Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
i-mobile i698 - ไอโมบาย i698

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 151982
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile i698 - ไอโมบาย i698
วันที่โพสท์ : 09 May 2012 10:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile i698 - ไอโมบาย i698
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/i-mobile/i698.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile i698 - ไอโมบาย i698
วันที่โพสท์ : 10 May 2012 02:29  

ออกมาพร้อมกัน ทั้ง i698 กับ i698i
โอว..งงจัง แล้วมันต่างกันยังไงล่ะครับ..
ก็เล่นคลอดกันออกมาแบบฝาแฝดเลย ลูกค้าจะสับสนนะครับ!!

Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile i698 - ไอโมบาย i698
วันที่โพสท์ : 10 May 2012 02:39  

ธนเดช จตุคามฯ ผู้เขียน:
ออกมาพร้อมกัน ทั้ง i698 กับ i698i
โอว..งงจัง แล้วมันต่างกันยังไงล่ะครับ..
ก็เล่นคลอดกันออกมาแบบฝาแฝดเลย ลูกค้าจะสับสนนะครับ!!

Shocked

ที่มี i ตามหลัง ใช้กับ3Gของ ais นะครับ

รุ่นที่ไม่มี i ตามหลังนั้น ใช้กับ3Gของทรูและดีแทคครับท่าน... Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2012 05:44  

Anonymous ผู้เขียน:

Shocked

ที่มี i ตามหลัง ใช้กับ3Gของ ais นะครับ

รุ่นที่ไม่มี i ตามหลังนั้น ใช้กับ3Gของทรูและดีแทคครับท่าน... Very Happy

เป็นคำตอบที่เยี่ยมมากครับ!!
เพราะผมใช้ซิมดีแทรคทั้ง 2 ซิมเลยครับ จะได้เลือกซื้อได้ตรงกับระบบ
ขอบคุณมากๆเลยครับ!!

Very Happy
tancub
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 13 May 2012 08:22  

ผมว่านะ ถ้าคุณจะทำ 2 ซิม
คุณจะทำเครื่องแยก 2 ระบบ หาพระแสงอะไร
ผมมีดีแทค แล้วผมมีทรู ผมก็ใช้ 2 ซิมไม่ได้
หรือผมมีเอไอเอส แล้วดีแทคละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2012 12:24  

tancub ผู้เขียน:
คุณจะทำเครื่องแยก 2 ระบบ หาพระแสงอะไร
ผมมีดีแทค แล้วผมมีทรู ผมก็ใช้ 2 ซิมไม่ได้

รู้สึกว่า ที่แยกและใช้ด้วยกันไม่ได้ แค่ระบบ3Gนะครับ

แต่ถ้าใช้เป็นโรศัพท์ปกติๆและใช้แค่2G(จีพีอาเอส+เอ็ด) ใส่ซิมได้ทุกค่ายนะครับ

ที่แยก แค่การใช้งานเน็ตระดับสูง คือ3Gแค่นั้นครับ...

ปล:ถ้าผิดพลาด ผู้รู้กว่า ทักท้วงแก้ไขให้ได้ครับ Smile
phongrapee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2012 18:01  

แล้วเมื่อไหร่จะทำให้เป็น 2 ซิมแบบรับสายซ้อนอีกซิมนึงได้ซะที เขาเรียกว่า 2 ซิม เรียลไทม์ใช่ไหม ต้องการแบบนั้นน่ะ
jorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2012 22:44  

Anonymous ผู้เขียน:
tancub ผู้เขียน:

รู้สึกว่า ที่แยกและใช้ด้วยกันไม่ได้ แค่ระบบ3Gนะครับ

แต่ถ้าใช้เป็นโรศัพท์ปกติๆและใช้แค่2G(จีพีอาเอส+เอ็ด) ใส่ซิมได้ทุกค่ายนะครับ

ที่แยก แค่การใช้งานเน็ตระดับสูง คือ3Gแค่นั้นครับ...

ปล:ถ้าผิดพลาด ผู้รู้กว่า ทักท้วงแก้ไขให้ได้ครับ Smile

มันลาวไงครับ แค่ระบบซิม1 3g ซิม2 ธรรมดา มันยังไม่รู้เลย รายละเอียดก็ไม่เคยจะอ่านละมั้ง เออ เคยใช้ แล้วหรือ ใช้อยู่ ไม่ดีค่อยมาว่า ยังพอรับได้ แต่นี่อะไร ..... หยุดลาวได้แล้ว คุณ 5 5 5
kia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2012 06:46  

รัก ไอโมบายนะครับ รุ่นนี้ของแบบได้สวยถูกใจครับ เเต่ทำไม ไม่ทำความเร็วเหมือนค่ายอื่นครับ ทำเหอะครับ ผมคนนึงแหละที่ซื้อ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2012 01:28  

วันนี้ผมซื้อมาใช้แล้วครับ(หลังจากที่ขาย i697 ไปในราคาทุนที่เยอรมัน)
หลังจากใช้แล้วแอบผิดหวังกับเสียงลำโพงสนทนา ที่เบาและบางไม่สมตัวครับ
เวลาเปิดเพลงฟังเสียงค่อนข้างไปทางเสียงกลางไปทางแหลม(ฟังนานๆรำคาญหูครับ)
แต่ i697 เสียงลำโพงแน่นและดังชัดมากกว่า(ทั้งลำโพงสนทนาและฟังเพลง)
ผมว่าไอโมบายน่าจำจะปรับปรุงเพื่อให้ลูกค้าอัพเกรด เพื่อแก้ปัญหาส่วนในนี้นะครับ..

ปล.ส่วนความคมชัดของหน้าจอ i698 เหนือกว่าครับ..
จากใจจริงของผู้ใช้ครับ..

Sad
สมศรี1992
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2012 15:59  

เสียงลำโพงสนทนา ยังกะมือถือจีนแดง
เซ็งเลย!!!!!!

Evil or Very Mad
เฉาก๊วยสีเงิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2012 21:03  

ช่ายยยยย
ดีหมด ยกเว้นเสียงลำโพง (ใสแตก)
ไอโมบายก็เตรียมแก้ไขข้อบกพร่องไป
ล็อตใหม่เฟิร์มแวร์ใหม่ไปเลยพี่..ม่ายยยยงั้นเสียลูกค้าหมด..

Rolling Eyes
panzabver
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2012 23:18  

ซื้อมาแล้วครับ ชอบมาก โดยเฉพาะความสวย+น้ำหนักเบา+จอใหญ่กำลังดี

ถ้าเทียบราคาให้ 8/10

จุดเด่น
-เครื่องสวย เบา
-หน้าจอใหญ่คมชัดสู้แสงแดดดี
-อินเทอร์เฟส ใช้ง่ายและดูโอเคขึ้น
-ไวฟายเป๊ะมาก สัญญาณเต็มเกือบตลอด
-ราคาไม่แพง เชื่อว่าราคาคงลดลงในไม่ช้านี้

จุดด้อย
-งานประกอบทำได้เกือบดี ฝาหลังถ้าแงะบ่อย อาจปิดไม่ลงบางข้าง
-สีสันหน้าจออาจจะดูทึมๆไปบ้าง
-ความเร็วซีพียูหน่อยไปน้อย ทำให้การเร็นเดอร์ภาพเอฟเฟกต์พวกอินสตาแกรมจะช้าไปหนึ่งอึดใจ
-อินเทอร์เฟสไม่ไหลลื่นเท่าอินเทอร์แบรนด์ แต่ไม่ได้น่าเกลียดอะไร
-เสียงลำโพงสนทนาแรกๆ เบา หลังๆดีขึ้นมาจนอยู่ในระดับที่โอเค คุยริมถนนได้
-ความจุแบตน้อยไปนิสนึง ถ้าเปิด 3g บ่อย(หมายถึงปิดๆเปิดๆ) รับรองแบตไปหายครึ่งทาง
ญาติสมศรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2012 20:04  

เฉาก๊วยสีเงิน ผู้เขียน:
ช่ายยยยย
ดีหมด ยกเว้นเสียงลำโพง (ใสแตก)
ไอโมบายก็เตรียมแก้ไขข้อบกพร่องไป
ล็อตใหม่เฟิร์มแวร์ใหม่ไปเลยพี่..ม่ายยยยงั้นเสียลูกค้าหมด..

Rolling Eyes

เห็นด้วยค่าาาาาาา

Twisted Evil
น้องเจี๊ยบอุดร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2012 21:18  

วันนี้ผมซื้อมาใช้แล้วครับ(หลังจากที่ขาย i697 ไปในราคาทุนที่เยอรมัน)
หลังจากใช้แล้วแอบผิดหวังกับเสียงลำโพงสนทนา ที่เบาและบางไม่สมตัวครับ
เวลาเปิดเพลงฟังเสียงค่อนข้างไปทางเสียงกลางไปทางแหลม(ฟังนานๆรำคาญหูครับ)
แต่ i697 เสียงลำโพงแน่นและดังชัดมากกว่า(ทั้งลำโพงสนทนาและฟังเพลง)
ผมว่าไอโมบายน่าจำจะปรับปรุงเพื่อให้ลูกค้าอัพเกรด เพื่อแก้ปัญหาส่วนในนี้นะครับ..

ปล.ส่วนความคมชัดของหน้าจอ i698 เหนือกว่าครับ..
จากใจจริงของผู้ใช้ครับ..

Sad

ดิชั้นไม่รู้หรอกนะคะว่ารุ่น i697 นั้นเป็นอย่างไรเพราะไม่เคยใช้
ปัจจุบันดิชั้นใช้ i698 ตัวนี้อยู่ ไม่ชอบตรงที่เสียงเวลาคุยเช่นกันค่ะ
ชั้นว่ามันเบาบางอย่างที่คุณว่าจริงๆค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: