Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้ itunes giftcard ฟรี เข้ามา!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 17216
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากได้ itunes giftcard ฟรี เข้ามา!
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2013 02:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้ผมมีแอพมาแนะนำครับเพื่อน
แอพ Juno Wallet แอพสะสมแต้ม เพื่อนำแลก iTunes Gift Card ไปใช้ เพื่อซื้อ แอพ หรือ เกม บน App Store (เฉพาะ US Apple ID) แบบถูกลิขสิทธิ์ไปใช้ฟรี ๆ แต่สักพักใหญ่ ๆ แล้ว Juno Wallet แอพถูกนำออกไปจาก App Store เพื่อปรับปรุง ดังนั้นแอพที่สะสมแต้มที่ใช้แทนกันได้ตอนนี้ก็คือ ?Bamboo Wallet? ซึ่งมีการใช้งาน คล้ายกับ Juno Wallet นั่นเอง จึงแนะนำให้ใช้ Bamboo Wallet แทน Juno Wallet
สำหรับผู้ใช้ใหม่ ที่ยังไม่ใช้ Bamboo Wallet และ Juno Wallet 2 แอพนี้ เป็นแอพแนะนำ แอพพลิเคชัน และเกม (ส่วนใหญ่แจกฟรี) ที่ทางแอพจะให้คะแนนสะสมกับเรา โดยได้รับเงินมาจากสปอนเซอร์ ที่ต้องการโปรโมท แอพ และเกมของตนให้เป็นที่สนใจ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นเกมดังๆ ที่เล่นสนุกอยู่แล้ว จากค่ายเกมดัง ซึ่งนอกจากการสะสมด้วยการดาวน์โหลดแอพ แล้วทดลองเปิดใช้งานแล้ว ยังสามารถแนะนำบอกต่อเพื่อน เพื่อเพิ่มคะแนนสะสมให้ได้รวดเร็วขึ้น โดย Bamboo Wallet รองรับการแนะนำถึง 3 ขึ้น ซึ่งแปลว่ายิ่งแนะนำมาก เราก็ยิ่งได้คะแนนสะสมไวขึ้นนั่นเอง
วันนี้ก็จะมาแนะนำวิธีการสมัคร Bamboo Wallet สำหรับผู้ยังไม่เคยสมัครกันเลย นอกจากนั้น ยังแนะนำข้อมูลเบื้องต้นของ Bamboo / Juno Wallet โดยรวมให้ด้วย (ด้านล่าง)

Download Bamboo Wallet http://itunes.apple.com/app/bamboo-wallet/id492663955?mt=8
เราสามารถ สะสมแต้ม เช็คได้จาก JunoCredits History โดยจะมีคะแนนสะสมได้หลายทาง เช่น การทำตามข้อกำหนด เช่นโหลดเกม แอพ สปอนเซอร์, แนะนำเพื่อน ได้ถึง 3 ระดับ (สมัย Juno Wallet ได้แค่ 2 ระดับ)

สะสมแต้ม ได้ตามต้องการแล้ว ก็สมารถแลก Giftcard ต่างๆ ได้เลย ซึ่งแนะนำว่า แลก iTunes Gift Card ไว้ใช้ซื้อแอพ หรือเกม ง่ายและดีที่สุด สำหรับการโหลดแอพสปอนเซอร์ทั่วไป จะได้ $0.16 ซึ่งจะเปลี่ยนไปตามสปอนเซอร์ และตัวแอพ หรือวิธีการสะสมแต้ม ของเพียงสะสมให้ตามราคา Gift Card ก็สามารถแลกมาได้เลยฟรี

วิธีการสมัคร Bamboo Wallet

1.วิธีการสมัคร Bamboo Wallet มี 2 ทางเลือก นั่นคือ การสมัครด้วย Facebook หรือ สมัครด้วยอีเมลโดยตรงภายในแอพ ถ้าต้องการสมัครด้วย facebook ก็เลือกที่ ?Sign in with Facebook? ส่วน ถ้าใครต้องการสมัครตรง ก็เลือกที่ ?Sign up?

2. ในกรณี เลือกสมัครด้วย Facebook ให้กดปุ่ม ?Allow? เพื่ออนุญาต

3. ถ้าสมัครตรงกับ JunoWallet Account ก็ใส่ อีเมล และรหัสผ่าน

4. ใส่ข้อมูลของเราลงไปดังนี้
First Name : ชื่อ
Last Name : นามสกุล
Email : อีเมลของเรา
Zip Code : รหัสไปรษณีย์ (เว้นไว้ก็ได้)
Birthday : วันเดือนปีเกิด

5. ถ้าเราใส่ข้อมูลไม่ครบ Bamboo Wallet จะแจ้งเตือนว่า ?Incomplete Data? แต่ไม่เป็นไร เราสามารถใส่เพิ่มภายหลังได้ ให้กด ?Continue?

6. เราสามารถเชื่อมต่อกับ facebook, twitter เข้ากับ Bamboo Wallet ได้ เพื่อช่วยในการโปรโมทได้ง่ายขึ้น ใส่เสร็จกด ?Next?

7. กด ?OK? สำหรับการเข้าถึงตำแหน่งพิกัดของเรา

8. ตรง Earn Gifts นี้ให้ใส่ SP1795530 ถ้าไม่ใส่ จะไม่ได้ คะแนนพิเศษ $0.25 bonus เสร็จแล้วกด ?Submit?

9. Bamboo Wallet จะแจ้งรหัสแนะนำ (Invite code) ให้เรา ไปบอกต่อเพื่อน เวลาเขาสมัคร ก็แจ้งรหัสนี้ ให้เขาใส่ ตามข้อ 8

10. กด ?Accept? ยอมรับข้อตกลง

11. เป็นอันเสร็จเรียบร้อย เราสามารถเริ่มสะสมแต้ม ได้ทันที โดยการดาวน์โหลดแอพ หรือแนะนำเพื่อนต่อ ซึ่งจะแนะนำรายละเอียดต่อไป

รู้จักกับ Bamboo Wallet / Juno Wallet
เมื่อ Credit ครบแล้ว (ขั้นต่ำ $10) ก็สามารถมาแลก Giftcard ได้เลย

ที่ Earn Gifts ไว้เช็คคะแนนสะสม ว่าตอนนี้มีเท่าไหร่แล้ว กดที่ลูกศรวน เพื่อเรียกข้อมูลล่าสุด

เข้าไปรับ invite code ส่วนตัวของเราเพื่อ บอกต่อเพื่อน ซึ่งเพื่อนและเราจะได้คะแนน bonus พิเศษ ($0.25 / $0.50) ยิ่งแนะนำมาก ก็ยิ่งได้คะแนนเร็วขึ้นนั่นเอง

Rewards per task : คือการสะสมแต้มตามแต่ สปอนเซอร์ ซึ่งจะให้คะแนนสะสมไม่เท่ากัน แต่ยังไงก็ตาม โหลดและเปิดใช้ให้เยอะๆ ไว้ก่อน ก็จะได้คะแนนเร็วที่สุด

Rewards per Video : ดูวีดีโอแนะนำแอพ หรือเกม ไม่ต้องโหลด หรือเปิดใช้ แอพ แค่ดูวีดีโอเฉย ๆ ก็ได้คะแนนแล้ว แต่ไม่เยอะมาก

Rewards Per Fan : ไปคลิก like แฟนเพจของสปอนเซอร์แลกคะแนน

เมื่อสะสมแต้มได้ตามต้องการก็มาที่ Go Shop เพื่อแลก Gift Card ตามเครดิตที่มี

เอาไปใช้กันเลยครับ คุ้มค่ามาก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: