Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอคำแนะนำ Galaxy Note 10.1 WiFi กับGalaxy Note 10.1 เหมือนหรือต่างกันครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 6008
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอคำแนะนำ Galaxy Note 10.1 WiFi กับGalaxy Note 10.1 เหมือนหรือต่างกันครับ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 18:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

Galaxy Note 10.1 WiFi กับGalaxy Note 10.1 เหมือนหรือต่างกันครับ
ขอแบบละเอียดหน่อยครับ แล้วถ้าเกิดเราไปซื่้อเครื่องหิ้วมาจาก เกาหลี จะเอามาใช้ในไทยได้ไหมครับ
(ตามที่ผมเข้าใจ เห็นว่าที่เกาหลีโทรศัพจะเป็นระบบที่ไม่ใช่ซิม)
(Galaxy Note 10.1 WiFi กับGalaxy Note 10.1 ผมเข้าใจว่า ตัว 10.1 WiFi เล่นเน็ตได้เฉพาะบน WiFi ใส่ซิมไม่ได้ แล้วเราจะเล่น app ยังไงครับ)
forged
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำ Galaxy Note 10.1 WiFi กับGalaxy Note 10.1 เหมือนหรือต่างกันครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2012 13:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต่างกันที่จอครับ
-wifi จะเป็นจอ TFT-LCD ซึ่งเป็นเทคโนโลที่ภาพจะอยู่ในระดับกลางๆเพราะต้นทุนต่ำ สีสันต่างๆก็อยู่ในระดับดี
-ส่วนรุ่นใส่ซิมได้จะเป็นจอ IPS-LCD เป็นจอที่ใช้เทคโนโลยีเดียวกันกับ 4s/new ipad ซึ่งภาพอยู่ในระดับดีมาก เล่นกลางที่แจ้งได้

ส่วนอื่นๆเหมือนกันครับ ต่างแค่ฟังก์ชั่นมัลติมีเดียเล็กน้อยลง appเสริมเอาเองก็ได้ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: