Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ข้อแตกต่าง ระหว่าง samsung v205 - samsung v200c-samsung v200

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4407
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ??????? samsung v205 - samsung v200c-samsung v200
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2003 16:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

มันแตกต่างกันยังไง อะไอ 3 รุ่นนี้ แล้วv200c ส่งรูปเข้า e-mail ได้ไหม ทำไรได้มั่ง เราไม่รู้เรื่องเลย อะ

แล้ว ถ้าสมัคร wap ทำไงมั่ง ถ้า set ในเครื่องแล้วต้องโทรไป แจ้งที่gsm อีกทีไหม แล้วค่าบริการเป็นไง ใครก็ไดช่วยที มะรู้สักเรือ่งเลย อะคะ เอาให้ละเอียดเลยนะ

แล้ว v200 ที่ mbk เข้าละหรอ งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? ??????? samsung v205 - samsung v200c-samsung
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2003 23:41  

boal ผู้เขียน:
มันแตกต่างกันยังไง อะไอ 3 รุ่นนี้ แล้วv200c ส่งรูปเข้า e-mail ได้ไหม ทำไรได้มั่ง เราไม่รู้เรื่องเลย อะ

แล้ว ถ้าสมัคร wap ทำไงมั่ง ถ้า set ในเครื่องแล้วต้องโทรไป แจ้งที่gsm อีกทีไหม แล้วค่าบริการเป็นไง ใครก็ไดช่วยที มะรู้สักเรือ่งเลย อะคะ เอาให้ละเอียดเลยนะ

แล้ว v200 ที่ mbk เข้าละหรอ งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

อยากรู้ข้อแตกต่าง ก็ไปอ่านที่กะทู้ ถามผู้รู้และผู้ใช้ v205 สิค่ะ

ค่าบริการ wap น่ะ เค้าคิดค่าบริการเป็น air time คือ นาทีละ 3 บาท เหมือนค่าโทรศัพท์น่ะแหละ แต่ wap เนียมีไว้สำหรับเครื่องที่ไม่รองรับ GPRS นะ แต่ถ้าเครื่องรองรับเค้าก็จะไปคิดค่าบริการในส่วนของ GPRS มันเป็นบริการคนละอย่างกันค่ะ

ส่วนค่าบริการ GPRS ของ AIS เค้าคิด 1 MB ต่อ 5 สตางค์ สำหรับผู้ที่ใช้ไม่เกิน 20 MB แต่เขาคิดเป็นเสต็ป คือถ้าใช้เกิน 20 MB ค่าบริการต่อ 1 KB ก็จะถูกลง เออว่าแต่ว่าทำไปไม่โทรไปถาม AIS เองล่ะ และถ้าจะใช้ wap ก็ต้องโทรไปขอเปิด wap แต่ถ้าจะใช้GPRS ก็ต้องโทรไปขอเปิด GPRS นะ มันคนละอย่างกัน และถ้าจะใช้ mms ก็ต้องขอเปิดใช้ mms ด้วย ทางที่ดีนะเปิดมันทุกอย่างไปเลย เค้าไม่ได้คิดค่าบริการในการเปิด ถ้าไม่ได้ใช้ ก็ไม่เสียตังค์นี่
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ?????????? ??????? samsung v205 - samsung v200c-samsung
วันที่โพสท์ : 03 May 2003 17:12  

boal ผู้เขียน:

ข้อแตกต่างทั้ง3รุ่นของ V200 , V200C ,V205
เท่าที่ไปอ่านในwebboard ต่างประเทศของผู้ใช้ SS ระหว่าง3รุ่นนี้ จะเห็นข้อแตกต่างของแต่ละรุ่น จะได้ไม่สับสนระหว่าง V200 กะ V200C

V200 ก็คือเอา Function ของ V205+V200c รวมกันครับ
เพราะ V200 กะ V200C และ V205 firmwareในเครื่องจะไม่เหมือนกัน Function ในแต่ละรุ่นก็แตกต่างกันด้วย

V205 มี MMS,Picture Messages,GPRS (menu setค่า GPRS จะซ่อนอยู่),ฝาเปิดปิดไม่มีเสียงดนตรี , หน้าฝาเปิดปิดมี logo T-Mobile สีแดง

V200C ไม่มี MMS,ไม่มี Picture Messages,แต่กล้องสามารถZoomได้ มีmenu การsetค่า Wap GPRS,ฝาเปิดปิดมีเสียงดนตรี,upload รูปเข้าคอมผ่าน data link ได้,

V200จะเป็นการรวมFunction ที่มีใน V205 กะ V200C รวมกัน คือมี MMS,Picture Messages,digital zoom,ฝาเปิดปิดมีเสียงดนตรี,menu ตั้งค่า wap-gprs,upload รูปเข้าคอมผ่าน data link ได้,

และทั้ง3รุ่น ไม่มี JAVA ไม่มี Voice Dial,Voice Demo

สำหรับ V200 , V200C เวลาซื้อให้ดูด้วยครับว่ามีแท่นชาร์จกะสาย data linkพร้อมแผ่นโปรแกรมไหม เพราะในชุดจะต้องมีมาให้ครับ
สำหรับ V205 ไม่มีนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: