Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
จะซ่อม vs จะซื้อใหม่ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 6439
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะซ่อม vs จะซื้อใหม่ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2012 01:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

สถานการณ์ตอนนี้นะครับ

ผมได้มือถือ Samsung S2 จากพี่ชายมา 1 เครื่องโดยสภาพหน้าจอแตก ผมนำไปประเมินราคาที่ศูนย์ Samsung ที่มาบุญครองได้ความว่าค่าเสียหายอยู่ที่ 8,800 บาทบอกว่า บอร์ดช็อตด้วย
จากนั้นผมมาถามที่ Fortune ไม่ใช่ศูนย์แต่เป็นร้านมีป้าย Samsung เต็มไปหมดบอกว่า 4,900 ทุกอาการ

ตอนนี้อยากเปลี่ยนโทรศัพท์พอดี งบมี 10,000 บาท (ถ้าเหลือกินหนมก็ดี)

กำลังตัดสินใจระหว่าง
1.ซ่อมศูนย์
2. ซ่อมร้าน
3. HTC one V
4. Samsung Ace 2
5. ซื้อรุ่นอื่น (รบกวนแนะนำด้วย)

การใช้งานส่วนมากจะแชท ว้อทแอพ ไลน์
โซเชียลแค่ fb tweeter
ถ่ายรูปไม่บ่อย แต่ถ้ามีแอพถ่ายภาพหนุกๆก็ดี
เน็ท ไม่ค่อยใช้นานๆที พุชเมลไม่ใช้งาน

รบกวนช่วยผมหน่อยครับ จนปัญญาจะตัดสินใจเอง ความรู้เท่ากับ 0 จริงๆ กะว่าจะจัดการวันเสาร์นี้ครับ

หมายเหตุ : ผมไม่มั่นใจว่าโพสต์ถูกที่หรือเปล่าถ้าต้องไปโพสต์ตรงไหนช่วยบอกทีนะครับ
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จะซ่อม vs จะซื้อใหม่ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2012 09:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าต้องจ่าย 8800 แนะนำให้ซื้อใหม่แต่เปลี่ยนรุ่นดีกว่าครับ

ถ้า 4900 ซ่อมแล้วจบ ก็น่าสนใจครับ...เหมือนวัดดวงเลย
Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: