Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
i-mobile IQ 5 - ไอโมบาย IQ 5

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 38 / เข้าชม: 989885
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile IQ 5 - ไอโมบาย IQ 5
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2012 14:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile IQ 5 - ไอโมบาย IQ 5
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/i-mobile/iq_5.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile IQ 5 - ไอโมบาย IQ 5
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2012 21:39  

ยอดขายแรงแน่ๆครับ สำหรับ IQ5 ตัวนี้ ขอให้เฮงๆๆเลยครับ*-*+
nok2008
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
หัวข้อ : Re: i-mobile IQ 5 - ไอโมบาย IQ 5
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2012 00:18  

จอเกือบเท่า Note เคยใช้ Note มาแล้วพกยาก มันใหญ่ไปหน่อย..
wwwM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2012 00:22  

ตัวนี้น่าใช้มากครับ น่าจะพกสะดวกกว่าnoteนะ จอเล็กกว่านิดหน่อย โดนผมแน่ Very Happy
Kuma_aute
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2012 05:18  

Ram 512 ไม่รู้จะหน่างแค่ไหนนน่ะครับ /แบท 2000 mAh ถือว่าน้อย
Note I แบต 2500 mAh ยังมีคนบ่นว่าน้อยเลย สมาทร์โฟน แบทยิ่งหมดเร็วมาก
หน่วยประมวลผลไม่ระบุความเร็ว ถ้าไม่ช้าไม่หน่วงมากก็ถือว่าคุ้มครับ ต้องรอดูรีวิวกันต่อไป
nemo9996
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ : nemo9996
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2012 20:50  

เสียดายIQ5สีแค่65Kแล้วมันจะละเอียดได้ยังไงแต่IQ1-IQ2A-IQ2หน้าจอตั้ง16ล้านสีต่างกันมากกับIQ5 ไหงเป็นงั้นไปแทนที่หน้าจอใหญ่จะละเอียดแต่นี่เหลือนิดเด่ว แถมก้องหน้า1.3เอง รุ่นอื่น2.0หมดเลย อยากได้หน้าจอใหญ่สุดแต่สเปกหน้าจอเปนเหตุให้คิดน้อยคิดใหญ่ จะเอารุ่นไหนดีช่วยแสดงความคิดให้ที ขอบคุนล่วงหน้าจ้า
pao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2012 21:16  

มีใครใช้แล้ว รีวิิวให้ดูบ้าง เป็นห่วงเรื่องแบต ตอนนี้ราคาเท่าไหร่
pao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2012 21:19  

เป็นห่วงเรื่องแบต ใครใช้แล้วรีวิวให้ดูด้วย ขอบคุณครับ
putlee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2012 11:08  

เคยใช้ iPhone มา มี iPod และ iPad อยู่ พึ่งถอยเครื่องนี้มาใช้เมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ 25 บอกตรง ๆ ว่าพอใจค่อนข้างมาก แบตตอยู่ได้ทั้งวัน ถ้าไม่ได้โทรเยอะ เรื่องจอก็ไม่ได้ซีเรียสเท่าไหร่ สวยพอรับได้ ยังไม่ค้าง ไม่เอ๋ิอ ไม่มีบูทเอง อารมณ์ต่างกับใช้ Samsung เยอะ ใช้แล้วหงุดหงิด (ในระดับราคาที่เท่ากันนะ) โดยรวมถือว่าเยี่ยมครับ กับราคาเท่านี้ จอขนาดนี้ เผลอ ๆ จะสู้ระดับ 15k+ ของ ยี่ห้ออื่น ๆ ได้ครับ
pao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2012 18:34  

เคยใช้ iPhone มา มี iPod และ iPad อยู่ พึ่งถอยเครื่องนี้มาใช้เมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ 25 บอกตรง ๆ ว่าพอใจค่อนข้างมาก แบตตอยู่ได้ทั้งวัน ถ้าไม่ได้โทรเยอะ เรื่องจอก็ไม่ได้ซีเรียสเท่าไหร่ สวยพอรับได้ ยังไม่ค้าง ไม่เอ๋ิอ ไม่มีบูทเอง อารมณ์ต่างกับใช้ Samsung เยอะ ใช้แล้วหงุดหงิด (ในระดับราคาที่เท่ากันนะ) โดยรวมถือว่าเยี่ยมครับ กับราคาเท่านี้ จอขนาดนี้ เผลอ ๆ จะสู้ระดับ 15k+ ของ ยี่ห้ออื่น ๆ ได้ครับ

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ : ท่น
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2012 19:54  

แค่6,770บาท
firstsinger
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2012 16:45  

รุ่นนี้ รองรับ Adobe? Flash? รับชม Flash Video ผ่านบราวเซอร์ หรือเปล่าครับ Smile
yobo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2012 10:04  

ทีหน้าจอละเอียดไม่มากบวกกับจำนวนสีน้อย ก็เป็นอีกข้อนะครับ ส่งผลให้แบตอึดมากขึ้น
สำหรับผม
สีกับความละเอียดจอผมพอใจนะครับ
กล้องลูกเล่นเยอะ คุณภาพดีมีฟังชั่นปรับเยอะ แต่ถ้าซูมดูเทียบ4sไม่ได้แต่ที่ราคาพอๆกัน คุ้มมากแล้ว

ผมเพิ่งถอยมาได้3วัน ใช้งานได้ดี ใช้คู่กับ 4s
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2012 14:11  

สมัยนี้รองรับหมดทุกอย่างแล้ว flash player 11 ดูได้สบายเสียอย่างทำไมทำสีหน้าจอแค่นั่นละไม่เข้าใจยิ่งหน้าจอใหญ่ความละเอียดมันก็ต้องเยอด้วยเดี๋ยวผู้ใช้ไม่ซื้อน่ะเพราะเสียตรงความละเอียดของสี แต่ใช้แอพดาวโหลดจากยูทูบไง่ไม่ได้ละพยายามกี่ทีก้อล้มเหลวแต่ซัมซุงมินิผ่านฉลุย ไอโมบายยังต้องพัฒนาเรื่องเลกน้อยแบบนี้อีกเยอะ แถมแอพขึ้นมาบอกไม่ตอบสนองเกือบทุกแอพ ใครเปนแบบนี้มั่ง เข้ามาแชร์กันเยอะเผื่อทางไอโมบายจะเกบคำติชมเหล่านี้ไปปรับปรุง
pao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2012 21:03  

มีรองรับ 3 จี ais หรือยัง
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2012 18:01  

ไปถอยมาวันนนี้แล้วคับ ถูกใจมาก ราคา6400บ. daul core ถือว่าเรวคับลื่นมากเลย ตอบสนองดี อีกอย่างที่สำคัญมีคนบ่นว่าแถมมา8gbใช้ลงแอพไม่ได้แต่ตัวนี้ IQ5มันมองเหนกาด8gbแล้ววที่กาดได้เลย ตัวอื่นเช่นIQ1กับIQ2ไม่รู้ว่าลงได้ป่าวแต่IQ5ลงแอพที่กาดแปดกิ้กได้คับ รูปรับแสงมันปรับได้เยี่ยมมันปรับตลอดตามแสงไม่เหมือนI-styleQ2ตัวเดิมไม่ได้เรื่อง และก้อขายsyleQ2ไปแล้วในราคา2500บ. ราคาตกอย่าวไม่น่าเชื่อ ใช้มาได้แค่สองเดือนขายได้ไม่ถึงครึ่งเซงมาก ถือว่ารุ่นนี้ดีกว่าอย่างมากถึงหน้าจอแค่65,000สีแต่ใช้จอ IPSช่วยก้อคมชัดดี
wwwM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2012 01:00  

ขออนุญาติด้วยครับ

ขาย i-mobile iQ5 A (3g=ais 900/2100)
สภาพมือ1 ไม่มีตำหนิอะไรเลย ประกันศูนย์เหลือ11เดือน3สัปดาห์ ศูนย์i-mobileทั่วประเทศ อุปกรณ์ยกกล่องมาจากศูนย์ยังไงไปอย่างงั้นครับ
1.ตัวเครื่องสภาพ99%ประกันศูนย์i-mobileทั่วประเทศ
2.หูฟังสมอล์ทอล์คมากับกล่อง(ไม่เคยแกะใช้)
3.เมมไมโครเอสดี 8g (ไม่เคยแกะมาใช้)
4.สายดาต้าลิ้งค์(ไม่เคยแกะมาใช้)
5.หัวอะเด็ปเตอร์ชาร์จไฟ(ไม่เคยแกะมาใช้)
6.เคสยางสีขาวมากับกล่อง(ไม่เคยแกะใช้)
7.คู่มือต่างๆพร้อมกล่องอีมี่ตรงเครื่อง

ราคา : 5,700บาทมารับเองพุทธมลฑลสาย2 ems+100บาท(ไม่ลดแล้วครับ และไม่รับต่อรองทุกกรณี ราคามือ1ศูนย์6,790+บาทเช็คก่อนได้ กรุณาอ่านให้ครบก่อนโทรมานะครับ ขอบคุณครับ)
สนใจติดต่อ 0876475919 Mครับ

*** ที่ขายเพราะจะไปซื้อ iQ5=3g/dtac850น่ะครับ หรือใครมี iQ5=3g/dtac850 มาแลกก็ได้นะครับ ผมจะได้ไม่ต้องไปซืี้อใหม่ รุ่นนี้ดีจริงๆ ***
รบกวนและขอบคุณทางบอร์ดด้วยครับ Very Happy
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2012 12:22  

เครื่องเราพอดีเปนเครื่อง0Dtac พอดีื น่าจะถามพนักน่ะว่าเปนเครื่อง0อะไร Adobe flash 11บางทีไม่ทำงานอ่านเวปไม่ออก
wwwM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2012 19:32  

wwwM ผู้เขียน:
ขออนุญาติด้วยครับ

ขาย i-mobile iQ5 A (3g=ais 900/2100)
สภาพมือ1 ไม่มีตำหนิอะไรเลย ประกันศูนย์เหลือ11เดือน3สัปดาห์ ศูนย์i-mobileทั่วประเทศ อุปกรณ์ยกกล่องมาจากศูนย์ยังไงไปอย่างงั้นครับ
1.ตัวเครื่องสภาพ99%ประกันศูนย์i-mobileทั่วประเทศ
2.หูฟังสมอล์ทอล์คมากับกล่อง(ไม่เคยแกะใช้)
3.เมมไมโครเอสดี 8g (ไม่เคยแกะมาใช้)
4.สายดาต้าลิ้งค์(ไม่เคยแกะมาใช้)
5.หัวอะเด็ปเตอร์ชาร์จไฟ(ไม่เคยแกะมาใช้)
6.เคสยางสีขาวมากับกล่อง(ไม่เคยแกะใช้)
7.คู่มือต่างๆพร้อมกล่องอีมี่ตรงเครื่อง

ราคา : 5,700บาทมารับเองพุทธมลฑลสาย2 ems+100บาท(ไม่ลดแล้วครับ และไม่รับต่อรองทุกกรณี ราคามือ1ศูนย์6,790+บาทเช็คก่อนได้ กรุณาอ่านให้ครบก่อนโทรมานะครับ ขอบคุณครับ)
สนใจติดต่อ 0876475919 Mครับ

*** ที่ขายเพราะจะไปซื้อ iQ5=3g/dtac850น่ะครับ หรือใครมี iQ5=3g/dtac850 มาแลกก็ได้นะครับ ผมจะได้ไม่ต้องไปซืี้อใหม่ รุ่นนี้ดีจริงๆ ***
รบกวนและขอบคุณทางบอร์ดด้วยครับ Very Happy

ขายไปแล้วนะครับ

ขอบคุณบอร์ดสยามโฟนด้วยครับ Smile
putlee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2012 15:19  

nemo9996 ผู้เขียน:
สมัยนี้รองรับหมดทุกอย่างแล้ว flash player 11 ดูได้สบายเสียอย่างทำไมทำสีหน้าจอแค่นั่นละไม่เข้าใจยิ่งหน้าจอใหญ่ความละเอียดมันก็ต้องเยอด้วยเดี๋ยวผู้ใช้ไม่ซื้อน่ะเพราะเสียตรงความละเอียดของสี แต่ใช้แอพดาวโหลดจากยูทูบไง่ไม่ได้ละพยายามกี่ทีก้อล้มเหลวแต่ซัมซุงมินิผ่านฉลุย ไอโมบายยังต้องพัฒนาเรื่องเลกน้อยแบบนี้อีกเยอะ แถมแอพขึ้นมาบอกไม่ตอบสนองเกือบทุกแอพ ใครเปนแบบนี้มั่ง เข้ามาแชร์กันเยอะเผื่อทางไอโมบายจะเกบคำติชมเหล่านี้ไปปรับปรุง

ผมไม่เคยเป็นปัญหาอะไรเรื่องโหลด app ไม่ได้เลยนะครับ ใช้เพลินซะจนกลับไปมอง iPhone 4s เป็นเครื่องจอเล็ก ใช้ไม่ถนัดซะและ :lol: ส่วนเรื่อสีผมเฉย ๆ นะครับ มันก็สวยสดดี ผมไม่ชอบสีแบบจัด ๆ เข้ม ๆ แบบจอ OMLED อะครับ ดูแล้วก็ไม่เห็นจะต่างกะ 4s ตรงไหนเท่าไหร่เลย ซื้อมาใช้ครับ ไม่ได้ซื้อมาจับผิด
beery
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2012 00:50  

อยากรู้ว่าแบตอึดขนาดไหน เต็ม100ใช้งานทั้งวันอยู่ได้ถีงกี่โมง
ใช้ wifi เล่นเน็ตต่อเนื่องได้กี่ชั่วโมง
ใช้ 3G ต่อเนื่องได้กี่ชั่วโมง
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2012 05:33  

ผมใช้เล่นเกมZenonia5 และปรับหน้าจอให้สว่างน้อยที่สุดและปิดเสียงเกมอยู่ได้ไม่เกิน4ชม. สลับกับเล่นเนตด้วย.เปลืองน่าดู 1วันผมชาร์ตแบต2ที ว่าจะไปเอาแบตสำรองอีกก้อนถึงจะทั้งวัน. แบต2000mah ถือว่าน้อยมากใช้งานได้นิดเดียว. อีกอย่างผมลงแอพเยอด้วยอาจจะเปนส่วนหนึ่งที่ทำให้เปลืองแบต.มีอะไรอีกจะมาแชร์อีกคับ
wwwM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2012 03:32  

แบตอึดนะครับ จากการใช้งานของผมฟังเพลง2-3ช.ม เล่นเนต4-5ช.ม. ถ่ายรูปบ้าง7-10รูป คุยสายอีกประมาณ3ช.ม.ต่อวัน เป็นอย่างงี้ทุกๆวัน แบตก็อยู่ได้วันกว่าๆ ก็ถือว่าอึดมากๆแล้วครับสำหรับการใช้งานหนักๆอย่างผม(หรือเปล่า)อาจจะเป็นเพราะว่าผมไม่ได้เล่นเกมด้วยมั๊งครับ เลยสแตนบายได้นานหน่อย โดยรวมเยี่ยมมากครับรุ่นนี้ ดูโอ้คอร์ การทำงานลื่นไหลดี ไม่มีหน่วงให้เห็น กล้องถ่ายรูปได้น่าประทับใจมาก จอสีอาจจะไม่สดแต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดขนาดรับไม่ได้ อย่างเดียวที่ขอติคือลำโพงเสียงเรียกเข้า(กระดิ่ง)เบาไปหน่อย ไม่สมกับขนาดตัวและจอเลย รุ่นนี้ผมใช้เป็นครั้งที่สองแล้ว ตอนนี้ผมใช้สีดำเท่ห์ดี กับโปรเนตอัลลิมิเตดรายเดือน เครื่องเดียวทำได้ทุกอย่าง ตอบโจทผมได้หมดเอาอยู่ ดูหนังเต็มตา,ฟังเพลงเสียงดีเพราะมีEQให้เราปรับได้,ถ่ายรูปชัดได้ในระดับที่น่าพอใจ,ดูyoutubeแบบHQ,โหลดyoutubeมาเก็บไว้ดูที่เครื่อง,เล่นเนตอ่านข่าวสารรอบโลก,เฟสบุค,ไลน์,อินสตาร์แกรม,ลงโปรแกรมเท่าที่จำเป็นบ้างสำหรับเรา ด้วยหน้าจอที่ใหญ่ทำให้จะดูจะอ่านอะไรก็สบายตามาก ด้านโทรศัพท์เสียงสนทนาดังชัดเจนดีไม่มีขาดๆหายๆ ขนาดก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม ทุกอย่างก็แฮปปี้ดีครับ
ใครสนใจแนะนำเลยครับ iQ5กล่องเดียวจบเลย ไม่ต้องไปหาอุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกด้วย เค้ามีให้ทุกอย่างแล้ว ถ้าไม่ยึดติดกับเรื่องยี่ห้อ ราคาค่าตัวเจ้านี่ไม่แพงเลย คุ้มกับสิ่งที่ท่านจะได้มามากๆครับ ไม่ผิดหวัง Smile
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2012 19:48  

คุณwwwM ถ้าแบบนั้นก้ออึดทีเดียวอย่างที่คุนเล่น ถ้าไม่ทำไรมากบอกเลยว่าอึดทนมาก ขนาดตั้งทิ้งไว้สัก ชม. แบตลดไม่เกิน1%อันนี้ยอมรับเพราะมองดูเรื่องแบตบ่อยๆ แต่ผมใช้เล่นเกมเปนส่วนใหญ่กะเนตแบบunlimitedรายเดือนแทบเปิดทิ้งไว้ตลอดมันซดแบตเปนว่าเล่นแต่ก้อไม่ว่าอะไรเพราะมันต้องกินแบตอยู่แล้วถ้าผมใช้อย่างไม่หยุด สรุปดีกว่ารุ่นเดิมที่ใช้คือI style Q2 ทำมะดา ถือว่าตัวนี้ดีเยี่ยมถึงราคาถูกและเปนยี่ห้อนี้.เขาทำมาเพื่อคนไทย ยี่ห้อคนไทย บางคนอายถ้าคนอื่นถามว่าใช้ยี่ห้อไรแต่ผมไม่เพราะสเปคมันไม่น้อยหน้ายี่ห้อที่แพงเลย.พอใจมาก
niwat09
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2012 00:01  

ไปลองเล่นที่โลตัสมา ชอบมากเลยครับ ติดแต่เพิ่งซื้อ โซนี่มายังไม่ถึงปี
NUTZII
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2012 00:45  

เป็นก้าวเเรก ที่ดีของ i-mobile เลยนะครับ Surprised Surprised
ghovanz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2012 19:56  

ไปถอยมาแล้วครับ 2 เครื่องเมื่อวันที่ 25 ที่ผ่านมา MBK ครับ เป็นเครื่อง iq2 กับ iq5 ตัวผมใช้ iq5 ส่วนอีกเครื่องให้แฟนใช้เพราะบางกว่าแฟนชอบ
. 1.เรื่องความละเอียดหน้าจอ ส่วนตัวว่าถือว่าโอเคมากนะครับสำหรับรุ่นไม่เกิน 7พันด้วยกัน ลองเทียบกับเครื่องแฟนให้แฟนดู แฟนยังไม่เห้นบอกว่าแตกต่างไร แค่อิจฉาว่าเครื่องเราจอไมใหญ่กว่า ใครจะว่าน้อยไปอย่างนู้นอย่างนี้ ผมว่าไม่เป็นปัญหาไร (ไม่รู้พวกเอาจอละเอียดมากๆเค้าเอาไว้ซูมดู......อะไรหรือป่าว55+)
. 2.เรื่องแบตกับความร้อน ส่วนตัวว่า ก็อึดดีครับ แบตเต็ม100เปอ เล่นเกม ยิงๆที่มันออนไลน์ ทั้งวัน จนเหลือประมาณ15เปอที่เครื่องมันเตือนก็ได้ประมาณ 6-7 ชม.ได้นะ อันนี้ผมก็ว่าใช้ทนกว่าเครื่องเก่าพอสมควรแง่ดีสำหรับผมคือถ้าแบตมันเตือนก็ถือซะว่าให้พักสายตาเลิกเล่นได้ละ5555+
. 3.เรื่องระบบนำทางที่คนชอบเอามาดิกัน สำหรับผมพื้นฐานมันก็คือมือถือไว้โทรเข้าออก อ่ะนะ ถ้าคิดว่าราคาแค่นี้อยากได้ระบบนำทางดีๆก้ซื้อเครื่องที่มันใช้งานประเภทนี้โดยตรงเลยดีกว่าครับ
. 4.เรื่องกล้องและวีดีโอ กล้องความละเอียด 8ล้านกับกล้องหน้า 1.3 ผมว่าก็ชัดดีนะเพราะยังไงถ่ายมาก้ต้องเล่นโปรแกรมแต่งภาพอยู๋ละ แต่ก่อนใช้กล้องหลัง1.3ล้านกล้องหน้าไม่มี ยังไม่เห้นมีใครบ่นเลย อยากเอาชัดๆถ่ายเห็นรูสิวก็ เล่นพวก โซนี่กล้อง13 ล้านหรือไม่ก้ โนเกียอะไรทีมันกล้องเทพๆเลยดีกว่าคับ
. 5.เรื่องแรม ส่วนตัวเป็นไรที่ไร้สาระมากครับเห็นบ่นกันเยอะอยุ๋ ส่วนตัวแล้วผมว่าก็เยอะดีนะถ้าเทียบกับเมื่อก่อนมีแค่256 ยังร้องว่าเทพเลย ต่อตัวนี้มีแรม4กิ๊ก ยังไงก้ต้องมีคนมาบ่นอยู๋ดีอ่ะนะ
นอกจากเรื่องหลักๆก็คงไม่มีไรแล้วอ่ะนะ สรุปเลยละกัน ว่าเครื่องราคาแค่นี้ กับการใช้งานอันหลากหลายของตัวเครื่องผมว่าคุ้มนะ ถ้าให้คะแนนเต็มสิบผมให้ 9 อย่างน้อยก้ถูกกว่าพวกที่สเป็กมันดีกว่านี้อีกนิดหน่อย เกือบ3-4เท่า เพื่อนซื้อไอโฟนมา2-3หมืน เราซื้อ ไอคิว5มาแค่ 6พันกว่า ใช้งานก็ไม่ต่างกันแถมไม่ต้องมาเสียดายเวลาพังหรือเวลาขายอีก

สุดท้ายนี้สำหรับพวกมีตังแล้วชอบติก็ขอให้คุณดูเงินในกระเป๋าให้ดีครับถ้ามีเกิน10000+ก็ขอให้ไปเทียบกับพวก

ที่10000+ขึ้นไปครับเพราะถ้าเอามาเทียบกับมือถือราคาครึ่งนึงของเงินในกระเป๋าคุณมันทำให้คุณดูโง่โชว์คนอื่นเค้า
2 ซิม กล้อง 8 ล้าน มีกล้อง หน้า อีก จอก็ใหญ่กำลังดี เล่นเกมดูหนังท่องเว็บได้ ถือว่าคุ้มมมมมมมมมมมมสุดแล้ววววว
อีกนิด ส่งท้ายครับ ขอสวัสดีปีใหม่ 2556 ล่วงหน้าด้วยละกันนะครับ ใครมีอะไรดีๆก็มาแบ่งปันกันนะครับ Happy New Year 2013...
Very Happy
seagram
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2013 15:48  

ถ้าใช้งานจนแบตฯหมด ระยะเวลาการชาร์จแบตฯ แต่ละครั้งประมาณกี่ชั่วโมงครับ
TofuChp
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2013 02:10  

เพิ่งไปถอยมาวันนี้ อยากถามหน่อยครับว่า ใช้เวลาในการชาร์จแบตกี่ ชม ถึงจะเต็มครับ ของผมเฉลี่ยชาร์จได้ประมาณ10% ต่อ 1 ชม ผม
พอใจเครื่องนี้มากนะ แต่งงว่าทำไมชาร์จนานขนาดนี้ คนอื่นว่าไงบ้างครับ
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2013 05:54  

ตอนแรกอาจจะนานเพราะมันต้องอัดพลังงานแต่เมื่อเตมแล้วถอดออกไม่ควรแช่นานเหมือนแต่ก่อน ต่อไปแปปเดียวก้อเตมไม่เกิน2ชม.เตมแน่ ถ้าเปิดเครื่องชาตประมาน1ชม.ได้
ifreedom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2013 10:59  

ghovanz ผู้เขียน:
ไปถอยมาแล้วครับ 2 เครื่องเมื่อวันที่ 25 ที่ผ่านมา MBK ครับ เป็นเครื่อง iq2 กับ iq5 ตัวผมใช้ iq5 ส่วนอีกเครื่องให้แฟนใช้เพราะบางกว่าแฟนชอบ
. 1.เรื่องความละเอียดหน้าจอ ส่วนตัวว่าถือว่าโอเคมากนะครับสำหรับรุ่นไม่เกิน 7พันด้วยกัน ลองเทียบกับเครื่องแฟนให้แฟนดู แฟนยังไม่เห้นบอกว่าแตกต่างไร แค่อิจฉาว่าเครื่องเราจอไมใหญ่กว่า ใครจะว่าน้อยไปอย่างนู้นอย่างนี้ ผมว่าไม่เป็นปัญหาไร (ไม่รู้พวกเอาจอละเอียดมากๆเค้าเอาไว้ซูมดู......อะไรหรือป่าว55+)
. 2.เรื่องแบตกับความร้อน ส่วนตัวว่า ก็อึดดีครับ แบตเต็ม100เปอ เล่นเกม ยิงๆที่มันออนไลน์ ทั้งวัน จนเหลือประมาณ15เปอที่เครื่องมันเตือนก็ได้ประมาณ 6-7 ชม.ได้นะ อันนี้ผมก็ว่าใช้ทนกว่าเครื่องเก่าพอสมควรแง่ดีสำหรับผมคือถ้าแบตมันเตือนก็ถือซะว่าให้พักสายตาเลิกเล่นได้ละ5555+
. 3.เรื่องระบบนำทางที่คนชอบเอามาดิกัน สำหรับผมพื้นฐานมันก็คือมือถือไว้โทรเข้าออก อ่ะนะ ถ้าคิดว่าราคาแค่นี้อยากได้ระบบนำทางดีๆก้ซื้อเครื่องที่มันใช้งานประเภทนี้โดยตรงเลยดีกว่าครับ
. 4.เรื่องกล้องและวีดีโอ กล้องความละเอียด 8ล้านกับกล้องหน้า 1.3 ผมว่าก็ชัดดีนะเพราะยังไงถ่ายมาก้ต้องเล่นโปรแกรมแต่งภาพอยู๋ละ แต่ก่อนใช้กล้องหลัง1.3ล้านกล้องหน้าไม่มี ยังไม่เห้นมีใครบ่นเลย อยากเอาชัดๆถ่ายเห็นรูสิวก็ เล่นพวก โซนี่กล้อง13 ล้านหรือไม่ก้ โนเกียอะไรทีมันกล้องเทพๆเลยดีกว่าคับ
. 5.เรื่องแรม ส่วนตัวเป็นไรที่ไร้สาระมากครับเห็นบ่นกันเยอะอยุ๋ ส่วนตัวแล้วผมว่าก็เยอะดีนะถ้าเทียบกับเมื่อก่อนมีแค่256 ยังร้องว่าเทพเลย ต่อตัวนี้มีแรม4กิ๊ก ยังไงก้ต้องมีคนมาบ่นอยู๋ดีอ่ะนะ
นอกจากเรื่องหลักๆก็คงไม่มีไรแล้วอ่ะนะ สรุปเลยละกัน ว่าเครื่องราคาแค่นี้ กับการใช้งานอันหลากหลายของตัวเครื่องผมว่าคุ้มนะ ถ้าให้คะแนนเต็มสิบผมให้ 9 อย่างน้อยก้ถูกกว่าพวกที่สเป็กมันดีกว่านี้อีกนิดหน่อย เกือบ3-4เท่า เพื่อนซื้อไอโฟนมา2-3หมืน เราซื้อ ไอคิว5มาแค่ 6พันกว่า ใช้งานก็ไม่ต่างกันแถมไม่ต้องมาเสียดายเวลาพังหรือเวลาขายอีก

สุดท้ายนี้สำหรับพวกมีตังแล้วชอบติก็ขอให้คุณดูเงินในกระเป๋าให้ดีครับถ้ามีเกิน10000+ก็ขอให้ไปเทียบกับพวก

ที่10000+ขึ้นไปครับเพราะถ้าเอามาเทียบกับมือถือราคาครึ่งนึงของเงินในกระเป๋าคุณมันทำให้คุณดูโง่โชว์คนอื่นเค้า
2 ซิม กล้อง 8 ล้าน มีกล้อง หน้า อีก จอก็ใหญ่กำลังดี เล่นเกมดูหนังท่องเว็บได้ ถือว่าคุ้มมมมมมมมมมมมสุดแล้ววววว
อีกนิด ส่งท้ายครับ ขอสวัสดีปีใหม่ 2556 ล่วงหน้าด้วยละกันนะครับ ใครมีอะไรดีๆก็มาแบ่งปันกันนะครับ Happy New Year 2013...
Very Happy

ความเห็นคุณโดนมากครับ คนไทยปัจจุบันบ้าแบรนมากบ้าจนไม่ลืมหูลืมตาดูเลยเอะอะก็จะแบรนๆถ้าเดียว
แถมซื้อเครืองพวกสองหมื่นมาใช้ไม่เป็นอีกเอามาแค่เล่นเฟสเล่นเกมส์นิดหน่อยแต่ลงทุนซื้อเครื่องสองหมื่นมาเล่นแล้วเล่นไม่เป็น
โดยส่วนตัวความเห็นผมที่อยู่กับแอนดรอยมาตั้งแต่รุ่นบุกเบิก ผมยอมรับนะว่าพวกโนเนมนั้นทำออกมาได้ไม่ดีเท่าไหร่
แต่นั้นมันช่วงแรกๆ หลังมานี้เขาพัฒนาไปมากแล้วยกตัวอย่างเช่นไอโมบายตัวนี้ จัดว่าดีมากเครื่องหนึ่งเลยทีเดียวในราคาแค่นี้
ด้านความคมชัดของจอผมว่าตัวนี้ชัดมากในระดับหนึ่งเลยทีเดียวเพียงแต่ว่าสีมันไม่สดใสเท่าพวกเครื่องท็อปๆเท่านั้นเอง
แต่อย่าลืมนะครับว่าเครื่องนี้มันแค่หกพันนะ อีกอย่างเขาวัดกันที่ประสิทธิภาพของเครื่องนะครับไม่ได้วัดกันที่ความคมชัดของหน้าจอ
คงไม่มีใครคิดนะว่าหน้าจอชัดแล้วเครื่องเลยแรง หน้าจอไม่ชัดเครื่องเลยไม่แรง
ด้านแบตผมว่ามันอยู่ในระดับกลาง ไม่ถือว่าหมดไวใช้เยอะก็หมดไวเป็นเรื่องธรรมดาครับ
ผมใช้โมโตเรเซอmaxxที่ขึ้นชื่อว่าแบตอึดที่สุดในโลก ผมเล่นกระหน่ำต่อเนื่องยังไงก็แค่8ชม.หมด
แต่การที่ตัวนี้ทำหน้าจอออกมาไม่สดใสมากนั้นเป็นเรื่องที่ดีครับเหมาะสมกับขนาดแบตและขนาดหน้าจอ
ไอพวกจอของตัวท็อปๆเนี่ยจอสวยชัดแจ๋วใช่ว่าจะดีเสมอไปนะครับ จอยิ่งชัดยิ่งซดแบตครับ
น้องสาวผมใช้โน็ตสอง ผมใช้ซัมซุงเพลยเยอร์ขาดจอต่างกันนิดเดียวขนาดแบตพอๆกัน เล่นพร้อมๆกันการใช้งานใกล้เคียงกัน แต่โน็ตสองแบตหมดก่อนร่วมสองชม.เลยครับ
เพราะอะไรเพราะขนาดหน้าจอตัวประมวลผลและไอความคมชัดของหน้าจอนั้นแหละครับตัวซดแบตเลยครับ

ปัจจุบันนั้นใช้มือถือควรดูความเหมาะสมของตัวเองและงบประมาณของตัวเองในการตัดสินใจซื้อครับ
มันหมดยุคสมัยแล้วว่ามือถือดีๆต้องมือถือมียี่ห้อแพงๆเท่านั้น ใช้งานควรดูตัวเองครับ
แล้วพวกบอกว่าของพังง่ายนะ ถามจริงเถอะว่าคุณใช้งานเป็นรึเปล่าครับเคยดูแลมันบ้างไหม
ซื้อมาใช้อย่างเดียว ดูแลไม่เป็นต่อให้คุณใช้มือถือเครื่องเป็นแสนยังไงก็พังครับถ้าไม่รู้จักดูแลและใช้งานไม่เป็น
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2013 07:42  

ถูกใจมากเลยคับคุณ ifreedom แพงแต่้เอามาใช้ไม่เปนไม่คุ้มค่าถือว่าบ้าน่ะคับ.ถ้าให้เปรียบเทียบกันจิงๆแล้วลองเอาพวกราคาเกือบเท่ากันมาวัดตัวนี้ดูน่ะพวกแบร์นดังๆยังชิดซ้ายเพราะทดสอบมาแล้วไม่ได้เข้าข้างตัวนี้เลยแต่ประสิทธิภาพของเครื่องและการทำงานมันเหนือความคาดหมายเอาการ นี่คือจุดพัฒนาของไอโมบายที่ดีต่อไปไม่แน่เขาจะเอาสิ่งที่ดีมาใส่ให้ผู้บริโภคใช้ คนก้อจะหันมาใช้แบนนี้มากขึ้น เอาเปนว่าเครื่องยี่ห้อนี่เจ๋งกว่าพวกเปนหมื่นก้อว่าได้
ifreedom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2013 19:19  

nemo9996 ผู้เขียน:
ถูกใจมากเลยคับคุณ ifreedom แพงแต่้เอามาใช้ไม่เปนไม่คุ้มค่าถือว่าบ้าน่ะคับ.ถ้าให้เปรียบเทียบกันจิงๆแล้วลองเอาพวกราคาเกือบเท่ากันมาวัดตัวนี้ดูน่ะพวกแบร์นดังๆยังชิดซ้ายเพราะทดสอบมาแล้วไม่ได้เข้าข้างตัวนี้เลยแต่ประสิทธิภาพของเครื่องและการทำงานมันเหนือความคาดหมายเอาการ นี่คือจุดพัฒนาของไอโมบายที่ดีต่อไปไม่แน่เขาจะเอาสิ่งที่ดีมาใส่ให้ผู้บริโภคใช้ คนก้อจะหันมาใช้แบนนี้มากขึ้น เอาเปนว่าเครื่องยี่ห้อนี่เจ๋งกว่าพวกเปนหมื่นก้อว่าได้

ใช่เลยครับผมโดยส่วนตัวผมว่าอยู่ระดับเดียวกับ SII เลยครับ ไอโมบายตัวนี้ เพียงแต่มันไม่อาจลื่นเท่าแค่นั้นเอง แต่ต่างกันไม่มากหรอกถ้าไม่นั่งมาจ้องจับผิดนะ
ไอโมบายตัวนี้สามารถตอบโจทย์คนงบน้อยแต่อยากได้เครื่องที่เล่นได้ในระดับหนึ่งโดยไม่ติดขัด ได้อย่างไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

ข้อเสียอันร้ายแรงของแอนดรอยคือไม่สามารถโหลดแอพติดเครื่องได้มากโดยทีไม่ต้องลบ เพราะแอพบางตัวมันจะทำงานเองและทำให้เครื่องช้าลงเรื่อยๆ แต่ไม่ใช่ว่าโหลดเยอะไม่ได้จริงๆนะครับเพียงแต่ต้องคอยดูแลซึ่งมันยุ่งยาก แต่ไม่ยากถ้าเรียนรู้
ถึงแม้บางแอพเราลบไปแล้วก็ยังมีขยะตกค้างอยู่ในเครื่องและพอมันมากเข้าก็จะทำให้เครื่องช้า ค้าง หน่วง ขึ้นมาในทันทีไม้เว้นแม้แต่เครื่องหลายหมื่นและเป็นสาเหตุหลักๆให้คนบ่นว่าห่วย
แต่ปัญหานี้แก้ได้ถ้าคอยไปไล่ลบพวกขยะที่ค้างอยู่แต่ต้องจำชื่อของแอพนั้นๆมันให้ได้
แต่หากศึกษาแล้วคอยดูแลจัดสรรคเครื่องดีดีแล้วละก็เครื่องของคุณจะไหลลื่นตลอดเวลาไม่แพ้ซื้อเครื่องใหม่ๆเลยทีเดียว

ออไอ่ที่เห็นผมเชียร์ๆออกหน้าออกตาเนี่ย ผมไม่ได้ใช่รุ่นนี้นะ แต่มีโอกาสได้จับได้เล่น และได้ลองอะไรหลายๆอย่างแล้ว จึงมั่นใจที่จะบอกว่าคุ้มมากๆ
เครื่องที่ผมเล่นและได้ลองใช้งานมาไม่ต่ำกว่่า1อาทิตย์ มี S,S2,S3,Note,Note2,Tabรุ่นแรก,TabPlus,Tab2 7.0,Tab7.7,Samsung Y,Mini,G5(รู้จักกันไหม),pocket,Gnet
และเครื่องของตัวเอง OP1,Samsung Gplayer{S wifi},Motorola RAZR MAXX ตามนี้ครับ
แม้จะได้ทดลองเพียงส่วนน้อยแต่ก็มีตัวท็อปในหลายๆเครื่อง ดังนั้นไอโมบายIQ5ตัวนี้ไม่แพ้ตัวท็อปๆพวกนี้แน่นอนครับ^^
ghovanz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2013 20:05  

มารายงานความคืบหน้าหลังจากใช้ได้สักพักคับ บางครั้งเราก็ไม่ควรตื่นตกใจเกินไปจนมองว่าเครื่องไม่ดีอย่างนู้นอย่างนี้นะครับ ก่อนจะหาสาเหตุที่แน่ชัดเหมือนเรื่องของผมครับ

จากที่เคยโพสมาคราวที่แล้ว ใช้มาได้อีกไม่กี่วันมีปัญหาซะแล้วครับแบตชาร์จไม่เข้า
เลยมานั่งหาสาเหตุครับ ลองไปลองมา สายมันเหมือนขาดในครับต้องขยับดูถึงจะติดโอเคเอาเป็นว่าสายขาด วันรุ่งขึ้นเลยไปซื้อสายใหม่ครับ 60 บาทแุถวสีลมใกล้ที่ทำงาน เอามาชาร์จดู เสียบปุ๊บ ไฟรูปแบตวิ่งครับ ปกติเหมือนเดิมแต่รอ
ชั่วโมงนึงก็แล้วสองชั่วโมงก็แล้ว ทำไมแบต เปอร์เซ็นไม่ขึ้นเท่าเดิมแถมเครื่องร้อนอีก ลองปิดเครื่องถอดแบตใส่ใหม่ก็แล้วปิดไวไฟปิดเน็ต เปิดโหมดเครื่องบินก็แล้ว มันก็ไม่เข้า ตกเย็นเลยปิดเครื่องชาร์จ ตั้งแต่สามทุ่มถึงหกโมงเช้า คราวนี้เข้าครับแต่...ไม่เต็มได้แ่ค่60 กว่าเปอร์ จนปัญญาแล้วครับ คราวนี้ลองเข้าเว็บดู คิดว่าเครื่องมีปัญหาแน่ ต้องรอสิ้นเดือนถึงจะมีตังไปเข้าศูนย์
แต่ระหว่างนี้ก้หาอ่านในกูเกิลดูพวกที่มีปัญหาเหมือนกัน ยิ่งคิดหนักเลย ถามใครปรึกษาใครก็มีแต่คนด่าคนว่าๆเครื่องกากมั่ง บอกแล้วว่าอย่าใช้มั่ง ผมก็ยังใจดีสู้เสืออยู๋ครับว่าเครื่องมันไม่มีปัญหาแน่ สุดท้ายเลยไปลองลบพวกแอพเกม ดูครับ ลบไปเยอะมาก10กว่าเกมได้ ส่วนใหญ่ลบพวกเกมที่มันชอบให้อัพเตทเองดู ก็ช่วยได้นิดหน่อยครับ แสดงว่าพวกแอพพวกนี้ก็มีส่วนถ่วงไฟในแบตครับ ผมก็เลยคิดว่าบางที่คงลงแอพลงเกมมากไปเลยทะยอยลบไปประมาณ70เปอเซ็นของที่โหลดลงเครื่องดู กลับบ้านมาก้ยังไม่ดีขึ้นครับ เครียดถึงขนาดจะรื้อแบตมาเขวี้ยงเล่น
แต่สุดท้ายครับเหมือน สติมันทำให้เจอแสงสว่างครับ ไปค้นเจอสายของ เวลคัม แจ๊คเดียวกันเลยลองเสียบดู ไปอาบน้ำซักผ้ากินข้าวล้างจานเสร็จกลับมาดู ไม่น่าเชื่อ แบตขึ้นมาเกือบครึ่ง
เลยปล่อยชาร์จอยู่อย่างนั้นยันเช้า เอามาลองใช้งานก้ลดปกติเหมือนเดิม ครับ
สรุป ครับ 1.เครื่องไม่เสีย 2.สายไฟที่ซื้อไม่รับกับเครื่องเราโชคดีมีสายเวลคัม3.เสียดายเกมที่เล่นไว้หลายเกมต้องมาหาโหลดใหม่

พวกแอพไหนที่ไม่จำเป็นแนะนำว่าอย่าโหลดเลยครับหนักเครื่องป่าวๆเพราะบางที่มันชอบให้อัพเดทไรไม่รู้ทำให้เราใช้เน็ตโดยไม่จำเป็น แสงหน้าจอก็ปรับไม่ต้องสว่างมากเวลาใช้นานๆเพราะนอกจากจะทำให้เจ็บตาแล้วเครื่องมันจะร้อนเร็วแบตหมดไวด้วยครับ ในเครื่องมันจะมีโปรแกรมอะไรสักอย่างจำไม่ได้ใช้ปิดโปรแกรมที่ไม่ใช้งานแล้วช่วยได้เยอะครับ
อาจจะดูน่ารำคาญไปนิดกับที่ผมโพสนะครับ มีอะไรก้ติชมหรือถามกันมาได้ครับถ้าผมช่วยได้ก็ยินดีช่วยครับ ขอบคุณครับ Very Happy
[/b]
ifreedom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2013 20:31  

สายชาร์ตมีผลครับ ที่ร้านผมเขาใช้ Tab แล้วสายชาร์ตที่มากับตัวเครื่องพังครับ เลยไปหาซื้อสายตามร้านทั่วไปที่ไม่ใช่ของแท้มา
ทางร้านรับประกับปีนึงครับเหมือนจะดี แต่ผลปรากฏว่าอาการเดียวที่ท่านกล่าวมาเลย ชาร์ตไม่เข้า ชาร์ตไม่เต็ม แต่ทางนี้หนักกว่าครับ
สายชาร์ตร้อนจนพังเปลี่ยนสายมาแล้วไม่ต่ำกว่าสิบห้าสายสงสารร้านขายมากการันตีหนึ่งปีแค่หนึ่งอาทิตย์เปลี่ยนเป็นว่าเล่น
แต่พอซื้อสายแท้มาหมดปัญหาเลยครับชาร์ตเต็มตลอด

ด้านแอพกินแบตมีส่วนครับยกตัวอย่างบางแอพ เอาง่ายๆเลยพวกแอพเปลี่ยนรูปแบตหรือบอกว่าเหลือกี่เปอร์ในเครื่องนะแหละตัวดีเลย
สูบแบตมากครับแถมทำให้เครื่องหน่วงอีก ทุกวันนี้รอบตัวผมไม่มีใครลงแล้วปัญหาแบตหมดไวขึ้นลดลงนิดนึง ลองดูครับว่าหายไหม

ส่วนเกมส์บางเกมส์ที่ลงหรือเกมส์ใหญ่ๆบางเกมส์ ตราบใดที่เราลบแต่แอพแต่ไม่ได้เข้าไปลบดาต้าแล้วตัวเกมส์ยังคงอยู่นะครับแค่ลงแอพตัวเกมส์ใหม่เล่นต่อได้เลย
เช่น PES2012 ถ้าลบแต่เกมส์แล้วข้อมูลยังอยู่ครับ^^

แอพที่ใช้ปิดแอพที่ทำงานเองชื่อ Task Killer มั้งจำชื่อไม่ค่อยได้ไม่เคยใช้เลย มีอีกวิธีครับได้ผลมากวิธีที่มองข้ามกันไปส่วนใหญ่ลำบากหน่อยแต่ชัวร์
เข้า ตั้งค่า>แอปพิเคชั่น>เลือกแอพที่ต้องการจะปิดกดเข้าไปเลย>มองมุมซ้ายบนจะมีเขียนไว้ว่า "บังคับให้หยุด" หยุดสนิทเลยครับจนกว่าจะมาเปิดหรือปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่
ใช้กับแอพที่เราคิดว่าใช้ไม่บ่อยแต่คิดว่ามันชอบรันเองได้นะครับช่วยได้พอสมควรลองดูครับ
advanced_ats
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2013 18:57  

ไม่ทราบว่ามีเพื่อนคนไหนที่เคยใช้ i-mobile IQ5 แล้วบ้าง
เพราะจากที่ผมดู Spec. IQ5 ไม่สามารถบันทึกวีดิโอ(ภาพเคลื่อนไหว)ได้ ใช่หรือไม่?
ขอข้อมูลยืนยันด้วยครับ
ขอบคุณมาก
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2013 19:04  

ถ่ายวิดีโอได้สบายเลยน่ะ.แต่ขอติตรงที่กาดจอแรมน้อย เล่นเกมพวกMMORPGกะตุกมากๆถึงมากที่สุดแบบค้างไปนานเลยเกมแบบออนไลน์เจอกันได้แต่ถ้าพวกออนคนเดียวสบายเลย.เซงช่วงกะตุกนี่ละเกือบโทสัพพังขว้างหลายทีละ
nemo9996
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2013 19:04  

ถ่ายวิดีโอได้สบายเลยน่ะ.แต่ขอติตรงที่กาดจอแรมน้อย เล่นเกมพวกMMORPGกะตุกมากๆถึงมากที่สุดแบบค้างไปนานเลยเกมแบบออนไลน์เจอกันได้แต่ถ้าพวกออนคนเดียวสบายเลย.เซงช่วงกะตุกนี่ละเกือบโทสัพพังขว้างหลายทีละ
phone555
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2013 20:08  

ขอซื้อ 3,000-3,500 บาทนะครับ ใครขาย โปรดติดต่อ โทร.089-3823058
นัดที่ โลตัส + บิ๊กซี มหาชัย สมุทรสาคร สะดวกที่สุด Very Happy Very Happy Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: