Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีกล้องมือถือรุ่นไหนถ่ายพวกไฟกลางคืนแจ่มๆ หรือถ่ายในผับเจ๋งๆ บ้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 12927
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีกล้องมือถือรุ่นไหนถ่ายพวกไฟกลางคืนแจ่มๆ หรือถ่ายในผับเจ๋งๆ บ้าง
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2015 11:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

จะซื้อมือถือใหม่ครับ เครื่องนี้แบตบวม บวกกับกล้องมือถือที่ผมใช้อยู่ถ่ายกลางวันมันก็สวยมากนะ แต่งvsco ลงไอจี เฟซ สบาย ดูในคอมภาพก็ยังโอเค แต่พอถ่ายกลางคืน หรือที่แสงน้อยๆ อย่างในผับ ร้านเหล้า มันไม่ค่อยโออะ มีรุ่นไหนที่ถ่ายสวยๆบ้างไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะ
ขอบคุณครับ
saha123
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีกล้องมือถือรุ่นไหนถ่ายพวกไฟกลางคืนแจ่มๆ หรือถ่ายในผับเจ๋งๆ บ้าง
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2015 11:07  

Surprised ถ้าถ่ายตอนกลางคืนสวยๆ เคยเห็นเพื่อนใช้ Huawei P8 นะ เพราะเวลาไปเที่ยวกลางคืน
จะใช้กล้องนี้ถ่ายตลอดเลย ภาพจะเป็นแนวแบบแสงๆเส้นๆ ได้ คมชัดดีด้วยเลยแหละครับ
ลองดูในเว็ปนี้ก็ได้มันมีตัวอย่างภาพอยู่นะ
http://www.huaweip8thai.com
milnasshop
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีกล้องมือถือรุ่นไหนถ่ายพวกไฟกลางคืนแจ่มๆ หรือถ่ายในผับเจ๋งๆ บ้าง
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2015 09:43  

แนะนำครับ Coolpad F2 FHD ถ่ายภาพแสงน้อยได้ดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: