Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 x600มีสายusbป่าวคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3964
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : x600?????usb???????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 16:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อX600มานานเเล้วเเต่ใช้อินฟาเรดไม่เป็น (ใครว่างช่วยสอนทีครับต้องซื้ออาไรบ้างซื้อที่ไหน) เห็นรุ่นอื่นใช้สายUSBเเล้วสะดวกดี (เลยคิดว่าน่าจะมีบ้าง ถ้ามีซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ช่วยตอบทีครับ) ขอบคุณมากครับ
ดักเด้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 18:50  

ใช้ irda ม่ายดีกว่าเหรอครับการส่งข้อมูลเร็วกว่าเห็นๆ ใช้ไม่ยากครับแค่
1.นั่งรถไปพันธ์ทิพย์หรือแหล่งขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์
2.บอกเค้าว่าพี่ครับขอซื้อพอร์ท irda ตัวนึง ไม่กี่บาทหรอกครับ
3.ลงDriver พอร์ท irda
4.เข้าเว๊ป www.samsung.com/th เข้าไปหาโหลด Driver ของทอสับ X600
5.ติดตั้งDriver แล้วเซ็ทให้โปรแกรมใช้เป็น Port irda
แค่นี้เองครับ 5ข้อ
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 20:52  

อินฟาเรด(IRDA) เร็วกว่า ดีกว่า คับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: