Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ข้องใจ Nokia 6600 ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4284
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? Nokia 6600 ????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 14:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

Rolling Eyes
คืออย่างงี้ครับ
ผมข้องใจโนเกีย 6600 บางอย่างน่ะครับ เช่น มันเล่น MP3 ได้ในตัวรึปล่าวครับ
แล้วฟังวิทยุ FM Sterio ได้รึปล่าวครับ แล้วมันมีเมนูไทยมั้ยครับ?
เพราะผมอ่านสเป็คแล้วยังไม่เคลียร์เท่าไหร่เลย
ได้ยินมาว่ามันรวนบ่อย จริงหรอ ครับ แล้วมันเอา เพลง MP3 มาเป็นริงโทนได้รึปล่าวครับ
ใช้ sim GSM ได้มั้ยครับ รับส่ง sms ไทยได้มั้ยครับ ผมอยากให้มันมีคุณสมบัติพวกนี้จะทำยังไงครับ
เพราะผมชอบมือถือ 65,536 สี แล้วรับส่งข้อมูลแบบ Blue tooth ได้มั้ยครับ ผมไปเห็น 6620 มันมีของจุกจิกกว่ากันหน่อยนึงน่ะ
ไม่รู้จะเอามาขายในไทยหรือ ปล่าวน่ะสิ แล้วมีวิธี โมดิฟาย ให้ 6600 เจ๋งกว่าได้มั้ยครับ...
........รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ........
.................ขอบคุณครับ......................
Question
KN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 16:37  

ขอตอบแล้วกันนะครับ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วย....
1. เล่น MP3 ได้ครับ แต่ต้องลงโปรแกรมก่อน
2. ฟังวิทยุไม่ได้ครับ
3. เมนูไทยรู้สึกจะไม่มีนะครับ แต่ input กะ output ไทยได้ครับ โดยต้องลงโปรแกรมเหมือนกัน
4. รวนบ่อย ไม่บ่อยขึ้นกับการใช้งานของแต่ละคนครับ ว่าซนขนาดไหน
5. MP3เป็น ringtone ไม่ได้ครับ ต้องแปลงเป็น .wav ก่อนครับ
6. GSM ใช้ได้แน่นอนครับ
7. รับ/ส่ง SMS ไทยได้ครับ(ดูข้อ 3)
8. ใช้ Bluetooth ได้แน่นอนครับ
9. อะไรคือเจ๋งกว่า ไม่เข้าใจครับ ใช้ให้มีประโยชน์สูงสุดสิครับ ถึงจะเรียกว่า"เจ๋ง"

ผมว่าบางข้อที่คุณถาม spec. เค้าก็บอกอยู่แล้วนะ เช่น ข้อ 6 กับ 8
โชคดีครับ Smile
CookieCompany
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 08:40  

ตอนนี้ 6600 เหลือ 15xxx พร้อม BT Headset
คงลดราคาเตรียมรับ 6260 ที่เปิดราคาที่ 16xxx ครับ

เรื่องคุณสมบัติ 6260 ดีกว่าหน่อย ๆ

ถ้ารอดูได้ก็รอครับ คงมีเครื่องจริงขายเดือน 9 นี่แหละ

:)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: