Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แนะนำวิธีการใช้งาน 3 Special Layer ใหม่ บนแผนที่นำทาง Nostra Map

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 3635
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แนะนำวิธีการใช้งาน 3 Special Layer ใหม่ บนแผนที่นำทาง Nostra Map
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2012 09:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

อัพเดทข่าวสารสำหรับผู้ที่ใช้แอพพลิเคชั่นแผนที่นำทางบนมือถือ NOSTRA Map Thailand วันนี้ NOSTRA ได้เปิด 3 Special Layer ใหม่ในเดือนพฤษจิกายนนี้ ได้แก่

1. Loy Krathong Festival แนะนำสถานที่จัดงานลอยกระทงทั่วประเทศ

2. Bangkok Book Map แนะนำร้านหนังสือทั่วกรุงเทพฯ

3. Bangkok bike map แนะนำเส้นทางจักรยานสัญจร

เรามาดูหน้าตาของแผนที่กันนะค่ะว่าเราจะค้นหาสถานที่ลอยกระทงและร้านหนังสือหรือเส้นทางสัญจรด้วยจักรยานได้อย่างไร???

เมื่อเพื่อนๆเปิด App Nostra Map Thailand เข้ามาจะเจอแจ้งข่าวสาร Option ใหม่ที่ทาง Nostra Update เพิ่มเติมค่ะ เมื่ออ่านรายละเอียดเรียบร้อยแล้วให้เพื่อนๆกดยอมรับดังรูป

เมื่อกดยอมรับเรียบร้อยแล้วก็จะเข้าสู่หน้าแผนที่ค่ะ แล้วก็สามารถเข้าใช้ฟังก์ชั่นใหม่ได้ตามต้องการ

ต่อไปให้กดเข้าไปที่ ชั้นข้อมูล ดังรูป ต่อไปเรามาดูค่ะว่าถ้าเลือก ?เทศกาลลอยกระทง? แล้วจะเป็นอย่างไร

เมื่อเราเลือกฟังก์ชั่น ?เทศกาลลอยกระทง? เรียบร้อยแล้วเราจะจะสามารถทราบได้ว่ามีสถานที่ไหนบ้างที่จัดงานเทศกาลลอยกระทง

หากเพื่อนๆคนไหนต้องการหาร้านหนังสือที่ใกล้กับตำแหน่งของเพื่อนๆก็ให้เลือกที่ฟังชั่น ?กรุงเทพเมืองหนังสือ? ดังรูป เพียงเท่านี้เพื่อนๆก็จะพบกับร้านหนังสือที่ใกล้กับตำแหน่งของเพื่อนๆแล้วค่ะ

มาถึง Special Layer สุดท้าย คือ ?เส้นทางจักรยาน? ตอบรับทุกเส้นทางในการเดินทางสำหรับผู้ที่นิยมใช้จักรยานในการสัญจร

เรามาดูรายละเอียดของเส้นทางจักรยานกันค่ะ มี 3 สีตามระดับความปลอดภัยของเส้นทางการเดินทางด้วยจักรยาน

- สีเขียว ปลอดภัยสูงสุด เพราะเป็นเพียงทางคนเดิน

- สีเหลือง ความปลอดภัยรองลงมาเพราะเป็นถนนที่มีรถจักรยานยนต์วิ่งร่วมด้วย

- สีแดงอ่อน เป็นถนนที่มีรถยนต์ร่วมด้วย จึงปลอดภัยน้อยที่สุดค่ะ

เพื่อนๆคนไหนที่ยังไม่ได้ดาวน์โหลดแผนที่นำทาง Nostra Map Thailand สามารถดาวน์โหลดผ่าน App Store และ Play Store ได้เลยนะคะ และขอย้ำนะคะว่า "NOSTRA ออก Version ใหม่ 1.2.5 แล้ว ถ้าใครยังไม่อัปเดรดเป็น 1.2.5 จะไม่สามารถเห็น 3 Special Layer ใหม่ได้นะคะ หวังว่าเพื่อนๆคงจะได้สนุกกับการเดินทางของ 3 Special Layer ใหม่ในเดือนพฤษจิกายนนี้ เดินทางถูกที่ ถูกต่ำแหน่ง รวดเร็วทันใจ ไปกับ Nostra Map Thailand

ติดตามข่าวสารอัปเดรดได้ที่ http://www.nostramap.com/NostraMap/ หรือทางเฟสบุค http://www.facebook.com/NOSTRAMap
[/img]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: