Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เลิกใช้ Samsung ถาวร หลอกกันเรื่องประกัน 2 ปี (สิทธิ์พิเศษสำหรับ 1000 คนแรก)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 32995
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เลิกใช้ Samsung ถาวร หลอกกันเรื่องประกัน 2 ปี (สิทธิ์พิเศษสำหรับ 1000 คนแรก)
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2012 22:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเป็นลูกค้าที่ซื้อสินค้า Samsung มาหลายชิ้นแล้ว ตั้งแต่
Galaxy Spica
ทีวีที่บ้านก็ใช้ของ Samsung
ไมโครเวฟที่บ้านก็ Samsung
โทรศัพท์พี่สาวและแม่ผมก็ใช้ Samsung
จนมาถึงมือถือเครื่องล่าสุดของผมก็ใช้ Samsung Galaxy S2
แต่ผมบอกกับตัวเองแล้วต่อจากนี้จะไม่ใช้สินค้า Samsung อีกเลยสักชิ้นเลย เหตุก็เพราะมือถือตัวล่าสุดนี้แหละ

ผมซื้อ Samsung Galaxy S2 มาจากงาน Mobile Expo เมื่อปีที่แล้วช่วงกลางปี ที่ซื้อตอนนั้นก็เพราะโปรโมชั่นมันยั่วยวนอ่ะครับ ไม่ให้ยั่วยวนได้ไง ลองดูโปรโมชั่นที่ให้ใน 1000 คนแรกสิครับ

ผมก็เลยต่อคิวเป็น 1000 คนแรก กับ เครือข่าย TrueMove ครับ

ดังนั้นในตอนนี้ผมเลยเข้าใจว่าผมได้สิทธิ์ประกัน 2 ปีเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
แต่แล้วเรื่องก็เกิดขึ้น เพราะเมื่อใช้โทรศัพท์ไปเป็นเวลา 1 ปี เศษๆ อยู่ดีๆ กล้องก็ไม่ focus ถ่ายรูปแล้วก็เบอซะงั้น ผมเลยไปทางศูนย์บริการ Samsung ที่ฟอร์จูน เจ้าหน้าที่ก็เข้ามาบริการผม
เจ้าหน้าที่ : ?ไม่ทราบว่าสินค้าเป็นอะไรมาค่ะ?
ผม: ?คือกล้องมันไม่ focus อ่ะครับ?
เจ้าหน้าที่ก็ตรวจสอบ จากนั้นก็บอกว่า

เจ้าหน้าที่: ?เครื่องของคุณหมดประกันแล้วนะค่ะ ถ้าจะซ่อมก็ต้องจ่ายค่าบริการนะค่ะ?
ผม: ?อ้าวเครื่องผมซื้อ 1000 คนแรก ได้ประกัน 2 ปีไม่ใช่เหรอครับ?
เจ้าหน้าที่ : ? 1000 ท่านแรกได้ประกัน 2 ปีค่ะ แต่ต้องมีใบรับประกันที่ทางศูนย์ส่งให้ที่บ้านนะค่ะ?
ผม: ?อ้าว ผมไม่เห็นได้รับเลยครับ แล้วตอนซื้อก็ไม่เห็นเจ้าหน้าที่คนไหนบอกว่าต้องใช้เลย?
เจ้าหน้าที่: ?มันจำเป็นต้องใช้ค่ะ ถ้าไม่มีก็ต้องเสียเงินเพราะประกันหมดค่ะ?
ผม: ?โอเค งั้นเดี๋ยวผมตามเรื่องกับทาง Samsung ให้ส่งใบนี้ก่อน?
จากนั้นผมก็ตามเรื่องกับทาง call center ของทาง Samsung เป็นเวลา 2 อาทิตย์ จนได้ใบรับประกันมา (ผมเพิ่งได้รับใบประกันหลังจากใช้เครื่องไปแล้ว ปีกว่า)

จากนั้นผมก็กลับไปที่ Samsung ที่ฟอร์จูนอีกครั้ง เจ้าหน้าที่ก็แจ้งผมมาใหม่อีกครั้งว่าใบนี้ต้องใช้คู่กับ ?ใบเสร็จตอนซื้อเครื่อง? นะค่ะ ไม่งั้นก็ใช้ไม่ได้

ผมถามหน่อยเถอะครับ กี่ปีแล้วครับ ใครจะเก็บใบเสร็จไว้
ใบประกันก็เพิ่งให้ผม
ผมถามหน่อยเถอะครับ นี่กะจะไม่ให้ประกัน 2 ปีผมใช่ไหม !!

ผมบอกกับตัวเองแล้วครับ นี่คือสินค้า Samsung ชื้อสุดท้ายที่ผมจะซื้อ !!
ของแถม 2 อย่างในงาน Power Pack กับ Dock ก็ต้องทวงเป็นเวลา 6 เดือนกว่าจะได้มา
ประกันก็เล่นแง่กันแบบนี้
ถ้าไม่ตั้งใจจะให้โปรโมชั่นกับลูกค้า อย่าให้ตั้งแต่แรกเลยครับ ไม่ใช่หลอกลวงกันแบบนี้
ตอนโฆษณา ไม่เห็นบอกตรงไหนเลยต้องมีใบประกัน
ตอนโฆษณา ไม่เห็นบอกตรงไหนเลยว่าใบประกันต้องใช้คู่ใบเสร็จ

พอกันทีครับ จากวันนี้ Samsung บ๊ายบาย
Myung
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เลิกใช้ Samsung ถาวร หลอกกันเรื่องประกัน 2 ปี (สิทธิ์พิเศษสำหรับ 1000 คนแรก)
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2012 10:01  

เครื่อง lot นี้ขายตั้งแต่ ก.ค.2010 ประกันมันควรจะหมด ก.ค.2012 หรืออย่างมากก็ไม่เกิน ต.ค.2012
ทำไมถึงเพิ่งมาโพสตอนนี้
deazex
Year's Star

หัวข้อ : Re: เลิกใช้ Samsung ถาวร หลอกกันเรื่องประกัน 2 ปี (สิทธิ์พิเศษสำหรับ 1000 คนแรก)
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2012 23:45  

Myung ผู้เขียน:
เครื่อง lot นี้ขายตั้งแต่ ก.ค.2010 ประกันมันควรจะหมด ก.ค.2012 หรืออย่างมากก็ไม่เกิน ต.ค.2012
ทำไมถึงเพิ่งมาโพสตอนนี้

ดูที่รูปแรกนะครับ ขายครั้งแรกที่งาน mobile expo กลางปี 54 ครับ ดังนั้นประกัน 2 ปี ถึงปี 56 ครับ
MayDays
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2012 11:45  

เป็นผม จะเรียก ผจก.
เพราะเค้าทำอะไรได้มากกว่า พนง.
ระหว่างคุยจะบันทึกเสียงด้วย
ยิ่งถ้าบอกจะลงพันทิปนี้นะ กิกิกิ
denim
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2012 17:39  

เหมือนไม่ได้หลอกนะ แต่เป็นความหละหลวมของพนักงาน ทำให้เรื่องมันยุ่งเหยิงไปหมดมากกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: