Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยแนะนำมือถือหน่อยนะคะPlease*-*

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 10297
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยแนะนำมือถือหน่อยนะคะPlease*-*
วันที่โพสท์ : 29 May 2012 10:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังต้องการซื้อsmart phoneสำหรับโทร เล่นเน็ต นานๆ และถ่ายภาพเป็นหลักค่ะ
คือทำงานที่ต้องติดตามเน็ตตลอดทั้งวัน จึงต้องการซื้อมือถือใหม่หลังจากทนใช้มือถือเดิมมา5ปีแล้ว

สเป็คที่ต้องการ
1.ราคาไม่เกิน 8000-12900บาท
2.แบตตารี่ทนเล่นติดต่อได้นานโดยเฉพาะเน็ตกับโทร (เรื่องเกมส์นี่คือไว้เล่นฆ่าเวลา จริงๆๆๆ)
3.กล้องถ่ายภาพได้สีสมจริง มีกล้องหน้าด้วยจะดีมากๆ(แต่เราก็เข้าใจเรื่องหลักการตาบอดของสีเช่นกันค่ะ)
4.hddในตัวเครื่องควรมีไม่น้อยกว่า4G (เพราะเครื่องที่ใช้อยู่ปัจจุบันมีปัญหาเต็มตลอดทั้งที่SDการ์ดเหลือบาน)
5.ลำโพงควรมีเสียงดัง (เรามักเปิดโฟนคุยมากกกว่าเอาหูแนบ แบบว่ากลัวเป็นเนื้องอกในสมอง- -)
6.บริการหลังการขายต้องดี และสะดวก ไม่อยากเจอปัญหาพวกหาศูนย์ยาก ซ่อมนาน ต้องใช้อะไหล่เช่นแบตของศุนย์เท่านั้น
7.เรื่องเทคโนโลยีเราพอรู้อยู่บ้าง เรื่องลงappอะไรพวกนี้เราเข้าใจและทำเป็น

**ปัญหาที่กลัวที่สุดคือ มือถือแฮงค์ อันที่ซื้อมามันแฮงวันละ4รอบ แฮงค์แบบเราไม่รู้จนคนโทรเข้าไม่ได้เกือบทุกวัน ตอนนี้คิดว่าทนมาพอแล้วกับเงินที่เคยจ่ายไป น่าจะเปลี่ยนได้สักที

อ้อที่สำคัญ เราใช้สัญญาณAIS(มันน่าเปลี่ยนไหมเนี่ยะ แต่เรากับน้องใช้AISเหมือนกันจะได้โทรไม่แพง)

ช่วยกันออกความเห็นเยอะๆนะคะ please*-*

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ

ปล. ขอโทษที่รบกวนด้วยคำถามเดิมๆและคอมเม้นเยอะแยะค่ะ แต่มองหามาเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้ตัดสินใจไม่ถูกมันเยอะเหลือเกิน แบบว่าเราเป็นคนระวังการใช้เงิน ลงทุนทั้งทีไม่อยากเสียใจทีหลัง
Junna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำมือถือหน่อยนะคะPlease*-*
วันที่โพสท์ : 30 May 2012 13:33  

ลองใช้วินโดว์โฟนดูมั้ย Lumia 710 ความจำในตัวเครื่อง 8 กิ๊ก กล้อง 5 ล้าน แต่ว่ารุ่นนี้ไม่มีเมนูไทยนะ เมนูเป็นอังกิดหมด เราว่ามันก็ใช้ง่ายๆนะ ดพราะวันก่อนไปซื้อ Lumia 610 ที่มาบุญครองมา ร้านไืมโครอ่ะ เค้ามีเครื่องให้ลองเล่น ลงแอ๊พพิมไทย กะแอ๊พอื่นเยอะแยะให้มาด้วย จิงๆไปถามๆแล้วลองเล่นดูก่อนจิ
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำมือถือหน่อยนะคะPlease*-*
วันที่โพสท์ : 30 May 2012 22:43  

NOKIA LUMIA อะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: