Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5130 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 494 / เข้าชม: 1813967
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 20:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

pst ผู้เขียน:
ไม่ทราบท่านที่ใช้เคยเจอแบบผมป่าวครับอาการคือ
1 เคยเจอครั้งนึงคือใช้ๆอยู่ระหว่างวัน พอเข้าเมนูหรือส่วนอื่นๆ จะกดออกมาโดยการกดปุ่ม สีแดง(ขวาล่าง)ไม่ได้ มันไม่ทำงานต้องกดปุ่มขวาบนออกมาทีละขั้นอ่ะครับ จนต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

2. อันนี้เคยเจอ 2 ครั้ง คือเหมือนเครื่องมันไม่จำค่าที่ตั้งไว้ เช่นให้มีเสียง หรือหน้าจอเป็นรูปนี้ อยู่ๆค่าที่ตั้งไว้ก็หายหมดต้องมาตั้งใหม่ทั้งที่เป้น profile เดิมอ่ะครับ

ไม่ทราบท่านใดเคยเจอแบบผมบ้างครับ แก้ไขยังไงครับ ขอบคุณครับ

ที่เคยใช่ เป็นกรณีสองอ่ะครับ พวกวอลเปเปอร์อยู่ดีๆก็ไปใช้ของธีม ทั้งที่ตั้งเป็นรูปอื่น แล้วก็ภาพพักหน้าจอ มันขึ้นมาเองเฉยเลย ทั้งๆที่ปิดภาพพักหน้าจอไปแล้ว เปิดเครื่องบางครั้งมันก็เป็นอ่ะ ทนๆเอานะ หุหุ
safe356
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าเครื่องเล่นเพลงไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 09:50  

มันเข้าโปรแกรมเล่นเพลง mp3 ไม่ได้อ่ะครับ
มันขึ้นว่า หมดอายุ นับจากวันที่ของเครื่อง อะไรซักอย่าง
ทำไงดีครับ
Midobew
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เข้าเครื่องเล่นเพลงไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 19:40  

safe356 ผู้เขียน:
มันเข้าโปรแกรมเล่นเพลง mp3 ไม่ได้อ่ะครับ
มันขึ้นว่า หมดอายุ นับจากวันที่ของเครื่อง อะไรซักอย่าง
ทำไงดีครับ

ลองไปดูเวลาที่ตั้งในเครื่องแล้วลองตั้งใหม่ดู ถ้าตั้งใหม่แล้วยังเแ็น ลองอัพเฟิร์มแวร์ดีกว่าครับ

ปัญหานี้ไม่เคยเจอนะ
5130telu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 09:01  

อยากทราบว่า 5130 ชาร์ตแบต ผ่าน usb ไม่ได้หรอคับ พอดีต้องทำงานกะคอมตลอด .. ปกติ ชาร์ตกะคอมที่ทำงานอ่ะคับ
TuAy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มกดมันแปลก ๆ ครับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 22:24  

ปุ่มกดเครื่องผมตรง ที่ โทรเข้า - วางโทรศัพท์ เวลากดแล้วมันมีเสียงแกรก ๆ เหมือน

มีอะไรเสียดสี พึ่งซื้อมาได้ 5 วันเองครับ

อยากทราบว่าท่านอื่น ๆ เป็นกันมั้ยครับ แต่มันก็ใช้ได้ดีแค่มีเสียง แปลก ๆ

ฮ่า ๆ อยากรู้ครับ ๆ ขอบคุณครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 00:00  

5130telu ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 5130 ชาร์ตแบต ผ่าน usb ไม่ได้หรอคับ พอดีต้องทำงานกะคอมตลอด .. ปกติ ชาร์ตกะคอมที่ทำงานอ่ะคับ

แนะนำให้เอาที่ชาร์จมาชาร์จเลยดีกว่าครับ เพราะโนเกียรุ่นนี้ไม่น่าจะชาร์จผ่านUSBได้
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปุ่มกดมันแปลก ๆ ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 00:03  

TuAy ผู้เขียน:
ปุ่มกดเครื่องผมตรง ที่ โทรเข้า - วางโทรศัพท์ เวลากดแล้วมันมีเสียงแกรก ๆ เหมือน

มีอะไรเสียดสี พึ่งซื้อมาได้ 5 วันเองครับ

อยากทราบว่าท่านอื่น ๆ เป็นกันมั้ยครับ แต่มันก็ใช้ได้ดีแค่มีเสียง แปลก ๆ

ฮ่า ๆ อยากรู้ครับ ๆ ขอบคุณครับ

เป็นครับ ของผมเป็นที่ปุ่ม* 0 # อ่ะ มันกรอบ จนแกรบ เอาไปให้ศูนย์ใส่ใหม่มาก็ยังเป็นอยู่ดี สงสัยจาอยู่ที่หน้ากากหน้าอ่ะครับ มันล๊อกไม่ค่อยแน่นเลย
TuAy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมาก ฮะ ต่ออีกนิดนะครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 00:55  

แล้วคุณ Midobew ทำให้มันแน่นได้รึยังครับ

หรือว่า ใช้ให้มันชินไปเลย 555+

และพวก theme พวก ริงโทนนี่ ให้ทางร้านโหลดจะดีมั้ยครับ

เพราะโหลดเองกลัวติดไวรัส

ปล. ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ผมมันมือใหม่ T_T
bbfff989
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บบ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 04:02  

ทำไมเราโลกเพลงไมได้อะ ลง PC suite แล้วด้วย
เหรัญญิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 11:12  

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ
บอกได้คำเดียวว่าเป็นมือถือที่ คุ้มที่สุดแล้วครับ
เหมาะกับคนแก่อย่างผมมาก
แต่ผมมีข้อสงสัยคือ
ผมจะต่ออินเตอร์เน็ตโดยใช้มือถือน่ะครับ
แล้วผมลง PC SUITE ไปแล้ว มันหาโมเด็มของ 5130 ไม่เจอครับ
เห็นเขาบอกว่า ให้เป็น windows sp 3
แต่เครื่องของผมมันเป็น sp 2 ครับ มันลงไม่เจอไม่ทราบว่า พอมีวิธีแก้ไหมครับ
ปล เคยเอาเครื่องไปต่อเน็ตบ้านหลานมามันใช้ได้ ขึ้น 460 กว่า
แต่มาใช้กับ NB ที่บ้านมันไม่ขึ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 16:13  

อยากถามเกี่ยวกับสาย usb ที่ต่อกับเครื่องคอม

ไมทราบว่า จะสั่งปิดยังไงเมื่อโอนข้อมูลเรียบร้อยแล้ว

ในหน้าต่าง Explore จะมองเห็น Nokia Phone Broser

จะมองเห็นหน่วยคามจำเครื่อง และการ์ดหน่วยความจำ

อยากรู้สั่งปิดยังไงค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณมาก ฮะ ต่ออีกนิดนะครับ
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 17:53  

TuAy ผู้เขียน:
แล้วคุณ Midobew ทำให้มันแน่นได้รึยังครับ

หรือว่า ใช้ให้มันชินไปเลย 555+

และพวก theme พวก ริงโทนนี่ ให้ทางร้านโหลดจะดีมั้ยครับ

เพราะโหลดเองกลัวติดไวรัส

ปล. ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ผมมันมือใหม่ T_T

ใช้ไปตามปกติอ่ะครับ เพราะว่าถ้าจะแก้คงต้องเปลี่ยนหน้ากากกะปุ่มอ่ะ ซึ่ง ราคาแพงเอาการอยู่อ่ะครับ

พวกthemeโหลดเองก็ได้ครับ ลองดูwww.ownskin.comครับ เยอะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 17:55  

เหรัญญิก ผู้เขียน:
ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ
บอกได้คำเดียวว่าเป็นมือถือที่ คุ้มที่สุดแล้วครับ
เหมาะกับคนแก่อย่างผมมาก
แต่ผมมีข้อสงสัยคือ
ผมจะต่ออินเตอร์เน็ตโดยใช้มือถือน่ะครับ
แล้วผมลง PC SUITE ไปแล้ว มันหาโมเด็มของ 5130 ไม่เจอครับ
เห็นเขาบอกว่า ให้เป็น windows sp 3
แต่เครื่องของผมมันเป็น sp 2 ครับ มันลงไม่เจอไม่ทราบว่า พอมีวิธีแก้ไหมครับ
ปล เคยเอาเครื่องไปต่อเน็ตบ้านหลานมามันใช้ได้ ขึ้น 460 กว่า
แต่มาใช้กับ NB ที่บ้านมันไม่ขึ้น

ต้องเลือกการเชื่อมต่อที่มือถือเป็นPC suitนะครับ แล้วก็ต้องลงNokia pc suit เวอร์ชั่นที่รองรับอ่ะครับ ลองโหลดตัวใหม้เวอร์ชั่น7กว่าๆ(จำไม่ได้ว่าจุดเท่าไหร่)มาใช้เลยครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 17:56  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากถามเกี่ยวกับสาย usb ที่ต่อกับเครื่องคอม

ไมทราบว่า จะสั่งปิดยังไงเมื่อโอนข้อมูลเรียบร้อยแล้ว

ในหน้าต่าง Explore จะมองเห็น Nokia Phone Broser

จะมองเห็นหน่วยคามจำเครื่อง และการ์ดหน่วยความจำ

อยากรู้สั่งปิดยังไงค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

ถ้าเลือกเป็นPC suit เวลาต่อเสร็จผมจะดึงออกปกติเลยครับ แต่ถ้าเลือกเป็นถ่ายโอนข้อมูล ทำแบบทัมป์ไดรว์ฟอ่ะ กดที่มุมล่างขาว เลือกsafely removeออกอ่ะ
judas9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 20:29  

คืออยากทราบว่ารุ่นนี้ ไม่สามารถดูรายละเอียดการโทรเข้า-ออก ที่มากกว่าครั้งล่าสุด เห็นดุๆแล้วมีแต่ครั้งล่าสุดทั้งโทรเข้าและโทรออก ดูมากกว่าครั้งล่าสุดไม่ได้ใช่ป่าวครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 20:34  

judas9 ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่ารุ่นนี้ ไม่สามารถดูรายละเอียดการโทรเข้า-ออก ที่มากกว่าครั้งล่าสุด เห็นดุๆแล้วมีแต่ครั้งล่าสุดทั้งโทรเข้าและโทรออก ดูมากกว่าครั้งล่าสุดไม่ได้ใช่ป่าวครับ

มากกว่าครั้งล่าสุดหมายความว่ายังไงครับ ของผมเวลาดูก็กดปุ่มโทรออกอ่ะครับ มันจามีรายละเอียดมาหมด ถ้าเวลาโทร ต้องดูที่เป้นโทรเข้าหรือโทรออกที่เราได้ใช้สายนะครับ ไม่งั้นมันจะเป็น__:__:__ประมาณเนี้ยน่ะครับ
judas9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 18:47  

อ้างถึง:
มากกว่าครั้งล่าสุดหมายความว่ายังไงครับ ของผมเวลาดูก็กดปุ่มโทรออกอ่ะครับ มันจามีรายละเอียดมาหมด ถ้าเวลาโทร ต้องดูที่เป้นโทรเข้าหรือโทรออกที่เราได้ใช้สายนะครับ ไม่งั้นมันจะเป็น__:__:__ประมาณเนี้ยน่ะครับ

เช่น สมมสิตผมโทรออก ครั้งแรกเวลา 17.00 แล้วผมโทรออกอีกทีที่เบอร์เดิม 17.50 พอวางสายผมกดดู log มันโชว์แต่ว่าผมโทรออกที่เบอร์นี้ที่เวลา 17.50 เวลา 17.00 ไม่มีแล้วเลยอยากทราบว่ามันสามารถตั้งให้แสดงมากกว่าครั้งล่าสุดได้หรือป่าวครับ ทั้งโทรเข้า-ออก รวมถึงสายที่ไม่ได้รับอ่ะครับ ขอบคุณครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 19:40  

ได้สิ Surprised
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 21:14  

gappkoo ผู้เขียน:

ได้สิ Surprised

อืม ได้นะครับ แต่ตอนกดดูมันต้องกดเข้าไปดูในรายละเอียดอ่ะ กดปุ่มไรจำไม่ได้ ลองๆดูนะครับ ผมจำได้ว่ามันโชว์เวลาที่เราโทรไปเบอร์นั้นว่าเราโทรไปกี่ครั่ง เวลาไหน วันไหนบ้าง แต่จำไม่ได้ว่าต้องกดปุ่มไร น่าจะกดปุ่มกลางอีกทีมั้งครับ หรือไม่ก็ซอฟท์คีย์ซ้าย
judas9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 21:40  

ไม่ได้อ่ะครับ กดแล้วลองทุกคำสั่งแล้ว ไม่มีอ่ะครับมีแต่รายละเอียดเวลาล่าสุด แต่ไม่เป้นไรครับ ไม่มีไม่เป้นไรแต่จริงๆก็อยากให้มี แหะๆ ขอบคุณครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 21:51  

อันนี้ก็ไม่ทราบอ่ะครับ เพราะผมเอาเครื่องรุ่นนี้ไปให้คนอื่นใช้แล้ว T_T ตอบได้เฉพาะบางอย่างที่เคยใช้เท่านั้นอ่ะครับ ขออภัยๆจริงๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 16:27  

ไม่ได้อ่ะครับ กดแล้วลองทุกคำสั่งแล้ว ไม่มีอ่ะครับมีแต่รายละเอียดเวลาล่าสุด แต่ไม่เป้นไรครับ ไม่มีไม่เป้นไรแต่จริงๆก็อยากให้มี แหะๆ ขอบคุณครับ

มีนิ Confused
หมูแผ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 11:54  

เห็นบอกไว้ว่าสนทนาต่อเนื่อง 6 ชม.

แบตไม่อึดอย่างที่บอกไว้เลย

3 วันแบต ก็หมดแล้ว ...

คุยวันไม่ถึง ชม. ด้วยซ้ำ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 01:58  

หมูแผ่น ผู้เขียน:
เห็นบอกไว้ว่าสนทนาต่อเนื่อง 6 ชม.

แบตไม่อึดอย่างที่บอกไว้เลย

3 วันแบต ก็หมดแล้ว ...

คุยวันไม่ถึง ชม. ด้วยซ้ำ

คือว่า เวลาสนทนา6ชั่วโมง คือ ชาร์จแบตเต็ม แล้วคุยเลยน่ะครับ ได้6ชั่วโมง

มือถือเดี๋ยวนี้แบตเกินสองวันถือว่าเยอะแล้ว

แต่ผมลองโทรจริงๆได้ประมาณสี่ชั่วโมมงกว่าๆอ่ะ มันอยู่ที่สภาพแวดล้อมขณะทรด้วยครับ^^
ผมว่ารุ่นนี้แบตทนนะ
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบต
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 13:34  

แบตเต็มที่ได้ 2 วัน
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบต
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 19:34  

คนใช้ ผู้เขียน:

ก็ได้แล้วนิครับ ผม 6500 slide ยัง 3 วันเลย
ถ้าตั้งไม่ได้ใช้นะ ประมาณนะ 5 หรือ 6 วันอะ ผมใช้ทุกวันอะครับ Surprised
Anwar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 10:52  

ttt33 ผู้เขียน:
มีใครลองเอา micro.sd 4G หรือ 8G ใส่ดูหรือยังครับว่าได้หรือเปล่า พอดีว่า
spec บอก 2G แต่อยากเปลี่ยนจากของเดิมให้ได้สูงกว่านี้,,,ไม่รู้ได้ไหมครับ

มายืนยันครับว่า Micro SD Card 4GB เอามา และ ใช้งานได้ครับ เห็นพื้นที่ และใช้งานได้ทั้งหมด 4GB (3.7GB)
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบต
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 00:02  

ใช้โทรีเข้าโทรออก ฟังเพลงบ้างมะครับ

ถ้าอยากรู้ว่ามันใช้ได้กี่วัน ชาร์จแบต เต็มแล้วตั้งทิ้งไว้ ไม่ต้องยุ่งไรก่ามัน แล้วก็รอผ่านไปซัก3วัน มาดูว่าแบตมันยังเหลืออยู่เท่าไหร่ หุหุ

ผมใช้มันก็อยู่ได้ 2วัน แต่ผมฟังเพลงทุกวัน วันละ3ชั่วโมงอ่ะ โทรออกวันละชั่วโมง อยู่ได้ชิวๆ แบตโนเกีย ทนสุดละ ในบรรดามือถือยี่ห้อที่เคยใช้มา(ผมวัดเอาจากความจุประมาณ930-970mahอ่ะ)
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 19:24  

อีกนิดครับ
ถ้าจะทำ black list เบอร์โทร เหมือนพวก nk1100 ที่ไม่ให้เสียงดัง
หรือไม่อยากรับสายนั้นเลย มีเมนูตรงไหนมั่งครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 21:56  

อีกนิดครับ
ถ้าจะทำ black list เบอร์โทร เหมือนพวก nk1100 ที่ไม่ให้เสียงดัง
หรือไม่อยากรับสายนั้นเลย มีเมนูตรงไหนมั่งครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เอ่อ รุ่นนี้ ทามไม่ได้ครับ ไม่มีBlack listนะ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 14:27  

รบกวนทางเว็บช่วยทำรีวิวของรุ่นนี้ด้วยนะคะ
อยากดูการทำงาน กับคุณภาพของรูปน่ะค่ะ Cool
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 15:17  

Aree-Yong ผู้เขียน:
รบกวนทางเว็บช่วยทำรีวิวของรุ่นนี้ด้วยนะคะ
อยากดูการทำงาน กับคุณภาพของรูปน่ะค่ะ Cool

เว็บอาจจะไม่ทำอ่ะ แต่อยากจะบอกว่า การทำงานค่อนข้างเสถียร ไม่หน่วง เสียงที่ได้ออกมาดี แต่ออกลำโพงค่อนข้างแหลม และ รูปถ่ายที่ออกมาจากกล้องรุ่นนี้ถือว่างดงามทีเดียวเมื่อเทียบกับรุ่นก่อนๆที่ใช้เวลปรับภาพนาน
toppy199
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 16:59  

ขาย 5130XM สีน้ำเงินครับ ซื่อเมื่อ 29/06/2552
ยกกล่องครับ ราคา3500 ครับ

Laughing toppy199@hotmail.com Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 22:12  

toppy199 ผู้เขียน:
ขาย 5130XM สีน้ำเงินครับ ซื่อเมื่อ 29/06/2552

Laughing toppy199@hotmail.com Laughing

ขายทำไมหรอ หรือไม่ถูกใจ

Nokia ตัวนี้ คุ้มกับสิ่งที่ได้มาก ลูกเล่นโดน เสียงโดน ลูกทรงโดน ทุกอย่างโดนใจหมดเลย จำขายทำไม Rolling Eyes
toppy199
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 12:11  

Nokia ตัวนี้ คุ้มกับสิ่งที่ได้มาก ลูกเล่นโดน เสียงโดน ลูกทรงโดน ทุกอย่างโดนใจหมดเลย จำขายทำไม Rolling Eyes

อ๋อครับเพราะว่าผม กะซื้อ 5800 อ่ะครับ เลยต้องนำมาขายเพื่อสมทบทุน ผมไม่คิดก่อนซื้อไงครับ 5800 ใช้งานได้ตรงใจมากก่าอ่ะครับ ***แต่ก็ต้องบอกว่า 5130XM คุ้มๆจริงๆครับ ในราคา 4200บาท
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 15:47  

อ๋อครับเพราะว่าผม กะซื้อ 5800 อ่ะครับ เลยต้องนำมาขายเพื่อสมทบทุน ผมไม่คิดก่อนซื้อไงครับ 5800 ใช้งานได้ตรงใจมากก่าอ่ะครับ ***แต่ก็ต้องบอกว่า 5130XM คุ้มๆจริงๆครับ ในราคา 4200บาท

อ๋อ อืม Smile
วรนุช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 22:40  

nokiaพังง่ายอะซื้อมาเครื่องหมื่นกว่าบาทผมใช้ได้ปีกว่าๆก็พังและอะ
เครื่องนี้ก็คุ้มดีพึ่งซื้อมา ไม่อยากซื้อแพงๆแล้วเสียดายตัง

อ่อทำไมเมนูมันชอบปิดเองอะคับของคนอื่นเป็นปะ อย่างอื่นก็โอคับ ลำโพงดังดี เรื่องแบตผมกลับบ้านก็ชาทวันละครั้งอยู่แล้วไม่ลำบากอะไร
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: 123
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 02:24  

วรนุช ผู้เขียน:
nokiaพังง่ายอะซื้อมาเครื่องหมื่นกว่าบาทผมใช้ได้ปีกว่าๆก็พังและอะ
เครื่องนี้ก็คุ้มดีพึ่งซื้อมา ไม่อยากซื้อแพงๆแล้วเสียดายตัง

อ่อทำไมเมนูมันชอบปิดเองอะคับของคนอื่นเป็นปะ อย่างอื่นก็โอคับ ลำโพงดังดี เรื่องแบตผมกลับบ้านก็ชาทวันละครั้งอยู่แล้วไม่ลำบากอะไร

ปิดเองยังไงอ่ะ ผมไม่เคยเป็นอ่ะครับ ถ้ามันเป็นบ่อยๆ อัพเฟิร์มแสร์ดูก่อนนะครับ

แต่ผมเคยเอาไปอัพ โดนพนักงานส่งเข้าศูนย์ให้เฉยเลย กลับมา เครื่องแกะมา สภาพไม่เหมือนเดิมอีก โนเกียนะโนเกีย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 123
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 22:42  

Midobew ผู้เขียน:
วรนุช ผู้เขียน:

ปิดเองยังไงอ่ะ ผมไม่เคยเป็นอ่ะครับ ถ้ามันเป็นบ่อยๆ อัพเฟิร์มแสร์ดูก่อนนะครับ

แต่ผมเคยเอาไปอัพ โดนพนักงานส่งเข้าศูนย์ให้เฉยเลย กลับมา เครื่องแกะมา สภาพไม่เหมือนเดิมอีก โนเกียนะโนเกีย

ผมก็ไม่เคยเป็นนะครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 12:29  

ผมว่ากำลังจะขาย 5800 ทิ้ง ไปซื้อตัวนี้อยู่พอดีเลย

จิตใจเราช่างตรงข้ามกันเหลือเกินเนอะ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=95006
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 19:16  

ผมว่ากำลังจะขาย 5800 ทิ้ง ไปซื้อตัวนี้อยู่พอดีเลย

จิตใจเราช่างตรงข้ามกันเหลือเกินเนอะ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=95006

คนโน้น ขายตัวนี้ เอา 5800 xpressmusic
คนนี้ ขาย 5800 xpressmusic เอาตัวนี้
อะไรจะเป็นแบบนี้ Shocked
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 00:09  

เอ่อ คือว่า ขายรุ่น5800ทามไมอ่ะ มันไม่ดีเหรอ เหอะๆ แต่ถ้าจาซื้อรุ่นนี้ แนะนำดูรุ่นอื่นก่อนนะ รุ่นนี้ งานประกอบบางอย่างไม่ค่อยดีอ่ะ ^^ ไม่ได้ไม่ให้ซื้อนะ แต่แนะนำเฉยๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : JJ-Mac
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 12:24  

ตอนคุยรถเยอะๆได้ยินชัดดีมั้ยครับอยากรู้
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 19:35  

Midobew ผู้เขียน:

เอ่อ คือว่า ขายรุ่น5800ทามไมอ่ะ มันไม่ดีเหรอ เหอะๆ แต่ถ้าจาซื้อรุ่นนี้ แนะนำดูรุ่นอื่นก่อนนะ รุ่นนี้ งานประกอบบางอย่างไม่ค่อยดีอ่ะ ^^ ไม่ได้ไม่ให้ซื้อนะ แต่แนะนำเฉยๆครับ

ช่ายครับ จตามที่พี่พูดถูกต้องนะครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: JJ-Mac
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 19:36  

ตอนคุยรถเยอะๆได้ยินชัดดีมั้ยครับอยากรู้
แจ่วครับ หูฟังมันจะส่งเสียงไปที่หูโดยตรง จำทไห้ ไม่ได้ยินเสียงข้างนอกเลยครับ Wink
NewH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 01:42  

[quote]
เอ่อ คือว่า ขายรุ่น5800ทามไมอ่ะ มันไม่ดีเหรอ เหอะๆ แต่ถ้าจาซื้อรุ่นนี้ แนะนำดูรุ่นอื่นก่อนนะ รุ่นนี้ งานประกอบบางอย่างไม่ค่อยดีอ่ะ ^^ ไม่ได้ไม่ให้ซื้อนะ แต่แนะนำเฉยๆครับquote]
แล้วซื้อรุ่นไหนถึงจะดีครับ..แนะนำหน่อย..
พอดีผมมอง5130XPMไว้แต่ว่าถ้ามีรุ่นที่ดีกว่าผมก็จะเอา
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:49  

[quote="NewH"]
อ้างถึง:

เอ่อ คือว่า ขายรุ่น5800ทามไมอ่ะ มันไม่ดีเหรอ เหอะๆ แต่ถ้าจาซื้อรุ่นนี้ แนะนำดูรุ่นอื่นก่อนนะ รุ่นนี้ งานประกอบบางอย่างไม่ค่อยดีอ่ะ ^^ ไม่ได้ไม่ให้ซื้อนะ แต่แนะนำเฉยๆครับquote]
แล้วซื้อรุ่นไหนถึงจะดีครับ..แนะนำหน่อย..
พอดีผมมอง5130XPMไว้แต่ว่าถ้ามีรุ่นที่ดีกว่าผมก็จะเอา

เขาคงไม่ชอบระบบสัมผัส มั่ง - -* Crying or Very sad
PhonenyGirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 01:09  

คุณ Gappkoo สุดหล่อ
รุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะคะ
เราชอบฟังวิทยุ+คุย
ซื้อแล้วจะผิดหวังมั้ยคะตอบด้วยนะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 19:12  

PhonenyGirl ผู้เขียน:
คุณ Gappkoo สุดหล่อ
รุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะคะ
เราชอบฟังวิทยุ+คุย
ซื้อแล้วจะผิดหวังมั้ยคะตอบด้วยนะ

4240 ครับผม ไม่ผิดหวัง
แต่ตอนนี้ ผมแนะนำให้ไปซื้อ nokia 2700 classic ดีกว่านะครับ
ราคา 3490 ให้แมม 1 gb เหมือนกันนะครับ
เล่น map ได้ด้วย แต่ 5130 xpressmusic เล่นไม่ได้อะครับ
ผมแนะนำนะครับ แล้ว 2700 classic สวยกว่าด้วยนะครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 23:13  

ใช่ครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เข้าเครื่องเล่นเพลงไม่ได้
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 23:13  

safe356 ผู้เขียน:
ทำไงดีครับ

ลองไปกดที่อับเดทคลังดูนะครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 23:15  

IT MAN ผู้เขียน:
ถ้าราคานี้ จริง เทียบกะฟังก์ชั่นแล้วคุ้มค่ามากมาย
ทำให้ลูกค้าตัดสินใจง่ายขึ้ยเยอะเรย ถ้าเทียบกับยี่ห้อคู่แข่ง
หรือแม้กระทั่งยี่ห้อจากจีนแดงทั้งหลาย Laughing

มันก็ถูก 55+ Wink
Hyperbarism
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5130
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 16:22  

ตอนนี้ 5130 ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ กะลังจะไปซื้อละ

*แต่อยากทราบข้อดี-ข้อเสียของรุ่นนี้จากผู้ใช้อ่ะครับว่ามีไรมั่ง

*แล้วก็พวกลูกเล่นพิเศษๆนี่ทำไรได้มั่งครับรุ่นนี้

ขอบคุณครับ
ones4nong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 09:20  

จะขอสอบถามหน่อยครับ
ถ้าจะซื้อหูฟังไว้สำหรับฟังเพลง
ใช้รุ่นไหน ของ nokia 5130 คุณภาพเสียงดีอะครับ มีเป็นแบบไร้สายรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 5130
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 09:35  

Hyperbarism ผู้เขียน:
ตอนนี้ 5130 ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ กะลังจะไปซื้อละ

*แต่อยากทราบข้อดี-ข้อเสียของรุ่นนี้จากผู้ใช้อ่ะครับว่ามีไรมั่ง

*แล้วก็พวกลูกเล่นพิเศษๆนี่ทำไรได้มั่งครับรุ่นนี้

ขอบคุณครับ

ผมอยากแนะนำ nokia 2700 classic ดีกว่านะครับ
บางด้วย เล่น map ได้ด้วย
ลูกเล่นเยอะกว่า 5130 อีกด้วย
ราคา 3420 ถูกกว่าด้วย
ถ้า 5130 ราคาตอนนี้ 4240 นะครับ
แนะนำน้า Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 09:37  

ones4nong ผู้เขียน:
ถ้าจะซื้อหูฟังไว้สำหรับฟังเพลง
ใช้รุ่นไหน ของ nokia 5130 คุณภาพเสียงดีอะครับ มีเป็นแบบไร้สายรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ผมใช้ HS-47 ตัวนี้ดีมากนะครับ ดังชัดมาก Wink
ผมว่า ลองไปดูที่ 0 nokia นะครับ เผื่อทีเขาแนะนำตัวที่ดีกว่านี้ก็ได้ Wink
ones4nong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 15:09  

อ้างถึง:
ขอบคุณครับ

ผมใช้ HS-47 ตัวนี้ดีมากนะครับ ดังชัดมาก
ผมว่า ลองไปดูที่ 0 nokia นะครับ เผื่อทีเขาแนะนำตัวที่ดีกว่านี้ก็ได้

นิดนึงครับ ถ้าใช้หูฟังยี่ห้ออื่น (ที่ไม่ใช่ของ nokia) ใช้เข้ากันได้รึเปล่าครับ
kamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2700 Classic
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 11:14  

เหลือราวๆ 3,700 บาทครับ อาจเพราะ2700 Classic มีจำหน่ายแล้ว
Hyperbarism
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : aaa
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 20:22  

ผมซื้อ 5130 มาละครับอาทิตที่ผ่านมา
ราคา 3550 บาท ที่ IT square
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 23:07  

อ้างถึง:
ขอบคุณครับ

ผมใช้ HS-47 ตัวนี้ดีมากนะครับ ดังชัดมาก
ผมว่า ลองไปดูที่ 0 nokia นะครับ เผื่อทีเขาแนะนำตัวที่ดีกว่านี้ก็ได้

นิดนึงครับ ถ้าใช้หูฟังยี่ห้ออื่น (ที่ไม่ใช่ของ nokia) ใช้เข้ากันได้รึเปล่าครับ

ได้ครับ แต่คุณภาพเสียงอาจจะไม่เหมือนกัน Wink
want 2 know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 21:38  

ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันคะระหว่าง 5130xm กะ 2700C

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 22:44  

want 2 know ผู้เขียน:
ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันคะระหว่าง 5130xm กะ 2700C

2700 classic จะเล่น map ได้นะครับ
และระบบต่างๆ 2700 classic จะเป็นรุ่นใหม่นะครับ
5130 ยังเป็นรุ่นเก่า สังเกต่รูปแบบเมนูรุ่นใหม่แบตก้อนเขียวเป็นแบบขีดๆ
รุ่นเก่ามันเป็นแบบก้อนเขียวไม่มีขีด Wink
Q
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 14:26  

หูฟังใช้ไม่ได้อ่ะครับ มันมีเครื่องหมายเป็ฯรูปฟ้าผ่า/ทับ

พูดไม่ได้ยินอ่ะครับ ทำไงดี ช่วยบอกหน่อยครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 14:51  

Q ผู้เขียน:
หูฟังใช้ไม่ได้อ่ะครับ มันมีเครื่องหมายเป็ฯรูปฟ้าผ่า/ทับ

พูดไม่ได้ยินอ่ะครับ ทำไงดี ช่วยบอกหน่อยครับ

ลองพาไปที่ 0 หรือ ลอง ตั้งค่ารีเซ็ตตามโรงงานดูนะครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 20:50  

want 2 know ผู้เขียน:

2700 classic จะเล่น map ได้นะครับ
และระบบต่างๆ 2700 classic จะเป็นรุ่นใหม่นะครับ
5130 ยังเป็นรุ่นเก่า สังเกต่รูปแบบเมนูรุ่นใหม่แบตก้อนเขียวเป็นแบบขีดๆ
รุ่นเก่ามันเป็นแบบก้อนเขียวไม่มีขีด Wink

แบตตัวไหนอึดกว่าอะคะ
แล้วช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียของ2ตัวนี้ด้วยนะ
judas9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 22:10  

ถ้าผมจะหาซื้อสาย small talk ใหม่มันจะดีป่าวครับเพราะของที่ให้มาใช้ไม่ดีเลยคนคุยไม่ค่อยได้เสียงเราเลย เลยไม่รู้ว่าถ้าซื้อสายใหม่จะเหมือนของเดิมที่มีมาให้รึป่าวอ่ะครับ
bp2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบ่งธีมให้ใช้ครับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 21:52  

วันนี้เพิ่งไปโดนมา สีดำก็สวยดีครับ เลยมาแจก ธีมให้ทุกคนที่ไม่มีครับ
http://uppit.com/v/9EB17GCY

password

forsiamphonefriend
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 19:53  

2700 classic
มาแซงการขายไปแล้ว - -* Wink
put
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทักทาย My Nokia 5130 Xpress Music
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 13:47  

5130 xpress music เป็นอะไรที่คุ้มค่ามาก

ไม่ไกลเกินเอื้อมสำหรับคนอยากเล่น Music Phone แต่งบน้อย

คุณภาพเสียงระดับแจ่ม ฟังเพลงยาวเป็นวันเลยล่ะทดสอบแล้ว

ต่อเน็ตผ่านมือถือเร็วดีไม่กระตุก(จากการใช้หลายๆรุ่น)

เป็นอะไรที่ลงตัวดี Design เรียบง่ายแต่คง Sport

ถ้าได้ลองจับดูแล้วจะแตกต่างกับ 5310 ที่ดูแข็งๆ อย่างมาก

เข้าได้ทั้งหญิงและชาย แถมมีลูกเล่นใหม่ๆแฝงในตัว

อยากรู้ว่าอะไรลองถอยดูดิแล้วจะรู้ว่า 5130 ต่างจาก s40 ธรรมดาทั่วไปยังไง
mengaotaku megasama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 09:16  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่าครับทั้งราคา0กับราคาตามร้านตู้ที่แฟชั่นครับอยากทราบครับกำลังวตัดสินไจซื้อและราคาที่ถูกที่สุดตอนนี้เท่าไหร่อ่าครับ
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 11:34  

mengaotaku megasama ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่าครับทั้งราคา0กับราคาตามร้านตู้ที่แฟชั่นครับอยากทราบครับกำลังวตัดสินไจซื้อและราคาที่ถูกที่สุดตอนนี้เท่าไหร่อ่าครับ

ราคาศูนย์ตอนนี้ 3760.- ราคาตามร้านบางร้านแพงกว่า งง เลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:18  

. ผู้เขียน:

ราคาศูนย์ตอนนี้ 3760.- ราคาตามร้านบางร้านแพงกว่า งง เลย

บางร้านยังซื้อเครื่องราคา ก่อนอะครับ
ราคาก็เลบบางร้านแพงไปหน่อย Wink
อยากทราบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:21  

ตอนนี้มือ2เท่าไหร่อ่าคะพอดีเครื้องเก่าหายอ่าค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:23  

อยากทราบค่ะ ผู้เขียน:
ตอนนี้มือ2เท่าไหร่อ่าคะพอดีเครื้องเก่าหายอ่าค่ะ

มีงบเท่าไรหล่ะ
มือ 2 ตัวนี้ประมาณ 1500 หรือ 2000 นี้แหละ
แนะนำให้เอา 2700 classic ราคา 3420 เอง ลูกเล่นเยอะกว่าด้วย มือ 1
www.nokia.co.th/2700classic Wink
mengaotaku megasama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 20:59  

อยากถามว่า 2700c กับ 5130 อันไหนไช้ดีกว่ากันอ่าครับถ้าไช้แค่ฟังเพลงกับถ่ายรูป
moojamai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 09:44  

5130 สวยกว่าเยอะครับ 2700 ดู เทอะทะครับ ........
noojamai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 09:46  

2700 ปุ่มเป็นรอยง่ายด้วยครับ .........
nookstep2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 21:35  

รุ่นนี้เอา micro sd 8gb มาใส่ได้มั้ยครับ พอดีอยากซื้อมาใส่แต่กลัวไม่รองรับ เดี๋ยวจะเสียเงินฟรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:06  

ขอใช้พื้นที่ ประกาศขายค่ะ
5130 Xpress สีฟ้า สภาพใหม่มาก ๆ
สนใจติดต่อ 0815574019
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:21  

5130 Xpress สีฟ้า สภาพใหม่มาก ๆ

ให้เมม 2GB ค่ะ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ค่ะ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 19:00  

อยากถามว่า 2700c กับ 5130 อันไหนไช้ดีกว่ากันอ่าครับถ้าไช้แค่ฟังเพลงกับถ่ายรูป

5130 แพงกว่า 300 ได้ แต่ตัวเสียงน่าจะโอกว่า 2700 นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 20:06  

ให้เมม 2GB ค่ะ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ค่ะ

ขายไปแล้วนะคะ ขอบคุณสำหรับพื้นที่อีกครั้งหนึ่งค่ะ
miguell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5130 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 01:45  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 5130 Xpress Music - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/5130_xpress.htm

อยากทราบว่าใครมีปัญหาเรื่องถ่ายรูปและก็เพลงบ้าง

คือมันถ่ายรูปไปแล้วเป็นไฟล์ nmr อะไรก็ไม่รู้นะครับ ส่วนเพลงก็เป็นลักษณะเหมือนแผ่นกระตุก

ครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคือเพิ่งใช้ nokia อ่ะครับก่อนหน้านี้ใช้ sumsung ก่ะ O2 ครับ

ขอบคุณมากครับ
Very Happy
เอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 00:49  

ซื้อมาละ 3400 ติดกันรอยด้วย 50 บาท
ereef
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ddd
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 21:30  

[quote="Midobew"][quote="Moo_oo"]ดันเจอแจ๊กพ๊อต วิทยุรับคลื่นไม่ได้เอาซะเลย สรุปว่า เสีย อาการนี้อัพเฟืร์มแวร์ ไม่หายซะด้วย
แต่ก็ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว แต่ยังไงก็ยังสู้ตัวที่ใกล้หมดอายุไขไม่ได้ ตัวนั้นยังรับคลื่นได้ชัดกว่าเลย ยังไงเพื่อนที่กำลังจะซื้อลองเช็คจุดนี้ดูด้วย[/quote]

ผมว่าคงjackpotจริงๆครับ ของผมฟังชัดไม่มีปัญหานะ แต่ว่า มันอยู่ที่หูฟังที่เราเอามาใช้ด้วยนะครับ เพราะว่าสายหูฟังจะใช้เป็นเสาอากาศรับคลื่นวิทยุอ่ะครับ แต่ถ้าใช้สมอล์ทอล์คแล้วฟังไม่ชัดผมว่าคงงjackpotจริงๆ เพราของผมฟังชัดครับ^^[/quote]

5130 ราคา 3760 ส่วนราคาถูกกว่านี้มันเป็นเครื่องโชว์(เครื่องเทสอ่ะ)
แล้ว แต่บางที่ ต้องแกะฟิล์มที่กล่องเลย หรือไม่ลอง *#92702689# ดูว่าผ่านการใช้งานมาหรือยัง คนขายมันชอบเอาเครื่องเปลี่ยนมาขายต่อ ซื้อตาม โลตัส บิ้กซี ดีกว่าแกะกล่องเห็นฯ ตามร้านบางที เครื่องเก่าห่อกล่องใหม่ เครื่องใหม่แกะกล่อง แต่แบตมันเอารุ่นเดียวกันแต่ของตัวอี่นที่ลูกค้ามาเปลี่ยนให้แทน ใช้ไปรวนบ่อย สังเกตุนิดนึง เจอกับตัวมาแล้ว
mumu6644
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 11
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:09  

ผมพึ่งไปซื้อมาวันนี้คับ ที่ เพาเวอร์บาย 3740บาท ครับส่วนตัว ผม ว่า มัน ก็ดูสวยดีครับ ใช้ง่ายดี เสียงดัง ดี คือเป็นคนไม่ค่อยเล่นโทรศัพท์คับ ใช้อย่างเดียวเพิ่งมาเปลี่ยนคับ ก่อนหน้านี่ใช้ 3230 ครับ ช้าอึด มาก มาเล่นตัวนี้ ดีกว่าเยอะนะ ถูกด้วย ก็เหมาะสมกับราคานะ จริงๆก็ดู ข้อมูลจากหลายๆ เวป คิดว่าตัวนี้ น่าจะเหมาะสมกับผมล่ะครับ
Use2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5130 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 20:37  

miguell ผู้เขียน:
MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 5130 Xpress Music - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/5130_xpress.htm

อยากทราบว่าใครมีปัญหาเรื่องถ่ายรูปและก็เพลงบ้าง

คือมันถ่ายรูปไปแล้วเป็นไฟล์ nmr อะไรก็ไม่รู้นะครับ ส่วนเพลงก็เป็นลักษณะเหมือนแผ่นกระตุก

ครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคือเพิ่งใช้ nokia อ่ะครับก่อนหน้านี้ใช้ sumsung ก่ะ O2 ครับ

ขอบคุณมากครับ
Very Happy

แปลหมากอาการเพลงสะดุดเนี่ย เป็นเฉพาะเพลงด้วยนะ คือเพลงไหนสะดุดฟังกี่รอบก็สะดุด
ผมลองเอาเพลงลงไป65เพลง มีสะดุดอยู่3-4เพลงอะ ไม่ว่าจะเล่นเมื่อไร ไม่ได้เป็นที่เพลง
เพราะฟังในคอมไม่สะดุด งง แต่อีก60กว่าเพลงนั่นไม่สะดุดเลยอ่ะ เหอๆ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 20:53  

กล้องมันจาถ่ายเป้นสกุลnmr ก่อนน่ะครับ แล้วมันค่อยเปลี่ยนเป็นjpgอีกทีครับ ไม่ถือเป้นปัญหาอย่างใด แต่ถ้าถ่ายแล้วจะยังลบไม่ได้เลยเท่านั้นเอง ต้องรอเป็นjpgถึงจะลบได้ แต่ผมว่า สีสันของรูปภาพมันสวยกว่าเยอะนะ สวยกว่านรุ่นก่อนๆมากเลย

ส่วนเรื่องเพลงกระตุก แอนนี้ผมก็ไม่ทราบสาเหตุนะครับ แต่พยายามเหลือเมมเครื่องไว้เยอะๆ น่ะครับ ไม่จำเป้น ก็เอาไฟล์ที่มันใส่ในเมมได้ไปใส่ในเมมไว้จะดีกว่าครับ เพราะมันต้องใช้พื่นที่ในเมมเครื่องในการรทำงานด้วยอ่ะ
pst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:18  

สอบถามนิดนึงครับ พอดีผมพึ่งลองถ่าย Clip ดูบันทึกลง mem card แต่สงสัยว่าทำไมมันได้แค่ 40 วิทั้งที่ mem เหลือพื้นที่ตั้งเยอะ ต้องตั้งค่าหรือทำยังไงเหรอครับ มันได้แค่ทีละ 40 วิอ่ะครับ ขอบคุณครับ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 16:03  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ ชาร์ตแบตเตอรี่ ครั้งแรก กี่ ชม. ครับ Li-Ion ชาร์ต แค่พอเต็มใช่ไหมครับ
masternui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามน้า ๆ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 14:28  

ผมจะ hard reset ตัวนนี้อะครับ ทำยังไง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 22:45  

เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้ ชาร์ตแบตเตอรี่ ครั้งแรก กี่ ชม. ครับ Li-Ion ชาร์ต แค่พอเต็มใช่ไหมครับ

ชาร์จพอเตค็มก็พอแล้วครับ ไม่ต้องชาร์จเกินนะ รุ่นนี้น่าจาชาร์จราวๆ 3ชั่วโมงมั้งครับ ถึงจาเต็ม ^^
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 22:46  

pst ผู้เขียน:
สอบถามนิดนึงครับ พอดีผมพึ่งลองถ่าย Clip ดูบันทึกลง mem card แต่สงสัยว่าทำไมมันได้แค่ 40 วิทั้งที่ mem เหลือพื้นที่ตั้งเยอะ ต้องตั้งค่าหรือทำยังไงเหรอครับ มันได้แค่ทีละ 40 วิอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ดูว่า มันตั้งไว้ให้ถ่ายสำหรับใช้MMSหรือปล่าว แล้วก็ตรวจดูให้แน่ว่าเราตั้งให้บันทึกVDOลงเมมจริงๆอ่ะครับ ^^
ทาร์จังกะรอกบิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 22:45  

ใครที่คิดจะเปลี่ยนใจจากรุ่นนี้ไปซื้อ 2700
อย่าเพิ่งตัดสินใจนะครับ
เพราะว่า2700ตอนนี้กล้องมีปัญหาอยุ่
อาการคือมีจุดๆๆ อยุ่เต็มหน้าจอ เป็นหลายเครื่องแล้วตอนนี้
อยากได้จริงๆรอล็อตหลังๆเถอะครับ Confused
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 23:54  

Larvaz ผู้เขียน:

5130 แพงกว่า 300 ได้ แต่ตัวเสียงน่าจะโอกว่า 2700 นะ

พึ่งจารู็ว่า2700ใช้ปุ่มขึ้นลงในการเพิ่มลดเสียงแทน เพราะไม่มีุ่มปรับเสียงด้านข้าง เหอะๆ อาไรดีกว่ากันไม่รู้ แฮะ
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 17:57  

ผมว่าใช้งานได้ดีนะครับ กล้องจะชัดมากตอนมีแสงสว่างมากพอ

ส่วนเรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงเลย อิอิ เยี่ยมเลยทีเดียว

ลองดูภาพที่ถ่ายจาก 5130 กันคับ

อันนี้ตอนผมไปลุยทุ่งนามา อิอิ

apivat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 20:25  

อาการของ5130ของผม มันฟังวิทยุไม่ได้อ่าครับ เปิดได้แต่ได้แต่เสียงซ่าๆๆๆๆๆๆๆ
แต่เวลาเอาหูฟังเสียแล้วฟังเพลงMp3 ฟั
ชัด คุยกันก็ชัดนะครับ ไม่รุว่ามันเป้นที่หูฟังรึที่ตัวเครื่อง รบกวนผู้รู้ที่ครับ
lovekhunna
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 10:36  

อยากสอบถามว่า ในส่วนของการแสดง All Call Received Calls Missed Call เครื่องจะแสดงข้อมูลเป็น หมายเลขที่เราโทร วันที่ที่โทร เวลา หรือไม่ค่ะ เพราะพอดีเพิ่งซื้อมาวันที่ 23 09 2009 แต่ เครื่องแสดงเป็น Today ----> Yesterday หรือต้องรอก่อนแล้วเขาจะเปลี่ยนเป็นวันที่เอง เพราะไม่เคยพบแบบนี้ อีกอย่างเราเองก้ตั้งค่าวันที่เรียบร้อยแล้วด้วยค่ะ ใครทราบข้อมุลรบรวนแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
เฮียเอง 5130
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 00:48  

5130 กล้องชัดป่ะ ภาพซีดไหมเมื่อเอาลงคอมพิวเตอร์/อัดรูป

แล้วเสียงจากหูฟังชัดโอเคป่ะ?

มีอีไควเซอร์ป่ะ ตัวปรับแต่งเสียงอ่ามีป่ะ

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ได้แล้ว

อยากเห็นภาพที่ได้จากตัวกล้อง 5130 จัง ใครใช้อยู่บ้าง ช่วยลงภาพที่ถ่ายมาแจม กันหน่อยดิ

ต้องการด่วน ได้โปรด *-*++
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 15:49  

เฮียเอง 5130 ผู้เขียน:
5130 กล้องชัดป่ะ ภาพซีดไหมเมื่อเอาลงคอมพิวเตอร์/อัดรูป

แล้วเสียงจากหูฟังชัดโอเคป่ะ?

มีอีไควเซอร์ป่ะ ตัวปรับแต่งเสียงอ่ามีป่ะ

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ได้แล้ว

อยากเห็นภาพที่ได้จากตัวกล้อง 5130 จัง ใครใช้อยู่บ้าง ช่วยลงภาพที่ถ่ายมาแจม กันหน่อยดิ

ต้องการด่วน ได้โปรด *-*++

เรื่องภาพ ถือว่าทามได้ดีครับ สีไม่ซีด แต่ความละเอียดสองล้าน มาตรฐานตอนนี้ ถือว่า ดีอ่ะ

เสียงจากหูฟังเหรอ ถ้าหูฟังที่แถมมาให้อ่ะ ไม่ดี แต่ถ้าเปลี่ยนเอาหูฟังดีๆมาใช้ละก็ แจ่ม

มีequalizerครับพ้ม

เรื่องราคา น่าจาราวๆ3700นะ

ตอนนี้มีสามสีมั้งครับ ฟ้า แดง เงินเทา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: