Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แอพทำงานไม่ได้เลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2848
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แอพทำงานไม่ได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2012 20:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมมีแอนดรอยด์เครื่องนึงคือ samsung galaxy 5 ซึ่งถ้าจำไม่ผิดมันเป็นandroid 2.0
ซึ่งมันมีปัญหาแบบนี้ครับ
เวลาเปิดทุกแอพ มันจะขึ้นว่าแอพหยุดอย่างไม่ตั้งใจ กรุณาลองอีกครั้งทุกครั้ง ทั้งๆที่ด้านหลังของที่แจ้งเตือนนี้ แอพมันก็ทำงานได้(market)
ตอนแรก ผมก็ลบadvanced task killerไปแล้ว เพราะมันขึ้นว่า you must connected to internet อะไรสักอย่าง เลยคิดว่าปัญหาอยู่ตรงนั้น
พอจะต่อสายusbเข้าคอม ก็ต่อไม่ได้

อยากทราบว่ามันมีวิธีแก้มั้ยครับ
leo1197
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แอพทำงานไม่ได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2012 20:53  

เพิ่มเติม
ตอนนั้นผมก็ลองต่อเน็ตแล้วครับ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: แอพทำงานไม่ได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2012 10:58  

ลอง Hard reset ดูก่อนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: