Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Orange SPV Smartphone *VS* AIS SPVx Smartphone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 29 / เข้าชม: 11895
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Orange SPV Smartphone *VS* AIS SPVx Smartphone
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 19:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Orange SPV Smartphone VS AIS SPVx Smartphone อันไหนดีกว่ากันครับ ต่างกันอย่างไรบ้างครับ อันไหนแพงกว่ากันครับ เกมส์ต่างกันไหม ถ้าเป็นคุณจะเลือกอันไหน ช่วยตอบหน่อยครับทุกคน
ummm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : AIS ????????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 19:26  

AIS น่าจะดีกว่านะ ต้องรอดูไปก่อนนะ
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : spv
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 19:47  

spv กับ spv x ต่างกันแค่......
1. design
2. spv x ใช้ navi key แบบ joystick
3. จอของ spv x ดีกว่านิดหน่อย... (TFT 65 K)
ส่วนที่เหลือเหมือนกันคับ mainbord ก็ตัวเดียวกัน ความเร็ว 120 mghz เท่ากันคับ
อุปกรณ์เสริมใช้ร่วมกันได้... บางชิ้นใช้ร่วมกับ o2 xda ได้ด้วย
ส่วน os ก็ใช้ ของmicrosolf เหมือนกัน ใส่ sd card ได้เหมือนกัน
แต่ผมว่า spv ตัวแรกหน้าตาดูเรียบร้อยกว่านะคับ..แต่ไม่มี joystick น่ะสิ
spv x บ้านเราทาง ais จะเอาเข้ามาประมาณเดือนหน้าคับ ส่วนตัวเก่าหาดูได้จาก
shop ของ orange คับ.... :]
ekn2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Orange??????????????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2003 15:55  

1. ยังไม่มี GPRS ใช้surf netแพงแย่
2. กล้องกระตุกมากเลย
3. ไม่สนับสนุนภาษาไทย แม้ว่าSIMจะทำได้
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Orange SPV Smartphone *VS* AIS SPVx Smartphone
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2003 21:39  

ju ผู้เขียน:
Orange SPV Smartphone VS AIS SPVx Smartphone อันไหนดีกว่ากันครับ ต่างกันอย่างไรบ้างครับ อันไหนแพงกว่ากันครับ เกมส์ต่างกันไหม ถ้าเป็นคุณจะเลือกอันไหน ช่วยตอบหน่อยครับทุกคน

ของค่าย Orange กล้องเป็นแบบ built-in camera ส่วนของ AIS ไม่มี built-in camera ค่ะ แย่มาก ๆ เลยค่ายเนี้ย
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : built in camera...
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2003 06:42  

กล้องของ spv และ spv x ทั้ง 2 ตัวนี้เป็นแบบต่อเข้าด้านท้ายที่ตัว mobile ไม่ใช่หรอคับ
ไม่ใช่ แบบ built in นะคับแต่ ทั้ง2 รุ่นนี้ใช้ กล้องได้ร่วมกัน...ส่วนเกมส์ ก็ไม่ต้องห่วงไม่พอใจยังไงก็ up load กันได้.. และ gprs นั้นไนตัวเครื่องมีให้ เพียงแต่ทาง orange ยังไม่ได้ทำการวางระบบ ให้เรียบร้อย...ผมว่าน่าจะคอยดูราคาที่ spv x จะเปิดตัวนะคับเผื่อเปรียบเทียบกับตัวเก่า :]
Keng9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2003 10:30  

เห็นด้วยคับ รอก่อนดีกว่าคับ เพราะ spv ของ orange ปลด sp lock ประกันหมดทันทีคับ gprs ก็ยังใช้ไม่ได้ ซื้อมานี่ใช้ประสิทธิภาพไม่คุ้มแน่นอน แล้วเครื่อง orange เนียต้องซื้อพร้อมเบอร์ด้วย ไม่มีเครื่องเปล่า อยากให้มีเครื่องหิ้วของ spv จังเลยคับ
รักษาวัฒนธรรมไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2003 11:38  

แต่ก่อนเห็นแต่คนพูดไทยไม่มี ร/ล เดี๋ยวนี้มันลามไปถึงการเขียนแล้วเหรอเนี่ย แย่แล้ว แย่แล้ว ภาษาไทยเรา
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: built in camera...
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2003 21:20  

bump ผู้เขียน:
กล้องของ spv และ spv x ทั้ง 2 ตัวนี้เป็นแบบต่อเข้าด้านท้ายที่ตัว mobile ไม่ใช่หรอคับ
ไม่ใช่ แบบ built in นะคับแต่ ทั้ง2 รุ่นนี้ใช้ กล้องได้ร่วมกัน...ส่วนเกมส์ ก็ไม่ต้องห่วงไม่พอใจยังไงก็ up load กันได้.. และ gprs นั้นไนตัวเครื่องมีให้ เพียงแต่ทาง orange ยังไม่ได้ทำการวางระบบ ให้เรียบร้อย...ผมว่าน่าจะคอยดูราคาที่ spv x จะเปิดตัวนะคับเผื่อเปรียบเทียบกับตัวเก่า :]

โทษทีค่ะ ข้อมูลผิดไป ที่คุณbump บอกน่ะถูกแล้วว่ากล้องเป็นแบบต่อเข้าที่ด้านท้ายของตัวเครื่อง แล้วทีนี้กล้องจะขายมาพร้อมกับเครื่องหรือเปล่าล่ะคะ หรือว่าขายแยกต่างหาก
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2003 20:09  

กล้องถ่ายรูปนั้นจะขายรวมกับตัว Mobile เลยคับ มาในกล่องเลย.....
ส่วนถ้าได้ข้อมูลอะไรมาอีกเดี๋ยวจะมาบอกกันอีกนะคับ.. สำหรับผู้ที่ชอบ spv เหมือนกัน :]
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2003 00:25  

bump ผู้เขียน:
กล้องถ่ายรูปนั้นจะขายรวมกับตัว Mobile เลยคับ มาในกล่องเลย.....
ส่วนถ้าได้ข้อมูลอะไรมาอีกเดี๋ยวจะมาบอกกันอีกนะคับ.. สำหรับผู้ที่ชอบ spv เหมือนกัน :]

ไม่ทราบว่าพอทราบขนาดและน้ำหนัก ไหมคะ ดูใน www.mobikiss.com แล้วเค้าเปรียบเทียบกับ 7650,3650 ขนาดมันอยู่กลางระหว่างสองรุ่นนี้ แต่อยากรู้น้ำหนักและขนาดเป็นตัวเลขน่ะ
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : spv
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2003 01:28  

ขนาดของ spv ก็เล็กกว่า 7650 คับ น้องๆ 5650 คับ แต่ไม่ใหญ่มาก... ส่วนเรื่องน้ำหนัก
ผมคิดว่าคงไม่หนักมากหรอกคับเพราะแบต แบบ lithium เดี๋ยวนี้ เบาๆกันทั้งนั้นคับ......
ส่วนคุณภาพของเสียง เวลาเล่น mp3 จาก window mrdia player จากในตัวเครื่อง..
นั้น.. ดีกว่า 7650 และ 3650 แน่นอน คับ เพราะ ช่องเสียบหูฟังเป็นแบบ stero คับ..
...... เดี๋ยวนี้ มี program ที่ทำให้ 7650 และ 3650 เล่น mp3ได้แล้วคับแต่ยังไม่
work มาก มี link ของ spv ตัวแรก มาฝากคับ เป็น review แบบ แกะกล่องคับ
ลองดูกันนะคับ http://www.mobilemag.ch/news/article.php?articleid=1628

......แต่ link นี้ เป็นภาษา german นะคับ ... ขอบคุณคับ :]
TM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2003 23:56  

จับมาแล้วครับ spvใครคิดวาดฝันว่ามันเล็ก อันนี้คิดผิดครับ มันยาวกว่า7650 แต่เล็กกว่า3650ครับ เรื่องความหนาและความกว้างพอๆกับ7650แต่นน.เบากว่า7650ครับ

ขอเตือนว่าosของspvไม่เสถียรนะครับ ก็ไมโครซอฟท์นี่หว่า
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : spv.... un lock
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2003 02:33  

ตอนนี้มี program ปลด lock ของ spv ตัวแรกออกมาให้ download กันแล้วนะคับ...
(เห็นแล้ว)... คราวนี้คงไม่ต้อง ง้อ ทาง orange แล้วคับ.. สำหรับคนที่คิดว่าจะตัดสินใจซื้อ
อ้อ...... แต่จะหมดประกันทันทีนะคับที่ปลด lock ได้...แต่ก็จะทำให้ใช้ gprs ได้..
จาก provider อื่น สักทีนะคับ...ได้อย่าง เสียอย่าง....

ps: ลองsearch หาดูนะคับ... ไม่กล้าบอกลงใน web ....กลัว..... :]
Stephen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : AIS ????????????? 1 Game
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2003 16:36  

AIS มีให้เล่นอยู่ 1 Game Solitair มีให้เล่นอยู่ 1 Gameเบื่อแย่เลยมีให้ Download หรือเปล่านะ แต่ Orange ไม่รู้นะแต่ก็เห็นใน web มีGames เยอะแยะเลย จริงเปล่านะ?
oooooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O.SPV Vs AIS SPVx
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2003 16:37  

ขอความคิดเห็นของทั้ง 2 รุ่นนี้ด้วยครับ สนใจเหมือนกันครับ
ooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2003 08:51  

มีใครรู้ราคาบ้าง และที่ซื้ออย่ากได้มากครับช่วยตอบที
ju
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : NOW AVAILABLE!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2003 15:40  

SPV Orange = 17900พร้อมกล้อง ---> Orange Shop SPVxAIS = 20000 พร้อมกล้อง---> Telewiz NOW AVAILABLE!!!!!!!
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: NOW AVAILABLE!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 03 May 2003 02:44  

SPV Orange = 17900พร้อมกล้อง ---> Orange Shop SPVxAIS = 20000 พร้อมกล้อง---> Telewiz NOW AVAILABLE!!!!!!!

but now SPV from orange = 20900 and SPVx from ais about 21000-21500
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2003 20:50  

นั่งรอ Nokia 9310 ดีก่า น่าจะสุดยอดกว่านะ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 11:55  

ธีรไนย ผู้เขียน:
นั่งรอ Nokia 9310 ดีก่า น่าจะสุดยอดกว่านะ

รอ Nokia 9990 ออกไม่ดีกว่าเหรอ อิๆ ;)
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 15:31  

9999 ดิ ดีสุดเลย เลขเปนมงคลด้วยนะ ฮิฮิ
ooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 06 May 2003 12:44  

ผมไปดูที่ 0 มาไม่เห็นเลยครับ ช่วยบอกที่ให้หน่อยว่า 0 ไหน
::JUTHAS::
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Stephen BKK
หัวข้อ : ju
วันที่โพสท์ : 15 May 2003 11:45  

ช่วยปลุกกระแสหน่อยทุกคน................ HELP
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2003 11:03  

ไม่รู้จะปลุกไง กะลังเก็บตังค์รอซื้อ 9310 อยู่ไม่รู้จะเข้าไทยปีไหน มีใครจะนั่งรอด้วนมะ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: NOW AVAILABLE!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 17 May 2003 18:49  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:

but now SPV from orange = 20900 and SPVx from ais about 21000-21500

ต่างกันนิดเดียวเอง นึกว่าจะต่างกันแบบมโหฬาร
nnn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 01:22  

spvx จะใช้ เป็น joy stick นะครับ เป็นของ ais น่าจะใช้ GPRS ได้ดีกว่า
nnn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 01:25  

ตอนนี้ ของ orange ยังไม่ออก นี่ครับ กำลังทำ GPRS อยู่มั้ง
บิค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 12:31  

TM ผู้เขียน:
จับมาแล้วครับ spvใครคิดวาดฝันว่ามันเล็ก อันนี้คิดผิดครับ มันยาวกว่า7650 แต่เล็กกว่า3650ครับ เรื่องความหนาและความกว้างพอๆกับ7650แต่นน.เบากว่า7650ครับ

ขอเตือนว่าosของspvไม่เสถียรนะครับ ก็ไมโครซอฟท์นี่หว่า

ขอบอกว่า ไม่จริงหรอก ดู windows 2000/xp สิ เสถียรมากเลย คนเราย่อมมีการเรียนรู้ และพัฒนาไปเรื่อยๆ คนที่ติดอยู่แต่กับภาพเก่าๆ เป็นคนโบราณและไม่ฉลาด คุณลองคิดดูสิ ไมโครซอฟท์จะโง่ไม่พัฒนาอยู่อีกหรือ ไมโครซอฟท์ไม่ได้โง่(เหมือนคุณทีเอ็ม)นะ สิบอกไห่.... ฮา..
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2003 23:57  

แต่ว่า os ของ ms ไม่ค่อยจะเสถียรจริง ๆ นะครับ และสำหรับ SPVx จะแก้ปัญหา bug ที่เกิดใน SPV ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: