Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 พรีวิว Samsung Galaxy S3 Mini ฟังก์ชั่นครบในราคาแค่ครึ่ง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 7794
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : พรีวิว Samsung Galaxy S3 Mini ฟังก์ชั่นครบในราคาแค่ครึ่ง
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2013 17:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

เปิดตัวไปเรียบร้อยแล้วสำหรับ Samsung Galaxy S3 Mini ดีไซน์หรูที่เหมือนกับ Galaxy S3 ทุกอย่างแต่ลดขนาดหน้าจอลงมาเหลือ 4 นิ้ว ขนาดกระทัดรัด ใครที่คิดว่า S3 ใหญ่เกินไป ลองดูรุ่นนี้ค่ะ ราคาเพียง 12,900 บาท ณ วันที่ 28 ม.ค. 56 Samsung ประกาศราคาใหม่เหลือเพียง 10,900 บาทเท่านั้น แต่ยังได้ใช้ฟังก์ชั่นเจ๋งๆ ครบ วันนี้เอาภาพตัวเครื่องจาก gsmarena มาให้ดูกันก่อน ส่วนรีวิวแบบละเอียดจะตามมาทีหลังค่า

สเปคของ Samsung Galaxy S3 Mini

จอกว้าง 4 นิ้ว ความละเอียด 480?800 Pixels จอแสดงผล Super AMOLED capacitive 16 ล้านสี
CPU NovaThor U8420 Dual-core Cortex-A9 ความเร็ว 1 GHz
RAM 1GB, หน่วยความจำภายใน 8 GB และสามารถเพิ่ม MicroSD card ได้ถึง 32GB
รองรับ 3G (HSDPA 14.4 Mbps, HSUPA 5.76 Mbps) ครบทุกเครือข่าย แยกขายเป็นเครื่อง 850/2100 MHz และ 900/2100 MHz
ระบบปฏิบัติการ Android 4.1 (Jelly Bean) พร้อม Nature UX
กล้อง 5 ล้านพิกเซล พร้อม LED Flash และฟีเจอร์น่าสนใจอีกมากมาย
ถ่ายวีดีโอที่ความละเอียด HD 720p กล้องหน้าความละเอียด VGA
รองรับ Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, dual-band, DLNA, Wi-Fi Direct, Wi-Fi hotspot
Bluetooth v 3.0, GPS; GLONASS และ NFC
แบตเตอรี่ 1500 mAh
ตัวเครื่องมีสีขาว, เทา และ La Fleur ลายดอกไม้สุดฮิตที่รอปล่อยในช่วงวาเลนไทน์
อ่านเอกสารได้และมี File Manager ติดตั้งมาให้

ดีไซนส่วนด้านหน้าก็เหมือนกับ Galaxy S3 ค่ะ ด้านบนก็เป็นกล้อง และติดกันคือเซนเซอร์ และหูฟังตามลำดับ ด้านล่างก็เป็นปุ่ม Home พร้อมซอฟท์คีย์ ปุ่มเมนูและก็ปุ่ม Back

ด้านบนก็เป็นช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม. และด้านล่างเป็นช่องเสียบ USB พอร์ต และใกล้ๆ กันคือรูไมโครโฟน ส่วนด้านหลังก็เป็นกล้อง 5 ล้านพิกเซลพร้อม LED Flash ค่ะ และข้างๆ กันก็คือลำโพงค่ะ

เมื่อเปิดฝาหลังก็จะเป็นแบบนี้ รุ่นนี้ใช้ซิมขนาดปกติเหมือนเดิมค่ะ แบตเตอรี่นั้นให้มา 1500mAh ก็น่าจะพอใช้ใน 1 วัน อยู่นะ

Samsung Galaxy S3 Mini มาพร้อมระบบปฏิบัติการตัวใหม่เลยค่ะ เป็น 4.1 Jelly Bean และครอบด้วย TouchWiz UI Nature UX ปรับแต่งได้หลากหลาย มีหน้า Home มาให้ Default ที่ 7 หน้าเพิ่ม-ลบได้ตามใจ ในส่วนของ Screen Lock ก็สามารถเลือกใช้ได้หลายแบบ ตามภาพด้านบนนะคะ

ฟังก์ชั่นใหม่สำหรับรุ่นนี้คือคุณสามารถกดหนดจังหวะการสั่นเตือนรายบุคคลได้ค่ะ อยู่ในเมนู Contact

ภาพถ่ายจากกล้องของตัวเครื่อง ความละเอียด 5 ล้านพิกเซล

ที่มาจาก : samsungparty
pencilbox
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: พรีวิว Samsung Galaxy S3 Mini ฟังก์ชั่นครบในราคาแค่ครึ่ง
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2013 23:21  

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
สเปคน่าสนใจมากเลยค่ะ น้องๆเอส3 ดีๆแต่ว่าราคาถูกกว่าเยอะมากกกกกกกกก ><
น่าซื้อมากๆเลย แต่ว่าเดี๋ยวขอลองไปเล่นในงาน Mobile Expo ดูก่อนนะคะ
อยากลองเทสบอดี้จริงๆ ^^
Zeref
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: พรีวิว Samsung Galaxy S3 Mini ฟังก์ชั่นครบในราคาแค่ครึ่ง
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2013 13:33  

เป็นตัวที่น่าสนใจมากเลยครับ ดูราคาแล้วก็โอเคเลยทีเดียว
ถ้าลองไปเล่นแล้วถูกใจก็คงได้จับจองเจ้าตัวนี้มาใช้แน่นอนครับ
ขอบคุณสำหรีบรีวิวดีๆครับผม ^^
Kesquarettwo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2013 16:04  

ขอบคุณค่ะ สำหรับรีวิวดีๆ
แฝดน้องเอสสาม ในราคาที่ถูกกว่า
น่าซื้อมากค่ะ
ต้องลองไปเดินดู ที่งานTME ซะแล้ว Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: