Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 MWg Zinc II - เอ็มดับบลิวจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 16 / เข้าชม: 79063
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : MWg Zinc II - เอ็มดับบลิวจี
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 18:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ MWg Zinc II - เอ็มดับบลิวจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/mwg/zinc_2/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/mwg/zinc_ii.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 Aug 2008 17:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 00:26  

ก้อดี แต่ไม่ค่อยเห็นคนขายยี่ห้อนี้เลย
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 05:21  

Brandนี้ มาจากบริษัทที่ผลิตO2ใช่ไหมครับ ตอนนี้รู้สึกว่าจะยังไม่ค่อยดังเท่าไหร่นะ
ถ้าดีจริงๆ ก็คงจะต้องเป็นที่นิยมในไม่ช้าแน่นอนครับ
เอาใจช่วย เพราะว่าพวกเราจะได้มีตัวเลือกที่มากขึ้นเพื่อประโยชน์สูงสุดครับ Laughing
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 18:26  

สวยดีนะ

แต่ตัวเครื่องหนาจัง

เออ .. ก็มันมีคีย์บอร์ดนี่ - -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 19:48  

แรมน้อยไปนะถ้า128น่าจะพอไหว

นี่เล่นให้แรมมาเท่ากะ zinc ตัวเก่าอ่ะ

ใช้ชื่อ O2 แบบเดิมก็ดีแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 23:21  

สเปคถือว่ายังไม่สู้หลายยี่ห้อนะ

ต้องดูที่ราคาอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 17:13  

มัยต้องเปลี่ยนชื่อด้วยอ่ะ สัญลักษณ์ใหม่ก็สู้ของเดิมไม่ได้
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 03:30  

เงียบเหงาดูวี่แววไม่น่าจะเข้าไทยแฮะ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 11:06  

yuppiekabb ผู้เขียน:
เงียบเหงาดูวี่แววไม่น่าจะเข้าไทยแฮะ

เข้าไทยครับ

รุ่นนี้ยังมีทีเด็ดตรงการใช้งานคล้ายๆ TouchFLO แต่เรียกว่า Zinc II Quick Menu
เมื่อเปิด Zinc II Quick Menu จะเข้าสู่หน้าจอทางลัด คล้ายๆ TouchFLO
ใช้นิ้วลากไปทางซ้าย/ขวาเพื่อเปลี่ยนหน้าจอได้ แล้วลากขึ้นหรือลงเพื่อออกจาก Zinc II Quick Menu

หน้าจอแรกเมื่อเปิด Zinc II Quick Menu ขึ้นมา

เลื่อนมาอีกหน้านึง หน้านี้สำหรับเพิ่มรายชื่อเข้ามาไว้ใน List สะดวกในการโทรออก

หน้านี้เป็น Shortcuts ที่เค้ากำหนดไว้ให้แล้ว

ยังขาดไปอีกหน้าหนึ่ง ไม่มีรูปประกอบ เป็นหน้าที่สามารถเพิ่มฟังก์ชั่นได้ด้วยตัวเอง

อันนี้เป็นหน้าตาเมนูการจัดการการเชื่อมต่อ ไม่ได้อยู่ใน Zinc II Quick Menu

ที่มา (ถ้ารูปไม่ขึ้นดูได้ที่นี่) http://www.mobilecomputermag.co.uk/20080522519/mwg-zinc-ii.html
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 17:43  

ราคาเปิดตัว 24,900 บาทครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:53  

MrPhone ผู้เขียน:
ราคาเปิดตัว 24,900 บาทครับ

โหเปิดพอๆ กับ ออมเนี่ยเลยนะเนี่ยเหอๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 20:17  

แบบนี้จะสู้ออมเนียได้ไหมเนี้ย Spec ต่ำกว่าตลอดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 10:33  

ขอถามคนที่รู้หน่อยนะคับ คือว่าตอนนี้ผมใช้น้องไดมอนอยู่อ่ะ แต่บังเอิญแบตเตอรี่ความจุมันน้อยมากเลย ใช้งานไม่พอคับ วันเดียวก้อหมดแล้ว อยากขอถามว่า HTCทุกรุ่นจำเป็นที่จะต้องใช้แบตของเค้าเองรึป่าวคับ มีแบบว่าแบตรุ่นเดียวกันแต่ความจุไฟเยอะกว่ามีมั๊ยคับ อย่างเช่นแบตที่ใช้กับน้องไดมอนน่ะ มีรุ่นอื่นที่จุไฟได้มากกว่านี้มีมั๊ยคับ แต่ต้องเป็นรุ่นที่ใช้กับน้องไดมอนได้นะคับ
Diamond's da best
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Diamond's da best
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 19:58  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามคนที่รู้หน่อยนะคับ คือว่าตอนนี้ผมใช้น้องไดมอนอยู่อ่ะ แต่บังเอิญแบตเตอรี่ความจุมันน้อยมากเลย ใช้งานไม่พอคับ วันเดียวก้อหมดแล้ว อยากขอถามว่า HTCทุกรุ่นจำเป็นที่จะต้องใช้แบตของเค้าเองรึป่าวคับ มีแบบว่าแบตรุ่นเดียวกันแต่ความจุไฟเยอะกว่ามีมั๊ยคับ อย่างเช่นแบตที่ใช้กับน้องไดมอนน่ะ มีรุ่นอื่นที่จุไฟได้มากกว่านี้มีมั๊ยคับ แต่ต้องเป็นรุ่นที่ใช้กับน้องไดมอนได้นะคับ

ไม่ซื้อ แบตอัพเกรด 1300 ของ Diamond เองเลยล่ะครับตรงรุ่นไปเลย
คนเคยโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บริการหลังการขายของบริษัทนี้แย่มากๆ
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 14:15  

ใครที่คิดกำลังจะซื้อโปรดตรวจสอบให้ดี เพราะบริษัทนี้บริการหลังการขายแย่มากๆ โทรก็โทรติดยาก ซ่อมอาการก็ไม่ขาด แถมยังชาร์จค่าซ่อมแพงอีกต่างหาก

บริษัท MWg อยู่ที่อาคารฟอร์จูนทาว ผู้บริหารเป็นผู้หญิงชื่อ นาตาชา โสภณวุฒิสกุล จบโทออสเตรเลีย แต่บริหารได้แย่มากๆ เก่งก็ตรงที่หลอกฝรั่งสิงคโปร์ให้ว่าจ้างตนเองมาบริหารแต่บริหารไม่เก่งเลย
engsieng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 12:19  

ตอนนี้ลดเหลือ 15,900 บาทแล้ว

น่าซื้อไหมครับ......

เห็นคนเล่นกันน้อยจังเลย
มีมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 22:03  

ไม่รู้ว่าหาซือได้ที่ไหนค่ะ สวยมากค่ะ ชอบที่มีแผนที่ และก็เล่นWIFI ได้ทุกที่ ใครทราบช่วยตอบที :oops:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: