Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Review Case ตัวใหม่ของ Samaung Galaxy Tab 10.1 ของ Zenus

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4870
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Review Case ตัวใหม่ของ Samaung Galaxy Tab 10.1 ของ Zenus
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2012 17:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับทุกท่าน ผมกลับมาแล้วกลับมาพร้อมกับ Review Case ตัวใหม่ของ Samaung Galaxy Tab 10.1 ของ Zenus ครับผม พร้อมกันหรือยังเอ่ยยย...ถ้าพร้อมกันแล้วเรามาชมความสวยงามของเจ้าเคสตัวนี้กันเลยครับ ^^

ตัวเคสมาในกล่องสวยงามครับ ภายในกล่องก็มีเคส และคู่มือการใช้งานให้นิดหน่อยนะครับ

moso อีกแล้วครับของเขาดีจริงๆ ^^

ต่อไปมาดูในส่วนของตัวเคสกันครับ

เคสของ Zenus ตัวนี้ทำจากวัสดุหนังสังเคราะห์อย่างดี ให้ความรู้สึกไม่ได้แตกต่างจากหนังแท้ๆเลยจริงๆครับ ให้ความหรูหราด้วยการออกแบบที่มีลายสี่เหลี่ยมเล็กๆสีฟ้าตรงมุมด้านตรงข้ามกับโลโก้ครับ ^^

ด้านในครับ เปนผ้าชามัวสีฟ้าสดใสครับ กันได้ทั้งรอย กันได้ทั้งลื่น แถมยังกันคนหาว่าไม่สวยได้อีกด้วยนะครับ ^^

เอาทั้งเคส และ ตัวเครื่องมาลองเปรียบเทียบกันดูให้เห็นจะจะ ไปเลยว่าถ้าใส่แล้วจะดูไฮโซแค่ไหน

ที่นี้ก็ถึงตอนใส่เคสกันแล้วล่ะ ใส่ง่ายมากๆครับ แค่วางให้ตรงช่องแล้วก็กด 2 มุมลงไป เป็นอันเสร็จพิธีแล้ว เป็นไงดูหรูหราขึ้นมาบ้างหรือยังครับ

นี่เป็นในส่วนของด้านบนเมื่อใส่เคสแล้วนะครับ ไม่มีปิดกั้นช่องต่างๆแน่นอนครับ คอนเฟริมมม ^^
toffy_vir77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Review Case ตัวใหม่ของ Samaung Galaxy Tab 10.1 ของ Zenus
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2012 17:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ส่วนนี่คือด้านข้างทั้ง 2 ฝั่งนะครับ ใส่แล้วเรียบสนิทแน่นอน ไม่เชื่อลองดูได้น๊าา

หลังจากใส่เคสแล้วครับเราสามารถตั้งได้ 2 แบบครับ แบบนี้จะล็อคองศาอยู่กับที่เลยครับ

ส่วนแบบนี้คือวิธีตั้งอีกแบบนึงครับตั้งด้วยวิธีนี้จะสามารถปรับองศาได้นะ ลองทำกันดูได้ ^^

นี่คือ Review Case ของ Zenus นะครับ เคสเท่ห์ๆ ที่ดูหรูหราตามสไตล์ของ Zenus เขานั่นแหละครับ จากที่ผมใช้เคสตัวนี้ เป็นที่ถูกใจมาก เพราะด้วยการออกแบบที่ดูหรูหราแล้ว ความสะดวกในการเปิดฝา และการใช้กล้องถ่ายรูปก็ง่ายมากครับ ไม่มีอะไรมาบังตัวกล้องถ่ายรูป เหมือนบางยี่ห้อด้วย แถมตั้งได้หลายองศาอีกตะหาก การใช้งานจึงราบรื่นมากๆครับ อยากให้เพื่อนๆ หาเคสดีๆที่เหมาะกับเจ้า Galaxy Tab 10.1 ของเรามาใช้กันนะครับ เพราะ "เคสดีทำให้เครื่องเราดูดีและ ปลอดภัยจากอันตรายต่างๆไปด้วยครับ"[/b]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: