Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เดี๋ยวนี้เพื่อนๆ คิดว่า app chat ตัวไหนที่มี feature ครบครันครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 6 / เข้าชม: 10494
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เดี๋ยวนี้เพื่อนๆ คิดว่า app chat ตัวไหนที่มี feature ครบครันครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 10:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือตอนนี้แอพแชทเยอะแยะมาก อยากใช้แอพเดียวก็พอ เลยอยากรู้ว่าอันไหนที่มีฟีเจอร์ครบที่สุด Very Happy
khunnas
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เดี๋ยวนี้เพื่อนๆ คิดว่า app chat ตัวไหนที่มี feature ครบครันครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 10:51  

ผมใช้แอพพวกนี้เยอะน่ะไหนจะ Line Whatsapp Cubie แต่ตอนนี้ผมหันมาใช้ WeChat แทนแล้ว เพราะว่าฟีเจอร์เยอะดีมีครบกว่าแอพอื่นๆ ระบบมันเสถียรน่ะในการรับส่งข้อมูลรวดเร็วดี ที่สำคัญคือเพื่อนผมก็เล่น WeChat กันเยอะ แอพอันอื่นเลยไม่ค่อยได้เล่นเลย
Baifernka
Year's Star

หัวข้อ : Re: เดี๋ยวนี้เพื่อนๆ คิดว่า app chat ตัวไหนที่มี feature ครบครันครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 17:41  

เราใช้ Wechat คะ ส่วนLine เล่นแล้วมันชอบค้าง เวลาเปลี่ยนรูปก็ไม่ค่อยจะขึ้น Whatapp ใช้มานานแล้ว ตั้งแต่เล่นบีๆ เบื่อแล้วคะ ส่วน Wechat เพิ่งจะโหลดมาได้ไม่นาน กำลังหัดเล่นอยู่เลยคะ มีอะไรให้เล่นเยอะชอบที่สุด ^^ Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Baifernka เมื่อวันที่ 29 Jun 2012 15:17; ทั้งหมด 1 ครั้ง
club5
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 21:31  

เราใช้ wechat ตัวเดียวเลยตอนนี้แนะนำว่าOK มาก ของเขาดีจริง มีฟังชั่นหาเพื่อนแบบแปลกๆด้วย พวกเขย่าเจอเพื่อน กับคนที่อยู่ใกล้ก็แอดได้ ที่ว่าแปลกสุดคือโยนขวด ส่งเสียงตามขวด เขาคิดว่าเราเปงโมโมทาโร่หรอ จะได้มีคนเก็บมาเลี้ยง 555+ แต่ตอนแรกก็ไม่ค่อยชอบนะ เจอแต่คนจีนแต่ตอนนี้คนไทยเริ่มเล่นเยอะแล้ว เลยแบบ enjoy Very Happy
fatezero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2012 15:19  

ผมโหลด wechat อีก 1 เสียงครับ ครบสุดแล้วแต่งภาพได้ด้วยประเด็น ไม่ต้องเปลี่ยนโปรแกรมไปมา ให้วุ่นวาย Razz
Natapongs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2012 20:45  

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ผมก็ใช้ WeChat อยู่เหมือนกัน ใช้มาสักพักแล้วรู้สึกดีกับ App Chat นี้มากเด๋วนี้คนไทยเล่นเยอะ ดาราก็เล่นกันมากเลย รู้สึกดีจัง
Baifernka
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2012 15:20  

จิงของคุณ Fatezero คะ ไม่ต้องออกโปรแกรมไปแต่งรูปข้างนอก เพราะสามารถแต่งแล้วลงรูปได้เลย ชอบก็ตรงนี้แหละ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: