Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ได้มาแล้วไอโฟน จากเวปบิดสินค้า ขออวดหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 14 / เข้าชม: 5978
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ได้มาแล้วไอโฟน จากเวปบิดสินค้า ขออวดหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2014 11:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

เนื่องจากขอโม้สักนิดนะครับ ไอโฟนตัวนี้ผมได้มาจากการบิดชนะประมูลในเวปนึงซึ่งตอนแรกผมก็กล้าๆกลัวๆ แต่ในที่สุดผมก็ได้มันมาไว้ในครอบครองครับผม[url]

www.chikapowwow.com/th [/url]เป็นเว็บบิดสินค้าเว็บหนึ่งที่สินค้าน่าสนใจดี เป็นพวกสมาร์ทโฟน โน้ตบุค หูฟังอะไรพวกนี้ครับ ถ้าเพื่อนๆคนไหนชอบแนวนี้ก็ลองแวะเข้าไปดูนะครับ แต่กว่าจะได้มาก็ไม่ง่าย ผมอาศัยการซื้อชิก้า(เหรียญประมูล) ไว้เยอะๆก่อนครับ แล้วก็หาจังหวะเทหมดหน้าตักไปเลย ในเวลาที่เหมาะสมนะครับ โดยในระบบของเวปเค้ามีระบบออโต้บิด (Robot Pow) ตั้งเวลาได้ครับ ไม่ต้องไปนั่งเฝ้าเฝ้ากดครับ และผมก็ได้มาครอบครองจริงๆ 5555+ ในราคาที่รวมๆแล้วประมาณแปดพันกว่าบาท (ค่าชิก้า + ราคาที่ชนะประมูล) นับว่าผมโชคดีจริงๆ มีอีเมลส่งเข้ามาบอกว่าผมชนะประมูลให้ชำระเงินค่าปิดประมูลและค่าจัดส่ง มีอีเมลส่งเข้ามาบอกว่าผมชนะประมูลให้ชำระเงินค่าปิดประมูลและค่าจัดส่ง แล้วจะจัดส่งของให้ภายใน 14 วัน ผมเลือกชำระผ่านบัตรเครดิตเพราะว่าง่ายและเร็วกว่าไปเคาน์เตอร์เซอร์วิส แล้วหลังจากนั้นประมาณอาทิตย์นึงของก็มาถึงบ้านในสภาพดีไม่บุบไม่พัง ของใหม่ของแท้แกะกล่อง โดยรวมแล้วผมชอบเว็บนี้นะ ถ้าประมูลชนะก็จะคุ้มมากเพราะได้ของแน่นอนแล้วก็สนุกด้วย เหมาะสำหรับคนชอบสินค้าไอทีหรือพวกที่ชอบเปลี่ยนมือถือบ่อยๆ เลยล่ะครับ

Anda123
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ได้มาแล้วไอโฟน จากเวปบิดสินค้า ขออวดหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2014 11:39  

Very Happy Very Happy Very Happy ได้จริงเหรอเนี้ย ดีจังค่ะ ประมูลกับเวปนี้เหมือนกันค่ะ แต่โชคดีจังค่ะ ได้ไอโฟนเสียด้วย
noppadol2014
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
หัวข้อ : Re: ได้มาแล้วไอโฟน จากเวปบิดสินค้า ขออวดหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 10:43  

ขอบคุณครับที่มาแชร์ ผมว่าการประมูลสินค้าออนไลน์นี่เราต้องดูด้วยว่าของเราที่อยากได้นั่นหายากจนถึงต้องลงมาประมูลไหม หรือคุณอาจมีความสุขกับการได้ประมูลสินค้า เพราะถ้าคุณชนะ คุณก็อาจได้ของดีราคาถูกเลยนะครับ

Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz
palmirus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 10:50  

Surprised Surprised เวปนี้เวปไทยหรือเวปนอกครับ ถ้าเป็นเวปไทยก็ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องภาษาเลย

พอดีผมอ่อนภาษาอังกฤษครับ Sad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 10:55  

เท่าที่ผมหาข้อมูลมามี FB ด้วยนะ

https://www.facebook.com/ChikaPowWowTH

Very Happy Very Happy Very Happy เข้าไปอ่านใน Facebook เป็นภาษาไทยครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นสาขามาจากเวปประมูลของเมืองนอกหรือเปล่าครับ

แต่ส่วนตัวผมที่เข้าไปอ่านใน FB ของเวปนี้ ยังมีปัญหาเรื่องการสั่งเหรียญประมูล (ชิก้า) ที่เอาไว้ใช้ประมูลครับ แต่ความมั่นใจว่าชนะแล้วได้สินค้าน่าจะมีแน่นอน
เพราะเปิดเวปและมีการยืนยันที่ตั้งบริษัทขนาดนี้ คงไม่น่าโกงหรอกครับ

แต่ยังไงลองศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมกันนะครับ ใครใคร่บิดก็บิดกันครับผม
palmirus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 10:57  

noppadol2014 ผู้เขียน:
เท่าที่ผมหาข้อมูลมามี FB ด้วยนะ

https://www.facebook.com/ChikaPowWowTH

Very Happy Very Happy Very Happy เข้าไปอ่านใน Facebook เป็นภาษาไทยครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นสาขามาจากเวปประมูลของเมืองนอกหรือเปล่าครับ

แต่ส่วนตัวผมที่เข้าไปอ่านใน FB ของเวปนี้ ยังมีปัญหาเรื่องการสั่งเหรียญประมูล (ชิก้า) ที่เอาไว้ใช้ประมูลครับ แต่ความมั่นใจว่าชนะแล้วได้สินค้าน่าจะมีแน่นอน
เพราะเปิดเวปและมีการยืนยันที่ตั้งบริษัทขนาดนี้ คงไม่น่าโกงหรอกครับ

แต่ยังไงลองศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมกันนะครับ ใครใคร่บิดก็บิดกันครับผม

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล
Anda123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 11:03  

มายืนยัน นอนยันให้อีกสักนิดค่ะ พอดีเราก็ประมูลเวปนี้อยู่เหมือนกัน ความสนุกของการประมูลก็คือการบริหารชิก้าในการประมูลและการเข้าประมูลแบบถูกที่ถูกจังหวะค่ะ (จำมาจากคนอื่นเค้าพูดกัน) Laughing Laughing

ส่วนความน่าเชื่อถือนี้เราขอการันตีเลยว่า เวปนี้ไม่โกง แม้เราจะยังไม่เคยชนะการประมูลแต่จากที่มีเฟซของเวป มีแอดมินมาตอบคำถาม และวิธีการเล่น และมีคนเข้ามาสอบถามและเข้ามาประมูล ความเชื่อถือก็มากขึ้นแล้วละ

ส่วนตัวเราคิดว่าการประมูลอยู่ที่ฝีมือและโชคน่ะ มันคือการซื้อขายสินค้าอีกแบบนึง ที่เราอาจจะได้ของดีราคาถูก หรือไม่ก็อาจแพ้เสียเงินไป เราว่ามันต้องแลกกัน แต่ก็วิน-วินน่ะ

ป.ล. ทุกอย่างที่พิมพ์เป็นความเห็นส่วนตัวค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 11:18  

คุณ Anda ยืนยันขนาดนี้ ผมก็ต้องลองเข้าไปประมูลบ้างแล้วครับ แต่ผมชอบประโยคที่คุณ Anda บอกนะ ว่าเข้าประมูลแบบถูกจังหวะ แต่ถ้าจังหวะประมูลเป็นช่วงเที่ยงคืนจะทำยังไงน้าาา

ผมเป็นคนเข้านอนเร็วซะด้วยสิ อิอิอิ แบบนี้ต้องนั่งรอประมูลก็ง่วงแย่เลยครับ Wink Wink
Anda123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 11:24  

ขอบคุณค่ะ ประมูลแบบถูกจังหวะ ถ้าจังหวะไหนเราต้องมีภารกิจอื่นๆแต่เราอยากประมูล อยากได้ของชิ้นนั้นจริงๆ เค้ามีระบบตั้งเวลาการประมูลค่ะ เรียกว่า Robot Pow ค่ะ
javascript:emoticon('Arrow')
เอาวิธีการใช้มาให้ดูเลย http://www.chikapowwow.com/th/?cmd=page&id=robotpowth

Very Happy Very Happy Very Happy

[img][/img]
Anda123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 11:25  

Anda123 ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ ประมูลแบบถูกจังหวะ ถ้าจังหวะไหนเราต้องมีภารกิจอื่นๆแต่เราอยากประมูล อยากได้ของชิ้นนั้นจริงๆ เค้ามีระบบตั้งเวลาการประมูลค่ะ เรียกว่า Robot Pow ค่ะ
javascript:emoticon('Arrow')
เอาวิธีการใช้มาให้ดูเลย http://www.chikapowwow.com/th/?cmd=page&id=robotpowth

Very Happy Very Happy Very Happy

[img][/img]
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 11:31  

Surprised Surprised มีระบบการตั้งเวลาแบบนี้ผมก็หายง่วง เอ๊ย หายห่วงแล้วครับ พอดีผมตามไปดูในเวป

www.chikapowwow.com/th นะครับ เค้ามีคู่มือสำหรับมือใหม่

http://www.chikapowwow.com/th/?cmd=page&id=beginnerth

อย่างผมและคุณ Palmirus และมีคู่มือสำหรับมือโปรอย่างคุณ Anda ด้วยนะครับ

http://www.chikapowwow.com/th/?cmd=page&id=advancedth

แบบนี้ก็ประมูลสนุกกันเลยทีเดียวเชียว Rolling Eyes Rolling Eyes
palmirus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 11:33  

เผลอจากหน้าจอแป๊ปเดียว คุณสองคนคุยกันจนผมต้องมาอ่านย้อนหลังเลยครับ Laughing Laughing
palmirus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 11:35  

ผมไปกด Like เพจแล้วนะ เผื่อมีปัญหาอะไรในการประมูลก็จะได้ปรึกษาเพื่อนๆ ในเพจนั้นได้

รอบคอบจริงๆผมเนี้ย Very Happy
Puppypapaya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2014 11:45  

Surprised Surprised โอ๊ะ!!! คู่แข่งการประมูลมาแล้ว ยินดีต้อนรับครับ Laughing Laughing
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2014 14:44  

Puppypapaya ผู้เขียน:
Surprised Surprised โอ๊ะ!!! คู่แข่งการประมูลมาแล้ว ยินดีต้อนรับครับ Laughing Laughing

ไอพีเดียวกัน ตั้งแต่แรกเลย ตอบกันเองหรือครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: