Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้มือถือราคาไม่เกิน 1 หมื่น คุณภาพดีๆค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4865
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากได้มือถือราคาไม่เกิน 1 หมื่น คุณภาพดีๆค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2014 18:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอาเครื่องทนๆหน่อยค่ะ ลื่นๆ อุปกรณ์ตกแต่งเยอะๆ

ถ้าผ่อนถูกๆด้วยก็ดีค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย dreamlover เมื่อวันที่ 02 Mar 2014 11:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
lissa
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากได้มือถือราคาไม่เกิน 1 หมื่น คุณภาพดี ฟังก์ชั่นครบ ค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2014 13:56  

ที่เห็นใช้ง่ายๆก็ iphone อ่ะคะ แต่ถ้ารุ่นใหม่ๆ เกิน 2 หมื่นแน่นอน

ถ้าไม่ซีเรียสอะไรลองดูตัว iphone 4s ไหมคะ เห็นของ ais ลดราคาอยู่

เหลือ9พันกว่าบาทเอง ผ่อนได้ด้วย
sunsaboo
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้มือถือราคาไม่เกิน 1 หมื่น คุณภาพดี ฟังก์ชั่นครบ ค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2014 15:44  

Acer Cloud s500 ถ้ายังหาซื้อได้นะ สเปคคุ้มค่ากับราคาเลยครับ เพิ่งสั่งซื้อทางเน็ตมาแพงมากๆ (9900)ตอนมันลดราคาเหลือ 4900 ผมไม่รู้เรื่อง เลยซื้อแพงกว่า 555+

ข้อเสียหลักๆ รุ่นนี้คือ แบตไม่อึด ข้อดีก็รูปทรงสวยมั่งพอดีผมไม่ชอบทรงเหลี่ยมๆ ไม่งันเอารุ่นด้านล่างไปแล้ว เรื่อง 3G ผมไม่ค่อยรู้มาก แต่มันรองรับแต่ของ AIS มั่งครับ ผมไม่แน่ใจ
ใส่ได้แค่ซิมเดียว

ข้อดี ตัวโทรศัพท์รองรับ MHL แค่หาซื้อสายต่อในเน็ต จะสายแปลงรึสายอะไรก็ว่ากันไป ก็สามารถต่อโทรศัพท์เข้ากับ TV ที่มีพอร์ต HDMI ได้เลย
(ถ้าทีวีไม่ลองรับสัญญาน MHL ก็หาสายแปลงเป็น HDMI เฉยๆ ก็ใช้ได้ครับ) จะเล่นเกมส์รึทำอะไรจอใหญ่สะใจดี CPU ถึงจะแค่ Dual core แต่แรงกว่า Quad core บางตัวด้วยครับ

อีกรุ่นหนึ่งที่หน้าสน Acer Liquid S1
สเปคแรงกว่ารุ่นข้างบน แบตอึดกว่ารุ่นด้านบน ที่เหลือผมไม่รู้ลึกครับ เพราะผมใช้รุ่นด้านบนอยู่ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: