Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens A65 - Simple, stylish & easy

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 16 / เข้าชม: 12308
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Siemens A65 - Simple, stylish & easy
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 14:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Siemens A65 - Simple, stylish & easy
http://www.siamphone.com/catalog/siemens/a65.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 17:08  

ผมชอบSiemens Very Happy Very Happy Very Happy
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 14:16  

ผมว่ารุ่นนี้มันตลกนะ แต่ถ้าในตระกูล 65 อื่นๆล่ะ สวยมากทีเดียว
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 19:38  

ดีไซน์ไม่โดนใจเหมือน class อื่น ๆ เลย ยังดูไม่แตกต่างจาก a ก่อน ๆ เท่าไหร่สำหรับดีไซน์
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 21:38  

- B a n K - ผู้เขียน:
ผมว่ารุ่นนี้มันตลกนะ แต่ถ้าในตระกูล 65 อื่นๆล่ะ สวยมากทีเดียว

คิดเหมือนกันเลยครับ ออกแบบมาเหมือนของเล่นเด็กเลย
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 10:47  

iMPoud 2G ผู้เขียน:
- B a n K - ผู้เขียน:

คิดเหมือนกันเลยครับ ออกแบบมาเหมือนของเล่นเด็กเลย

มันคงเป็นคอนเซปท์ของซีรี่นี้มั่งครับ เอาเรียบ ๆ พื้น ๆ
powergame_22
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 13:59  

รูปทรงก้องั้น ๆ อ่ะ ไม่ค่อยโดดเด่นเลย ยังสู้ cx 65 ไม่ได้เลย
เอกคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ?????T230???
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 10:07  

ฟังก์ชั่นคล้ายๆกับ SE T230เลยอะ แพงกว่าT230อีกด้วย แถมจอแค่CSTNเองอะ เราว่าT230ฟังก์ชั่นดีกว่านะถูกกว่าด้วย
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 22:30  

คือว่าตอนนี้เครื่องนี้ราคาเท่าไหร่ค่าๆ เครื่องนี้มีลูกเล่นอารายดีๆ น่าสนมั่งค้าๆ
isara_dr
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????? A65
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 19:02  

ผมซื้อมาใช้ได้1อาทิตย์แล้ว ตอนแรกกะยกให้น้องสาว แต่เห็นฟังก์ชั่นมันดีพอสมควร แถมราคาแค่ 3990 บาทเอง (ราคาที่ I-mobile) (เครื่องสาวสุด ๆ เลยอะ แม้ดูเรียบก็ตาม)
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 16:09  

เอ้าเชื่อกันเข้าไป 3900 นะ ของจริง และกรุนาอย่าเปรีรยบเทียบกับ รุ่นที่คนละแบบกันเลย ไอ้ cx65 นี่คนละเรื่อง คุยจัง เค้าออกมา ซีรี่ย์แต่ละอย่างก็จุดประสงค์ต่างกัน
แต่น่าเทียบกับ T230ของโซนี่จริง๐คับจริงๆครับ ฟังก์ั่ชั่นเดียวกันทุกอย่าง แล้วก็ 3530 ของโนเกีย c375 ของโมโต G51ของ พานา น่ะครับ แต่เีครื่องนี้มีทรูโทน เป็นเวฟ ไฟล์นะครับ ดังดี ใครใช้ก็หาโหลดกันได้เลยหรือไม่มีก็เมลล์มา จะทำให้ แต่ตอนนี้ หา โฮสต์ไม่ได้ครับ ใครรู้แหล่งช่วยบอกทีครับ
wnogkaew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 13:12  

ผมซื้อมาใช้แล้วครับ ลูกเล่นเกินราคาจริง ๆ มีเสียงทรูโทนด้วย รองรับจาวา และแถมยังต่อกล้องได้อีกด้วย และรูปทรงก็ดูดีแบบเรียบ ๆ ครับ แต่เสียงเรียกเข้าเบาไปนิดนึง แต่ก็ถือว่าน่าใช้จริง ๆ ครับ[color=blue][/color]
wnogkaew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????? ?????T230???
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 13:20  

เอกคุง ผู้เขียน:
ฟังก์ชั่นคล้ายๆกับ SE T230เลยอะ แพงกว่าT230อีกด้วย แถมจอแค่CSTNเองอะ เราว่าT230ฟังก์ชั่นดีกว่านะถูกกว่าด้วย

แต่ T230 ไม่รองรับทรูโทน และจาวาแอพพลิเคชั่น ผมว่าจะนำโทรศัพท์แต่ละยี่ห้อมาเปรียบเทียบกันมันไม่ได้หรอก เพราะว่าเค้ามีความเป็นเอกลักษณ์ของแต่ละยี่ห้อที่ไม่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 09:57  

อยากทราบว่ารุ่นนี้คุยได้อึดไหมครับถ้าเทียบกะ1100ในการใช้งานจริงรอรับสายนานไหมครับ ในการใช้งานจริง อยากรุ้วนการใช้งานจริงมากกว่าที่สเปกระบุมาอ่ะครับ แหะๆ^^
กะจะซื้ออยู่เหมือนกันเนอะครับ
JunoXP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉานนกิ๊กเทอ^-^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 11:13  

ซื้อมาแล้วครับแหะๆ ^^

ใช้ได้เลยครับสมกะราคา 2750 ที่ร้านนาซ่า2650
ที่ลองมา
รับส่ง MMS ได้ดีเลย
มีแฮนฟรี
ในราคา2750ที่ซื้อมาผมว่าคุ้มอ่ะครับลูกเล่นก็เห็นไม่ทิ้งพวกCX65อะไรมากนักจนน่าเกลียด
ตัดไปส่วนที่ไม่จำเป็นแห๋แหละราคา2750จะไปเทียบกะ6พันว่าได้ไง
แต่ยังไม่ได้ลองเสยงเรียกเข้าทรูโทนเลย
ใครมีข้อมูลตรงนี้แนะนำด้วยคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ :twisted:

แต่ถ้าใครคิดจะซื้อเลยแหละครับแนะนำๆถ้าอยากได้ราคาถูกๆแต่คุณภาพเหลือใช้หุหุ ตอนนี้กะลังมองกล้องอยู่ใครเดินมาบุงคองบ่อยๆฝากดูด้วยเด๊อ :lol:
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 00:39  

รบกวนผู้ที่รู้ข้อมูล หรือเคยใช้หน่อยนะครับ

คือเครื่องคิดเลขใน ซีเอ็กซ์เนี่ยมีความสามารถที่หลากหลาย
และเปี่ยมประสิทธิภาพมาก
ที่ผมชอบที่สุดคือคิดเป็นเปอร์เซนต์ได้ด้วย
สำหรับผมสำคัญมาก เพราะเวลาต่อรองราคากับลูกค้า
เค้าจะถามเป็นเปอร์เซนต์ ลดได้กี่เปอร์เซนต์
เราจะคำนวนได้ทันทีเลย

แต่ตอนนี้ซื้อ ดีห้าร้อย มาใช้อยู่
เซ็งกับเครื่องคิดเลขที่แสนปัญญาอ่อนมาก
ทำได้แค่ บวก ลบ คูณ หาร

เกริ่นซะยาวเชียว คือผมกำลังจะซื้อโทรศัพท์อีกเครื่องนึง
มาใช้กับเบอร์แฮปปี้ เพราะโทรได้ถูกดีครับ
เลยเล็ง เอหกห้า ไว้

คำถามครับ (ดนตรีเร้าใจ)

คำถามถามว่า เครื่องคิดเลขที่มีอยู่ใน เอหกห้า
สามารถคิดเป็นแบบเปอร์เซนต์ เหมือนใน ซีเอ็กซ์ หรือไม่

----ผู้ที่มีข้อมูลช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ----
ต่อกับคอมไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Siemens A65 - Simple, stylish & easy
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 21:29  

พยายามจะต่อมือถือรุ่นนี้เข้ากับคอมหลายครั้งแล้วค่ะแต่ทำไม่ได้สักที เริ่มจากไปซื้อสายมาก่อนแล้วก็ไปโหลดโปรแกรมมาจากเว็บของซีเมนท์แต่ก็ไม่สำเร็จ ใครที่เอามันต่อกับคอมได้ช่วยแนะนำวิธีให้หน่อยนะคะ อยากจะเอารูปวอลเปเปอร์กับริงโทนใหม่ๆที่หาเอาไว้ได้ตั้งนานแล้วในคอมใส่เข้าไปในมือถือมากๆๆเลยค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: