Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยหน่อยครับ เรื่อง ซ่อม BB Curve 8520

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4523
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ เรื่อง ซ่อม BB Curve 8520
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2012 23:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่องผมเสีย คือ
1.ไวรัสกินเครื่อง
2.ด้านบนเครื่องที่เป็นพลาสติก ที่เขียนว่า Curve กำลังจะหลุด
3.แบตพัง

สามอาการนี้ผมจะซ่อมได้ไหมครับ แล้วซ่อมอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
NUTZII
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อยครับ เรื่อง ซ่อม BB Curve 8520
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2013 17:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

jassadakid ผู้เขียน:
เครื่องผมเสีย คือ
1.ไวรัสกินเครื่อง
2.ด้านบนเครื่องที่เป็นพลาสติก ที่เขียนว่า Curve กำลังจะหลุด
3.แบตพัง

สามอาการนี้ผมจะซ่อมได้ไหมครับ แล้วซ่อมอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ข้อที่1 อาจจะไม่ใช่ไวรัสครับ เพราะบีบี มันอ่านไวรัสไม่ออก ครับลองสเเกนเมมดูก่อน หรือไม่เครื่องอาจมีปัญหาครับ คุณอาจคิดมากไปเอง (บอกอาการมายิ่งดีครับ)
ข้อที่2 ผมกำลัง งงว่า 8520 ด้านบนเครื่องมันเป็นยางนะครับไม่ใช่พลาสติก (ถ้าเปลี่ยนประมาณ800 ครับ ผมเดาเอานะ เพราะเเถวนั้นมันจะมีตัวจับสัญาณอยู่ ถ้าเปลี่ยนไม่ดีอาจมีปัญหาเรื่องสัญญาณได้ครับ)
ข้อที่3 เเบตมันพังไปเลยเหรอครับ หาซื้อใหม่เลยครับ ราคาไม่เท่าไรหรอก
ทั้งหมดก็เกือบพันครับ หรือไม่ก็พันนิดๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: