Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
i-mobile i697 - ไอโมบาย i697

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 42 / เข้าชม: 210979
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile i697 - ไอโมบาย i697
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2012 14:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile i697 - ไอโมบาย i697
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/i-mobile/i697.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

vitamin_iloveu
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile i697 - ไอโมบาย i697
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2012 19:58  

สวยๆ Rolling Eyes
manochch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile i697 - ไอโมบาย i697
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 09:38  

มันก็สวยอยู่หรอกครับ

แต่ขาดเรื่องความเร็ว น่าจะ 800 MHz
กล้องแค่ 3 ล้านก็ได้ แต่เสียดายไม่มีแฟรช และ Auto Focus
แบตเตอรี่น่าจะสัก 1,500 mAh

นอกนั้น spec ถูกใจเลยครับ ตอนนี้ยังใช้ I651 อยู่ ติดก็ตรงที่มันช้ากับไม่ 2 ซิมนี่แหละครับ ถ้า I-Mobile ออกมาดัง Spec ที่ต้องการ ก็จะซื้อ I-Mobile นี่แหละครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2012 19:26  

มันคือเหล้าเก่าในขวดใหม่ ก็ i695 ดีๆนี่เอง ไม่เคยปรับปรุงเรื่อง CPU เลย ไม่น่าสนใจสักนิด
kitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2012 20:14  

สวยดีครับ น่าใช้
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2012 18:19  

ผมว่า CPU มันก้พอได้อยุ่ แต่แรม อ่ะ มันน้อยไปครับ น่าจะสัก 512 เป็นขั้นต่ำ นอกนั้น ก็สวยมาก ครับ เรื่องกล้องอย่าไปคาดหวัง ครับ รักการถ่ายรูป ให้เลือกแบรนด์อื่น ครับ เรื่องแบต ก็พอใช้ได้ ไหนๆ ก็ไหน ๆ น่าจะยัดทีวีมาด้วนเลย เนาะ มันจะได้เข้าทาง ปล. ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะ แต่มันเหมือน Dell Steak เลย อิอิอิอิ
กล้องชัดสุดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2012 16:20  

ผมว่า CPU มันก้พอได้อยุ่ แต่แรม อ่ะ มันน้อยไปครับ น่าจะสัก 512 เป็นขั้นต่ำ นอกนั้น ก็สวยมาก ครับ เรื่องกล้องอย่าไปคาดหวัง ครับ รักการถ่ายรูป ให้เลือกแบรนด์อื่น ครับ เรื่องแบต ก็พอใช้ได้ ไหนๆ ก็ไหน ๆ น่าจะยัดทีวีมาด้วนเลย เนาะ มันจะได้เข้าทาง ปล. ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะ แต่มันเหมือน Dell Steak เลย อิอิอิอิ

ผมใช้i695อยู่ขอค้านเรื่องกล้องครับถึงจะไม่ไม่ไฟแฟลชมาให้ก็ตามแต่ถ่ายภาพออกมาชัดสุดๆขอบอกแม้แต่ยี่ห้อที่ว่าเจ๋งผมดูภาพมาแล้วสู้กล้องi695ของผมยังไม่ได้เลย
ฝอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2012 17:17  

กล้องชัดหรอ ไม่มีทางชัตเตอร์ก็ช้าเป็นเต่าเลย bug เยอะ แฮงค์ก็บ่อย สรุปห่วยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2012 16:53  

หน้าจอ I mo เมื่อไรจะพัฒนาสักที่ยังดำสนิท อยากให้ 16 สี เหมือนแบนอื่นบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2012 08:49  

มีใครใช้บ้างแล้ว รีวิวให้ดูด้วย สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน แบตอยู่ได้นานไหม ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2012 15:27  

ซื้อมาใช้แล้วครับ
ความรู้ส่วนตัว คิดว่าพอคุ้มกับราคา

@สิ่งที่ถูกใจ
- การตอบสนองเร็วกว่าที่คิดไว้ (ไม่อืดเลย)
- Multi touch ใช้ได้ดี

@สิ่งที่ผิดหวัง
- ใส่ได้ 2 SIM แต่เป็นแบบ Stand by ครับ
เมื่อกำลังใช้เบอร์หนึ่ง อีกเบอร์หนึ่งก็จะเป็นปิดเครื่องเมื่อมีคนโทรเข้า
(นั้นหมายถึง 2 ซิมแทบไม่เกิดประโยชน์อะไรเลย...เพราะรับสายไม่ได้ขณะใช้สาย)
ตามปกติ i-mobile มักจะเป็น 2 sim realtime แต่รุ่นนี้เป็นแบบ standby
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2012 10:01  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน โดยรวมจัดว่าประทับใจกับของดีราคาถูกเลยครับ!
ขอเน้นว่าเครื่องไม่หน่วง เลือกโทรฯออกในซิม 1 หรือ 2 แบบไม่ต้องเปลี่ยนหน้า
เหมือนตัว 2 ซิม ตระกูล y ของซัมซุงครับ(ซัมซุงแพงกว่า 1,000 บาท)!!

ปล.ผมซื้อมา 2 ตัว เลยเอาซัมซุงให้แฟนใช้..ส่วนไอ-โมบายตัวนี้ใช้เอง!!
(ซื้อที่เดอะมอลล์ บางกะปิ ที่ศูนย์ทั้งคู่ครับ)
วัยรุ่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2012 08:57  

ดูรายละเอียดแล้ว ราคา น่าจะสัก 3500 ดีมากครับ...
kitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2012 23:58  

เล่นเน็ต หรือ ดูยูทูปช้ามั๊ยครับ
บ้านใน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2012 08:33  

น่าจะรู้นะว่ายี่ห้อนี่ ไว้หลอกขาย

พวกบ้านนอก......

Very Happy
SnoopyZ_Z
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2012 01:13  

ถ้าเขาหลอกขาย คงไม่เปิดศูนย์บริการให้เมื่อย
อยากโดนหลอก ไปคลองถมครับ
elrios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2012 14:22  

ซื้อมาใช้แล้วก๊าบบบ โอเลยอะครับขอบอก ทัชลื่นดีก๊าบบ ฟังชั่นก็โอเคครับ เล่นนกโหดได้สบายเลยก๊าบ คุ้มราคาดีครับ แต่หน้าจออาจจะไม่แหล่มเหมือนยี่ห้อดังๆ ราคาแค่นี้เอาอะไรมากละครับ กล้องมีแฟลชด้วยลูกเล่นเยอะเลยครับ อาจจะมีบ้างที่เอ๋อๆ แต่พอยอมรับได้ก๊าบบบ Very Happy
tick7777
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2012 15:13  

kitti ผู้เขียน:
เล่นเน็ต หรือ ดูยูทูปช้ามั๊ยครับ

ถึงแม้ความเร็วจะแค่ 650 MHz แต่กลับไม่หน่วงนะครับ
เข้าเน็ตไม่มีกระตุกใดๆลื่น! ดูยูทูปได้สบายครับ!!
ส่วนกล้องก็ 5 ล้านมีแฟรช แค่พอพึ่งพาได้แบบแค่กล้อง 2 ล้านของโนเกียครับ
ความเด็ดอยู่ตรงที่เสียงของลำโพงคู่สนทนา ดังแน่นคมชัด!กว่า ไอโฟน 4s,เฮททีซี,โนเกีย,ซัมซุง..(แบบแลกมือถือกับคุย)
ผมเทสจากเครื่องของญาติและเพื่อนร่วมงาน(ปัจจุบันผมนำติดตัวมาใช้ที่เยอรมัน สัญญาณแรงมากครับ ใช้สลับซิมปกติกับทางไกล)..
เมื่อเทียบกับราคา 4,990 บาท ถือว่าผมให้คะแนน 9 เต็ม 10 ผ่านเลยครับ*-*+++

ปล.ผมโหลด MV ร้อยกว่าเพลงใช้ดูแก้เหงาบนรถไฟ มันแจ่มมากๆเลยครับ!!!!
6Inc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2012 20:53  

4700 แม่วัง

โดยรวมเวิร์ค
สมชายไอที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 05:36  

เสียงลำโพงสนทนามันดังชัดเจน แจ๋วกว่าพวกแบรนด์ดังๆทุกรุ่นจริงๆ
โอ้มายด์ก็อดดดดดด ขอคอนเพิร์ม!!
ถูกใจโคตรๆ

Very Happy
โมบิว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 05:43  

ผมใช้แล้วชอบคับคุณท่านทั้งหลาย

Shocked
กระปู๊ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 12:21  

ราคานี้ ซื้อยี่ห้ออื่นๆ ได้ ซีพียู 8xx
คิดง่ายๆ...
ใครบ้านนอก ไม่บ้านนอก...

ราคาไม่ควรเกิน 3500 บาทในยุคนี้นะค่ะ...

แพงไปค่ะ...

Razz
toysiamphone
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 19:15  

ซื้อมาวันนี้ 4500บาท ผมว่าคุ้มค่าครับ เครื่องไม่หน่วง เสียงสนทนาชัดเจนดีมากครับ มีให้เลือก2รุ่น i697(850/2100)กับ i697i(900/2100)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 19:31  

เปิดเข้ามาอ่านเฉยๆ แต่เห็นขยะปฏิกูลของสังคมออนไลน์
ที่ชอบกล่าวคนอื่นว่า "บ้านนอก" แล้วรู้สึกสังเวช
พวกนี้เหมือนเศษเนื้องงอกมะเร็ง
ที่วันๆ เอาแต่ด่าคนอื่นโดยลืมกำพืดของตนเอง
โดยอาศัยซอกหลึบของบอร์ดสาธารณะ
มาระบายปมด้อยของตนเอง ด้วยการยัดเยียดไปใส่ให้คนอื่น

ผมเกิดบางนา เป็นชาว กทม. แต่กำเนิด
มีเพื่อนต่างจังหวัดพอๆ กับเพื่อน กทม.
แต่ไม่เคยรู้สึกแบ่งแยกตัวเองเลยว่า
คนมันมีบ้านนอก บ้านใน,
คนกรุงหรือคนชานเมืองอะไรเลย
มันก็คนเหมือนกัน
มีทั้งโง่ ทั้งฉลาด ,
ชั่ว-ดี หยาบกระด้าง คละกันไป

แต่ก็ยังเคยได้ยินอยู่บ่อย
ที่พวกคนที่ไม่ค่อยได้รับการศึกษา
บางกลุ่ม ชอบยัดเยียดปมด้อยตนเองใส่คนอื่น
เพราะต้องการให้ตนได้แทรกเข้ามาในช่องว่างของสังคม
เพื่อหลอกตัวเองให้เหมือนว่าตนดีกว่าคนอื่น ฉลาดกว่าคนอื่น
มีอารยธรรม หรือรสนิยมดีกว่าคนอื่น ด้วยการยกตนข่มท่าน

ทั้งๆ ที่ลืมตัวไปว่าพฤติกรรม และคำพูดที่ตนแสดงนั้น
มันได้ประจานให้เห็นแล้ว ว่าบุคคลนั้นมีอารยธรรมหรือไม่อย่างไร

ดั่งโบราณว่า
"คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว
คนชั่วชอบทำลาย คนมักง่ายชอบทิ้ง
คนจริงชอบทำ ส่วนคนระยำชอบติ"

เป็นคนประเภทไหน....
อยู่ที่จะเลือกแก้ไข หรือแก้ตัว
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2012 13:05  

Anonymous ผู้เขียน:
เปิดเข้ามาอ่านเฉยๆ แต่เห็นขยะปฏิกูลของสังคมออนไลน์
ที่ชอบกล่าวคนอื่นว่า "บ้านนอก" แล้วรู้สึกสังเวช
พวกนี้เหมือนเศษเนื้องงอกมะเร็ง
ที่วันๆ เอาแต่ด่าคนอื่นโดยลืมกำพืดของตนเอง
โดยอาศัยซอกหลึบของบอร์ดสาธารณะ
มาระบายปมด้อยของตนเอง ด้วยการยัดเยียดไปใส่ให้คนอื่น

ผมเกิดบางนา เป็นชาว กทม. แต่กำเนิด
มีเพื่อนต่างจังหวัดพอๆ กับเพื่อน กทม.
แต่ไม่เคยรู้สึกแบ่งแยกตัวเองเลยว่า
คนมันมีบ้านนอก บ้านใน,
คนกรุงหรือคนชานเมืองอะไรเลย
มันก็คนเหมือนกัน
มีทั้งโง่ ทั้งฉลาด ,
ชั่ว-ดี หยาบกระด้าง คละกันไป

แต่ก็ยังเคยได้ยินอยู่บ่อย
ที่พวกคนที่ไม่ค่อยได้รับการศึกษา
บางกลุ่ม ชอบยัดเยียดปมด้อยตนเองใส่คนอื่น
เพราะต้องการให้ตนได้แทรกเข้ามาในช่องว่างของสังคม
เพื่อหลอกตัวเองให้เหมือนว่าตนดีกว่าคนอื่น ฉลาดกว่าคนอื่น
มีอารยธรรม หรือรสนิยมดีกว่าคนอื่น ด้วยการยกตนข่มท่าน

ทั้งๆ ที่ลืมตัวไปว่าพฤติกรรม และคำพูดที่ตนแสดงนั้น
มันได้ประจานให้เห็นแล้ว ว่าบุคคลนั้นมีอารยธรรมหรือไม่อย่างไร

ดั่งโบราณว่า
"คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว
คนชั่วชอบทำลาย คนมักง่ายชอบทิ้ง
คนจริงชอบทำ ส่วนคนระยำชอบติ"

เป็นคนประเภทไหน....
อยู่ที่จะเลือกแก้ไข หรือแก้ตัว

กด Like 100 ครั้งคราฟฟ
naruto52
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2012 22:18  

วันนี้ไปกดเงินกะจะซื้อมาใช้เลยที่ Central แจ้งฯ ปรากฏว่าของขาดตลาดครับ...พนักงานบอกว่าของเข้าอาทิตย์หน้า แล้วก็แนะนำรุ่นใหม่ที่พึ่งเข้ามาวันนี้ให้ ซึ่งมีความละเอียดจอมากกว่า รู้สึกจะเป็น i698

แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าถ้าใช้ความเร็วแค่ 650 MHz แต่จอความละเอียดเกิน HVGA จะทำให้ใช้งานแบบ Multi-Task ได้น้อย ผมเลยรอ i697 ดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2012 02:10  

อยากรู้เรื่องแบตว่าทนไหมครับ อยู่ได้นานกี่วัน
เพราะใช้มือถือ 2ซิมธรรมดามาหลายเครื่องต้องชาร์จวันต่อวัน แต่ตัวนี้เป็น android ด้วยเลยอยากรู้ว่าแบตอึดไหมหาก on net ไว้ตลอดแบบพวก iphone
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2012 13:54  

ขอเน้นและย้ำนะครับ
โดยส่วนตัวผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเปลี่ยนมือถือบ่อยเอาการ
ขอโทษครับในความคิดส่วนตัว รุ่นนี้กับราคาที่วางจำหน่าย
ผมถือว่ามันคุ้มค่าเอามากๆครับ
ยิ่งถ้าเสียงสนทนา ตรงนี้หละครับ! มันชนะขาดทุกรุ่นจริงๆ
เวลาโทรคุยหรือติดต่องานมันเวิร์ค..และตรงมุมอับสัญญาณเครื่องอื่นรับไม่ได้
แต่ตัวนี้กลับรับได้ครับ..
ส่วนผมเลยโอเคกับประสิทธิภาพของมันมากครับ..

Very Happy
toysiamphone
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2012 16:12  

ผมใช้มา2วัน เครื่องไม่หน่วง ตอบสนองดีครับ เสียงสนทนาดีมากครับ คุ้มมากครับ
naruto52
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2012 08:08  

ซื้อมาใช้แล้วครับ CPU ไม่ค่อยแรงแต่ก็ดีกว่าของ Samsung Galaxy 3,5,Mini แต่ GPU แรงใช้ได้(พอๆกับ HTC Salsa)

ปล. Spec ผิดนะครับ RAM มีแค่ 256 ไม่ใช่ 512 แก้ให้ด้วยนะครับ
kia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2012 07:54  

เรื่อง เเบต อะครับ ไม่ต้องห่วงครับ ต้องชาร์ท วันต่อวันอยู่เเล้ว (แต่ขึ้นอยู่กับการเล่นของเราด้วยครับ) ผมใช้ s2 ชาร์ทวันต่อวันเลยครับ
chai@
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2012 11:45  

Laughing เพื่อนคนไหนมีปัญหาเรื่องแบต บ้างครับ เวลาใช้แล้วรู้สึกว่าแบตมันร้อนเร็วและมาก ถ้าเปรียบเทียบกับ โทรศัพท์ทุกเครื่องที่เคยใช้มา ซื้อมาตอนแรกประมาณ 3-4 วันเอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์บอกว่าคั่วแบตเสีย ต้องเปลื่ยนเครื่องใหม่ ตอนนี้ได้เครื่องใหม่มาแล้ว พอใช้ไปแบตก็ยังร้อนอยู่เหมือนเดิม จะเอาเข้าไปเช็คอีกดีไหม อยากรู้ว่ามีใครเป็นเหมือนกันบ้าง ขอคำแนะนำครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2012 00:02  

ตอนนี้ผมใช้อยู่ครับ แต่มีปัญหาตรงที่ผม copy รายชื่อจากซิมไปไว้ที่เครื่อง มันไปเข้าที่ gmail หมดเลย เวลาจะดึงมาใช้ หรือว่าลบจะทำอย่างไรครับ วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ โทร
cc ก็ตอบไม่ได้ ผมไม่รู้จะปรึกษาใคร ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2012 15:49  

เล่นvideo callยังงัยอ่ะคะ ช่วยสอนทีคะ
Skype,viberมีแต่เสียง ไม่มีภาพ
Tangoก้อโหลดไม่ได้ มันขึ้นว่าเนื้อที่ไม่พอ ทั้งที่หน่วยความจำเหลือตั้ง3G
ช่วยด้วยนะคะ
beery
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2012 02:35  

มันต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มไหมหากจะใช้ 3G ตอนนี้มันขึ้นแต่ E
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2012 11:45  

beery ผู้เขียน:
มันต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มไหมหากจะใช้ 3G ตอนนี้มันขึ้นแต่ E

เท่าที่เคยเล่นรุ่นอื่นๆมา เราต้องไปตั้งค่าสัญญาณก่อนครับ ว่าเลือกเป็น GSM อย่างเดียวหรือ WCDMA การตั้งค่าเครือข่ายจะมีบอก

แต่ต้องดูที่ว่าระบบที่เราใช้ ในบริเวณนั้นมีสัญญาณ ของ3G ไหม

ถ้าไม่มี ก็จะขึ้น E ครับ
Mj352
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2012 22:07  

เพิ่งจับมาวันนี้ครับ โดยรวมก็ถือว่าฟังค์ชั่นครบถ้วนน่ะครับ ไม่ได้หน่วงไรมากมาย 4พันกว่าๆ ถือว่าคุ้มแล้วครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2012 17:45  

คอนเฟิร์มว่าโดนใจผมจริงๆครับ สำหรับ i697 ตัวนี้
เสียดายที่ผมพลาดท่าขายไป แล้วซื้อ i698 มาใช้แทน
แต่กลับสู้ลำโพงเสียงของ i697 ไม่ได้เลยครับ..

Crying or Very sad
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2012 01:34  

อยากรู้ว่ามันใช้ gpu อะไรอ่ะครับรุ่นนี้ ใครซื้อมาแล้วช่วยดูให้ที

ได้เปรียบรุ่นอื่นตรงที่ความละเอียดจอมัน 320x480 นี่แหละ ในราคาใกล้เคียงกัน
nolife
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2012 09:22  

รุ่นที่มี 2 ซิมนี้ เราใช้ ซิม 2G + 3G พร้อมกันได้มั้ยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2012 23:20  

นึกถึงเสียงแน่นๆของลำโพงสนทนาของ i697 ทีไรก็ให้คิดถึง
ก็เลยอดใจไม่ไหว เลยต้องซื้อมาใช้อีกเครื่อง
โอว..ผมว่าผมหลงมันนะ เพราะมันเคยทำเงินให้ผมตั้งเยอะ(เมื่อตอนติดต่องานกับลูกค้าที่เมืองนอก)
ผมว่ามือถือในราคานี้(ครึ่งหมื่น) มันเจ๋งที่สุดแล้วหละสำหรับผม..

ปล.ตัวล่าสุดนี้ผมซื้อที่ศูนย์ไอ-โมบาย แฟชั่นไอซ์แลนด์ ชั้น 3 ได้อาทิตย์หนึ่งแล้วครับ..

Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2012 23:27  

nolife ผู้เขียน:
รุ่นที่มี 2 ซิมนี้ เราใช้ ซิม 2G + 3G พร้อมกันได้มั้ยครับ

ใช้ได้ครับ โดยปกติ ซิม 1 จะเป็นซิม 3G
ส่วนซิม 2 จะใส่ซิมปกติ(2G) ครับ!!
เวลาคุณคุยกับใคร แล้วคุณจะรู้ว่าเสียงคู่สนทนามันเวิร์คจริงๆ!!
สำหรับมือถือในราคานี้(ลองแลกมือถือกันคุยกับเพื่อนคุณดูซิครับ!)
แล้วคุณจะเข้าใจคำพูดของผม..

Wink
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2012 13:13  

เจ้า i697 ตัวนี้ เราสามารถตั้งเวลาเปิด/ปิด เครื่องเองได้(อยู่ในโหมดตั้งค่า"ตารางเวลาเปิดปิดเครื่อง") แจ๋วจริงๆครับ จะได้ไม่ต้องเปลืองแบตฯในตอนกลางคืน*-*+
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: