Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 กระทู้นี้สำหรับผู้ที่สนใจ ที68 ไอ ทุกท่านครับ!!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 2791
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????????? ??68 ?? ???????????!!!
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 21:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

เป็นเพราะอะไรไม่ทราบ หลังจากที่ผมทำรีวิวเจ้า ที68 ไอลง หนังสือของ ม. ฉบับหนึ่ง ปรากฏว่ามีคำถามเข้ามาเยอะเกี่ยวกับรายละเอียดของเจ้ารุ่นนี้ รวมทั้งมันเริ่มเป็นที่กล่าวขวัญกันอีกครั้งหลังจากกระแสเงียบหาย ราคาเริ่มขึ้น จนผมเองก็ยังงว่ามันเกิดอะไรขึ้นกันแน่จอร์จ
สำหรับผู้ที่จะใช้ ที68ไอ มีสิ่งที่ต้องตระหนักไว้ดังนี้ครับ
1.เสียงเรียกเข้ารุ่นนี้จะเป็นแบบ monophonic ที่ไม่ค่อยเต็มใจดังเท่าไหร่เมื่อเทียบกะโมโนของยี่ห้ออื่น ๆ อีกทั้งการแปลงโน้ตเพลงkeypressจากโน้ตของโนเกีย ก้อเหมือนเป็นลูกเมียน้อยทีทำให้เสียงเพี้ยนไปค่อนข้างเยอะทีเดียว(( เนื่องจากของเดิมมันไม่ได้เหมือนอยู่แล้วด้วยมั้ง))
2.หน้าจอรุ่นนี้มันเพีงแค่ 256 สี เนื่องจากเป็นจอสีตัวที่สองของโลกใบนี้ และเปิดตัวมานานมากกกกก ดังนั้นกรุณาอย่าคิดว่ามันต้องสวย นะครับ เวลาถ่ายภาพคนน่ะ
3.แต่สิ่งที่ทดแทนกันได้ คือภาพเมื่อเอาลงคอมพ์ ตั้งแต่ต้องรุ่น MCA-20+ จามีภาพที่ชัดกว่า โนเกีย หลาย ๆ รุ่นครับ
4.ความอืด ความช้า ความเฉื่อย มันเป็นปกติวิสัยของ โซนี่อิเลคสัน แต่สำหรับผม ครึ่งวันก็ชินครับ
เอาเป็นว่าถ้ารับ 4 ข้อด้านบนได้ SE T68I จะเป็นคำตอบสำหรับคุณครับ!!!
ps.พลพรรคคนใช้ที68i จาเสนอไรหรือแก้ไขอะไรเชิญตามสบายนะครับ
McDO!
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 23:23  

ขอบคุนมากคับ สำหรับ ข้อเหนอแนะของพี่ตวงแม้ว่า ที 310 จะไม่เกี่ยว
เท่งทึง
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก2485
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 11:53  

ขอบคุณคับเฮีย
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 01:28  

อืม....ผมก็เกือบเอาไปเทอนเป็น 3660 เค้าให้แค่ 4,500 ก็เลยให้น้องไปใช้ซะดีกว่าครับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 20:48  

sert46 ผู้เขียน:
อืม....ผมก็เกือบเอาไปเทอนเป็น 3660 เค้าให้แค่ 4,500 ก็เลยให้น้องไปใช้ซะดีกว่าครับ

ไม่น้อยแล้วนาครับ เคื่องป่าว ๆ ตามบอดขายกันแค่ 4 ต้น ๆ เอง
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 22:39  

อ้าว...แค่นั้นเองรึครับ !!! ซื้อมาตั้ง 12,000---
Obilix02
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 20:16  

ผมซื้อมาประมาณปีกว่าแล้วยังไม่เบื่อเลย ฮิ ฮิ

เคยเปลี่ยนหน้ากากมาทีหนึ่งไปเปลี่ยนที่ 0 โซนี่ ประมาณ 1000 บาท ครับ
Obilix02
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 20:37  

ลืมบอกไป ผมใช้ t68 ไม่มี i อะ
แต่ก็แจมด้วยกันได้มั่ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: