Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Android มีแอพวัดอุณหภูมิเครื่องไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 36433
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Android มีแอพวัดอุณหภูมิเครื่องไหมครับ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2013 20:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

Android มีแอพวัดอุณหภูมิเครื่องได้ไหมครับ สามารถทำได้รึเปล่่า เจอแต่ีพวกแอพที่ใช้วัดอุณหภูมิอากาศครับ
ปล. ผมใช้ S4 น่ะครับ
pencilbox
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Android มีแอพวัดอุณหภูมิเครื่องไหมครับ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2013 22:44  

เหมือนจะเคยเห็นแต่ไม่แน่ใจว่าแอนดรอยหรือโอเอส รอฟังคำตอบด้วยคนค่ะ
tofuture
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Android มีแอพวัดอุณหภูมิเครื่องไหมครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2013 16:42  

มารอด้วยคนครับ เป็นคำถามที่ดีมาก
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2013 18:26  

เห็นใน Z มีตัวควบคุมความร้อนเกิน รันในแบคกราวน์ แสดงว่ามันน่าจะมีตัววัดอุณหภูมิด้วย ถ้างั้นก็น่าจะมีคนทำแอพมาวัดอุณหภูมิได้

อาจจะได้เฉพาะมือถือบางตัวมั้งนะ ไม่ใช่ว่าทุกตัวจะวัดได้หมด เพราะมันต้องมีตัวเซนเซอร์ตรวจวัดความร้อนในมือถือ ถ้าไม่มี มันก็ไม่รู้จะวัดยังไง จริงไหมล่ะ...
nemo9996
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2013 07:19  

ชื่อแอพ cool tool งัย ที่วัดอุนหภูมิในเครื่อง ความเรวสันยานทั้งเนตและเครือข่าย ระดับแบตและเกือบทุกอย่าง ครบครันทีเดียว ลองดูคับ เพราะกำลังใช้แอพตัวนี้อยู่ เราสามารถดูส่วนต่างๆระหว่างที่เล่นแอพอื่นได้เพราะมันจะโชว์ตลอดไม่ว่าเรากำลังใช้แอพตัวไหน ถือว่าดีเยี่ยม
Americano
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2013 20:28  

ผมลองโหลด cool tool มาใช้อะครับ ก็ดีนะครับ ใช้กับ S4 เหมือนกัน
วัดสัญญานเน็ตได้ด้วย เหมือนกับวัดได้หลายอย่างเกี่ยวกับสถานะเครื่องอะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: