Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 904 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 176 / เข้าชม: 653858
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 21:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไมมันกดตัวอักษรแถบขวามมือไม่ได้สักตัวเลยอ่าค่ะ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยเถอะค่ะ Crying or Very sad
125
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 08:22  

ตอนนี้เราก็ใช้อยู่ก็ดีนะลูกเล่นเยอะดี แต่มีปัญหาเรื่องแบตร้อนไวนะที่เจอ อย่างอื่นยังไม่เจอนะ เดี่ยวมีอะไรจะมาบอกอีกนะ
เหนื่อยเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 23:41  

ใช้900กับ903มาสองรุ่น ไม่มีปัญหาอะไรเลย เริ่มมั่นใจ มา904 คอมเมนต์ไปในทางลบตลอดเลย ตกลงมันปัญหามากมายขนาดนี้จริงเลยเหรอ

ใครที่ใช้แล้วไม่มีปัญหาเลย มีไหม(ยกเว้นลำโพง มันไม่ค่อยดีทุกรุ่น) ทำให้ความเชื่อถือตกลงอีกหละ ตอนแรกมองดี มากมายแล้วนะ สหรับ i-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 19:59  

ผมซื้อมาไม่มีอาไรเลยนิไม่มีปัญหาด้วยไม่รู้พวกที่บ่นโม้หรือเปล่า
payanark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วย !
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 11:14  

ห่วยที่ 1. เเบทหมดเร็ว
ห้วยที่ 2. เข้าศูยน์บริการ 5 รอบแล้ว - หน้าจอสัมพัสไม่ได้
- แบทเสื่อเร็ว กระตุ้นแบทใหม่
- หน้าจอค้าง
- ตัวเลขกดไม่ติด
- นำเครื่องไปลงโปรแกรมใหม่ อีกรอบ

ใครอ่านแล้ว กรุณาพิจารณา ด้วยนะครับ ระวัง ระรัง ระวัง ให้ดี ๆ นะครับ Embarassed

ใครไม่เชื่อหาว่าผมโกหก[b] "พาผมไปสาบาน ที่วัดพระแก้วได้"
Twisted Evil [/b]
นู๋เอ็ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังพิจารณา
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 18:29  

Wink เออ...คือว่าเรากำลังจะซื้ออ่ะ แต่รู้สึกว่ามันจะมีไม่ดีมากกว่าดีนะเนี่ย เราอยากได้แบบจอสัมผัส
เห็นแล้วน่ารักดีกำลังเปรียบเทียบกันอยู่ ระหว่าง
i-mobile 904 , Xphone A818i อันไหนดีกว่ากัน ถ้าผู้รู้เห็นข้อความนี้แล้วตอบเราด้วยนะจะตัดสินใจซื้อ อาทิตย์หน้าแล้ว รึไม่เราก้คงเอา Nokia N70/6500 อ่ะ ดูเหมือนจะยุ่งน้อยกว่ามั้ง

ไงก้ตอบด้วยนะ อยากรู้จิงๆ

theoneiskik@hotmail.com

ขอบคุง
ห่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 10:51  

สำหรับคนที่ใช้แล้วไม่มีปัญหาคือคุณอาจจะได้เครื่องที่ดี แต่สำหรับผมคำเดียวห่วยขายทิ้งละ100%เครื่องดี20 อีก80 เจอปัญหาเครื่องดับบ้างเปิดไม่ติดบางสัญญานไม่ดีบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สม
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 10:55  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมซื้อมาไม่มีอาไรเลยนิไม่มีปัญหาด้วยไม่รู้พวกที่บ่นโม้หรือเปล่า

ผมใช้แล้วมีปัญหาผมก็มาบอกผมซื้อตอนออกมาใหม่ๆเลยก็เหมือนเป็นหนูทะลองละ แต่ถ้าใช้แล้วดีผมก็จบอกว่าดี แล้วก็มาอ่านในนี้ส่วนใหญ่ก็มีปัญหากันเยอะ แต่ตอนนี้ขายไปแล้วนะเพราะว่าทนใช้ไม่ไหว แต่ถ้ามีเพื่อนมาถามผมคงไม่แนะนำให้ซื้อ
ผ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กำลังพิจารณา
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 11:02  

นู๋เอ็ม ผู้เขียน:
Wink เออ...คือว่าเรากำลังจะซื้ออ่ะ แต่รู้สึกว่ามันจะมีไม่ดีมากกว่าดีนะเนี่ย เราอยากได้แบบจอสัมผัส
เห็นแล้วน่ารักดีกำลังเปรียบเทียบกันอยู่ ระหว่าง
i-mobile 904 , Xphone A818i อันไหนดีกว่ากัน ถ้าผู้รู้เห็นข้อความนี้แล้วตอบเราด้วยนะจะตัดสินใจซื้อ อาทิตย์หน้าแล้ว รึไม่เราก้คงเอา Nokia N70/6500 อ่ะ ดูเหมือนจะยุ่งน้อยกว่ามั้ง

ขอบคุง

งบในการซื้อเท่าไรละ อยากได้จอสัมผัสทำไมไม่ลองดู พวก PDA ดูละ ถ้าจะไปซื้อ 70 หรือ6500 เพิ่มอีกนิดหน่อยใช้ pda น่าจะคุ้มกว่านะ แต่ก็อยู่กะตัวคนใช้งานด้วยว่าใช้เป็นหรือป่าว
Littleyogi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 13:02  

เข้าศูนย์ซ่อมมา 4 รอบแล้ว คับ และตอนนี้รอเครื่องซ่อมอยู่ มันแย่มากๆ ออกจากศูนย์คราวนี้คงต้องขายทิ้ง ปัญหาเช่นเดียวกับที่เขากล่าวๆมานั่นแหละคับ ปลง...........
สู้ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 16:22  

สงสัยต้องให้ i-mobile ปรับตัวกับ smart phone ซักพักแล้วหละ รุ่นแรก เลยปัญหาเยอะเชื่อว่ารุ่นหลังๆๆ น่าจะดีขึ้น เพราะ โทรศัพท์ทั่วไป ของ เจ้านี้หลังๆๆถือว่าปัญหาน้อยลงทุกที รอไปก่อนละกัน ไม่เปลี่ยนแหละ
กวาง2007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 11:07  

มันเข้า ดิค อังกฤษ-ไทย

ไม่ได้อ่า

ทำไมถึงจะเข้าได้หรอ ช่วยบอกที
bbbb.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 16:56  

กวาง2007 ผู้เขียน:
มันเข้า ดิค อังกฤษ-ไทย

ไม่ได้อ่า

ทำไมถึงจะเข้าได้หรอ ช่วยบอกที

เมนโมรี่ที่ได้มาอาจจะไม่ใช่เมนโมรี่ของโรงงาน เพราะตัวดิกจะลงมาในเมนโมรี่โรงงาน ถ้างั้นคงต้องไปที่ศูนย์แล้วลงโปรแกรมใหม่เข้าไป
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 17:46  

ไปลองเล่นของจริงมาละ (โลตัสชลบุรี)

ตัวเครื่องกลมแปลกๆดี Very Happy
imobile 904
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย imobile 904 เครือ่งใช้เพียง 1 อาทิตย์
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 09:44  

ขาย imobile 904 เครือ่งใช้เพียง 1 อาทิตย์ แล้วเก็บใส่กล่องตลอด ประกันเหลือเพียบ ซื้อจากศูนย์ imobile สภาพ 99% เหมือนซื้อใหม่ อุปกณ์ ยังไม่ได้แกะมาใช้ นอกจากสายชาร์จครับ แถมเมม 512 ด้วยนะครับ (ดูได้จากรูปด้านล่างครับ)

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT6059317.html
shinama
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขายไอโมบาย รุ่น 904 มือหนึ่งราคาถูกครับ สนใจติดต่อ
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 20:15  

ขาย มือถือรุ่น 904 มือหนึ่ง ราคาถูกครับ
สนใจติดต่อ 084-003-1898
203.10.6258
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายไอโมบาย รุ่น 904 มือหนึ่งราคาถูกครับ สนใจติดต่อ
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 16:36  

Alcon ผู้เขียน:
ขาย มือถือรุ่น 904 มือหนึ่ง ราคาถูกครับ
สนใจติดต่อ 084-003-1898

3500 ยังไม่เอาเลย
shinama
Year's Star

หัวข้อ : ไม่เอาก้อเรื่องของคุณสิคับ
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 18:40  

ไม่เอาก้อเรื่องของคุนสิคับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 00:26  

ผมว่า รุ่นนี้ไอโมบาย เหมือนกับ กำลังหัดทำ มือถือแนวนี้เป็นรุ่นแรกอยู่อะ เพราะทุกทีไม่เคยเห็นไอโมบายทำหน้าจอสัมผัสกับ ลีนุ้ก อะไรนั่นหนะ(ผมใช้ไม่เป็นหรอก อิอิ)

แบบว่าหัดผลิต แรกๆ ก็อย่างเงี้ย ปัญหาอาจจะเยอะหน่อย สงสัยต้องรอให้เขาพัฒนาในรุ่นต่อๆ ไปมั้งครับ จะรอดูว่าจะพัฒนาขึ้นมั้ยเนี่ย

*แต่ยังไงผมก็รัก 611 อยู่ อิอิ
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : Re: ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 12:59  

xergzeed ผู้เขียน:
คิดได้ไง? ผู้เขียน:
เส ผู้เขียน:
คล้าย Dopod เกินไปป่ะครับ

งั้น Dopod กะ O2 ก็ก๊อบกัีนแล้วครับงั้นอะ

ผมว่าคล้าย HTC TOUCH มากกว่า

OEM เดียวกัน Laughing
may11227
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วนที
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 15:31  

ใครมีโปรแกรมเกมส์ที่ใช้ได้กับ ไอโมบาย 904 ช่วยสงเคราะห์ส่งรายละเอียดให้ทีนะคะ
may_11227@hotmail.com เห็นโนเกีย N73 รูปที่ใช้ในเสียงเรียกเข้ามันใหญ่เต็มหน้าจอเลย แต่ของเราดันเล็กนิดเดียว ถามเพื่อนเพื่อนบอกว่าต้องลงโปรแกรมจึงจะใช้ได้ อยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยว่า โปรแกรมที่ทำให้รูปใหญ่เต็มหน้าจอเวลามีสายเรียกเข้าแบบโนเกียสามารถใช้ได้กับเครื่องไอโมบาย 904 ได้ไหม และหาโหลดได้จากเว็บอะไร โหลดเก็บไว้ในคอมแล้วเราจะดึงโปรแกรมตัวนี้ใส่ลงในโทรศัพท์ได้อย่างไร ช่วยตอบทีนะคะเอาแบบระเอียดเลยนะคะ จะได้กระจ่างในครั้งเดียวเลย ขอบคุณนะคะ
cash
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มานเปงเว็บแคมได้เป่าอ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 20:42  

แล้วรุ่นนี้
ใช้เปงเว็บแคมได้ไหมง่า

พอดีสนใจอย่างแรงนิ
iMobile904
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าหาโปรแกรมได้ที่ไหนบ้างอะครับ
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 01:57  

อยากรู้ว่าหาโหลดโปรแกรมได้ที่ไหนบ้างอะครับ
zisx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาได้ไม่ถึง 4 วันก็เข้าศูนย์สะแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 19:59  

อาการที่เป็นก็คือ ไม่มีเสียง ไม่ว่าจะเป็นเสียงเรียกเข้า หรือจากรายการเพลงครับ เอาไปให้ที่ร้านที่ซื้อมาบอกว่าต้องเอาไปอัพ software ที่ศูนย์ i-mobile นะครับ ซื้อมาได้ 4 วันจริงๆครับ ใครมีอาการอะไรก็เล่าให้คนที่เขายังไม่ได้ซื้อตัดสินใจได้ง่ายด้วยนะครับ
Baby007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 03:30  

ที่ใช้มาแบตร้อนไวมาก ภาพที่ถ่ายมาก้อไม่ชัดเลย เกมส์ก้อไม่มี เพลงก้อเสียงแตก โปรแกรมก้อหายาก เครื่องก้ออืด ....เฮ้อ..วัยรุ่นเซ็ง...เหมาะสมกับราคาแล้ว.. เพิ่มตังหน่อยเอาดีไปเลย... Laughing Laughing
kittisak_tha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เท่าที่ใช้มา
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 13:22  

เท่าที่ใช้มา ก็ดีนะครับ
ยังไม่เจอปัญหา แต่ก่อนใช้ P900 (ซิมเบียน) มา Lenovo (Windows Mobile)
และได้มาลองใช้ตัว imobile 904 (Linux) นี้เพราะเห็นว่าราคาถูกดี เหมาะกับฟังก์ชั่น
เพราะบางทีการที่ซื้อราคาแพงๆ ฟังก์ชั่นครบ ก็คงไม่ได้ใช้งานทุกฟังก์ชั่นในชีวิตจริง
ที่เลือกเพราะตอนแรกรู้สึกว่า ดีไซน์ สวยงาม (เพราะตอนนี้ไม่ได้ใช้งานฟังก์ชั่นที่เกินชีวิตประจำวันสักเท่าไหร่ ก็เลยตัดสินใจซื้อ แต่ก็ไม่รู้ว่า เครื่องที่ซื้อมาจะมีการทำการ แก้ไขส่วนที่บกพร่องไปแล้วหรือยัง (สาธุ ขอให้ใช้ได้ดีๆไม่มีปัญหาด้วยเถิด) เพราะเพิ่งได้เข้ามาอ่าน แล้วก็รู้สึกใจคอไม่ดีเหมือนกัน แต่โดยรวมเท่าที่ใช้อยู่ถือว่าดีมากครับ ยังไงหากมีอะไรก็บอกๆกันบ้างนะครับสำหรับผู้ที่ใช้รุ่นเดียวกันครับ
Very Happy
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 19:54  

ก็ดีนะ ***

น่าใช้อะ ***

แต่ว่าเสียดายอะตรงที่ไม่มีวิทยุ ***

ต้องลองดูว่าลำโพงรุ่นนี้เป็นไง ***

แต่ส่วนใหญ่ I-mobile ลำโพง ก็เพราะสุดอยู่แล้ว หนิ Very Happy
Zaladin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 05:09  

ใช้มาตั้งแต่วันที่ 22 พย จนป่านนี้ยังไม่เจอปัยหาอะไรเลย ลงโปรแกรมเพิ่มใหม่มาโดยตลอด เปลี่ยนเมมเป็น 2gb ถ่ายภาพ ฟังเพลง เล่นเนต คุยเอ็ม ทำ excel เปิด power point แล้วก็อื่นๆ ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยสักอย่าง

ตอนนี้เพื่อนก็ซื้อมาใช้กัน ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย เวลาว่างๆก็มักเปิดบลูทูธแลกโปรแกรมกันประจำ ข้อเสียที่เห็นก็มีแบตหมด เสียงไม่เพราะ แล้วก็ร้อนเพราะไอ้ตัว cpu intel ในเครื่องมันนี่แหละ
Zaladin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 05:15  

ภาพที่ถ่ายจากกล้อง 904

-------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนตัวคิดว่าปัญหาส่วนมากของ 904 น่าจะมาจาก user มากกว่านะครับ
เพราะดูจากที่เพื่อนซื้อมาใช้ และคนรู้จักซื้อมาใช้ รวมกันมากกว่า 10 เครื่องแล้ว
ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย หรือเป็นเพราะว่าดวงดีได้เครื่องที่ไม่มีปัญหามาก็เป็นไปได้
ซื้อเครื่องที่โลตัสบางประกอก ไม่รู้ว่าที่นี่เขาเครื่องดีกว่าที่อื่นหรือเปล่านะ เพราะเห็นคนใกล้ตัวซื้อมาจากที่นี่ก็ไม่เคยมีปัญหากันเลย
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 23:30  

แนะนำใครดูรุ่นนี้ไปดูรุ่น moto e680i ดีกว่าครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน ดีกว่าแยะ ไม่เน่าด้วย เพราะผมเคยใช้ (ตอนนี้ก็ยังมีอยู่) - -"
ae_1991
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยแต่รูป จูปไม่หอม
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 15:52  

เอ๋อยากได๋ม๊าก มากเลย
แต่มาเปิดดูข้อความที่เขาเม้นกัน
เริ่มจะเบื่อแล้วเนี่ย
เอ๋ อยูพัทลุง ดูที่ศูนย์ ไอโมบาย ยังไม่เจอรุ่นนี้เลย :roll: :P :lol: :cry: :wink: :| :roll: :twisted: :evil: :P
ae_1991
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่ารักดี
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 15:57  

เอ๋อยากได๋ม๊าก มากเลย
แต่มาเปิดดูข้อความที่เขาเม้นกัน
เริ่มจะเบื่อแล้วเนี่ย
เอ๋ อยูพัทลุง ดูที่ศูนย์ ไอโมบาย ยังไม่เจอรุ่นนี้เลย

ลูกเล่นเยอะจัง เล่นเป็นมั้ยน่า

เมื่อไรราคาลดกว่านี้ บอกด้วยอะ จะไปซื้อมาใช้บ้าง
deertMype
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 23:39  

อยากได้เหมือนกันแต่ไปหาซื้อที่ศูนย์เขาบอกว่ารุ่นนี้เลิกผลิตแล้วอะ
total
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถูกดี
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 02:13  

ผมใช้ moto E6 ราคา 8900 แถมเมม 1 G
E6 อ่านไฟล์ pdf,word,excel, powerpoint, txt, FM, Edge

i-mobile 904 ราคา 6900 แถมเมม 512 M
ไม่ทราบว่ามีฟังก์ชั่นเหมือนกับ E6 หรือเปล่า ไม่ได้ถามคนขาย
เพราะดูสเปกของ E6 แล้วตรงกับที่เราต้องการใช้งาน
โปรแกรม เกมส์ ก็มีให้ดาวน์โหลดฟรีๆ เยอะพอสมควรแล้ว
แต่ถ้าดูภายนอก ตอบยากครับ
E6 ดูดีกว่า ภูมิฐานน่าเชื่อถือ
ส่วน 904 ดูน่ารัก เหมาะกับวัยรุ่น
tyb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 17:40  

อยากได้มือสองถูกๆ ใครอยากขายมั่ง
ติดต่อ tybstudio@yahoo.com
เสนอราคามาค้ะ
unknow_s
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 02:52  

เท่าที่ดูๆ มา ก็เจ๋งนะ
แต่ทำไม..ปัญหาเรื่องตัวเครื่องกับ OS มีเยอะจัง..
รีบๆ ออกตัวใหม่มาหน่อยดิ่ I-Mobile เอ๋ยย
จะได้หวกลับมาใช้ใหม่อีกซักรอบ
ae_1991
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 904 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 17:09  

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ใครซื้อแล้วบ้าง คืออยากถามว่าi-mobile 904 เป็นจอแบบสไลด์หรือเปล่าครับ กล้องชัดเท่า nokia หรือเปล่าแล้วแฟรชมันส่งแสงได้ไกลแค่ไหนครับแล้วราคาเท่าไรได้ยินว่า6900 ใช่มั้ยครับ ตอนนี้ผมใช้ nokia 3250 อยู่ถ้าเอาไปเทินเป็นi-mobile 904 ต้องเพื่มเงินเท่าไร ช่วยตอบด้วยนะครับ sakoolsakool@yahoo.com ขอบคุณ Very Happy Smile Very Happy Smile Very Happy Smile Very Happy Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 20:20  

ซื้อมา 10 วันพังซะละครับชาร์ตไม่เข้า เปิดเครื่องแล้วค้าง โชคดีที่ทางร้านส่งเปลี่ยนเครื่องให้ปกติต้องไม่เกิน 7 วัน
xhgpdnnkoy
Year's Star

หัวข้อ : การดูไฟลเอกสารต้องใช้โปรแกรมไหม
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 20:28  

การดูไฟลเอกสารต้องใช้โปรแกรมไหมค่ะ
naren007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 19:47  

ผมก้อคนนึงที่เสียรู้....รู้ทั้งรู้..ว่ามันไม่ดี ถึงแม้จะเล่นง่าย ผมเจอข้อเสียเยอะแยะมากๆ....วัยรุ่นเซ็ง...
แต่ผมเห็นใจคนที่มีเครื่อง แต่ไม่มีเกมส์เล่นให้ไปดาวโหลดเองจร้า.....
http://www.mobilerated.com/i-mobile-904-games.html Laughing Laughing
servegow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าเลยดีกว่า
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 00:44  

คุณภาพต่ำครับ อย่าเล่นเลย ผมเข็ดแล้วซื้อมาเพื่อซ่อมจริงๆ

แต่คนที่ซื้อแล้วทนก็มีนะ แต่นานๆทีเจอ

เอาเป็นว่าซื้อแล้วลุ้น 50-50 ล่ะกันว่าจะหยิบได้ของทนเปล่า เพราะว่าของคุณภาพต่ำมากๆถึงมากที่สุดครับ แต่ผมไม่เอาเงินไปเสี่ยงแล้วล่ะ

ซื้อใช้ได้สามเดือน แต่ต้องซ่อมซะสองเดือน สุดยอด ทุกวันนี้ใช้แอลจีแทน ทนกว่าเยอะ ดีไซย์ก็สวยใช้ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กำลังพิจารณา
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 23:41  

นู๋เอ็ม ผู้เขียน:

ขอบคุง

อยากได้จอสัมผัส Moto E6 ก็ได้นะ คุ้มราคาจริงๆ
Panothaisin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 10:47  

เท่าที่อ่านมาแสดงว่า ไอโมบาย รุ่นน้ มีดีแค่ หน้าจอสัมผัสอย่างเดียวเลยนะเนี่ย แบบนี้ก็ไม่ต่างจากมือถือจีนแดง ที่มีคนลักลอบนำเข้ามา แถมยังจะถูกกว่าด้วญซ้ำไป Laughing
Love I-mobile 904
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 23:35  

ซื้อมาแล้วค้าบ ดีมากๆเรย ไม่มีข้อเสียใดๆเรย ตอนมาอ่านบอร์ดนี้ก้อเสี่ยงพอควร แต่พอซื้อมาไม่ผิดหวังเรยคับ สาวกไอโมบายสู้ๆ
คนข้างบ้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 09:30  

ของผมก็ไม่มีปัญหานะ อันนี้ผมว่ามันน่าจะอยู่ที่ระบบ QC ของไอโมบายมากกว่าอ่ะ คือปล่อยออกมาล็อทเดียวกันแต่เช๊คคุณภาพไม่เท่ากัน แบบตาดีได้ตาร้ายเสียประมาณนั้น
หนึ่งเดียวในใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 15:57  

ใช้แล้วก็ดีนี่นา คนที่ใช้แล้วมีปัญหา นี่ตอนซื้อได้ลองเครื่องป่ะเนี่ย

ไม่ได้ว่าอะไรหรอก แค่สงสัยปัญหาบางอย่าง ถ้าเป็นจริงก็น่าจะเจอตั้งแต่ลองเครื่องแล้วนี่นา

เราเพิ่งใช้ smart phone เป็นเครื่องแรกอ่ะนะ ก็ไม่ค่อยรู้อะไรมาก แต่กับเรา เราว่ามันใช้งานง่ายมากเลยนะ ไม่สับสน (ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่น ๆ เป็นไงมั่ง)

ใครสนใจก็ไปทดลองดูที่ศูนย์ละกัน รู้สึกว่าเค้าจะให้เปลี่ยนเครื่องฟรี ภายใน 10 วันนี่นา ซื้อแล้วก็ทดลองใช้ให้มันครบทุกฟังก์ชันเลย อะไรเจ๊งก็ไปเคลมซะ

ปล. เครื่องที่แล้วใช้ 611 แต่ก็ยังติดใจอยู่
Jness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อดีไหมนะ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 18:42  

ที่จริงก็อยากได้นะ แต่กลัวจะเจอปัญหานะสิ
รู้สึกว่าคอมเมนต์หลังๆนี่ จะไม่เจอปัญหานี่นา
หรือว่าเค้ากลับไปทำการปรับปรุงแล้ว.......?
แต่ผมยังมีข้อสงสัยอีก 2 ข้อครับ
1. ไอ้ตรงที่ดูดัชนีหุ้นของตลาดหลักทรัพย์ พร้อมทั้งรายงานสภาพอากาศและรายงานข่าว เนี่ยมันเสียตังค์รึป่าว หรือว่าสามารถเข้าไปดูได้เลย
2. ตรงที่เป็นสมุดบันทึกนี้เราสามารถเขียนลายมือลงไปเลยได้รึป่าว หรือว่าต้องจิ้มแป้นพิมพ์เอาครับ
ขอบคุณครับ
love na
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รู้มั้ย
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 16:09  

ตอนนี้ราคามานเท่าไหร่แล้วอะ คัยรู้บอกที ขอนแก่นนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รู้มั้ย
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 17:24  

love na ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามานเท่าไหร่แล้วอะ คัยรู้บอกที ขอนแก่นนะ

-ถ้าเป็นราคาของศูนย์i-mobile ราคา6900-ติดต่อได้ที่ โลตัสขอนแก่น
Love na
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุงค้าบ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 20:20  

ขอบคุนนะคับ แล้วถ้าเปนราคาตามตู้ทั้วๆไปละครับ ราคาเท่าไหร่อะคับ
fachee
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ : สนใจรุ่นนี้จังคับ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 21:12  

กำลังดูรุ่นนี้อยู่เลยอ่ะคับ ไม่ทราบว่าที่คนคอมเม้นกันมาเนี๊ยะคับ เค้าปรับปรุงหรือยังหรือคนที่ซื้อกันพักหลังๆนี้เค้ามีปัญหาไรมั้งป่าวอ่ะคับ แต่ที่บ้านใช้ ไอโมบายนะคับ แต่รุ่นอื่น ตกหลายทีแล้วยังไม่พังเลย ยังไงใครเคยใช้รุ่นนี้แล้วมาบอกหน่อยนะคับ เพราะอยากได้อ่ะคับ แต่ไม่ค่อยแน่ใจเลยอ่ะคับ เพราะคอมเม้นตอนแรกๆไม่ค่อยน่ารักเลยอ่ะคับ
fachee
Year's Star

หัวข้อ : Re: สนใจรุ่นนี้จังคับ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 21:15  

ถ้าใครเคยใช้แล้ว คิดว่าโอเค ส่งข้อความมาบอกกันหน่อยนะคับ simple-boy@hotmail.com
ภูผา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อมูล หูฟังบลูทูธ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 21:25  

ใครมีข้อมูล หูฟังบลูทูธของรุ่นนี้-ไอโมบาย 904 เอาไว้ฟังเพลง-ใช้ในรถยนต์ ตอนนี้กลัวตำรวจไล่จับ Twisted Evil ช่วยแนะนำด้วยนะจ๊ะ
Alcon111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายมือถือ ไอโมบายรุ่น 904 ครับ มือ1 ราคา 5000 ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 17:00  

ขายยย ราคา 5000 ครับ สนใจติดต่อ

084-003-1898
fachee
Year's Star

หัวข้อ : หาซื้อยากมากคับ
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 20:23  

อยากทราบจิงๆ คับ ว่าไอโมบายรุ่น 904นี้ ทางshopไอโมบายไม่มีทุกshopเหรอคับ เพราะว่าไปสอบถามมา บางที่บอกว่าหมดบางที่บอกว่าไม่ผลิตแล้วอ่ะคับ เมื่อสัปดาห์ก่อนผมไปมาสามที่ คือ เดอะมอล์บางกะปิ เซ็นทรัลลาดพร้า จนถึง ฟิวเจอร์ปารค์รังสิต หาไม่ได้เลยอ่ะคับ แล้วอยากทราบว่าทำไมเค้าต้องมีขายเฉพาะบางshopด้วยล่ะคับ เพราะบางทีเวลาอยากได้ แล้วไม่ได้โอกาศที่จะไปซื้อมือถือรุ่นอื่นหรือยี่ห้ออื่นก็มีมาก เลยอยากถามว่าถ้าขายทุกที่จะไม่ดีกว่าเหรอคับ สุดท้ายนี้อยากทราบว่าจะหาได้จิงๆเนี๊ยะคับ หาซื้อได้ที่shopไหนได้บ้างคับ แล้วตอนนี้มันราคาเท่าไหร่แล้ว อีกคำถามนึงคือ มันยังผลิตอยู่หรือป่าวคับ ใครทราบตอบด้วยนะคับ
mikevoli221
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 904 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 12:09  

Dear everyone!

I am using I-Mobile 904. It is a good phone. But I lost all my network profile. I can not connect to the internet now. Could anyone send me all the profile name and configurations of all profile?

Thank you very much!

Regards,

p.s: my email is mikevoli221@yahoo.com
ตินติน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 15:07  

รู้สึกว่าช่วงปามานเดือน2ปี51นี่

คนจะไม่ค่อยเจอปันหาแล้วนะคับ

ไม่รุ้ว่าผลิตล็อตใหม่ออกมาแก้ปันหาแล้วรึป่าว

กะลังจะซื้อรุ่นนี้อ่ะฮับ

อ่านๆดูแล้วหยองๆเหมือนกัน ว่าถ้าซื้อมาจาเปงไรมั้ย

ตอนนี้ใช้313อยู่ เสียงแตกนิดหน่อยแต่พอรับได้ พอดีทำตกน้ำ เครื่องรวนเลยจาซื้อใหม่
ของป่าเค้าใช้606 เสียงก้อดีนิฮับ ไม่แตก แบตทน ตกน้ำไม่พัง
ตกจากชั้น2มาหลายทีละ ไม่พังอ่ะแค่ฝาหลังหลุด - -(อึดถึกดีจิงๆ)

แล้วถ้าเกิดมันผลิตล็อตใหม่ออกมาจะมีปันหามั้ยหรือว่าควรซื้อE6/680i ดี

แล้วราคาE6ตอนนี้กี่บาทหรอคับ เกิน10kป่าวอ่ะ

ตอบด่วนก้อดีนะคับ ป๋มจาซื้อเดือนเมษาปามานวันที่20ก่าๆ
(อกหัก ไปบวชล้างซวย- -)

ตอบทางเมลล์ก้อได้ฮับ

carin.chan@hotmail.com

ช่วยนิ๊สนึงนะ ขอร้อง PLZ
ตินติน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 15:10  

ป.ล. Imobile บางรุ่นก้อดีนะ

แต่บางรุ่นโคตรเน่า

อย่าง502 สายแพร์ขาดทุก2อาทิด/คุณสมบัติบอกว่าเสียงเรียกเข้าMP3แต่ใช้จริงมีให้แค่3เพลง/โหลดเพิ่มไม่ได้/อ่านไฟล์ช้า

แต่502iของเพื่อนเค้ามีเครื่องMP3 ราคาเกือบเท่ากันแต่ไหงไปหาที่ศูนย์ไม่มีฟระ - -
aommyk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 22:30  

เราก้อเจอปัญหาเหมือนกันซื้อมาได้สองเดือน
อย่างอื่นก้อโอเคดีนะสมราคาอ่ะคะ

-แต่แบตหมดไวมาก ไปถามหาซื้อแบตใหม่ที่ i mobile ยังไม่มีสักที

-วันนี้ระบบสั่นอยู่ดีดีก้อไม่สั่น เอาไปที่ศูนย์โชคดีที่อยู่ใกล้บ้านเค้า up software ให้ใหม่
กลับมาบ้านใช้สักพัก แบตหมดคราวนี้เสียบที่ชารต์ เปิดเครื่องไม่ติดเลย อาการเหมือนที่คนอื่นเป็นเลยอ่ะคะ เซ็งมากพรุ่งนี้ต้องเอาเข้าศูนย์อีก ดีนะที่ยังอยู่ในประกัน

ใครจะซื้อก้อซื้อรุ่นอื่นดีกว่านะ คิดว่าน่าจะปัญหาเหมือนกันหมด สงสัยต้องเข้าศูนย์ตลอดปีแน่เลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 20:27  

aommyk ผู้เขียน:
เราก้อเจอปัญหาเหมือนกันซื้อมาได้สองเดือน
อย่างอื่นก้อโอเคดีนะสมราคาอ่ะคะ

-แต่แบตหมดไวมาก ไปถามหาซื้อแบตใหม่ที่ i mobile ยังไม่มีสักที

-วันนี้ระบบสั่นอยู่ดีดีก้อไม่สั่น เอาไปที่ศูนย์โชคดีที่อยู่ใกล้บ้านเค้า up software ให้ใหม่
กลับมาบ้านใช้สักพัก แบตหมดคราวนี้เสียบที่ชารต์ เปิดเครื่องไม่ติดเลย อาการเหมือนที่คนอื่นเป็นเลยอ่ะคะ เซ็งมากพรุ่งนี้ต้องเอาเข้าศูนย์อีก ดีนะที่ยังอยู่ในประกัน

ใครจะซื้อก้อซื้อรุ่นอื่นดีกว่านะ คิดว่าน่าจะปัญหาเหมือนกันหมด สงสัยต้องเข้าศูนย์ตลอดปีแน่เลยอ่ะ

ใครจะใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้อ่ะนะเช็คเรื่องแบตหน่อยก็ดีนะ (หมายถึงถ้าแบตเสียนะครับ) เพราะแฟนใช้ 607 อยู่แบตเสีย แต่ขอโทษครับที่ศูนย์ไม่มีอ่ะ แล้วก็ไม่สามารถให้คำตอบได้ด้วยว่าจะมีเมื่อไหร่ อันนั้นไม่ว่ากัน แต่น้ำเสียงและท่าทางอ่ะเหมือนดูถูกยังไงก็ไม่รู้ (ไม่รู้ผมคิดไปเองป่าว)โทรไป คอลเซ็นเตอร์ ก็ไม่มี จริงๆชอบยี่ห้อนี้นะถูกดีคุณภาพใช้ได้ตัวเองก็ใช้ยี่ห้อมี้มาหลายรุ่นแล้ว(ตอนนี้ใช้ 518 อยู่) แต่เจอเคสเนี้ยเซ็งโคตร เหมือนขายทิ้งอ่ะ ใครคิดจะซื้อเลือกรุ่นให้ดีก่อนก็แล้วกันว่ามันจะไม่ตกลงรุ่นเร็ว ม่ายงั้นเหมือนผมเซ็งโคตร
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 10:08  

เหมือนพีดีเอโฟนเลยครับ

แต่ผมว่าต่อไป I-mobile อาจทำรุ่นที่ใช้ Windows Mobile ก็ได้ครับ
patchap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้การไม่ได้
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 17:57  

เนื่องจาก เราซื้อรุ่นนี้มาตั้งแต่ วางตลาดวันแรกๆๆ ทำให้ตอนนี้มานั่งเสียใจ
เพราะเสียรอบที่ 3 แล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้ เนื่องจากเครื่องโดนไวรัสอย่างแรง ข้อมูลทุกอย่างหาย ภายในคืนเดียว มาเช้ามาเปิดไม่ออกแล้ว

แต่ที่ดีหน่อย พอเอาไปซ่อมที่ศูนย์แล้ว เค้ายอมเปลี่ยนเครื่องให้เราเลย แต่เป็นคนละรุ่นกัน เนื่องจากเค้าไม่สามารถซ่อมได้แล้ว เปลี่ยนเครื่องเถอะ

อาการที่เจอมา
1.โทรเข้ามีเสียงแทรก เสียงคลื่น
2. MMS ใช้งานไม่ได้เลย
3. โทรติด ก็ดับ
4.แบตอยู่ได้ 1 วัน ทั้งๆที่ไม่ได้โทรมาก
5. ชาร์ตแบตนานมาก เกิน 6 ชม.
6. ปลายทางไม่ค่อยได้ยินเสียง หรือบางทีบอกว่าเราเสียงดังมาก
7. เข้า program ในเครื่อง load นานสุดๆ
ฯลฯ

บอกไว้เผื่อใครจะซวย เจอเครื่องแย่ๆๆแบบเรา แต่จริงอาจจะเป็นที่เครื่องออกมา lot แรก เค้ายังไม่รู้ข้อเสียมั้ง

จึงเตือนว่าอย่างเพิ่งซื้อ อะไรที่เป็นรุ่นใหม่ๆๆ ให้วางตลาดได้สักพัก จะได้รู้ข้อเสียและทำการปรับปรุงก่อนทุกครั้ง
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 20:18  

รุ่นนี้หน้าตาน่าใช้ดีนะ
แต่เท่าที่เห็นในบอร์ด...ดูเหมือนมีแต่คนที่โพสแต่ปัญหานะ...
แล้วอย่างงี้ เครื่องมันจำดีจริง ๆ รึเปล่าล่ะ คนจะซื้อกล้วไปเลยนะเนี่ย Wink
คนเคยใช้ I-Mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าไปใช้...อย่าไปซื้อ มันเลยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 14:39  

**** อย่าไปใช้...อย่าไปซื้อ มันเลยครับ ****

อย่าไปใช้...และอย่าไปซื้อ....มันเลยครับ...หากเครื่องเสียมามันบริการห่วยแตกมากๆๆๆๆ ขอบอก ยิ่งสาขาที่ ชั้น 4 MBK อ่ะนะ...ผมจะทะเลาะกับมันมาทีนึง แล้ว..คิดดูเองล่ะกันผมซื้อเครื่องมา หมื่นสองพันเก้าร้อยบาทถ้วน (12900) อีก สองเดือนจะหมดประกันผมซ่อม ไป 9 ครั้งเลยอ่ะ ช่างห่วยๆมันซ่อมไม่ได้จนต้อง เปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ห่วยๆ มาทั้งหมด 3 เครื่อง แต่...กว่าจะเปลี่ยนได้ก็เล่นผมซะเหนื่อยเลย..ต้องโทรไปจิกมันเลยอ่ะ มิหนำซ้ำตอนแรกที่ MBK มันไม่ยอมเปลี่ยนให้ต้องรอซ่อม 2 สัปดาห์ และมันก็บอกว่าไม่มีเครื่องสำรอง แต่ผมเห็นกับตาว่ามี ลูกค้าเอาเครื่องสำรองมาคืนต่อหน้าต่อตาผมอ่ะ .... ผมก็ชักเดือดนิดๆล่ะสิ โทรไปที่สำนักงานใหญ่มันเลยที่ตึก SW Park กว่าจะติดอ่ะนะ พอติดมันก็เลยโยนเรื่องกันไปกันมา ผมไม่ว่าอะรัย รอมันก่อน 1 วัน ผมเลยจัดแจง สแกนใบส่งซ่อมไปโพสต์ไว้ที่ เว็บหลักของ ไอโมบาย แล้วก็ส่งให้ สคบ. ส่งให้ผู้จัดการมันด้วย โห....คราวนี้ล่ะ พนักงานที่ MBK. มันร้อนก้นเลยอ่ะ รีบหาเครื่องสำรองมาให้เลย และอีกอย่างที่ผมว่ามันห่วยก็คือ ผมไปรับเครื่องซ่อมที่ชั้น 4 แล้วเดินลงบันไดเลื่อนมาถึงชั้น 2 เครื่องดับพอเปิดแจ้งว่า Insert SIM อย่างเดียวเลยอ่ะ เออ...ลืมบอกไปว่างานนี้ AIS ก็เหนื่อยเพราะทางไอโมบายมันบอกผมว่าซิมไม่ดี อ่ะผมก็ไปเปลี่ยนซิมมาเลยใหม่กิ๊ก... GSM Advance ซึ่งซิมเดิมผมตอนที่เครื่องมันเจ๊งผมก็ถอดออกไปใส Nokia 3310 ไม่มีปัญหาอารายเลย....สรุปว่าอย่าไปเห็นแก่ของถูกๆ หว่ยๆอย่าง I-Mobile เลยครับพี่น้อง....เด่วจะรู้สึกแย่ๆ... ตอนนี้ผมใช้ Nokia 6233 ใช้ดีมากขอบอกๆๆๆ นี่ว่าจะไปซื้อ 6121 มาใช้ 3G อยู่เนี่ย รอทาง AIS ติดต่อกลับมาก่อน เพราะจะถามรายละเอียดเกี่ยวกับ 3G ว่าอัตราการ UPLOAD/DOWNLOAD มันเปงยังงัยกันแน่ะ

... คนเคยใช้ I-Mobile ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 22:46  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอข้อเสียของรุ่นนี้อีกหน่อยได้ไหมครับ
กำลังสนใจมากเลย

ทำไหมหลังๆนี้รุ่นนี้ไม่ค่อยมีจำหน่ายเท่าไรเลยค่ะเป็นเพราะขายดีขาดตลอดหรือว่ามันไม่มีใครสนใจสงสัยอะค่ะ
คน i-mobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 15:29  

โอ้ รุ้น ปัญหาเยอะแย่ เข้าศูนย์เป็นว่าเล่น ใครอยากจีนสาว ที่ ศูนย์บริการ ก็ ซื้อไปหา ซื้อมาได้เลย Laughing Laughing Laughing Neutral Neutral
อ้างถึง:
yingzz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 19:12  

ใช้อยู่นะคะ รู้สึกว่าเครื่องจะมีปัญหาเยอะมากค่ะ
ใช้ไปอยู่ๆก็ค้างบ้าง กระตุกบ้าง
พอใช้ได้ประมาณ 1 เดือน
ถอดเม็ม ออก แล้วใส่ของน้องเข้าไป
เท่านั้นแหละค่ะ เจ๊งเลย!!

เปิดเครื่องมา กดที่จอไม่ได้ กดแล้วค้างเลย
พอค้างปิดก้ปิดไม่ได้ ต้องดึงแบตออก
แล้วเปิดไหม่

สรุปคือ ตอนนี้ใช้จอจิ้มๆๆไม่ได้เลย ต้องใช้ปุ่มกดอย่างเดียว
แล้วเมนูบางอย่าง มันต้องใช้ หน้าจอสัมปัสด้วย
เช่นโทรออกไรประมาณนี้

ไม่รู่ว่าเอาไปเข้า ศูนย์ ที่ MBK จะซ่อมเสร็จนานแค่ไหน
เฮ้ออออ..

ผิดหวังมากค่ะ กับ i-mobile!! 1 เดือนเจ๊ง
กิกิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 00:15  

ตอนนี้ถ้าอยากได้ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่าคะ

แบบว่าไปศูนย์ก้อไม่มีแล้วอะ เหนว่าส่งอิมพอร์ตไปลาวแว้ว อ๊ะ

ไปตามห้างโลตัส บิ๊กซี หรือร้านอะไรที่มันยังพอมีอยู่บ้าง และมีสาขาใน ตจว.ช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
เบื่อแบนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหอๆ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 14:56  

เบื่อไอโมบาย ใช้มาแล้ว 2 รุ่น พังทุกรุ่น ไม่มีรุ่นไหน อยู่เกิน 1 ปี ตอนนี้ก้อ เปลี่ยนมาใช้โนเกีย แหละ (ก้อพอดีว่าเรามันคนมือหนัก อ่ะครับ อิอิ) Rolling Eyes
ปูดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 22:58  

ไปๆ มาๆ ไม่ดีซะงั้น แถมไม่มี FM ด้วย อย่างอื่นที่อยากได้ก็ครบหมด

สรุปว่าไม่ควรซื้อรุ่นนี้

.
Dufort
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แย่มากครับ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 20:43  

ผมขอพูดตรงๆเลยครับ ว่า ในระยะเวลาใช้งาน ประกัน1ปี เสียไป 4 รอบแล้วครัล รอบที่ 4 หมดประกันพอดี ผมอยากบอกว่า แย่มากครับ เสียเงินฟรีและทำให้ผมเสียความรู้สึกไปมากพอสมควร วัสดุที่ได้มาก็ลวกๆ ลำโพงแตกตั่งแต่วันแรกเลยครับ จอก็พังง่าย คนที่อ่านกระทู้นี้แล้วจะไม่เชื่อผมก็ได้นะครับ แต่ผมขอย้ำว่ามันเป็นดังที่พูดมาจริงๆ
rattawit99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผมโดนมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 12:05  

ผมเคยใช้ ไอโมบายตั้งกะรุ่น 602 อ่ะ ตอนที่มันออกใหม่ๆตอนนั้นซื้อ 7,500 ใช้ได้ไม่ถึงเดือน
เจ๊งไปที่ศูนย์มันบอกต้องรอตั้ง 2 เดือน ผมเลยตัดสินใจไม่ซ่อมดีกว่า จากนั้นผมก็จำฝั่งใจเลยครับ ว่าจะไม่ซื้อไอโมบายแล้ว :( :(
Sanpon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีที่ไหนไม่เสียมั้ง
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 21:44  

ก็มันเป็นปัญหาทุกยี่ฮ้อละครับ ลองบอกมาหน่อยได้ไหมครับ ยี่ฮ้อไหน ไม่มีปัญหาเลย -*-

เขาขายไปหลายแสนเครื่อง - - มันก็ต้องเสียบาง เนื่องจาก QC ของบริษัท ปล่อยผ่านตลอด
Siamphoneuser
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 16:07  

ประวัติมันโชคโชน ต้องเตรียมตัวเตรียมใจตั้งแต่เข้ามาดูแล้วเอิกๆ Twisted Evil Twisted Evil
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้การไม่ได้
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 23:10  

patchap ผู้เขียน:
เนื่องจาก เราซื้อรุ่นนี้มาตั้งแต่ วางตลาดวันแรกๆๆ ทำให้ตอนนี้มานั่งเสียใจ
เพราะเสียรอบที่ 3 แล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้ เนื่องจากเครื่องโดนไวรัสอย่างแรง ข้อมูลทุกอย่างหาย ภายในคืนเดียว มาเช้ามาเปิดไม่ออกแล้ว

แต่ที่ดีหน่อย พอเอาไปซ่อมที่ศูนย์แล้ว เค้ายอมเปลี่ยนเครื่องให้เราเลย แต่เป็นคนละรุ่นกัน เนื่องจากเค้าไม่สามารถซ่อมได้แล้ว เปลี่ยนเครื่องเถอะ

อาการที่เจอมา
1.โทรเข้ามีเสียงแทรก เสียงคลื่น
2. MMS ใช้งานไม่ได้เลย
3. โทรติด ก็ดับ
4.แบตอยู่ได้ 1 วัน ทั้งๆที่ไม่ได้โทรมาก
5. ชาร์ตแบตนานมาก เกิน 6 ชม.
6. ปลายทางไม่ค่อยได้ยินเสียง หรือบางทีบอกว่าเราเสียงดังมาก
7. เข้า program ในเครื่อง load นานสุดๆ
ฯลฯ

บอกไว้เผื่อใครจะซวย เจอเครื่องแย่ๆๆแบบเรา แต่จริงอาจจะเป็นที่เครื่องออกมา lot แรก เค้ายังไม่รู้ข้อเสียมั้ง

จึงเตือนว่าอย่างเพิ่งซื้อ อะไรที่เป็นรุ่นใหม่ๆๆ ให้วางตลาดได้สักพัก จะได้รู้ข้อเสียและทำการปรับปรุงก่อนทุกครั้ง

เป็นเหมือนกันเลย

ที่ผลายทางไม่ได้ยินเสียง และมีเสียงคลื่นแทรกตลอดเวลา

ของผมเคยไปซ่อมที่ฟิวเจอร์ รังสิต ปุ่มหลุด พนักงานที่นั้นบอกรอ 2 อาทิตย์
พอครบกำหนด ผมไปเอาเครื่อง มันบอกผมว่ายังไม่ซ่อม รอซักครู่
และมันก็เอากาวตราช้างแปะติดให้

ดูมันทำ พนักงานคนนั้นนะของไอโมบาย ไอ้บ้าเอ๊ย Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: