Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 วิธีโหลดภาพ คอม <-> มือถือ รุ่น E600 ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 7056
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? ??? <-> ?????? ???? E600 ????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 19:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบวิธีการโหลดภาพ จากมือถือ ลง คอม และจากคอม ลง มือถือ
ผ่าน อินฟาเรด ครับ ต้องทำยังไงบ้าง รบกวนผู้รู้หรือเคยทำได้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
[MC]shinoDA
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??????????? ??? <-> ?????? ???? E600 ????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 22:14  

SomkiatB ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีการโหลดภาพ จากมือถือ ลง คอม และจากคอม ลง มือถือ
ผ่าน อินฟาเรด ครับ ต้องทำยังไงบ้าง รบกวนผู้รู้หรือเคยทำได้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

อยากรู้เหมือนกันครับ แล้วก็อยากรู้ว่า สายดาต้าเล้นเท่าไรครับและสั่งซื้อที่ไหนได้บ้าง คืออยู่ต่างจังหวัดครับ
แต่ตอนนี้ใช้ วิธีส่ง mms เข้าอีเมล์อ่ะครับ รู้สึกครั้งละ 6 บาท ส่วน เอาภาพเข้ามือถือ ก็ใช้วิธีตัดภาพที่ต้องการแล้ว อัพโหลดภาพ ครับ จากนั้นก็ ใช้ url ลิงค์ภาพ ก็จะได้ภาพนั้นครับ :arrow:
b o s i l l a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 05:57  

ก็ต่อ irda อะครับ ซื้อ irda มาต่อเข้ากับ pc ถ้ามี driver ก็ลง driver ด้วยนะครับ แต่ถ้าเป็น winxp ก็ไม่ต้องลงก็ได้ครับ มันจะรู้จักเอง เสร็จแล้วก็ไป d/l โปรแกรม easy gprs ที่เวป www.samsung.com มาก่อนครับ เป็น software ใช้จัดการทำสิ่งต่างๆกับมือถือของ samsung ครับ ของผมโหลดมาเป็น version 2.81(ถ้าจำไม่ผิดนะ) เสร็จแล้วก็เปิด irda ของ e600 ไปที่ phone setting ละเลือก irda activated แล้วเอาไปจ่อทำมุมประมาณ 15 องศา(ไม่ต้องซีเรียสนะ แค่เอียงนิดๆ จ่อเข้าไปใกล้กับตัว irda ที่ต่อกะ pc ก็พอ) แล้วพอ windows มันเจอ e600 ก็ค่อยเปิด easy gprs ครับ แล้วก็ลองใช้ดู

ของผมใช้กับ notebook อะครับ สะดวกดี จัดการ phonebook, sms, รูปถ่าย ได้หมดเลย
ผมเองค้าบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 11:15  

Neutral ไปโหลดมาแล้ววค้าบบ แต่มันยังทำไม่ได้อ่ะค้าบบบ ช่วยผมที /อืมม แล้วต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าวค้าบบบ รบกวนหน่อยค้าบบบ ขอบคุณค้าบบบ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: