Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะตั้งค่า MMS ของ v200 ยังไง อะคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 5989
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????? MMS ??? v200 ????? ????
วันที่โพสท์ : 20 May 2003 18:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอาแบบละเอียด อะคะ อ่านใน mobikiss แล้ว บอกให้กด *....ไรมะรู้ที่หน้าจอ แต่พอกดแล้วไม่เห็นมีไรขึ้นเลย ขอบคุณนะคะ
kAtwOmAn
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????? MMS ??? v200 ????? ????
วันที่โพสท์ : 20 May 2003 22:55  

u4513323 ผู้เขียน:
เอาแบบละเอียด อะคะ อ่านใน mobikiss แล้ว บอกให้กด *....ไรมะรู้ที่หน้าจอ แต่พอกดแล้วไม่เห็นมีไรขึ้นเลย ขอบคุณนะคะ

ก่อนอื่นต้องโทรไปขอเปิดบริการ gprs และ mms จากเครือข่ายผู้ให้บริการที่คุณใช้ก่อน
ไม่งั้นตั้งค่าไปก็ใช้ไม่ได้นะคะ

สำหรับ v205 ต้องกด *#87927# จึงจะเจอเมนูตั้งค่า gprs ให้เลือกที่ profile1
ส่วนเมนูตั้งค่า mms ให้กด *#87667# แล้วเลือกที่ profile1

สำหรับ v200 ตั้งค่า gprs ให้ไปที่เมนู funbox>wap browser>setting>profile1
ส่วนวิธีตั้งค่า mms ให้ไปที่เมนู picture messages>mms profile>profile1

สำหรับ v200c ตั้งค่า gprs ได้เพียงอย่างเดียวไม่สามารถตั้งค่า mms ได้เพราะไม่รองรับค่ะ ให้ไปที่เมนู funbox>wap browser>setting>profile1

ตั้งค่าตามข้างล่างนี้นะคะ (เวลาตั้งค่าให้ใช้อักษรตัวเล็กทั้งหมดนะคะ)

วิธีตั้งค่า gprs สำหรับ AIS

profile name : ais gprs (profile name ให้คุณตั้งชื่อเองอะไรก็ได้ แต่ใครจะตั้งตามเราก็ได้ไม่ว่ากัน)
homepage : http://wap.mobilelife.co.th
security : non-secure
IP address : 203.170.229.034
bearer : gprs
user name : ไม่ต้องใส่
password : ไม่ต้องใส่
APN : wap

วิธีตั้งค่า mms สำหรับ AIS

profile name : ais mms
connection url : http://mms.mobilelife.co.th
IP address : 203.170.229.034
APN : multimedia

วิธีตั้งค่า gprs สำหรับ DTAC

profile name : dtac gprs
homepage : http://wap.djuice.co.th
IP address : 203.155.200.133
APN : wap.djuice.co.th

วิธีตั้งค่า mms สำหรับ DTAC

profile name : dtac mms
connection url : http://mms.dtac.co.th,8002/
IP address : 203.155.200.133
APN : mms
u4513323
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2003 00:38  

ลองแล้ว อะคะ ทีนี้ส่งได้ละ แต่พอส่งมันส่งไม่ไปมันบอก server error อะคะ ทำไง อะ
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2003 22:50  

ลองแล้ว อะคะ ทีนี้ส่งได้ละ แต่พอส่งมันส่งไม่ไปมันบอก server error อะคะ ทำไง อะ

ลองตรวจสอบอีกทีว่าเลือกprofile ถูกต้องหรือเปล่า ถ้าเลือกถูกต้องแล้ว บางทีอาจจะเป็นที่ผู้ให้บริการก็ได้ค่ะ คือ server ล่ม ลองส่งดูอีกทีละกัน
Ronaldmic
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2003 01:52  

น่าจะมีส่วนที่ผิดพลาดนะครับ ลองเช็คให้ชัวร์ว่าใช้DtacหรือAdvance
neab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2003 04:50  

ผมเซ็ตค่า gprs กะ mms ตามที่คุณ ขอแจม บอกแล้วครับ แต่เข้า wap ไม่ได้อ่ะครับ(โทรไปเปิด gprs กะ mms ที่ศูนย์แล้วครับ)ผมใช้ของ dtac ใครทำได้ช่วยบอกด้วย ผมใช้ v200 อ่ะ งง??
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2003 20:24  

neab ผู้เขียน:
ผมเซ็ตค่า gprs กะ mms ตามที่คุณ ขอแจม บอกแล้วครับ แต่เข้า wap ไม่ได้อ่ะครับ(โทรไปเปิด gprs กะ mms ที่ศูนย์แล้วครับ)ผมใช้ของ dtac ใครทำได้ช่วยบอกด้วย ผมใช้ v200 อ่ะ งง??

โทรไปขอเปิดบริการนานหรือยังล่ะ ถ้าโทรปุ๊ป แล้วจะเข้าปั๊ปเลย ไม่ได้ค่ะ ถ้าตั้งค่าตามที่บอกก็ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ
[A]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? MMS ??????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2003 21:07  

ผมก็ส่งและรับ MMS ไม่ได้เหมือนกันคับทั้งที่ เซตค่าต่างๆแล้ว รวมทั้งเปิดใช้ GPRS มานานแล้วไม่เข้าใจเหมือนกันคับ ช่วยผมทีคับ
Ronaldmic
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2003 19:48  

ที่ค่าmmsของdtacสงสัยคุณขอแจมพิมพ์อ่ะครับ ต้อง http://mms.dtac.co.th:8002 ครับ
neab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 00:50  

ลองส่งภาพดูแล้ว กะลังส่งไปแต่ไม่ได้อ่ะมันขึ้น picture msg not sent อ่ะเป็นเพราะไรหรอ
หรือว่าต้องส่งกะรุ่นเดียวกัน หรือว่าอย่างอื่น ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ...
PIGGY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ??? MMS ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 08:55  

แล้วเวลา ส่ง MMS คิดค่าบริการอะไรยังไงคะ

อยากได้เพลง winter love song (ละคร itv) สามารถ Load ได้จากที่ไหนบ้างคะ
Ronaldmic
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 22:19  

neab ผู้เขียน:
ลองส่งภาพดูแล้ว กะลังส่งไปแต่ไม่ได้อ่ะมันขึ้น picture msg not sent อ่ะเป็นเพราะไรหรอ
หรือว่าต้องส่งกะรุ่นเดียวกัน หรือว่าอย่างอื่น ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ...

ลองส่งหาตัวเองก่อนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: