Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 2650 - Rise to Another Level

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 87 / เข้าชม: 51261
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 2650 - Rise to Another Level
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2004 01:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 2650
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2650.htm
M.J.Watson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia2650
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2004 17:25  

Rolling Eyes ชอบนะน่ารักดี อยากให้โนเกียมีแบบพับๆดีไซน์โค้งๆมนๆอ่ะ ดูน่าใช้กว่า7200อ่ะรุ่นนี้อยากได้ เมืองไทยวางขายยังคะ?ใครทราบบ้างงงง? Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 20:00  

Evil or Very Mad 2650 สวยดี อยากได้ Twisted Evil
- + ! B e e G i E s! + -
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 21:53  

ดูด้านนอกม่ายสวย แต่พอกางออกมานะอย่างสวยอ่ะ
ผู้รู้.....ตอบให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 20:06  

วางจำหน่ายปลายเดือนกัยยายน.......ราคาคงไม่เกิน9000บาท
แกรนด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 20:27  

ออกแบบได้น่ารักมากๆ หลังๆนี่Nokiaไอเดียกระฉูดมากๆ
powergame_22
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 17:20  

รูปร่างตลกดี แต่ฟังก์ชั่นงั้น ๆ ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไรเลยอ่ะ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 16:58  

เดือนหน้าคงได้เห็นแล้วล่ะคับ เพราะบลิสเทล coming soon ไว้แล้ว
จะลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 18:22  

กำลังจะซื้อเพราะว่า
1. ราคาไม่แพงเกินไป
2. ไม่มีกล้องเพราะว่าที่ทำงานงดใช้มือถือมีกล้อง (เชยค่ะ)
3. อยากได้แบบพับมานานแล้วแต่ว่าชอบใช้ nokia ค่ะ
แค่นี้ก็พอแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 19:35  

แปลกๆยังไงก็ม่ายรู้ จะขายได้ป่ะเนี่ย? ยาวยังกะงูแหนะ ถ้ามาวางใกล้ตัว จะกัดมั๊ยเนี่ย น่ากลัวววว!!!!
กลัวงู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 17:28  

เหมือนงูจริง ๆ อ่ะ ............. น่ากลัว
jo_korsong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 05:11  

น่ารักมากค่ะ ราคาก็แพงนิดหน่อย อยากให้ nokia ทำแบบฝาผับที่น่ารักๆอยางนี้มานานแล้วค่ะ Laughing
แอบมาโพสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 12:30  

รูปร่าง พอเปิดฝาพับ ก็เหมือนกางเตียงฝ้าใบออกมา
ดักเด้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 09:08  

1. 128x128 เป็นขนาดที่กำลังดีครับสำหรับมือถือไม่ติดกล้อง
2. การออกแบบ เค้าน่าจะเน้นการออกแบบที่ดูเรียบง่าย พวกที่ว่าขายไม่ออกยังโง้น ยังงั้นดูอย่าง 3650,3660 ทีแรกเห็นหลายคนว่ากันจังว่ารูปร่างประหลาดยังงั้น อย่างงี้ เป็นงัยล่ะเห็นใช้กันเกลื่อนเมือง
3. ถ้าลองสังเกตุตอนเปิดฝาออกมาผมว่าเค้าออกแบบให้ดูเหมือนไม่มีรอยต่อของหน้าจอกับตัวเครื่องนะครับ
4. เค้าต้องการออกมาสำหรับมือถือตลาดระดับกลางครับ

ปล.นี่เป็นความเห็นส่วนตัวโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน เด็กสตรีและคนมีคันเกาซะ
laoduangduen
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 23:07  

Laughing Laughing Laughing Laughingคงได้ไอเดียการออกแบบมาจากเก้าอี้ชายหาด Laughing Laughing

จอเล๊กกกกก เล็ก Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad [/code]
awas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 23:11  

สวยดีอ่าอยากได้ แต่ว่าอยากรอให้ราคาลงก่อน T_T ก็กระป๋มเพิ่ง เป็นเดะ เฟรชชี่อ่า มะค่อยมีตังแต่ก็เก็บตังได้เกือบ ....หลายแล้วอ่าเลยอยากได้รุ่นที่ราคาไม่แพงอยู่ หุหุ ดีจายยยยชอบ แบบฝาพับ ที่มี ดีไซด์ แบบนี้อ่า
CC-[D]-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 14:28  

แล้วตกลงจะมาเดือนไหนกัน
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 01:54  

CC-[D]- ผู้เขียน:
แล้วตกลงจะมาเดือนไหนกัน

ไม่เกินกลางเดือนตุลาน่าจะได้เห็นครับ
CC-[D]-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 03:09  

แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ล่ะครับ
ถามว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 13:33  

มือถือโนเกียรุ่น 2650 นี่มีวิทยุรึป่าว ถามหน่อยปกติเซ็งๆจะไ้ด้เอามาฟังเพลงได้ตอนนี้แฟชั่นในห้องมือถือต้องมีวิทยุ หรือไม่ก้อ MP3 ช่วยตอบทีอยากรู้มาก Rolling Eyes
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 14:18  

ราคา 5600 บาทเท่านั้นคับ!!!

รุ่นนี้ไม่มีทั้งวิทยุและ MP3 เป็นเพียงมือถือที่มีฟังก์ชั่นจอสีในปัจจุบันระดับพื้นฐานแค่นั้นเองล่ะคับ แต่ผมตกใจมากที่ราคา 5600 บาท เพราะปกติมันน่าจะแพงกว่านี้ด้วยซ้ำไป แต่ก้อเอาเถอะคับ หวังว่าหลายๆคนคงชอบมัน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????? nokia ?????????????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 11:29  

Bamm ผู้เขียน:
T-banK ผู้เขียน:
ตัวนี้แบบว่า...คิดได้งัยเนี่ย...เห็นแล้วแบบไม่ไหวแล้วนะ - -"
อ้างถึง:
= Bam ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อดิ nokia เค้ามีตั้งหลายรุ่น มีตังค์แค่ไหน ก็ซื้อราคาแค่นั้น บางรุ่นอย่าง 3200 ก็โอเค ถือว่าราคาสมควร ฟังก์ขั่นเยอะ nokia ออกมาเรื่อย ๆ ของอย่างนี้ แล่วแต่คนชอบมากกว่า อย่าเอาความคิดตัวเองคนเดียวดิ ไม่งั้นยี่ห้ออื่นอย่าง alcatel ที่รูปโฉมพอประมาณ แต่ราคาถูก จะขายได้งัย ถ้ายังมีคนที่ติดโฉมสวยแต่ตังค์ไม่มี ออกมาให้คนเกือบทุกระดับสามารถใช้มือถือได้ก็ OK แล้วหล่ะ Laughing

ไม่จำเป็นต้องเป้นโนเกียหนิที่มีหลายรุ่น แบรนด์อื่นก้อมีหลายรุ่นคับ

นี่ๆๆ คนวิจารณ์แบบนี้มีเยอะแยะคับ ไม่ต้องคิดมาก ผมไม่สนใจหรอกนะ ภาพพจน์มันออกแนวลบ(จากผลสำรวจทั่วไป) บอร์ดนี้สำหรับคนวิจารณ์คับ ไม่จำเป็นไม่ต้องกัดคับ อยู่เฉยๆไว้ดีกว่านะ

ปล.ขอร้องเลย ถ้ามากัดผมน่ะ อย่าดีกว่า จะหาว่าไม่เตือน
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : tammuz
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 10:26  

อยากได้ครับหาซื้อที่ไหนอะ ไม่เห็นมีขายเลย
CC-[D]-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 10:47  

มีวางขายยังที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับใครรู้ช่วยตอบที
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 21:28  

ผมว่ารูปทรงพอเปิดออกมา.ยังกะ.............แบบ......มีปีก
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : 2650
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 23:38  

ใครซื้อมาใช้บ้างแล้วอะครับ ปุ่มกดแบบสัมผัสเป็ยังงัยบ้างกดสะดวกรึป่าว ผมดูโมเดลแล้วรูสึกว่ามันกดยากอะเรียบไป อยากรู้เรื่องเสียงเรียกเข้าว่าดังดีสะใจรึป่าวครับ
PPPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 13:33  

เสียงเรียกเข้าดังพอสมควรเหมือนกัน อยู่ในที่เสียงดังยังได้ยินอยู่ (บางเสียง)
ปุ่มกดไม่ยากหรอกครับ ใช้ง่ายด้วยครับ แต่ชอบสีแดงนะ เครื่องศูนย์ไม่นำเข้ามา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 23:20  

http://www.mobile-review.com/review/nokia-2650-en.shtml
ลองเปิดดูน่ะผมเข้าท่าน่ะ ส่วนเครื่องสีแดง ผมเห็นที่ เจมาร์ค มีน่ะครับอย่างไงก็ไปลองหาดู
pppp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2004 09:21  

พี่เห็นที่ศูนย์ที่ไหนหรือครับ บอกผมหน่อยครับ อยากได้สีแดง
o08 NEO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 17:46  

คุ้มกะราคามากรุ่นนี้
punticha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 22:44  

เห็นเครื่องแล้วลองจับๆ ลูบๆแล้ว สวยนะ แต่แบบว่าไม่ขึ้นกล้องเท่านั้นเอง
ดันใช้hutchอยู่แต่ก้อมีเบอร์gsmหละ เออ เราเจอมี่โลตัส5400เอง Rolling Eyes Arrow
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 01:50  

ผ่านมา ผู้เขียน:
ผมว่ารูปทรงพอเปิดออกมา.ยังกะ.............แบบ......มีปีก

Twisted Evil Confused Sad Smile Crying or Very sad โหจิงๆๆๆๆๆๆ เห็นด้วย ทรงพิลึก คุณสมบัติก็น้อยนิด
hazakamutuku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 22:23  

กำลังตัดสินใจอยู่ เพราะเครื่องเก่าใช้จนไม่เห็นแล้วว่าเป็นเลขอะไร เยินสุดๆ อยากได้พับๆมานาน ใครใช้แล้วมั่ง ที่อยากรู้ที่สุดคือเก็บข้อความได้เท่าไหรอ่ะ เพราะ 2100 ที่ใช้เก็บได้ 20 เอง เสียดาบเวลาที่เพื่อนส่งมา ใครรู้แล้วรบกวนตอบด้วยนะคะ
ถูกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 23:24  

ได้ลองเล่นของเพื่อน ที่ซื้อมาในราคาพิเศษสุด (อย่าถาม ว่าซื้อที่ไหน และ ซื้อได้ไง ผมรู้ แต่ไม่บอก)

ในราคา5พันกว่าบาท (ราคาเต็ม) จอสี พับได้ น่ารักดี (แต่ไม่มีpop port) ถือว่า คุ้มราคานะ แต่ติอย่างเดียว คือ ไอ้เจ้าแผ่นโฟมที่ติดหน้าเครื่องนี่แหละ ของเพื่อนซื้อมาแค่2วัน ก็เริ่มมีรอยยับแล้ว
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 11:25  

hazakamutuku ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจอยู่ เพราะเครื่องเก่าใช้จนไม่เห็นแล้วว่าเป็นเลขอะไร เยินสุดๆ อยากได้พับๆมานาน ใครใช้แล้วมั่ง ที่อยากรู้ที่สุดคือเก็บข้อความได้เท่าไหรอ่ะ เพราะ 2100 ที่ใช้เก็บได้ 20 เอง เสียดาบเวลาที่เพื่อนส่งมา ใครรู้แล้วรบกวนตอบด้วยนะคะ

โทรศัพท์ระดับล่างไม่เหมาะกับการไว้เก็บข้อความหรอกคับ เพราะ 2650 มีหน่วยความจำนิดเดียวเอง น่าจะลองเลื่อนระดับไปดูเป็น 6100 6610 ก้อน่าสนใจดีนะคับ
jinx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 11:54  

เพราะไม่มีไรให้เล่นเลยใช้มั้ย มันถึงได้ถูกอย่างไม่น่าเชื่ออ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 23:08  

อยากได้ สีแดงมากคับ เครื่องศูนย์ไม่นำเข้ามาเหรอ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 11:04  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากได้ สีแดงมากคับ เครื่องศูนย์ไม่นำเข้ามาเหรอ

ก้อมีขาว แดง ดำ งัยคับ
nuengu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 23:35  

พยายามลบแล้วอ่ะคับ ด้วยวิธีเดิมที่เคยใช้กับโนเกียรุ่นก่อนหน้านี้ แต่ผมทำแล้ว 4 ครั้ง เสียตังค์อึมเลย แต่ไม่ได้อ่ะคับ ทำไมอ่ะ? ฮือๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 08:57  

เหมือนผ้าอนามัยเลยงะ - - สงสายคนออกแบบ ไปเหนเข้าแล้วโดนใจ หรือคนออกแบบจาเปนผุ ญ อะ
tammuz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 21:36  

ถามเรื่อง มีไฟ LED แจ้งเตือนเมื่อมีสายเรียกเข้า และข้อความ SMS1. ไอ้ไฟที่ว่านี้มันกะพริบที่ไหนอะครับ นึกภาพไม่ออก เทียบกับ CF62 ของซิเมนส์ไฟมันจะกะพริบที่กรอบด้านนอก แล้วรุ่นนี้กะพริบตรงไหนอะ สงสัย ผมกำลังจะไปซื้อเล็ง CF62 กะ 2650 ไว้อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 21:57  

หากมีใครพบเห็นรุ่นนี้ขายสีแดง (ย้ำต้องมีขายจริงนะครับ ไม่ใช้มีแค่โมเดลโชว์)
ช่วยมาลง Post ไว้หน่อยนะครับ ผมเข้ามาดูบ่อยๆ ขอบคุณครับ
ดับเบิ้ลa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 2650 - Rise to Another Level
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 23:16  

อยากถามว่าปรับเสียงสนทนาให้ดังปรับยังไงครับ ซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็น (เครื่องแรกในชีวิต) Sad
ดับเบิ้ลa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 2650 - Rise to Another Level
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 23:16  

อยากถามว่าปรับเสียงสนทนาให้ดังปรับยังไงครับ ซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็น (เครื่องแรกในชีวิต) Sad
896
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 2650 ?????????????????????????99%??????4600 ??????05-1400141
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 03:03  

:o :o :o
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 17:58  

ผมซื้อมาแล้วอะครับ ชอบครับใช้พื้นฐานดี ผมไม่ชอบ option มากๆ อยู่แล้ว เทียบกะ cf62 ตัวนี้ดูทนกว่าครับ ทรงอาจแปลกๆไปหน่อย แต่เสียงไม่แตก และก็ไม่รวนแน่ แม้ไม่มีหน้าจอภายนอกแต่ก็แทนกันได้ที่ ไฟกะพริบที่ขอบด้านนอกเหมือนของซิเมนส์ครับ ใครมีบัตรวีซ่าใบซื้อของโอเล้งสิ 4500 เอง + ซิม แต่มีสัญญา 6 เดือน ผมว่าถูกดีครับ
ส่วนการปรับเสียง ตอนที่คุยกะคู่สนทนาอยู่ให้กดลูกศรบังคับทิศทางอะครับ มันจะขึ้นมาเอง ผมจำไม่ได้ว่าขึ้นลง หรือซ้ายขวาลองเลื่อนดูเวลาคุณใช้สายอยู่
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 18:53  

ราคา 5490.- ไม่ใช่เหรอคับ ทำมัยบอก 8900.-
555666+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 21:53  

เเล้วรุ่นนี้สวยม้ายครับ เเล้วใช้ดีมั้ย มีบันทึกสิ่งที่ต้องทำพร้อมเสียงเจือนมั้ยครับ ตอบด้วยงับบบ เอ่อ ถามอีกข้อ ทำไมมันถึงถูกกว่า 3120 กะ 3100 ล่ะ ทั้งๆที่อ่านมา ฟังชั่นก้อคล้ายๆกานเลย เเต่ทำไมรุ่นนี้ถูกกว่าล่ะครับ ตอบที
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 00:54  

ที่ไหนคะ4500

tammuz ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วอะครับ ชอบครับใช้พื้นฐานดี ผมไม่ชอบ option มากๆ อยู่แล้ว เทียบกะ cf62 ตัวนี้ดูทนกว่าครับ ทรงอาจแปลกๆไปหน่อย แต่เสียงไม่แตก และก็ไม่รวนแน่ แม้ไม่มีหน้าจอภายนอกแต่ก็แทนกันได้ที่ ไฟกะพริบที่ขอบด้านนอกเหมือนของซิเมนส์ครับ ใครมีบัตรวีซ่าใบซื้อของโอเล้งสิ 4500 เอง + ซิม แต่มีสัญญา 6 เดือน ผมว่าถูกดีครับ
ส่วนการปรับเสียง ตอนที่คุยกะคู่สนทนาอยู่ให้กดลูกศรบังคับทิศทางอะครับ มันจะขึ้นมาเอง ผมจำไม่ได้ว่าขึ้นลง หรือซ้ายขวาลองเลื่อนดูเวลาคุณใช้สายอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 01:10  

[quote="สอบถาม"]ที่ไหนคะ4500

หมดเขตสิ้นเดือนพย. ออเร้นจ์ 4500 บาทแต่ซื้อด้วยบัตรวีซ่าตรับ เครื่องพร้อมซิมเลยนะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? 2650 ????
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 14:30  

ใช้ดีมากครับ เสียอย่างเดียวที่ไม่มีจอด้านนอก เวลาใครโทรเข้าต้องเปิดฝาดู บางทีก็เจอคนไม่อยากที่จะรับสายตอนนั้น แต่เสียกริยาเปิดฝาดูแล้ว จะไม่รับเดี๋ยวผิดสังเกตุ ทุกอย่างก็ดีหมด ไม่มีกล้องก็ไม่แปลก เพราะเครื่องที่แล้วของผมมีกล้องก็ไม่เห็นจะได้ใช้อะไรเลย ผมเอาเครื่องเก่าไปเทริน์ ได้ตังค์เพิ่มมาอีก 1,200 บาท ก็ ok นะ โทรศัพท์ก็คือโทรศัพทืจะเอาอะไรมากมาย
hg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 15:26  

สีแดงหายากครับ แล้วรุ่นนี้ระวังข้อต่อขาดนะสังเกตดีๆนะตรงข้อต่อมันเชื่อมติดกันเลย ใช้ไปนานๆจะขาดเอา เพราะมันเป็นปาสติก
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 16:37  

กลัวข้อต่อมันขาดจริงๆนะ เห็นของเพื่อนแล้ว มันต้องขาดแน่ๆ
Redkiller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 2650
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:14  

tammuz ผู้เขียน:
ถามเรื่อง มีไฟ LED แจ้งเตือนเมื่อมีสายเรียกเข้า และข้อความ SMS1. ไอ้ไฟที่ว่านี้มันกะพริบที่ไหนอะครับ นึกภาพไม่ออก เทียบกับ CF62 ของซิเมนส์ไฟมันจะกะพริบที่กรอบด้านนอก แล้วรุ่นนี้กะพริบตรงไหนอะ สงสัย ผมกำลังจะไปซื้อเล็ง CF62 กะ 2650 ไว้อะครับ

ตรงขอบขาว ๆ ใกล้ปุ่มกดน่ะค่ะ มันจะขึ้นรอบ ๆ เลย มองกลางคืนเหมือนยานอวกาศ
tammuz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 12:41  

555666+++ ผู้เขียน:
เเล้วรุ่นนี้สวยม้ายครับ เเล้วใช้ดีมั้ย มีบันทึกสิ่งที่ต้องทำพร้อมเสียงเจือนมั้ยครับ ตอบด้วยงับบบ เอ่อ ถามอีกข้อ ทำไมมันถึงถูกกว่า 3120 กะ 3100 ล่ะ ทั้งๆที่อ่านมา ฟังชั่นก้อคล้ายๆกานเลย เเต่ทำไมรุ่นนี้ถูกกว่าล่ะครับ ตอบที

สวยมั้ยเหอ ผมว่าต้องแล้วแต่คนชอบอะ ผมซื้อมาใช้มีแต่คนบอกยังกะผ้าอนามัย เท่าที่ไปเดินมาเห็นคนใช้กันเยอะเหมือนกันผมอยากได้สีแดงกะสีดำมากกว่า สีขาวไม่ค่อยสวยเลย ตัวนี้ผมว่าลูกเล่นคล้าย ๆ cf 62 แต่ตัวนี้ออกจะทนกว่า เสียงแจ่มกว่าอะ ถ้าใครโทรมาแล้วอยู่ในที่มืดๆ นี่แจ่มเลย เสียดายที่จอเล็กไป และมันมีพท.เหลือกินเหลือใช้ตอนฝาเปิดออกมาอะ...ผมว่างบน้อยแต่ไม่ค่อยเล่นไรมาก ชอบแบบฝาพับก็ซื้อเลย
แอบมาโพสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 12:54  

โพลีกี่ระดับครับ แล้วมัรเล่น true tone ได้เปล่า
tammuz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 21:19  

แอบมาโพสต์ ผู้เขียน:
โพลีกี่ระดับครับ แล้วมัรเล่น true tone ได้เปล่า

เสียงมาตรฐานเลยมี 11 ประเภท + เสียงจากคลังภาพอีกประมาณ 21 มั้ง และยังไม่นับส่วนที่สามารถโหลดมาได้อะไม่รู้ว่าโหลดได้เท่าไหร่ ทรูโทนไม่รองรับคับ
Tincturesaurus.Rexx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 07:53  

ใช้มากว่า 1 เดือนแล้ว
1. เป็น nokia จอสี รุ่นเล็กที่สุด ที่มีฝาพับ ราคาไม่เกิน 5,500
ราคาที่ MBK อยู๋ระหว่าง 5,050 - 5,400
ผมซื้อ มีส่วนลดจาก DTAC ที่ราคา 3,900

2. สีขาว ดูภายนอกเหมือนกล่องใส่ซองบุหรี่ สวยงามแบบเรียบร้อย และไม่สะดุดตาใครมากนัก (โดยเฉพาะขโมย) ยิ่งถ้าแกะตรา nokia ออก แทบจะมองไม่ออกว่าเป็นโทรศัพท์
เปิดมาแล้ว สวยแปลก ไม่เหมือนโทรศัพท์ยี่ห้อ/รุ่นไหนๆทั้งสิ้น .. จนหลายๆคนว่าเหมือนเก้าอี้ชายหาด/มีปีก Shocked
หนาไปนิด เมื่อเทียบกับมือถือพับได้ ยี่ห้ออื่นๆ น่าจะบางลงได้ไม่น้อยกว่า 5 มม. ทั้งที่ตอนนี้ เทคโนโลยีไปถึงไหนๆ แถมจอเป็นแบบ DSTN ธรรมดาๆอีก

3. ไม่มีลูกเล่นอะไรเลย เหมาะกับการใช้งานเป็นมือถือจริงๆ
ไม่สามารถต่อสายกับ PC ได้ด้วยซ้ำ
จะเพิ่มเสียง/รูป .. ผ่าน WAP/GPRS (แพงๆ) เท่านั้น

4. จอ DSTN + ไม่มีลูกเล่น ทำให้แบตอยู่ทนดีนัก

5. เสียงเรียก และแรงสั่น ที่เบอร์ 5 ดัง & สะเทือน จนได้ยิน/รู้สึกได้ชัด แม้ในรถเมล์แน่นๆ
ถ้าพกเข้าห้องประชุม ต้องระวังเรื่องเสียงเรียกให้ดีๆ เพราะดังมาก ถ้าไม่ปิดก่อนเข้า ได้โดนประธานฯ ด่าแน่ๆ
ปิดเสียง ตั้งสั่น แล้ววางแนวตั้ง เวลามีสายเข้า จะสั่นจน"เดินได้" ยิ่งกว่า SE T-100
ไฟสีฟ้า สว่างติดตามขอบ กระพริบเป็นระยะๆ เห็นชัดเจนจากที่ไกลเป็นสิบๆเมตร ทุกมุมมอง ทั้งเตือนสายเข้า และ SMS เข้า
เสียงสัญญาณต่างๆ ที่ดังมาก สามารถใช้เป็นนาฬิกาปลุกได้สบายๆ

6. สัญญาณ ใช้ได้ ไม่มีปัญหากับ DTAC/Orange (ไม่ได้ลองกับ AIS) ทั้งในเมือง และ ตจว.
เสียงจากลำโพง ดังพอสมควร -> มาก ... เวลาใช้ ไม่ต้องแนบหูให้ร้อนหัว

7. เมนูแบบ nokiaๆ ที่หลายคนชอบ และหลายคนชังนักหนา
สามารถตั้งเป็นแบบรายการ/ตารางได้แล้ว
SMS ยังไม่เก็บวันเวลาที่รับเข้าเหมือนเดิม???

สรุป: เป็นโทรศัพท์มือถือ แบบพื้นฐานสุดๆ ไม่มีอะไรพิสดาร ใช้สำหรับเป็นโทรศัพท์จริงๆ ราคาไม่แพงมากนัก
Alua
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 17:02  

มี Screensaver ไหมคะ แหะๆๆ หาไม่เจอ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 22:55  

ยังไม่มีสีแดงซะที เพิ่งออกมาใหม่ เป็นสีดำ นำเข้าเร็วๆ นะ
แอบมาโพสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 19:09  

โพลี 16 หรือว่า 4 เครื่องดนตรีครับ อ่านบางที่บอกว่า 4 เครื่องดนตรีว่ะ คงห่วยหน้าดู
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:17  

อย่าหวังมากนักกับเสียงเรียกเข้าของ nokia
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:18  

อย่าหวังมากนักกับเสียงเรียกเข้าของ nokia
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:44  

มี wall paper มาแจก
ลูกนายก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 11:46  

NBS_K ผู้เขียน:
ผ่านมา ผู้เขียน:

Twisted Evil Confused Sad Smile Crying or Very sad โหจิงๆๆๆๆๆๆ เห็นด้วย ทรงพิลึก คุณสมบัติก็น้อยนิด
Laughing

อืม ให้เมียลองใช้แล้ว ซึมซับได้ดี Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing (ดูดสํญญาน)
ืืnn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 14:54  

รุ่น2650 ไม่มีให้โหลดภาพทางเน็ตเลยอ่ะ
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 14:15  

ซื้อมาแล้วคับ เมื่อวันอาทิตย์(23/01/2005) ที่มาบุณครอง เครื่องของศูนย์แอทวาทส์ในราคา 5100บาท สีน้ำตาลเข้ม (ตอนแรกนึกว่าสีดำ)

รวมๆก้อน่ารักแบบเรียบๆดีนะ สวยแบบเรียบๆ (อันนี้แล้วแต่รสนิยมนะคับ) ฟังก์ชั่นทั่วไป และสีของหน้าจอก้อโอเคในระดับราคาเท่านี้ คล้ายๆ6610 แต่เสียงโพลีโฟนิคดังดีมากๆ สั่นแรงด้วย ไฟกระพริบรอบๆนอกขอบขาวตอนมีสายเรียกเข้าปิดฝาอยู่สวยมากๆสีฟ้า แป้นพิมพ์กดสบายมือ สีขาวสว่างสดใส ยิ่งในยามค่ำคืน

สรุป : เหมาะสำหรับคนที่ไม่เน้นลูกเล่นอะไรมากมาย และไม่ต้องการกล้อง แต่ชอบแบบฝาพับ สามารถโหลดโลโก้+ลิงค์โทน และอื่นๆ ผ่าน GPRS ของระบบได้สบาย
int
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : own 2650
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 18:54  

เพิ่งซื้อมาเมื่อคืนวาน (28 Jan) จึงมาเล่าให้ฟัง
1. ที่ MBK หาของยากทั่งใหม่และมือสอง มีไม่กี่ร้านเอง
ใหม่ราคา 5,050, เก่า 4,800-4,900
บังเอิญเจอร้านนึงขายมือสอง 4,200 ก็เลยเอาซะแบบไม่ต้องคิดเลย ของออกมาเพิ่งไม่ถึง 10 วัน ใช้โทรแค่ 3 ชั่วโมงกว่าเอง
2. สีแดงไม่สวยอย่างที่คิดเพราะเข้มเกินไป อมดำนิดหน่อย ไม่แดงแป๊ดสดใส
ผมชอบสีดำ แต่ซื้อให้แม่ใช้ เลยเอาสีเงิน
ส่วนผมก็คงใช้ N-Gage ต่อไป ใช้มา 16 เดือนแล้ว ไม่คิดเปลี่ยน
3. ไม่เห็นมี function speaker phone เลย ไปได้ยินจากไหนมาก็ไม่รู้ว่ามี
4. ใช้แบตฯ BL-4C Li-On ดีจัง มีอยู่แล้วตั้งหลายก้อน
แม่หยั่ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2005 23:30  

Anonymous ผู้เขียน:
ดิชั้นคิดว่า เวลากางเครื่องออกแล้วน่ะมันเหมือน โกเต็กเลย ค่ะ
หญิงหลิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2005 23:33  

เหมือนโกเต็กเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 17:48  

หน้าจอเล็ก ไม่สมส่วน.......ส่วนข้อต่อฝาพับเหมือนคอตัว...???.....อะไรไม่รู้ ไม่น่าใช้เลย
Wongsakorn
Year's Star

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 18:45  

ตอนนี้ ราคาเท่าไรแล้วครับ
รีรายา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 00:59  

วันนี้(8/3/4Coolไปดูมาที่มาบุญครอง ราคาอยู่ที่ประมาณ5490ค่ะ Very Happy
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 11:51  

ทรงไม่ค่อยสวยตอนปิดฝาสวยดีอยู่ แต่เปิดฝาออกมา ไม่สวยเลย
gga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 00:06  

Shocked ตอนนี้ที่ D tac shop โคราช ราคาเครื่องเปล่า มือหนึ่ง อยู่ที่ประมาณไม่เกิน 4,500 บาท (จำราคาที่แน่นอนไม่ค่อยได้ Very Happy )
อออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 00:37  

ดูมาบุญครองที่ 3890 น่ะ
ร้านตงแถวๆบันไดเลื่อนอ่ะ
temp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 23:07  

อย่าเรยน้าเราว่า ซื้อมาใช้แล้วอ่า
ในฟามเหงนะ แบต อ่า ดีมักมาก
แต่เรื่องอื่นอ่ะเดะ ไม่มีดีเรยปุ่มกดไม่ค่อยดี ส่วนเจ้าตัวเครื่องใช้ไปใช้มา
ก็ชอบค้างอ่า เพิ่งซื้อมา เดือน 2 เดือนเอง
เครื่องคนรุ้จักเราก็เปงแบบเน้ตั้ง 2 คน อ้ะ ก็อ่านะทำไงได้
เสียงเรียกเข้าม่ายค่อยใส ส่วนหน้าจอเวลากลางวันมักจามองม่ายค่อยเหงนะ
water222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 11:33  

ซื้อ มาเมื่อ วาน สีแดง 3,6** บาท (จำไม่ได้อ่ะ)เครื่องศูนย์ Datc
ที่ NASA มาบุญครอง
ก็ สมกับราคา แหละ
vivianping
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 10:44  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน (14 พค 4Cool ที่ซื้อเพราะ อยากได้ (ตั้งแต่ออกมาใหม่ๆแล้วค่ะ) ด้วยรูปทรง และความแปลก เครื่องแบบฝาพับของ nokia ออกมาไม่กี่รุ่น ราคาเครื่องเปล่าที่ซื้อมา จากมาบุญครอง อยู่ที่ 3700 บาท ค่ะ

พอมาประมาณ ปลายปีที่แล้ว คิดว่า ไม่เอาแล้วดีกว่า กะจะซื้อ 6230i เลย (รออยู่นาน) แต่ว่า พอเมื่อเดือนก่อน อยากได้อีกเพราะเห็นราคาแล้วอดไม่ได้แล้วค่ะ (เอาเครื่องมาเก็บไว้ใช้ได้อีกต่างหาก) อีกอย่าง เราไม่ได้คิดจะใช้ function อะไรมากมายค่ะ กะเอาไว้โทร ส่ง sms mms โหลดภาพ เพลง ทาง GPRS ได้ ก็ถือว่า โอเคแล้วค่ะ ส่วนถ้าต้องการ function อื่นๆ คิดว่า ราคามือถือเพียงเท่านี้ คงทำอะไรมากไม่ค่อยได้หรอก เหมาะกับคนที่ไม่ค่อยใช้พวก application (ซึ่งก็มีลูกค้าแบบนี้ไม่น้อยนะคะ ที่ไม่ค่อยได้ใช้อะไรมาก เกินกว่าโทรอะค่ะ)

ส่วนเรื่องเป็นฝาพับ ตรงรอยต่อจะหัก คือ คุณแม่เคยใช้ motorola แบบฝาพับค่ะ คือ พอใช้ไปนานๆ สายไฟตรงรอยต่อก็มีขาด อันนี้ เป็นเรื่องช่วยไม่ได้อะค่ะ คือ บางที เราใช้งานมากๆ บ่อยๆ เป็นธรรมดาที่เครื่องจะเก่าและเสียหาย คิดว่า nokia ออกรุ่นนี้มา ก็ต้องการปรับปัญหาตรงนี้ให้เป็นน้อยที่สุดแล้วมั้งคะ เพราะดูจากรอยต่อ (ด้านใน) ของ nokia เปรียบเทียบกับ motorola รุ่นเก่า ก็เห็นความแตกต่างกันค่ะ (อธิบายไม่ถูกค่ะ ว่าต่างกันยังไง แต่เห็นว่าต่างจริงๆ)
N'MinK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???????? 2800.-
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 16:02  

ที่ออเร้นท์ ตอนนี้มี โปรโมชั่น 2800.- ต้องจดทะเบียน 6 เดือน ได้ซิมจดทะเบียนด้วย

โปรฯ ถึง 31 พ.ค.หรือว่าจนกว่าของจาหมด

ราคาแค่นี้ทำเป็นอย่างได้โน้นนี้ มือถือมือ 2 บางเครื่องยังแพงกว่าเล่นไม่ได้อย่างนี้เลย

โหะ โหะ เลือกเอาตามใจ ตามฐานะ

Twisted Evil
22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 21:23  

อยากได้จังเลย
Date NOTE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 15:56  

อยากรู้ว่าตอนนี้มันเหลือราคาเท่าไหร่ อยากได้เพราะมันเล็กดี แถมถูกดี ไม่ต้องซื้อของแพงใช่หรอกเดี๋ยวเบื่อแล้วก็เปลี่ยน
52/3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 17:45  

เหมือนผ้าอนามัย
well
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 10:12  

well
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 10:12  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 22:49  

ใครใช้แล้วบอกหน่อย เค้าใส่ซิมการ์ดกันตรงไหน
เหมือนผ้าอนามัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 20:21  

พอเปิดมาเหมือนผ้าอนามัยเลย หนู Crying or Very sad เล่นของเพื่อนปุ่มมันกดครึ่งยากครึ่งไม่ยาก เพราะกดมันต้องกดแรงๆอ่า แต่ผมก็ว่าราคาก็เหมาะกับรุ่นนี้ดีนะ เวลาเปิดฝามันเด้งอ่า มันน่าจะมีmp3 และกล้องนะ ไม่งั้นหนูซื้อเลย
akito
Year's Star

จังหวัด: surin
หัวข้อ : ????????????????????? Nokia 2650 ????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 16:52  

ใครมีข้อมูลตัวเครื่อง Nokia 2650 บ้าง
บอกทีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: