Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เครื่องค้างละชาร์จไม่เข้า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 28121
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เครื่องค้างละชาร์จไม่เข้า
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2014 11:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อวาน...คือเล่นมือถืออยู่เฉยๆ สักพักเครื่องค้าง กดไม่ได้ แบตเหลือมากกว่า20เปอร์เซนต์ เลยถอดแบตละ ใส่แบตเข้าไปใหม่ เปิดไม่ติด เอาไปชาร์จก็เหมือนไฟไม่เข้า ชาร์จไปประมาณ2ชั่วโมงก็ไม่เข้า ไม่มีแบตเลย ก่อนนอนเลยถอดแบตออกจากเครื่อง วางไว้คนละที่

วันนี้...ใส่แบตเข้าไปในเครื่อง ลองชาร์จไปครึ่งวันก็ไม่เข้า เครื่องแบบเย็นอ่ะค่ะ เหมือนไม่มีไฟเข้าไปเลย

อยากทราบว่ามันเป็นอะไรอ่ะคะ อาการอย่างนี้หมายความว่ายังไง?ใครพอจะทราบหรือเคยเป็นแบบนี้รบกวนช่วยด้วยนะคะ :'(

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Very Happy
samartop
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เครื่องค้างละชาร์จไม่เข้า
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2015 22:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลองหาที่ชาดแบบหนีบมาลองดุก่อนครับ หนีบไปสัก20นาทีละใส่เครื่องเปิดดุครับ ถ้าไม่ได้อีกกะ เข้าศูนย์ถ้ายังไม่หมดประกัน ถ้าหมดแล้ว กะ หาขายเลยครับซื้อใหม่ เปลี่ยนบอดไม่คุ้ม (ถ้าจะขาย0955630021) ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: