Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 [Gadget Review] Yoobao Magic Cube II ความจุ 7800 mAh

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 0 / เข้าชม: 2777
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [Gadget Review] Yoobao Magic Cube II ความจุ 7800 mAh
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2013 01:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

YOOBAO MAGIC CUBE II ความจุ 7800 mAh
High Capacity Power Bank

วันนี้กลับมาพบกันอีกครั้งนะครับ กับการรีวิวแบตเตอรี่สำรองตัวใหม่จาก Yoobao โดยตัวที่จะมารีวิวให้เพื่อนๆทุกคนได้ชมกัน คือ รุ่นใหม่ Yoobao Magic Cube II YB-639 ความจุ 7800 mAh เห็นเค้าว่ากันว่า เป็นตัวที่มีความจุมาก แต่มาในขนาดที่กระทัดรัด เรามาลองดูกันดีกว่าครับ ว่าข้างในมีอะไรกันบ้าง ไปดูกันเลย Very Happy Very Happy :mrgreen: :mrgreen:

วิธีการเช็คของแท้ครับ คือขูดที่โลหะสีเงิน แล้วนำไปเช็คของแท้ที่ http://www.yoobao.com/en ครับ

**อันนี้เป็นสติกเกอร์รับประกัน 1 ปีเต็มครับ แต่ละบริษัทไม่เหมือนกันครับ ผมได้มาจาก intowntech เลยมีลักษณะเป็นแบบนี้ครับ ต้องเก็บกล่องไว้ด้วยนะครับ เอาไว้ยืนยัน เวลาเข้าศูนย์เคลมครับ

ภายในกล่องนะครับ แบ่งส่วนอย่างชัดเจน เรามาเจาะกันที่ละส่วนดีกว่าครับ Shocked

ทางฝั่งขวาของตัวกล่องจะเป็นพวกอุปกรณ์ คู่มือครับ โดยก็จะมีสาย micro usb , หัวเปลี่ยนต่างๆ สำหรับมือถือหลายรุ่นครับ , คู่มือการใช้งาน

ต่อมา ก็มาถึงตัวเครื่องแล้ว เย่ !!! โดยตัวเครื่อง มาในรูปแบบสีเงินครับ มีตรา Yoobao อยู่ตรงกลาง สวยหรูมากครับ ขนาดกะทัดรัดดี จับถนัดมือครับ

โดยรุ่นนี้จะมีพอร์ทเดียวนะครับ คือสามารถชาร์จได้แค่รูเดียว และ อีกด้านหนึ่งเป็นรูชาร์จ เวลาจะชาร์จเก็บแบตเตอรี่เข้าไปในตัวเครื่องครับ และ มาพร้อมกับไฟฉายที่วิธีใช้ คือกด ปุ่ม power ค้างครับ ก็จะสามารถใช้ได้เลย

เวลาที่เราใช้งานก็เสียบตัวเครื่องมือถือเข้ากับแบตเตอรี่สำรองได้เลยครับ ไฟก็จะขึ้นสีฟ้า โดยแถบยาวๆที่เห็น ไว้บอกสถานะครับ ว่าแบตเตอรี่เหลือเท่าไหร่

สรุปภาพรวมการใช้งาน

หลังจากลองกับมือถือของตัวเอง ก็ใช้ได้ปกติครับ จับถนัดมือด้วย ไม่มีปัญหาอะไร เสียบปุ๊บ ไฟก็เข้าเครื่องปั๊บ และชาร์จได้เลยครับ เพราะในตัวแบตเตอรี่มีการชาร์จมาเรียบร้อยแล้วครับ จึงไม่จำเป็นต้องชาร์จอีกรอบ โดยราคาอยู่ที่ประมาณ 1,390 บาทครับ ราคาอยู่ในระดับที่โอเค เมื่อเทียบกับคุณภาพครับ ขออภัยเหมือนเดิม หากไฟล์ภาพไม่ชัด มันแก้ไม่หายจริงๆครับ กล้องยังไม่ได้คืนเลย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ขอบคุณตัวอย่างจาก intowntech ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: