้อีกอย่าง โซนี่ เอส แค่สินค้าเปิดตัวรุ่นแรก สี่คอร์อะเขาเก็บไว้เป็นหมัดเด็ดสวนไอโฟนห้าปลายปี กลางปีนี้โว้ย

กุเหนมันเด็ดมาหลายหมัดล่ะ ร่วงขิงตลอด มรึงไม่รู้เหรอว่า S2 มานขายได้เท่าไหร่ ฟาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2012 11:37  

โซนี่มานต้องพยายามมากกว่านี้
Sony Xperia S vs. Samsung Galaxy S2 Camera Test 1080p Video
http://www.youtube.com/watch?v=VIWERMcZZt8&feature=related
Sony Xperia S vs. Samsung Galaxy Note Camera Test 1080p Video
http://www.youtube.com/watch?v=FN-9mVyo5nU&feature=fvwrel
Dewberry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2012 14:38  

อ่าน เม้นนี้ แระ กระจ่าง... Galaxy หลอกกันชัดๆ

This is not a full HD video from sony xperia s . You want to promote S2 thats? all....fucking bastard ....

โซนี่มานต้องพยายามมากกว่านี้
Sony Xperia S vs. Samsung Galaxy S2 Camera Test 1080p Video
http://www.youtube.com/watch?v=VIWERMcZZt8&feature=related
Sony Xperia S vs. Samsung Galaxy Note Camera Test 1080p Video
http://www.youtube.com/watch?v=FN-9mVyo5nU&feature=fvwrel
guygun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 May 2012 13:21  

case Experia S ราคาพิเศษ
งานคุณภาพดี
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.126277057508762.22739.100003794066947&type=1#!/media/set/?set=a.126268367509631.22735.100003794066947&type=1[/b][/img]
sakmctowa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2012 19:34  

tofuture ผู้เขียน:
sakmctowa ผู้เขียน:
Shocked

รู้สึกว่า อะไหล่จอจะมาแล้วนะครับ ลองสอบถามดู แต่ผมยังติดใจท่าน sakmctowa อยู่ เรื่อง 16gb เครื่อง 0 ไทยไม่มี 16gb นิ

ป่าวครับ ที่ผมพูดหมายถึงอีกท่านที่ซื้อมาแล้ว ได้ 16 กิ๊ก เพราะผมเอง ได้ 32 นั่นแหละครับ ส่วนอีกเครื่อง ร้าน เขาเปลี่ยนเครื่องให้ครับ เขาบอกว่า ภายใน 7 วัน เปลี่ยนให้ครับ
sakmctowa
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 16 May 2012 19:43  

ปลายเดือนนี้ ถึงกลางเดือนหน้า ก็จะเริ่มทำการ อัพ ICS กันแล้วนะครับ แต่เท่าที่ทราบ คือ ทางโซนี่ ยังกระจายของไม่ทันความต้องการของผู้บริโภคเลย ถือว่าแย่ครับ อีกอย่าง ปลายเดือนนี้ ถึงกลางเดือนหน้า ตัวน้องๆๆอย่าง XP P XP U XP Sola จะทยอยออกมาแล้ว จะต้องมาเจอกับ ปัญหา กระจายสิรค้าไม่ทัน ของไม่พอขายอีก ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่ แต่โชคดี ที่ผมได้ XP S มาแล้ว รอดไป ยังไง สู้ๆๆนะครับ คนที่รอของ ใคร มีเวลา แวะมาระยอง ขึ้นไปซื้อที่ร้าน 901 โมบาย แหลมทองได้เลย ร้านนี้เขามาของเยอะ ครับ
แวะมาเยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2012 20:39  

ลองไปดูตามศูนย์ AIS DTAC เพราะผมได้ของมาจาก AIS พอดีเหลือเครื่องเดียวพอดี หลังจากที่หามาเกือบจะทุกร้านที่คาดว่าน่าจะมี แต่มาเจอที่ใกล้ ๆ บ้านนี่เอง หลงไปซะตั้งไกล แต่ผมว่ามันกินแบตน่าดู ชาร์จเต็ม 100 เล่น Tango ประมาณ 15-20 นาที แบตลดฮวบ เหลือแห่ 45% เมื่อก่อนเคยใช้ไอโฟน 4 ยังไม่ลดเยอะขนาดนี้เลย คงต้องบริหารจัดการใหม่ มีใครลองซื้อ Smart tag มาใช้บ้านแล้วบ้างครับ ลองแวะเข้าไปดูนะ มีของน่าสนใจทั้งนั้นเลย

http://shop.se-update.com/Xperia-SmartTags-2#.T7OtVWWYSSp

ใครมีปัญหา หรือข้อมูลดี ๆ อะไรเอามาแชร์กันบ้างนะครับ
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2012 21:36  

เอ่ยชื่อผิดเฉย 555 XPlay อยากกินติมมั่งนิ
อยากรู้ว่ามีไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2012 17:38  

ไม่ทราบว่ามีใครใช้ app แบบโชว์รูปเวลาโทรเข้า-ออก แบบเต็มหน้าจอ แล้วเครื่องไม่เอ๋ออบ้างครับ ผมใช้ของ HD caller ID บางครั้งก็โอเค บางครั้งก็เอ๋อ ๆ (อาการคือ พอเวลามีคนโทรเข้ามา มีเสียงเรียกเข้า โชว์รูปเต็มจอ แต่ไม่มีปุ่มรับสายหน้าจอว่าง ๆ เป็นบางครั้ง บางครั้งก็ไม่เป็น) เลย งง งง สงสัยต้องซื้อตัวเต็ม (แต่ไม่รู้ว่าตัวเต็มแล้วจะเอ๋อ อีกไหม) มีใครใช้แล้วดี ช่วยแนะนำด้วยนะครับ xperia s ครับผม ผมก็ลองมาหลายตัวแล้วเหมือนกัน แต่อาจจะยีังไม่เจอตัวที่ใช่ รึอาจจะรอทดลอง แอนดรอยด์เวอร์ชั่น 4 ก่อนดีนะ
ช่วยหนูด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : xperia s ถูกขโมย จะล็อคเครื่องหรือตามหาได้ไหมคะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 29 May 2012 13:51  

คือโทรศัพท์ืถูกขโมย อยากได้คืนมาก ซื้อได้แค่ 3 อาทิตย์เอง ถ้าไม่ได้คืนอย่างดีก็แค่อยากทำการล็อคเครื่อง ใครก็ได้ช่วยที่ค่ะ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
tofuture
Year's Star

หัวข้อ : Re: xperia s ถูกขโมย จะล็อคเครื่องหรือตามหาได้ไหมคะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 29 May 2012 21:16  

ช่วยหนูด้วย ผู้เขียน:
คือโทรศัพท์ืถูกขโมย อยากได้คืนมาก ซื้อได้แค่ 3 อาทิตย์เอง ถ้าไม่ได้คืนอย่างดีก็แค่อยากทำการล็อคเครื่อง ใครก็ได้ช่วยที่ค่ะ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

เศร้าใจแทนครับ เอาใจช่วยครับ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2012 15:24  

อยากรู้ว่ามีไหม ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ามีใครใช้ app แบบโชว์รูปเวลาโทรเข้า-ออก แบบเต็มหน้าจอ แล้วเครื่องไม่เอ๋ออบ้างครับ ผมใช้ของ HD caller ID บางครั้งก็โอเค บางครั้งก็เอ๋อ ๆ (อาการคือ พอเวลามีคนโทรเข้ามา มีเสียงเรียกเข้า โชว์รูปเต็มจอ แต่ไม่มีปุ่มรับสายหน้าจอว่าง ๆ เป็นบางครั้ง บางครั้งก็ไม่เป็น) เลย งง งง สงสัยต้องซื้อตัวเต็ม (แต่ไม่รู้ว่าตัวเต็มแล้วจะเอ๋อ อีกไหม) มีใครใช้แล้วดี ช่วยแนะนำด้วยนะครับ xperia s ครับผม ผมก็ลองมาหลายตัวแล้วเหมือนกัน แต่อาจจะยีังไม่เจอตัวที่ใช่ รึอาจจะรอทดลอง แอนดรอยด์เวอร์ชั่น 4 ก่อนดีนะ

เดิมๆ ก็เต็มจอ ไม่เห็นต้องใช้แอพเลย ถอดออกเหอะ
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2012 13:44  

ได้เครื่อง 2 มิ.ย. ตอนนี้เจอปัญหา ถ่ายรูปคนแล้วคนตัวเหลือง
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่จอ หรือกล้อง เพราะว่าบางรูปดูที่โทรศัพท์เหลือง แต่ดูในคอมไม่เหลือง
บางรูปเหลืองทั้งในโทรศัพท์และในคอม
หาข้อมูลในเว็บมีบางท่านเป็นเหมือนกัน บางคนบอกว่าถ่ายรูปตอนเครื่องร้อนจะเป็น
อาจจะจริงเพราะบางรูปไม่เป็นครับ กำลังหาข้อมูลเพิ่ม อาจจะเปลี่ยนเครื่องเพราะร้านที่ซื้อบอก
7 วันมีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้
nongmeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2012 16:43  

ใครมีเคส สวยๆแนะนำบ้างค่ะ หาซื้อได้ที่ไหนอะ
very good
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2012 10:18  

nongmeaw ผู้เขียน:
ใครมีเคส สวยๆแนะนำบ้างค่ะ หาซื้อได้ที่ไหนอะ

http://shop.se-update.com/Xperia-SmartTags-2#.T7OtVWWYSSp

ลองเข้าไปดูผมซื้อมาหลาสยอันแล้ว คุณภาพเยี่ยม
Miewwz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2012 13:24  

กล้องหน้า ถ่ายได้ปกติเหมือนไอโฟนมั้ยคะ

แล้วกล้องหน้าชัดมั้ย ลงแอดได้ปกติเหมือนไอโฟนปะคะ

แล้วสามารถ เฟสทามกับไอโฟนได้มั้ยคะ
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2012 17:10  

Miewwz ผู้เขียน:
กล้องหน้า ถ่ายได้ปกติเหมือนไอโฟนมั้ยคะ

แล้วกล้องหน้าชัดมั้ย ลงแอดได้ปกติเหมือนไอโฟนปะคะ

แล้วสามารถ เฟสทามกับไอโฟนได้มั้ยคะ

ได้หมดยกเว้น เฟสทามครับ เฟสทามมันของ ios เท่านั้นครับ
ถูกใจมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2012 19:37  

tofuture ผู้เขียน:
Miewwz ผู้เขียน:

ได้หมดยกเว้น เฟสทามครับ เฟสทามมันของ ios เท่านั้นครับ

ทำ เฟสไทม์ ได้ ใช้โปรแกรม tango
สาวก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 22:54  

ขอระบายครับวันนี้จะไปซื้อ XPERIA S ครับทั้งเซ็นทรัลขอนแก่นมีของอยู่ร้านเดียว(สีขาว) ครับร้านอื่นต้องรอสั่งผลปรากฏว่าตกลงซื้อขายเรียบร้อยก่อนแกะกล่องพนักงานกับอีกคนไม่แน่ใจว่าผู้จัดการหรือเจ้าของร้านบอกกับเราว่าทาง SONY มีเมลล์ว่าต้องบังคับลูกค้าซื้อ CASE ทุกเจ้าเพราะออกมาแรกๆมี case sony แถม แต่ตอนนี้ไม่มีต้องบังคับซื้อแล้ว case ที่ร้านแม่งสีชมพูห่วยๆราคา 690 บาทแล้วมีการบอกอีกว่าลดอีก 10เปอเซ็นต์ โหยเป็นของจีนราคาไม่เกิน 199 อ่ะผมว่า พอเราบอกไม่เอามีแต่สีชมพูแบบเดียว ก็เอาละรอมั้ยคะเดี๋ยวมีสีอื่นมา(เมื่อไหร่หล่ะ) (บ้าไปแล้วโกหกกันหน้าด้านๆ) ถ้าจะรอรอเครื่องไม่ดีกว่าหรอ เฮงซวย ทุเรศมากครับเห็นเราอยากได้แล้วทำแบบนี้ร้านนี้ชื่อว่าร้าน Evil or Very Mad Evil or Very Mad TG fone Evil or Very MadEvil or Very Mad อะไรเนี่ยแหละขอประนามครับ
ปล.สุดท้ายเลยได้ไปจองที่ JAYMART ได้ของวันไหนไม่รู้ ทำใจครับยอมรอดีกว่ายอมถูกหลอก
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2012 22:53  

สาวก ผู้เขียน:
ขอระบายครับวันนี้จะไปซื้อ XPERIA S ครับทั้งเซ็นทรัลขอนแก่นมีของอยู่ร้านเดียว(สีขาว) ครับร้านอื่นต้องรอสั่งผลปรากฏว่าตกลงซื้อขายเรียบร้อยก่อนแกะกล่องพนักงานกับอีกคนไม่แน่ใจว่าผู้จัดการหรือเจ้าของร้านบอกกับเราว่าทาง SONY มีเมลล์ว่าต้องบังคับลูกค้าซื้อ CASE ทุกเจ้าเพราะออกมาแรกๆมี case sony แถม แต่ตอนนี้ไม่มีต้องบังคับซื้อแล้ว case ที่ร้านแม่งสีชมพูห่วยๆราคา 690 บาทแล้วมีการบอกอีกว่าลดอีก 10เปอเซ็นต์ โหยเป็นของจีนราคาไม่เกิน 199 อ่ะผมว่า พอเราบอกไม่เอามีแต่สีชมพูแบบเดียว ก็เอาละรอมั้ยคะเดี๋ยวมีสีอื่นมา(เมื่อไหร่หล่ะ) (บ้าไปแล้วโกหกกันหน้าด้านๆ) ถ้าจะรอรอเครื่องไม่ดีกว่าหรอ เฮงซวย ทุเรศมากครับเห็นเราอยากได้แล้วทำแบบนี้ร้านนี้ชื่อว่าร้าน Evil or Very Mad Evil or Very Mad TG fone Evil or Very MadEvil or Very Mad อะไรเนี่ยแหละขอประนามครับ
ปล.สุดท้ายเลยได้ไปจองที่ JAYMART ได้ของวันไหนไม่รู้ ทำใจครับยอมรอดีกว่ายอมถูกหลอก

โทรฯ หาทาง TG สาขาใหญ่เลยครับ มันทุเรศมาก
nongmeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2012 13:24  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องเคส นะค่ะได้สอยมาบ้างเรียบร้อยแล้วค่ะ ของเขาดีจิง แล้วตอนนี้เพื่อนๆที่ อัพเดตครื่องใหม่แล้้วเป็นงัยกันบ้างค่ะ
ying+
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2012 18:39  

ขอความกรุณาเพื่อนๆ ตอบคำถามที่หญิงงุนงงต่อไปนี้ด้วย จะเป็นrระคณมากๆ ค่ะ คือว่า หญิงได้ xperia s มาอาทิตย์กว่าๆ แล้วค่ะ จากเมกะ บางนา โชคดีมากที่เครื่องไม่มีปัญหาใดๆ ทีแรกกัวว่าจอจะเหลืองเหมือนที่หลายๆ ท่านเซ็งกัน แต่ของหญิงไม่เป็นค่ะ :P หญิงได้ upgrage เป็น software อันใหม่แล้วผ่านเว็บของ sony ค่ะ ง่ายดีค่ะ

คำถามมี 2 ข้อค่ะ

1. ทราบมาว่า เจ้า xperia s มีระบบที่เวลาเราคุยโทรศัพท์ แล้วตอนจอมันไปอยู่ใกล้ๆ หน้าหรือติดกับหน้า จอมันก้อจะดับโดยอัตโนมัติเพื่อเซ๊ฟแบ็ต และหากเราเอาหน้าจอออกจากหน้า จอมันจะมีไปเปิดอัตโนมัติภายใน 1 วิหรืออะไรนี่เแหละ ใช่ไหมคะ หญิงค่อนข้างโง่เรื่องเทคนิคต่างๆ แต่จากที่เคยใช้ sony ericsson รุ่นก่อนๆ ที่เป็น android มันก้อน่าจะมีระบบอันนี้แล้ว แต่ไม่ค่อยได้สังเกต เพราะมันไม่เคยรวน ปัญหาคือ บางทีพอเวลาจะวางสาย เราก้อจะเอาโทรศัพท์ออกมาจากบริเวณหน้าอะนะคะ บางครั้งไฟ backlight มันก้อสว่างขึ้นโดยอัตโนมัติ แต่บางทีมันก้อไม่ติด "เลย" รอเท่าไหร่ๆ ก้อไม่ติด โทรถามศูนย์ xperia เจ้าหน้าที่ก้อไปปรึกษากันนานสองนาน ก้อให้คำตอบว่า backlight น่าจะกลับมาติดทุกครั้งที่เราเอาโทรศัพท์หน่างออกมาจากหน้า

อยากทราบว่า ปัญหาที่หญิงมีนี้ เพื่อนๆ เป็นด้วยไหมคะ หรือของเพื่อนๆ ไม่เป็นเหมือนหญิงที่เด๋ว backlight ก้อกลับมาติด เด๋วก้อไม่ติดในกรณีที่ว่ามานี้ หากของหญิงเป็นอยู่อันเดียว หญิงจะแก้ไขยังไงดีคะ

2. เวลามีเสียงคนเรียกเข้า เค่รื่องก่อนๆ ของหญิงมันจะเตือนแค่ 2 ครั้ง แต่ xperia s เตือน ตู๊ดๆๆๆๆๆๆ ตลอดจนกว่าอีกฝ่ายจะวางไปอะน่ะค่ะ จะทำไงดีคะให้มันตู๊ดแค่ 2 ที เพื่อไม่ให้รำคาญและเสียสมาธิเพราะเรายังยุ่งคุยกับสายแรกอยู่อะค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ มากๆๆๆ นะคะ

Ying+
xperia ray
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2012 16:45  

ying+ ผู้เขียน:
ขอความกรุณาเพื่อนๆ ตอบคำถามที่หญิงงุนงงต่อไปนี้ด้วย จะเป็นrระคณมากๆ ค่ะ คือว่า หญิงได้ xperia s มาอาทิตย์กว่าๆ แล้วค่ะ จากเมกะ บางนา โชคดีมากที่เครื่องไม่มีปัญหาใดๆ ทีแรกกัวว่าจอจะเหลืองเหมือนที่หลายๆ ท่านเซ็งกัน แต่ของหญิงไม่เป็นค่ะ Razz หญิงได้ upgrage เป็น software อันใหม่แล้วผ่านเว็บของ sony ค่ะ ง่ายดีค่ะ

คำถามมี 2 ข้อค่ะ

1. ทราบมาว่า เจ้า xperia s มีระบบที่เวลาเราคุยโทรศัพท์ แล้วตอนจอมันไปอยู่ใกล้ๆ หน้าหรือติดกับหน้า จอมันก้อจะดับโดยอัตโนมัติเพื่อเซ๊ฟแบ็ต และหากเราเอาหน้าจอออกจากหน้า จอมันจะมีไปเปิดอัตโนมัติภายใน 1 วิหรืออะไรนี่เแหละ ใช่ไหมคะ หญิงค่อนข้างโง่เรื่องเทคนิคต่างๆ แต่จากที่เคยใช้ sony ericsson รุ่นก่อนๆ ที่เป็น android มันก้อน่าจะมีระบบอันนี้แล้ว แต่ไม่ค่อยได้สังเกต เพราะมันไม่เคยรวน ปัญหาคือ บางทีพอเวลาจะวางสาย เราก้อจะเอาโทรศัพท์ออกมาจากบริเวณหน้าอะนะคะ บางครั้งไฟ backlight มันก้อสว่างขึ้นโดยอัตโนมัติ แต่บางทีมันก้อไม่ติด "เลย" รอเท่าไหร่ๆ ก้อไม่ติด โทรถามศูนย์ xperia เจ้าหน้าที่ก้อไปปรึกษากันนานสองนาน ก้อให้คำตอบว่า backlight น่าจะกลับมาติดทุกครั้งที่เราเอาโทรศัพท์หน่างออกมาจากหน้า

อยากทราบว่า ปัญหาที่หญิงมีนี้ เพื่อนๆ เป็นด้วยไหมคะ หรือของเพื่อนๆ ไม่เป็นเหมือนหญิงที่เด๋ว backlight ก้อกลับมาติด เด๋วก้อไม่ติดในกรณีที่ว่ามานี้ หากของหญิงเป็นอยู่อันเดียว หญิงจะแก้ไขยังไงดีคะ

2. เวลามีเสียงคนเรียกเข้า เค่รื่องก่อนๆ ของหญิงมันจะเตือนแค่ 2 ครั้ง แต่ xperia s เตือน ตู๊ดๆๆๆๆๆๆ ตลอดจนกว่าอีกฝ่ายจะวางไปอะน่ะค่ะ จะทำไงดีคะให้มันตู๊ดแค่ 2 ที เพื่อไม่ให้รำคาญและเสียสมาธิเพราะเรายังยุ่งคุยกับสายแรกอยู่อะค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ มากๆๆๆ นะคะ

Ying+

เคยใช้ Xperia Ray มาค่ะ ปัญหาที่คุณหญิงว่านั้น เป็นปกติของเครื่องค่ะ เพื่อเป็นการประหยัดพลังงาน เวลาเราแนบหูไฟจะดับลงค่ะ แต่เมื่อเอาออกมาจากหูไปก็จะติด แต่ในกรณีที่ไม่ติดนี้ไม่ทราบแน่ชัดนะคะ
ส่วนเรื่องเสียงเตือนเวลาสายซ้อน มันจะดังจนกว่าอีกฝ่ายที่โทรซ้อนเข้ามาจะวางไปค่ะ เรื่องนี้เราว่าดีออก เพราะว่าเราจะได้มีเวลาตัดสินใจบอกสายที่คุยอยู่ได้ ว่าจะให้รอหรือวางสายเพื่อรับสายซ้อนที่สำคัญกว่าได้ แล้วก็จะได้รู้ว่าอีกฝั่งวางหูไปหรือยังค่ะ (อันนี้เจอกับตัวเอง คิดว่ามีประโยชน์อยู่ค่ะ)
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2012 10:30  

ตอนนี้เหลือ 15,990 แระ ^^

น่าสนๆๆๆ laughing6
Ohmohm55
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2012 00:56  

ขาย Sony Xperia S ขาวเครื่องศูนย์ ประกันศูนย์ เหลืออีกนานเลยครับ

สิ่งที่จะได้ : ครบยกกล่องครับ

สภาพ/ตำหนิ : ยังไม่มีรอยนะครับ ไม่เคยหล่อ แหละขูดกับอะไร

ประกัน : 05/2013

เหตุผลในการขาย : จะไปศึกษาต่อ

ราคา : 13,000

ตา 0830183863
??????
somchai5555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2012 20:52  

ตอนนี้ลูกค้า AIS ได้ส่วนลดอีก 2500บาท จาก 15990-2500 = 13490 บาท ราคากระแทกใจมาก ลงมาบี้กับพวกจีน Oppo เลย
paohor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2012 19:22  

สวยมาก Embarassed
Sony
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2012 13:28  

-ไม่ชอบตรงที่ชาร์ทแบต ต้องแกะออกมา ทำให้เสี่ยงต่อการขาดอ่ะ
-กล้องถ่ายรูปอบซูมเบลอบ่อยๆ ต้องค้างอยู่นิ่งๆ ซักพักถึงจะชัด,
-กล้องวีดีโอ ก็ต้องอยู่นิ่งๆ ถ้าใครยิ้มนะ เบลอทันที คงตั้งโฟกัสการยิ้มไว้
โดยรวมดีค่ะ ชอบเพราะใช้มาหลายรุ่นแล้ว Laughing
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2012 19:57  

Sony ผู้เขียน:
-ไม่ชอบตรงที่ชาร์ทแบต ต้องแกะออกมา ทำให้เสี่ยงต่อการขาดอ่ะ
-กล้องถ่ายรูปอบซูมเบลอบ่อยๆ ต้องค้างอยู่นิ่งๆ ซักพักถึงจะชัด,
-กล้องวีดีโอ ก็ต้องอยู่นิ่งๆ ถ้าใครยิ้มนะ เบลอทันที คงตั้งโฟกัสการยิ้มไว้
โดยรวมดีค่ะ ชอบเพราะใช้มาหลายรุ่นแล้ว Laughing

ข้อแรก ถ้ามันขาด ก็คิดซะว่าไม่ต้อง แกะมันล่ะ 555 ขำๆ ครับ
korrakit99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2012 12:21  

รับลง STICKER LINE ทุกชุด ทุกแบบ ทุกโซน ที่มีขายอยู่ปัจจุบัน
*รวมโซนญี่ปุ่นที่ปกติซื้อได้แต่ผู้ที่อยู่ในประเทศญี่ปุ่นเท่านั้น
จากราคาปกติ 4500฿++ เหลือเพียง 180 ฿ เท่านั้น
รวดเร็ว ทันใจ ง่ายดาย!! iphone&Android จัดได้ ไม่ต้องเจลเบรค ไม่ต้อง Root!!

บอกขั้นตอนละเอียด Support ตลอด ไม่ทิ้งลูกค้า ไม่ต้องรอนาน!!
แจ้งโอนเงินเมื่อไหร่ เราจะติดต่อไปภายในไม่เกิน 15 นาที ^^

ติดต่อเราได้ที่
Tel/WhatsApp : 080-976-0107
LINE ID : TKsticker
Facebook : http://goo.gl/koVlu
guygun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2012 02:26  

ขายเคสXperia S ยี่ห้อ Mercury ราคาพิเศษ 240 บาท เท่านั้น

ด่วนมีจำนวนไม่มาก

080-4234888 golf
Mr.PiZZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2012 12:11  

ไฟ น่าเปลื่ยนสีได้ จะแจ่ม มากเลย Very Happy
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2013 10:59  

รุ่นนี้แถบใสๆด้านล่าง มีแสงสีต่างให้เลือกเหมือนรุ่น U ไหมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: