Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
i-mobile i-note Wi-Fi 9 - ไอโมบาย i-note Wi-Fi 9

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 630351
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile i-note Wi-Fi 9 - ไอโมบาย i-note Wi-Fi 9
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 12:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile i-note Wi-Fi 9 - ไอโมบาย i-note Wi-Fi 9
รีวิวแท็บเล็ต : http://www.siamphone.com/review/2013/imobile/inote_wifi_9/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/i-mobile/i-note_wi-fi_9.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

zaleng
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile i-note Wi-Fi 9 - ไอโมบาย i-note Wi-Fi 9
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 20:59  

ใช้ดีลื่นหัวเเตกเลย Laughing Laughing Laughing
WjZARD's
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile i-note Wi-Fi 9 - ไอโมบาย i-note Wi-Fi 9
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 22:32  

น่าสน แฮะ ราคา ครึ่งหมื่นเอง..
maskrider555
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2012 11:36  

ครั้งแรกที่ได้เห็น ราคากับ อีอฟชั่น ก็ถูกใจทันที

ผมซื้อมาเมื่อวันที่ 23/09/2555
เท่าที่ใช้งานโดยรวม พอใจครับ ไม่ได้คาดหวังว่าจะดีเทียบเท่าไอแพ๊ด หรือ กาแล๊คซี่แท๊ป เอามาจิ้ม ๆ ดูหนังเล็ก ๆ น้อย ๆ Youtube บ้าง เกมก็พื้น ๆ

วันที่ 2 / 10 /2555 เครื่องก็มีปัญหาซะแล้วโถ่ เลย 7 วันแปล๊บ ๆ เสียซะแล้ว
อาการคือ หน้าจอไม่ติด ขาวไปหมด วันที่ 6/10/2555 นี้ ว่าจะเข้าไปเครมที่ 0 อิมพีเรียลสำโรง
ก็ยังไม่รู้ว่าบริการหลังการขายจะเป็นอย่างไร เห้อ หาข้อมูลในบอร์ดต่าง ๆ แล้วน่ากลัว ของให้เป็นเรื่องไม่จริงทีเถอะ

เดี๋ยวไงจะมาอัพเดท ใหม่
ปล. อยากอัพเดทเรื่อง ดี ๆ อยากส่งเสริมสินค้า ในประเทศครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2012 10:16  

วันเสาร์ที่ี 6 ตุลาคม 2555

ผม ได้เข้ารับบริการที่ศูนย์ ไอโมบาย สาขา อิมพีเรียล สำโรง ใช้เวลา รอสัก 2 - 3 ชม (ผมไปก่อน 11 โมง ซึ่งก่อนเค้าเปิดบริการรับเครื่อง) หลังจากส่งเครื่องให้เจ้าหน้าที่พร้อมแจ้งอาการซึ่งผมเป็นคิวที่ 2 แต่คิวแรกไม่อยู่เลยได้เป็นคิวแลก ก็ส่งเครื่องให้พนักงานพร้อมแจ้งอาการเสีย

หลังจากนั้นพนักงานก็เดินนำเครื่องไปให้ช่าง ที่หลังฉากกลั้น ด้วยรอยยิ้ม และแจ้งกับผมว่าเดี๋ยวถ้าเสร็จจะโทรแจ้งให้ทราบนะค่ะ เดี๋ยวหนูดูแลให้

จากนั้นผมก็ไปหา hotpot กินรอเวลาไปเรื่อย ๆ สัก ชม กว่า ๆ ก็มาก้ม ๆ เงย ๆ ลังเลว่าจะเข้าไปถามเลยดีไหม น้องพนักงานก็เรียกให้ไปที่เคาเตอร์ ตอนนี้มีคนใช้บริการอยู่พอสมควร

พนักงาน แจ้งว่าผมการเปลี่ยนเครื่องมาให้ใช้งานใหม่ แต่ต้องขออภัยด้วยสีขาวหมด สีดำได้ไหมค่ะ (ซึ่งสำหรับผม ไม่มีปัญหา ตอนซื้อก็ไม่ได้สนใจเรื่องนี้อยู่แล้ว)

โดยผมมีความประทับใจและพึงพอใจมากครับ ถึงแม้นจะมีลูกค้าเข้ารับการใช้บริการเยอะพอสมควร เจ้าหน้าที่ก็พยายามให้บริการกันสุดความสามารถ ทั้งยังให้ความเป็นกันเองกลับลูกค้า (แน่นอนสำหรับ อาชีพบริการที่ต้องรับปัญหาจากลูกค้าทั้งวัน จะปั้นยิ้มแบบ น้องพิตตี้คงอยาก เพราะลูกค้าแต่ละคน ก็ไม่ได้ยิ้มแย้มเป็นมิตร ชื่นชมในความอดทนครับ)

ผมเชื่อว่า น่าจะช่วยยกระดับความน่าเชื่อถือให้ ไอโมบายขยายฐานลูกค้าได้มากขึ้น
สำหรับผมแล้ว คิดว่าถ้าต่อไปจะมีการซื้อเครื่องไอโมบาย ก็คงไม่ลังเลเรื่อง 0 บริการอีกแล้วครับ

ฝากขอบคุณ พนักงานทุกท่านด้วยครับ
perapong
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2012 10:44  

ใช้ดีครับ
niwat03
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2012 20:23  

บริการเยี่ยม
tphilakone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2012 20:08  

เยี่ยมมากครับ ใช้ไว้อ่านเวบเป็นไงบ้าง Shocked
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2012 16:53  

เสียอีกรอบแล้ว ครับ ลูกสาวทำจอแตก ตอนนี้ส่ง 0 อีกแล้วรอบนี้ไม่ได้เปลี่ยนเครื่อง เค้าบอกว่า ไม่อยู่เงื่อนไขการรับประกัน
มีค่าซ่อม ประมาณ 998 บาท ผมก็โอเคครับ เลยไม่รู้ว่าจะบอกว่าประสิทธิ์ภาพในการอ่านเว็บเป็นไงบ้างเลย
yainoona
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2012 11:47  

maskrider555 ผู้เขียน:
วันเสาร์ที่ี 6 ตุลาคม 2555

ผม ได้เข้ารับบริการที่ศูนย์ ไอโมบาย สาขา อิมพีเรียล สำโรง ใช้เวลา รอสัก 2 - 3 ชม (ผมไปก่อน 11 โมง ซึ่งก่อนเค้าเปิดบริการรับเครื่อง) หลังจากส่งเครื่องให้เจ้าหน้าที่พร้อมแจ้งอาการซึ่งผมเป็นคิวที่ 2 แต่คิวแรกไม่อยู่เลยได้เป็นคิวแลก ก็ส่งเครื่องให้พนักงานพร้อมแจ้งอาการเสีย

หลังจากนั้นพนักงานก็เดินนำเครื่องไปให้ช่าง ที่หลังฉากกลั้น ด้วยรอยยิ้ม และแจ้งกับผมว่าเดี๋ยวถ้าเสร็จจะโทรแจ้งให้ทราบนะค่ะ เดี๋ยวหนูดูแลให้

จากนั้นผมก็ไปหา hotpot กินรอเวลาไปเรื่อย ๆ สัก ชม กว่า ๆ ก็มาก้ม ๆ เงย ๆ ลังเลว่าจะเข้าไปถามเลยดีไหม น้องพนักงานก็เรียกให้ไปที่เคาเตอร์ ตอนนี้มีคนใช้บริการอยู่พอสมควร

พนักงาน แจ้งว่าผมการเปลี่ยนเครื่องมาให้ใช้งานใหม่ แต่ต้องขออภัยด้วยสีขาวหมด สีดำได้ไหมค่ะ (ซึ่งสำหรับผม ไม่มีปัญหา ตอนซื้อก็ไม่ได้สนใจเรื่องนี้อยู่แล้ว)

โดยผมมีความประทับใจและพึงพอใจมากครับ ถึงแม้นจะมีลูกค้าเข้ารับการใช้บริการเยอะพอสมควร เจ้าหน้าที่ก็พยายามให้บริการกันสุดความสามารถ ทั้งยังให้ความเป็นกันเองกลับลูกค้า (แน่นอนสำหรับ อาชีพบริการที่ต้องรับปัญหาจากลูกค้าทั้งวัน จะปั้นยิ้มแบบ น้องพิตตี้คงอยาก เพราะลูกค้าแต่ละคน ก็ไม่ได้ยิ้มแย้มเป็นมิตร ชื่นชมในความอดทนครับ)

ผมเชื่อว่า น่าจะช่วยยกระดับความน่าเชื่อถือให้ ไอโมบายขยายฐานลูกค้าได้มากขึ้น
สำหรับผมแล้ว คิดว่าถ้าต่อไปจะมีการซื้อเครื่องไอโมบาย ก็คงไม่ลังเลเรื่อง 0 บริการอีกแล้วครับ

ฝากขอบคุณ พนักงานทุกท่านด้วยครับ

ดีจังเลยค่ะ เจอพนักงานและศูนย์ซ่อมดี เพราะเอาเครื่องไปซ่อมมาที่ศูนย์แฟชั่นไอส์แลนด์ เสียความรู้สึกมาก ๆ เปิดรับเครื่องซ่อม 11.00 น. แต่พนักงานรับเครื่องมาทำงานตอนเที่ยง กว่าจะได้ส่งเครื่องซ่อมก็ 12.30 น. แถมบริการไม่ดีเลย นี้ก็ส่งเครื่องซ่อมไปอาทิตย์กว่า ๆ แล้ว ยังไม่ได้เครื่องคืนเลยค่ะ โทร.ไปถามก็บอกว่าอีก 2 ได้ แต่นี้มันผ่านมา 5 วันแล้ว ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้เครื่องเลยค่ะ
JAZZZAZA
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2012 14:24  

ซื้อมาใช้ได้ 2 อาทิตย์เครื่องมีปัญหารับสัญญาณ WIFI ไม่ค่อยจะได้ เล้าเตอร์ผมอยู่ในห้องนอน ใช้ในห้องได้แต่พอลงไปชั้นล่างเล่นไม่ได้ แต่โน๊ตบุ๊คและมือถือผมเชื่อมต่อสัญญาณWIFIได้หมดทั้งบ้าน พอนำไปเล่นนอกบ้านจะใช้สัญญาณWIFIของทรูก็เล่นไม่ได้เลย
ส่งเครื่องเข้าศูนย์เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะไปรอบที่ 2 แล้ว ศูนย์บอกรออะไหล่ประมาณ 2 อาทิตย์
ตอนนี้ 3 อาทิตย์แล้วยังต้องรอ ศูนย์บริการก็ห่วยจริงๆไม่โทรแจ้งเรื่องกับลูกค้าเลย ผมคงไม่กล้าใช้แล้วครับแบรนนี้ Sad
อันนี้เลขที่ใบส่งซ่อม SODSIMB08012110711 ไว้เป็นหลักฐานเดี๋ยวจะหาว่าผมมาใส่ไฟ
เจ้าหน้าที่ไอโมบายตรวจสอบได้เลยครับ
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2013 13:52  

จอใหญ่ สเปก ok เสียตรงความละเอียดจอนี่แหละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: