Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson S500i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 277 / เข้าชม: 686218
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปุ่มหักจริงหรือ แล้วเพื่อนๆว่าสีไหนสวยก่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 12:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ปุ่มหักจริงหรือ แล้วเพื่อนๆว่าสีไหนสวยก่ากันครับ
คือจะซื้อช่วงวันแม่อ่ะครับ
ตัดสินใจไม่ได้
ช่วยตอบด้วยนะครับ
merxi

ปุ่มหักก็เอาไปเครมที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนได้ โทรเช็คอะไหล่ก่อนจะได้ม่ะเสียเที่ยว 02-515-8383 เอาใบเสร็จฯ ไปด้วยนะ
ผมว่าสีเขียวนี่แหละสวยดี สีทองดูแก่อ่ะ

pinggeneral
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 11:19  

เพิ่งซื้อมาได้ 2 วันครับ รู้สึกว่าแบตหมดเร็วมาก ไม่ค่อยได้ทำอะไร ฝึกลองเล่นดูเฉยๆ
ไม่ได้รับสายหรือฟังเพลงอะไรมาก แต่แบตมันลบลงฮวบๆ Crying or Very sad Crying or Very sad

ผมเอาไปเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ เพราะยังไม่ถึง 7 วัน เห็นเขาบอกว่ารุ่นนี้ปกติแบตจะอึด
คุยได้นาน 9ชม.

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมาก Crying or Very sad Crying or Very sad
aonlin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 12:30  

Embarassed ซื้อมาแล้ว สวยถูกใจมาก
Ha Ha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s500i
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 14:02  

เมื่อไหร่สี (Spring Yellow) สีทองอ่ะ จะมาขายในไทยซะทีอ่ะ

อยากได้มากเลยค่ะ ถ้าใครทราบแล้วช่วยโพสต์บอกด้วยนะคะ

อยากได้จิงจิ ขอบคุณมากค่ะ
Azzers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 04:25  

พาแฟนไปซื้อรุ่นนี้มามา ใช้ได้พักนึงแล้ว ไม่เจอปัญหาปุ่มแตกนะคับ
ซื้ิอที่ SE เดอะมอลล์บางกะปิ คับ ชอบธีมคับสวยมาก
เสียงลำโพงแอบดีกว่า K550i ของผมซะอีก Crying or Very sad
แต่เสียดายที่ไม่มีวิทยุเนอะ Neutral
Maxissi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 11:07  

theme day&night ผม มันเป็น day อย่างเดียวเลยอ่ะครับ ไม่ยอมเปลี่ยนเป็น night เลยไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

เมื่อวานลองดูเครื่อง ตอน ตี1 ก็ยังเป็น theme เหมือนตอนกลางวันอยู่เลยอ่ะครับ

ตั้งเวลาเครื่อง + time zone ก็ตั้งถูกต้องนะครับ เวลาในเครื่อง ก็ตรงตามเวลาในประเทศไทยจริงๆนะครับ

ใครพอทราบบ้างครับ ถ้าเป็นปัญหาจะได้เอากลับไปเปลี่ยนครับ ยังพอมีเวลา

ขอบคุณครับ
ttharuto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 12:52  

สีทองมาแล้ว ซื้อมาวันนี้ที่ฟิวเจอร์รังสิต
sathi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 18:47  

ซื้อ s550i มาใช้เกือบเดือนแล้วค่ะ เป็น sony ericson เครื่องแรกด้วย ที่ผ่านมาใช้ Nokia มาตลอดเลย ซื้อรุ่นนี้เพราะอยากได้เรื่องเสียง เพราะคิดว่า ชื่อ sony เสียงและกล้องน่าจะดี แต่กล้องไม่มายด์เท่าไหร่ เพราะถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง

ประทับใจค่ะกับ sony ericson เครื่องนี้ ทีแรกกะจะรอ w580 เพราะเน้นเสียง แต่ทราบว่าอีกนานกว่าจะออก และราคาท่าจะแพงกว่ามาก เลยถอยตัวนี้ซะตั้งแต่วางขายกันใหม่ๆเลย ไม่มีปัญหาเรื่องปุ่มแตกค่ะ เพราะรู้อยู่แล้วว่าซื้อเครื่องเน้นดีไซน์ ที่เป็น slide phone ด้วยเลยถนอมนิดนึง (รู้ข้อด้อย เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหา) ส่วนเรื่องแบต โอเลยค่ะ อยู่ได้ 4-5 วัน มีเปลืองหน่อยตอนซื้อมาใหม่ๆ เพราะเล่นกะมันมากไง ไม่เจอปัญหาเครื่องร้อนด้วย เพราะมีวันนึงทะเลาะกับแฟน (ทางโทรฯ) 2 ชั่วโมง 46 นาที เครื่องก็ไม่ร้อนนะ ปกติคุยครึ่งชั่วโมงก็ถือว่านานแล้วสำหรับเรา theme ที่เป็นเรื่องเด่นของรุ่นนี้ก็สนุกดี นอกจากจะเปลี่ยนบรรยากาศแล้ว มีเปลี่ยนต้นไม้ให้ด้วยค่ะ เมื่อเดือนใหม่มาเยือน สนุกดี

ก่อนหน้านี้คิดว่าถ้าให้ theme แบบ everchanging แล้วจะเปลืองแบตมาก แต่ลองดูก็ไม่เท่าไหร่นะ เพราะใช้ theme นี้แล้วใช้โทรฯ แบบปกติ คือมีโทรเข้าออกทุกวัน วันละ 5-6 ครั้ง เฉลี่ยครั้งละครึ่งชั่วโมง อยู่ได้เกือบ 4 วันแน่ะ อ้อแต่เราเลือกตั้งค่าความสว่างแค่ 50% เองแหละ เพื่อถนอมหน้าจอด้วย (คิดเอาเองว่ามันจะช่วยได้ คงจะเหมือนหน้าจอ lab top ล่ะมั้ง) ถ้าตอนได้เครื่องมาใหม่ๆ ค่าเดิมจะตั้งความสว่าง 100% ตั้งแค่ 50% คิดว่าจะช่วยประหยัดแบตได้เยอะค่ะ ภาพก็ยังสวยปิ๊ง Cool

ส่วนเรื่องภาพ เอารูปเดียวกันตั้งหน้าจอ เทียบกับ Nokia 6300 ที่มี 16.7 ล้านสี สู้ได้สบาย ถ้าไม่คิดว่ามี bias ล่ะก็เราคิดว่า s500i กิ๊กกว่าซะด้วยซ้ำ ส่วนเรื่องรูปถ่าย (ซึ่งไม่ได้ปรับอะไรมากเพราะไม่ค่อยรู้เรื่อง) ก็ชัดดีค่ะ ถ้าเทียบกับ 6300 ของ nokia รายนั้นภาพจะออกแนวชมพูล่ะมั้ง แต่ s500i โทนสีจะใกล้เคียงของจริงมากกว่า 6300 เลยให้ความรู้สึกของรูปที่นุ่มนวลกว่า ส่วนเรื่องเสียง เทียบกันเพลงต่อเพลง s500i เหนือชั้นกินขาด งานนี้เลยปลื้ม...ซะ

อ้อ แล้วก็เห็นเครืองสีทองแล้วค่ะ ที่ telewiz หาดใหญ่ เรามั่นใจว่าสีดำนี่แหละสวยกว่า เพราะมันก็ไม่ทองนักหรอก มันออกเหลืองกึ่งซีดกึ่งเข้มซะมากกว่า
OuIJaA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 22:23  

SE ได้เปลี่ยน Produce ปุ่มกดใหม่ของ S500i ซึ่งมีความแข็งแรกกว่าเดิมมากครับ หลังจากผมส่งเข้าศูนย์มา3ครั้งใช้เวลาไปเกือบเดิอน Sad
need
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 00:55  

[quote="sathi"]ซื้อ s550i มาใช้เกือบเดือนแล้วค่ะ เป็น sony ericson เครื่องแรกด้วย ที่ผ่านมาใช้ Nokia มาตลอดเลย ซื้อรุ่นนี้เพราะอยากได้เรื่องเสียง เพราะคิดว่า ชื่อ sony เสียงและกล้องน่าจะดี แต่กล้องไม่มายด์เท่าไหร่ เพราะถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง

ประทับใจค่ะกับ sony ericson เครื่องนี้ ทีแรกกะจะรอ w580 เพราะเน้นเสียง แต่ทราบว่าอีกนานกว่าจะออก และราคาท่าจะแพงกว่ามาก เลยถอยตัวนี้ซะตั้งแต่วางขายกันใหม่ๆเลย ไม่มีปัญหาเรื่องปุ่มแตกค่ะ เพราะรู้อยู่แล้วว่าซื้อเครื่องเน้นดีไซน์ ที่เป็น slide phone ด้วยเลยถนอมนิดนึง (รู้ข้อด้อย เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหา) ส่วนเรื่องแบต โอเลยค่ะ อยู่ได้ 4-5 วัน มีเปลืองหน่อยตอนซื้อมาใหม่ๆ เพราะเล่นกะมันมากไง ไม่เจอปัญหาเครื่องร้อนด้วย เพราะมีวันนึงทะเลาะกับแฟน (ทางโทรฯ) 2 ชั่วโมง 46 นาที เครื่องก็ไม่ร้อนนะ ปกติคุยครึ่งชั่วโมงก็ถือว่านานแล้วสำหรับเรา theme ที่เป็นเรื่องเด่นของรุ่นนี้ก็สนุกดี นอกจากจะเปลี่ยนบรรยากาศแล้ว มีเปลี่ยนต้นไม้ให้ด้วยค่ะ เมื่อเดือนใหม่มาเยือน สนุกดี

ก่อนหน้านี้คิดว่าถ้าให้ theme แบบ everchanging แล้วจะเปลืองแบตมาก แต่ลองดูก็ไม่เท่าไหร่นะ เพราะใช้ theme นี้แล้วใช้โทรฯ แบบปกติ คือมีโทรเข้าออกทุกวัน วันละ 5-6 ครั้ง เฉลี่ยครั้งละครึ่งชั่วโมง อยู่ได้เกือบ 4 วันแน่ะ อ้อแต่เราเลือกตั้งค่าความสว่างแค่ 50% เองแหละ เพื่อถนอมหน้าจอด้วย (คิดเอาเองว่ามันจะช่วยได้ คงจะเหมือนหน้าจอ lab top ล่ะมั้ง) ถ้าตอนได้เครื่องมาใหม่ๆ ค่าเดิมจะตั้งความสว่าง 100% ตั้งแค่ 50% คิดว่าจะช่วยประหยัดแบตได้เยอะค่ะ ภาพก็ยังสวยปิ๊ง 8)

ส่วนเรื่องภาพ เอารูปเดียวกันตั้งหน้าจอ เทียบกับ Nokia 6300 ที่มี 16.7 ล้านสี สู้ได้สบาย ถ้าไม่คิดว่ามี bias ล่ะก็เราคิดว่า s500i กิ๊กกว่าซะด้วยซ้ำ ส่วนเรื่องรูปถ่าย (ซึ่งไม่ได้ปรับอะไรมากเพราะไม่ค่อยรู้เรื่อง) ก็ชัดดีค่ะ ถ้าเทียบกับ 6300 ของ nokia รายนั้นภาพจะออกแนวชมพูล่ะมั้ง แต่ s500i โทนสีจะใกล้เคียงของจริงมากกว่า 6300 เลยให้ความรู้สึกของรูปที่นุ่มนวลกว่า ส่วนเรื่องเสียง เทียบกันเพลงต่อเพลง s500i เหนือชั้นกินขาด งานนี้เลยปลื้ม...ซะ

อ้อ แล้วก็เห็นเครืองสีทองแล้วค่ะ ที่ telewiz หาดใหญ่ เรามั่นใจว่าสีดำนี่แหละสวยกว่า เพราะมันก็ไม่ทองนักหรอก มันออกเหลืองกึ่งซีดกึ่งเข้มซะมากกว่า[/quote][quote]

ถ่ายภาพออกมาแล้วของผมมันออกเขียวๆ ครับ ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้าง เทียบกับ nokia 6270 ที่ใช้ ภาพไม่สว่างเท่า nokia แต่ค่อนข้างชัดกว่า อ้อ เมนูการใช้งานยุ่งยากกว่า nokia เยอะมาก สมุดโทรศัพท์เก็บเบอร์ได้น้อยกว่า nk ปุ่มจบการทำงานใช้ไม่สะดวกครับ[/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 15:03  

แก้ปัญหาเครื่องดูดเสียงรอบข้างยังไงคะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
lookkade
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 21:28  

ไปซื้อมาแล้วค่ะ วันนี้ สีทองด้วย กรี๊ด Laughing สวยมากๆ
ซื้อที่มาบุญครอง 9050 บาทเท่านั้นค่ะ เห็นบางร้านขายสีดำ
8990 บาทด้วยซ้ำค่ะ ถูกมากๆ Shocked
ตอนนี้กำลังลองเล่นอยู่ เพื่อให้ชินมือค่ะ
Dde
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 00:38  

ตกลงว่า se เค้าปรับปรุงปุ่มกดให้แข็งแรง ทนไม้ทนมือมากขึ้นกว่าเดิมแล้วใช่มั้ยครับ จะได้ตัดสินใจเร็วขึ้นอีก

ขอถามคนที่ใช้แล้วหน่อยคับว่า สามารถเล่น msn บน s500i ได้รึเปล่า อยากได้มือถือที่เล่น msn ได้ด้วยอะ
kapaplz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 03:19  

ขอถามคนที่ซื้อไปแล้วหน่อยนะครับ

ว่ามีปัญหาเรื่องสัญญาณโทรศัพท์กันรึเปล่าครับ

เวลาตอนคุย มีสัญญาณขาดหาย เสียงของคู่สนทนาไม่ชัดบ้างรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
cat
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 22:53  

คือเมื่อเย็นเอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์เพราะเครื่องร้อนเวลาใช้ประมาณ 15-20 นาที แต่พอไปเช็คที่ศูนย์ ๆ กลับบอกว่า ปกติ ก็เลยลองคุยตรงแถว ๆ ศูนย์นั้นเลย ปรากฎว่าเครื่องไม่ร้อนเหมือนกับที่เคยเจอ เลยสันนิษฐานว่าคงเป็นเพราะเสียบ small talk เพราะเวลาคุยแล้วร้อนก็เพราะเสียบ small talk ทุกครั้งที่คุย เพราะคุยนาน ก็เลยกลับบ้าน พอกลับมาลองเสียบใหม่ ก็ร้อนอีก แล้วแถมยังขาด ๆ หาย ๆ อีก แสดงว่าเป็นเพราะ small talk แน่ ๆ แล้วยังงี้จะเปลี่ยนได้ไหมค่ะ...
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 08:26  

cat ผู้เขียน:
คือเมื่อเย็นเอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์เพราะเครื่องร้อนเวลาใช้ประมาณ 15-20 นาที แต่พอไปเช็คที่ศูนย์ ๆ กลับบอกว่า ปกติ ก็เลยลองคุยตรงแถว ๆ ศูนย์นั้นเลย ปรากฎว่าเครื่องไม่ร้อนเหมือนกับที่เคยเจอ เลยสันนิษฐานว่าคงเป็นเพราะเสียบ small talk เพราะเวลาคุยแล้วร้อนก็เพราะเสียบ small talk ทุกครั้งที่คุย เพราะคุยนาน ก็เลยกลับบ้าน พอกลับมาลองเสียบใหม่ ก็ร้อนอีก แล้วแถมยังขาด ๆ หาย ๆ อีก แสดงว่าเป็นเพราะ small talk แน่ ๆ แล้วยังงี้จะเปลี่ยนได้ไหมค่ะ...

ทำไมม่ะเอาหูฟังฯ ไปเช็คด้วยกันเรยล่ะคับ?
งัยลองเปลี่ยนพื้นที่ใช้งานดู ถ้าต่อหูฟังฯ แร้วสัญญาณยังขาดๆ หายๆ รบกวนนำตัวเครื่องพร้อมหูฟังฯ เข้าศูนย์ฯ เรยคับ

*ตัวเครื่องโทรศัพท์ (เครื่องศูนย์ฯ) รับประกันฯ 1 ปี แบตฯ แระอุปกรณ์ฯ ในกล่องรับประกันฯ 6 เดือนคับ

ฝากประชาสัมพันธ์เรื่องใบเสร็จรับเงินคับ
ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนแจ้งว่า ลูกค้าที่นำเครื่องเข้ารับบริการที่ศูนย์ฯ ครั้งแรกจะต้องนำใบเสร็จฯ ไปแสดงด้วย หากซื้อเครื่องจากร้านตู้หรือร้านทั่วไปที่รับเครื่องจากศูนย์ฯ มาขายอีกทอดหนึ่ง ใบเสร็จฯ ที่ออกโดยร้านเหล่านี้จะต้องระบุวันเดือนปีที่ซื้อ ชื่อร้าน ที่ตั้ง ชื่อพนักงานขาย (ชื่อจริง นามสกุลจริง) รุ่นโทรศัพท์ ราคา แระหมายเลข IMEI เครื่อง (ถ้ามีนามบัตรร้านด้วยยิ่งดี) แต่ถ้าซื้อเครื่องกะศูนย์ฯ โดยตรงจะได้ใบเสร็จฯ ที่มีมาตรฐานข้อมูลครบถ้วนม่ะมีปัญหาคับ
s500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 12:02  

SE ได้เปลี่ยน Produce ปุ่มกดใหม่ของ S500i ซึ่งมีความแข็งแรกกว่าเดิมมากครับ หลังจากผมส่งเข้าศูนย์มา3ครั้งใช้เวลาไปเกือบเดิอน

8คือว่า ต้องไปให้เค้าเปลี่ยนให้รึค่ะ หรือว่างัย เพราะซื้อมารุ่นแรกๆๆเหมือนกานน งงงเรื่อง theme ด้วยว่า เดือนไหนมันเปนฟฤถูดอารายอ่ะค่ะ อย่างเดือนนี้มันเปลี่ยนมาสองฤดูละ เดี๊ยวร้อน เดี๊ยวหนาวว งง
ออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดด
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 14:02  

จะเปลี่ยนซิมแกะฝาไม่ออก ผู้รฝู้ช่วยทีค่ะ เพิ่งเคยใช้ยี่ห้อนี้
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ดด
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 19:43  

ออ ผู้เขียน:
จะเปลี่ยนซิมแกะฝาไม่ออก ผู้รฝู้ช่วยทีค่ะ เพิ่งเคยใช้ยี่ห้อนี้

วิธีถอดฝาครอบแบตฯ
ตัดสก๊อตเทปความยาวสัก 2 นิ้วแปะที่ฝาฯ ให้เหลือชายไว้ดึง แร้วค่อยๆ ออกแรงดึงให้มันเลื่อนออกมา ง่ายๆ คับ วิธีนี้ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ฝาฯ เป็นแบบเลื่อน
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 15 Aug 2007 12:49; ทั้งหมด 1 ครั้ง
cat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 12:02  

s500 ผู้เขียน:
SE ได้เปลี่ยน Produce ปุ่มกดใหม่ของ S500i ซึ่งมีความแข็งแรกกว่าเดิมมากครับ หลังจากผมส่งเข้าศูนย์มา3ครั้งใช้เวลาไปเกือบเดิอน

8คือว่า ต้องไปให้เค้าเปลี่ยนให้รึค่ะ หรือว่างัย เพราะซื้อมารุ่นแรกๆๆเหมือนกานน งงงเรื่อง theme ด้วยว่า เดือนไหนมันเปนฟฤถูดอารายอ่ะค่ะ อย่างเดือนนี้มันเปลี่ยนมาสองฤดูละ เดี๊ยวร้อน เดี๊ยวหนาวว งง

55 เป็นเหมือนกันเลย เดือนหนึ่งเปลี่ยน 2 ครั้ง แล้วอยากรู้ว่า ที่บอกว่า ร่นเวลากลางวัน หมายถึงอะไรค่ะ ถ้าเราใช้จะทำให้ ธีม เราเปลี่ยนหรือเปล่า หรือมันมีผลยังไงอะคะ
ฟหกด่าสว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คห.
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 21:21  

ผมซื้อมาแล้วคับ ยังไม่เกิดปัญหาอะไร

นอกจาก เวลาเสียบหูฟังคุย + เปิดลำโพง ฟังเพลง

ตัวเครื่อง ด้านหลังส่วนบนมันจะร้อนอ่ะคับ

น่ากัวๆ

แล้วเรื่องที่อยากจะถามอ่ะคับ

ไม่ทราบว่า ***รุ่นนี้สามารถเล่น msn ได้รึเปล่า

ถ้าได้ ต้องทำยังไงคับ
yprke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 22:26  

กำลังจะซื้อครับ อยากถามว่าวิธีตรวจดูว่าปุ่มมีปัญหาหรือไม่ก่อนที่จะซื้อทำอย่างไรครับ
bore
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 02:46  

ชอบ sony นะแต่พอได้มาใช้ S500i แล้วรู้สึกว่ามันดูบอบบางมาก ดูไม่แข็งแรง ปุ่มกดไม่คงทน
Slide แต่ละทีกลัวจะพังเอา เป็นรอยนิ้วมือง่ายมาก เคยใช้ Sumsung D900 เวลา Slide ไม่ต้องคอยระวังเลย ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ตัดสินใจขายหน้าร้าน ยอมขาดทุนไป 2 พัน เซ็งจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 20:21  

อยากขายเหมือนกัน แต่เสียดายธีม ไม่รู้ว่าซัมซุงมีธีมแบบนี้บ้างหรือเปล่า ใครรู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ : อยากได้ธีม
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 22:16  

อยากได้ธีมแบบเนี๊ย..ย..ย..ย... ทำไงดี ของเราใช้ W610i จะทำได้รึเปล่าค่ะ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 19:26  

อยากได้Wallpaper หรือ Screen saver ก็ได้ (มี2อย่าจะดีมาก)หาให้ผมด้วยครับ
nude
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 16:06  

ซื้อตามเพื่อน ๆ ในนี้มาใช้แล้วเหมือนกันค่ะ ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยใช้ โซนี่ อีริคสันเลย
ขอถามท่านผู้รู้หน่อยค่ะว่า รุ่นนี้ มันตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นแบบสั่นตรงไหน
อ่านคู่มือแล้วแต่หาเมนูที่บอกในคู่มือไม่เจอค่ะ อีกเรื่อง ธีม ไม่เห็นเปลี่ยน
เช้า/เย็นอย่างที่คุยไว้เลยอะค่ะ ต้องตั้งตรงไหนคะ รบกวนหน่อยนะคะ
อยากใช้เป็นบ้าง ไม่ใช่ซื้อมาแล้วทำอะไรไม่เป็น ไม่ถูกซะอย่าง Sad
กุ้งเสร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โคดๆ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 16:31  

ซื้อไปแล้ว เพิ่งรู้ว่าไม่มีวิทยุ ถ้าเทียบกับรุ่น w ไม่งั้นซื้อ w ไปแล้ว เสร้า
ฟหกด่าสว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 20:17  

1. รุ่นนี้ ใช้ msn ได้มั้ยคับ ? ถ้าได้ต้องทำยังไง

2. เค้าบอกว่า เป็น โมเด็มในตัว หมายความว่าไงคับ ต้องทำยังไง ?

3. แล้วกล้องไม่สามารถซูมได้เลยหรอ นอกจากอัดวิดิโอ อะ
yohuns
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 17:27  

พึ่งซื้อมาได้ 3 วัน ปิดเครื่องชาร์จแบต 8 ชั่วโมง
เปิดเครื่องมาตอน 10 โมง เล่นเกมส์ ฟังเพลง โทรไป ชั่วโมงนิดๆ
เที่ยงคืนกว่าๆ แบตหมดแย้วอ่า

ลองใหม่ชาร์จรอบสอง 7 ชั่วโมง
เปิดเครื่องมาตอน 8 โมง ไม่เล่นเกมส์ โทรไปชั่วโมงกว่าๆ
กลางคืนนอนไม่ปิดเครื่อง อยู่ถึงเย็นอีกวันหนึ่ง (ตอนนี้ 16.45น.)
เหลือแบต 25%

เรารับอีเมล์ข่าว ซึ่งทั้งวันเข้าประมาณ 4-5 ครั้ง เปิดดูเวลาบ้าง
ตั้งความสว่างไว้ 60%

อย่างนี้เรียกว่าแบตหมดเร็วอ่ะป่าวครับ
แล้วเวลาเข้าเมนู ตอนเลือกเมนู มันจะสั่น จะยกเลิกไงครับ
รู้สึกว่าสั่นๆ แบบนี้กินแบตอ่ะครับ
Lemon_Cheezz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 10:51  

ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่อะคะ Very Happy Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 15:33  

ฟหกด่าสว ผู้เขียน:
1. รุ่นนี้ ใช้ msn ได้มั้ยคับ ? ถ้าได้ต้องทำยังไง

2. เค้าบอกว่า เป็น โมเด็มในตัว หมายความว่าไงคับ ต้องทำยังไง ?

3. แล้วกล้องไม่สามารถซูมได้เลยหรอ นอกจากอัดวิดิโอ อะ

ข้อ 1 ตอบไม่ได้นะคะ เดี๋ยวคงมีเพื่อนช่วยตอบนะ
ข้อ 2 ใช้เสียบกะคอมพิวเตอร์และเล่นอินเตอร์เน็ตได้ค่ะ น่าจะใช้กะโน๊ตบุคนะ
ข้อ 3 ซูมได้ค่ะ แต่ต้องตั้งเป็นภาพ VGA ค่ะ แต่ถ้าเลือกภาพ 1 - 2 ล้าน pixel ซูมไม่ได้
แต่ถ่าย วีดีโอ ภาพละเอียด 2 ล้าน pixel ซูมได้สบายเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 15:39  

nude ผู้เขียน:
ซื้อตามเพื่อน ๆ ในนี้มาใช้แล้วเหมือนกันค่ะ ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยใช้ โซนี่ อีริคสันเลย
ขอถามท่านผู้รู้หน่อยค่ะว่า รุ่นนี้ มันตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นแบบสั่นตรงไหน
อ่านคู่มือแล้วแต่หาเมนูที่บอกในคู่มือไม่เจอค่ะ อีกเรื่อง ธีม ไม่เห็นเปลี่ยน
เช้า/เย็นอย่างที่คุยไว้เลยอะค่ะ ต้องตั้งตรงไหนคะ รบกวนหน่อยนะคะ
อยากใช้เป็นบ้าง ไม่ใช่ซื้อมาแล้วทำอะไรไม่เป็น ไม่ถูกซะอย่าง Sad

โทร.สอบถามที่เบอร์นี้นะคะ
รับรองไม่ผิดหวังเป็นเบอร์ศูนย์โซนี่ จะมีช่างบอกวิธีการใช้ทุกอย่างค่ะ
02-248-3030
กขค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 10:01  

เวลาเปลี่ยนเมนูเครื่องมันกะตุกอ่ะคับ ของเพื่อนๆเป็นกันหรือเปล่า เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานถ้าเป็นปัญหาจะได้รีบไปเปลี่ยน ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 20:40  

แบบว่าใช้มาได้แปดวัน แล้วอยู่ดีๆ กรอบมันอ่ะค่ะ(สีดำๆอ่ะ) ด้านซ้ายพอเรากดๆดูมันกรอบๆ (เสียงกรอบๆ เหมือนประกอบมาไม่สนิท)อ่ะ งงป่าว(จิงๆเมื่อวานก็เริ่มรู้สึกแล้ว จะว่าสไลด์บ่อยไปก็ไม่น่าจะใช่) แล้วก็เพิ่ฝมาเป็นวันนี้ด้วยนะ แต่ด้านขวาไม่เป็น โฮๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะทำยังไงดีคะ (ใบรับประกันก็ไม่รู้ไปอยู่ไหนหาไม่เจอ) โฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ช่วยเราด้วย

เราก็เป็นเหมือนกัน เวลาคุยกับเพื่อน เพื่อนจะบอกว่าได้ยินเสียงกรอบแกรบ เพราะว่าไมค์ดูดเสียงดีจัด อยากจะขายแล้ว แต่เสียดายธีมจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 20:43  

เมนูกระตุกเป็นปกติค่ะ ตามธีม
ฟหกด่าสว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 22:21  

เมมเพิ่งสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ แล้วเราคาประมาณเท่าไหร่

512 MB - ?
1 G - ?
cat
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 23:26  

ฟหกด่าสว ผู้เขียน:
เมมเพิ่งสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ แล้วเราคาประมาณเท่าไหร่

512 MB - ?
1 G - ?

เพิ่มได้ 1 G ค่ะ

คือว่ามีปัญหาอีกแล้วค่ะ เรื่องรูปที่จะโชว์เวลาคนโทรเข้าอะคะ ปกติเมื่อก่อนถ่าย VGA ขนาดจะได้ 640X480 ค่ะ สามารถนำมาเป็นรูปคนโทรเข้า จะโชว์แบบเต็มหน้าจอค่ะ แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้ว ทั้ง ๆ ที่ก็ถ่ายเหมือนเดิมอะคะ ต้องนำรูปไปย่อใน photoshop ให้เป็น 320X240 ก่อนค่ะ แล้วถึงมา save อีกทีด้วย photoedit ในเครื่องอะคะ จะทำไงดีอะคะ ช่วยบอกวิธีแก้ให้หน่อยค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : แจก Wallpapers ใต้สมุทรคับ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 12:45  

แจก Wallpapers ใต้สมุทรคับ laughing6

..........

.. .. ..

ปล. ไอ่ตัวที่ 3 จากซ้ายไปขวาน่าจับมาทำแป๊ะซะเนอะ? laughing6
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 19:58  

พี่ลุก คับ S700i บอดดี้ราคาเท่าไรคับ มีสีดำเปล่วคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 21:04  

joe_maleehuana ผู้เขียน:
พี่ลุก คับ S700i บอดดี้ราคาเท่าไรคับ มีสีดำเปล่วคับ

ราคาอะไหล่แท้ลองโทรเช็คที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน 02-515-8383
ถ้าจะเปลี่ยนบอดี้ต้องเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฯ หากเครื่องยังอยู่ในประกันฯ เสียแต่ค่าอะไหล่ ฟรีค่าแรง แถมประกันฯ ที่เหลือก็ยังอยู่ครบด้วย
แต่ถ้าปุ่มแตกแบบนี้เปลี่ยนฟรีคับ

ปล. ปรกติบอดี้ภายนอกรวมปุ่มกดม่ะอยู่ในเงื่อนไขการรับประกันฯ แต่ปุ่มแตกในลักษณะนี้ศูนย์ฯ รับทราบว่าเป็นความบกพร่องของวัสดุแระกระบวนการผลิต ม่ะใช่เกิดจากการใช้งานผิดแผกไปจากลักษณะปรกติทั่วไป อุบัติเหตุ หรือความประมาทเลินเล่อของผู้ใช้ ศูนย์ฯ ยินดีรับผิดชอบเปลี่ยนให้ฟรีคับ
wopas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 00:42  

S500i เวลาฟังเพลงไทย ชื่อเพลงเป็นภาษาต่างดาว แต่พอไปดูใน ตัวจัดการไฟล์ ก็เป็นภาษาไทยปรกติ ดูในข้อมูลเพลงก็เป็นปรกติเหมือนกัน
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 20:37  

ขอบคุณมากคับพี่ลุก
แต่ตัวเครื่องผมเกิดจากการใช้งานเต็มไปด้วยริ้วรอย พอดีเพื่อนมันขายให้ถูกๆ
อย่างน้ยังอยู่ในประกันเปล่าคับ

- คนดีสีอิริคสัน-
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 09:08  

แต่ตัวเครื่องผมเกิดจากการใช้งานเต็มไปด้วยริ้วรอย พอดีเพื่อนมันขายให้ถูกๆ
อย่างน้ยังอยู่ในประกันเปล่าคับ

อย่างที่บอกไงคับ บอดี้ภายนอกม่ะอยู่ในเงื่อนไขรับประกันฯ ถ้าเอาไปเปลี่ยนก็ต้องเสียตังค์ (โทรเช็คอะไหล่แระราคาก่อนจะได้ม่ะเสียเที่ยว) ในกรณีปุ่มแตกศูนย์ฯ รับทราบว่าเกิดจากความบกพร่องของวัสดุในกระบวนการผลิตจึงรับผิดชอบด้วยการเปลี่ยนให้ฟรี

ลูกค้าที่ต้องการนำเครื่องไปเครมปุ่มอย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 18:59  

Love_Love21 ผู้เขียน:
ตอนนี้อยากได้มาก ๆ แต่ติดอยู่อย่างเดียว ได้อ่านคอมเม้นท์ของเว็บเมืองนอก มีแต่คนเจอปัญหาปุ่มกดแตก เลยไม่กล้าซื้อเลยอ่า กะว่ารอให้ทางโซนี่ทำอะไรซักอย่างก่อน แล้วค่อยซื้อ แต่ไม่รู้โซนี่เค้าจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้เมื่อไหร่นะสิ หรือจะไม่แก้ก็ไม่รุ Shocked

เรื่องจิง เรื่องปุ่มแตกเราประสบมาแล้ว แย่เลยเซงซื้อมาไม่ถึงเดือน พอจะเอาไปเปลี่ยนเลย
เพราะว่าซ่อมยังไงมันก้อต้องแตกอีก แต่ร้านทั่วๆไปให้ราคาแค่ 3,900 เลยเซง
ต้องจำใจซ่อมต่อไปแย่ๆๆเลย Crying or Very sad
Guyza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T_T
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 12:13  

Looker ผู้เขียน:

อย่างที่บอกไงคับ บอดี้ภายนอกม่ะอยู่ในเงื่อนไขรับประกันฯ ถ้าเอาไปเปลี่ยนก็ต้องเสียตังค์ (โทรเช็คอะไหล่แระราคาก่อนจะได้ม่ะเสียเที่ยว) ในกรณีปุ่มแตกศูนย์ฯ รับทราบว่าเกิดจากความบกพร่องของวัสดุในกระบวนการผลิตจึงรับผิดชอบด้วยการเปลี่ยนให้ฟรี

ลูกค้าที่ต้องการนำเครื่องไปเครมปุ่มอย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยคับ

แปลว่าถ้าทำหาย หรือไม่ได้ขอมาจะเครมไม่ได้ใช่มั้ยครับ T_T
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: T_T
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 11:13  

Guyza ผู้เขียน:
Looker ผู้เขียน:

แปลว่าถ้าทำหาย หรือไม่ได้ขอมาจะเครมไม่ได้ใช่มั้ยครับ T_T

จริงๆ แล้วมันก็เครมได้นะ พนักงานฯ รับเรื่องอาจบ่นโน่นบ่นนี่ แต่ก็รับทำให้!
ระยะหลังนี่ศูนย์บริการฯ จะ strict เรื่องใบเสร็จฯ มั่กๆ ทั้งๆ ที่เช็คจาก IMEI เครื่องก็รู้อยู่แล้วว่าเป็นเครื่องศูนย์ฯ ไหน (จะศูนย์ไหนที่นี่ก็ support หมด) ลูกค้าบางทีไปซื้อร้านตู้ก็บอกว่าใบเสร็จฯ แบบนี้ใช้ไม่ได้ ต้องระบุชือร้าน, ที่ตั้ง, ชื่อคนขาย (ชื่อจริง นามสกุลจริง), เบอร์โทรฯ, วันเดือนปี, รุ่น, หมายเลข IMEI, ราคาเครื่อง ถ้ามีนามบัตรร้านด้วยยิ่งดี

ลูกค้าแย้งว่า เขาออกใบเสร็จฯ มาให้อย่างนี้แล้วจะให้ทำยังงัย? พนักงานฯ ก็บอกว่า ลูกค้าต้องบอกให้คนขายระบุทุกอย่างตามที่บอกลงในใบเสร็จฯ ทำนองว่า คราวนี้ยอมให้ คราวหน้าไม่ได้นะ 'ไรประมาณเนี๊ยะ! แต่ถ้าเป็นใบเสร็จศูนย์ฯ ก็ไม่มีปัญหา แต่ไม่ว่าจะเป็นใบเสร็จฯ แบบไหน พนักงานฯ ก็จะเอาไป xerox เก็บไว้เป็นหลักฐานถึงได้บอกว่า ตอนนี้เขา strict มั่กๆ!!

แทนที่ศูนย์บริการฯ จะประสานงานกะศูนย์ฯ เจ้าของเครื่องไปยังร้านตู้หรือร้านทั่วไปที่รับเครื่องจากศูนย์ฯ ไปขายเรื่องการเขียนใบเสร็จฯ กลับผลักภาระมาให้ลูกค้า ห่วยแตกชะมัด!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 22:41  

มีคำถามครับผม

ข้อแรก : เสียงของ s500i เนี่ยครับ สู้เจ้า w550i ได้มั้ยคับ

ข้อสอง : หูฟังเป็นแบบ in-ear รึป่าวคับ แล้วเสียงตอนฟังแบบหูฟัง เทียบกับ w550i ใครชนะครับ

ข้อสาม : ตั้งเสียงเรียกเข้าแบบ Group ได้มั้ยคับ แบบ ตั้ง กลุ่มไว้แล้ว ให้รายชื่อในกลุ่มนี้ ใช้เสียงนี้

ขอบคุณคับ
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 12:58  

ดำเขียว สวยโคร
opju
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 20:19  

อยากเปลี่ยนมือถือค่ะ ใช้ N73 สีชมพู แล้วไม่ชอบกล้องค่ะ รู้สึกสีมันแปลกๆ
ก่อนหน้านี้ใช้ k750 กับ k790 แล้ว ชอบสีของ SE มากกว่า

ทีนี้...เล็งไว้ 2 รุ่น S500i กับ w580i
ตกลงว่า ตัวไหนมันดีกว่ากัน

อยากทราบราคาของ w580i ที่มาบุญครองด้วยค่ะ ตอนนี้ขายอยู่เท่าไหร่
m a y t e e
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่นไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 19:56  

opju ผู้เขียน:
อยากเปลี่ยนมือถือค่ะ ใช้ N73 สีชมพู แล้วไม่ชอบกล้องค่ะ รู้สึกสีมันแปลกๆ
ก่อนหน้านี้ใช้ k750 กับ k790 แล้ว ชอบสีของ SE มากกว่า

ทีนี้...เล็งไว้ 2 รุ่น S500i กับ w580i
ตกลงว่า ตัวไหนมันดีกว่ากัน

อยากทราบราคาของ w580i ที่มาบุญครองด้วยค่ะ ตอนนี้ขายอยู่เท่าไหร่

http://www.thaimobilecenter.com/catalog/SonyEricsson.htm
nattaboora
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : w580 กับ s500i รุ่นไหนเสียงลำโพงมีมิติดีกว่ากันคะ
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 22:45  

เสียงเรียกเข้าจากลำโพงนะคะ ไม่ใช่เสียงตอนใส่หูฟัง รุ่นไหนแจ่มกว่ากันคะ ระหว่าง s500 กับ w850 อ่ะค่ะ แล้วเห็นว่า w580 เล่น online radio ได้ด้วยเหรอคะ น่าสนใจมากเลย ฟังชัานในฝันเลยนะนั่น อยากได้มานานแล้วที่ฟังเพลงออนไลน์ผ่านมือถือได้อ่ะค่ะ
[N]u[T]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มแตก
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 23:33  

อยากทราบว่าราคาเปลี่ยนปุ่มใหม่นี่ กี่บาทเหรอคะ?

ตอนนี้ปุ่ม 2 กับ 8 แตกอ่าค่ะ

ใช้ได้เกือบ4เดือนแล้ว แต่ตอนไปซื้อ ที่ร้านไม่มีใบเสร็จออกให้ ซื้อจากร้านในห้างคาร์ฟูร์ หาดใหญ่ ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนได้มั้ยคะ แล้วจะต้องไปเปลี่ยนที่ไหนคะ?

รบกวนผู้รู้ตอบให้ด้วยนะคะ ตอบทางmsnก้อจะยิ่งดีค่ะ

nat_weasley@hotmail.com นะคะ
อยากรู้ เลยถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะถาม
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 20:35  

jenkij ผู้เขียน:
ฝาแฝด w580 ใช่มะเนี่ย เห็นว่ามีลูกเล่นที่ตัวธีมด้วย

รุ่นนี้เล่นธีม ได้รึเปล่าคะ
kittygz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 09:47  

สวยมั่กๆ ใช้แน่นอน
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 10:05  

เมื่อวานไปถอยมาแล้วค่ะ ที่ MBK ราคา 8,650 บาทประกันศูนย์ล็อกซ์เลย์ ในกล่องมีเม็มให้ 256MB สไลด์แน่นดีค่ะ การใช้งานข้างในก็เหมือนๆกับโซนี่รุ่นอื่นๆ ใช้ง่ายดี แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมมือถือโซนี่ไม่ค่อยดักเสียงรอบข้างเลย ใช้มา 3 รุ่นเป็นทุกรุ่น...
santikaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 21:44  

ตูน ผู้เขียน:
เมื่อวานไปถอยมาแล้วค่ะ ที่ MBK ราคา 8,650 บาทประกันศูนย์ล็อกซ์เลย์ ในกล่องมีเม็มให้ 256MB สไลด์แน่นดีค่ะ การใช้งานข้างในก็เหมือนๆกับโซนี่รุ่นอื่นๆ ใช้ง่ายดี แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมมือถือโซนี่ไม่ค่อยดักเสียงรอบข้างเลย ใช้มา 3 รุ่นเป็นทุกรุ่น...

เห็นด้วยอย่างแรงงงง
ป๊ะป๋าใช้รุ่นนี้อยู่ เวลาคุยจะรำคาญเสียงรอบข้างมากเลย
บางทีเสียงรบกวนดังกว่าเสียงพูดซะอีก
นั่งในร้านกาแฟ ดังยังกะอยู่ใน Live หุหุ Shocked
แต่เรื่องความสวย และลำโพงดังฟังชัดนี่ไม่เถียงเลย ดีมากๆ
สรุปแล้ว สมราคาค่า
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 18:20  

มันต่างก่ะ W580i ไงเนี่ย Shocked
บอกหน่อยครับ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 13:22  

suranaree ผู้เขียน:
มันต่างก่ะ W580i ไงเนี่ย Shocked
บอกหน่อยครับ

ต่างกันที่หน้าตาแล้วก็วิทยุมั้งคะ เพราะรุ่นนี้ไม่มีวิทยุ
SE Deer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 08:14  

ซื้อมาใช้ได้ 2 อาทิตย์แล้ว เลยกลายเป็นสาวก SE ไปอีกคน รุ่นนี้โดนใจมากๆ ครับ เพราะไม่ผมไม่เน้นไฮเทคมาก จอสวยมาก มีธีมให้โหลดมากมาย สวยๆ ทั้งนั้น โดยรวมสวยกว่า W580 นะครับผมว่า ถ้าไม่เน้นฟังก์ชันวิทยุ เสียงก็ใช้ได้ ส่วนกล้องคุณภาพว่าดีทีเดียวกับ 2 ล้านพิกเซล แต่ตินิดเดียว เสียงคุยของคนโทรเข้าดูจะอู้อี้ไปหน่อย แต่โดยรวม ชอบครับชอบๆๆ Shocked
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 15:24  

หลังจากซื้อมาได้เกือบเดือน ก็ได้ฤกษ์เตรียมจะขายแล้วค่ะ เนื่องจากเสียงรบกวนดังมากเวลาคุยโทรศัพท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 08:58  

คือตอนนี้มีโดนใจอยู่ 3 เครื่องน่ะค่ะ
คือ S500i / W850i / W580i

จาเอารุ่นไหนดีอ่า
ช่วยตอบหน่อยนะคะ
spvp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 11:45  

เพิ่งซื้อให้แฟนเมื่อเสาร์ที่ผ่าน โดยรวมก็ถือว่าดีไซน์สวย กระทัดรัด เหมาะสำหรับคุณผู้หญิง และเมนูทำให้ไม่จำเจเหมือนแบบเดิม ๆ แม้จะมีโครงสร้างคล้าย ๆ กัน คือเมนูจะเปลี่ยนตามธีมที่เปลี่ยนด้วย ถ้าสรรหาธีมสวย ๆ มาใส่ก็ดูดีไปได้เรื่อย ไม่เบื่อ แน่นอน

อ้างถึง:
เมนูเครื่องมันกะตุกอ่ะคับ

อันนี้ชอบครับ แปลกดี แรก ๆ ก็อาจไม่คุ้น แต่ขอเรียกว่าเมนูกระตุ้นเลยดีกว่ามั้ย เพราะเรียกกระตุกเหมือนกับว่ามันสะดุดยังไงไม่รู้อ่ะ Smile

อ้างถึง:
แบบว่าใช้มาได้แปดวัน แล้วอยู่ดีๆ กรอบมันอ่ะค่ะ(สีดำๆอ่ะ) ด้านซ้ายพอเรากดๆดูมันกรอบๆ (เสียงกรอบๆ เหมือนประกอบมาไม่สนิท)อ่ะ งงป่าว(จิงๆเมื่อวานก็เริ่มรู้สึกแล้ว จะว่าสไลด์บ่อยไปก็ไม่น่าจะใช่) แล้วก็เพิ่ฝมาเป็นวันนี้ด้วยนะ แต่ด้านขวาไม่เป็น โฮๆๆๆๆๆๆๆๆ

แนะนำว่า ตอนซื้อนั้นต้องดูที่เครื่องให้ดี โดยเฉพาะขอบเลื่อน ๆ ระหว่างด้านหน้ากับด้านหลัง ถ้าเห็นไม่สนิท หรือเปิดจนเกินไปก็ลองเอาเครื่องอื่นมาเทียบดู จะได้เห็นความต่างว่าเปิดมาก เปิดน้อยต่างกันอย่างไรบ้าง นอกจากนั้นต้องดู ปุ่มต่าง ๆ ตามขอบ ว่ามันยื่นจนเกินไปหรือป่าว ถ้าอะไรที่ผิดปกติมากจนเกินไป (คือ 2 เครื่องที่เอามาเปรียบเทียบ ณ ตอนนั้น) ก็เปลี่ยนเอาเครื่องใหม่ไปเลย อย่ารอเด็ดขาด ถ้าใช้ไม่ดี หรือพังตอนกลับบ้านจะมีปัญหาตอนกลับเข้าร้านอีกที กันไว้ก่อนดีกว่า Smile

ลำโพงน่าจะอยู่ใต้ปุ่มกลมตรงกลาง มากว่าอยู่ตรงคีย์แพด มองไม่เห็นแต่เสียงดัง ชัดแจ๋ว Razz

สุดท้าย ยังไม่ได้ลอง edge ไว้มีเวลาจะมาอัพเดทอีกทีฮับ
domef
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 11:11  

ช่วยด้วยยย!!

ทำไม ดูตรงสถานะเครืองอ่ะ

แบตเตอรี่ ลดเร้วมักๆเรย

มานบอก ฟังเพลงได้ 20 ชม เงี้ย แต่ฟังแปปๆก้อลดๆๆๆ

ไม่เหนเข้าจายเรยแบตไมม่ะอึดอย่างที่บอกเรยอ่า

ซื้อที่ เทเลวิฟ เซนฯปิ่น อ่าคับ ซื้อเมื่อวานเอง
กิ ๊ว ก๊ า ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 01:21  

เวลาถ่ายรูปโหลดช้ารึป่าวคะ?
เครื่องก่อนใช้ลามัว 7390 กล้องชัดจริงแต่ถ่ายแต่ละรูปนี่โหลดนานมากจนไม่อยากจะใช้กล้อง
(ตอนนี้โดนล้วงไปแล้ว วันนี้เลย T T)
kk1985
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 14:37  

รุ่นนี้รับภาษาจีน - พิมพ์ภาษาจีนได้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 16:30  

รบกวนเพื่อนๆช่วยเปรียบเทียบลำโ่พงเครื่องนี้กับ N73 ทีครับ
อยากได้เครื่องที่ราคาไม่แพงและเปิดเพลงกระหึ่มๆอะครับ
- -"
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 12:03  

เห็นมีคนบ่น ๆ เรื่องปุ่มแตก

มันแตกจริง ๆ เหรอคะ Question

คือเท่าที่เห็นวัสดุที่ใช้ผลิตมันทนทานมากเลยนะ ไม่น่าแตกได้ง่าย ๆ

แต่ก็อย่างว่า เรายังไม่เคยใช้เลยไม่รู้ปัญหาของเครื่อง Wink

ตอนนี้อยากรู้ว่าเครื่องนี้ราคาเหลือเ่ท่าไร ผู้ทราบราคารบกวนช่วยตอบให้ทีนะคะ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 19:38  

Aree-Yong ผู้เขียน:
เห็นมีคนบ่น ๆ เรื่องปุ่มแตก

มันแตกจริง ๆ เหรอคะ Question

คือเท่าที่เห็นวัสดุที่ใช้ผลิตมันทนทานมากเลยนะ ไม่น่าแตกได้ง่าย ๆ

แต่ก็อย่างว่า เรายังไม่เคยใช้เลยไม่รู้ปัญหาของเครื่อง Wink

ตอนนี้อยากรู้ว่าเครื่องนี้ราคาเหลือเ่ท่าไร ผู้ทราบราคารบกวนช่วยตอบให้ทีนะคะ

จริงครับแตกทั้งw580i&S500iเลย Neutral
แต่เปลี่ยนฟรีครับ ที่0 SEทุกที่เลย Laughing
ไม่แน่ใจว่าlotใหม่มันยังแตกอีกไหม
w580ของผมเปลี่ยนมาลอบแล้ว(แตกอีกลอบแล้ว)

ซื้อเลยเสียงดีจอสวยมากกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ณัฐกัญญา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : S500i
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 23:01  

ชอบมากค่ะ กับธีมเปลี่ยนฤดูกาล บอกตรง ๆ ดูเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ
จะรอให้ดอกซากุระออก และบาน เลยหล่ะ ใช้กี่ปีกี่ปีก็คงไม่เบื่อ
สมกับที่เป็น sony จริง ๆ ถูกใจลูกค้าต้องมาก่อน
แค่ไม่มีวิทยุ ไม่มีปัญหาหรอก ไม่ได้ฟังอยู่แล้ว
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 00:03  

ไปเห็นในเว็บของ KDDI ของญี่ปุ่นมา รุ่นนี้แร่ะ

โฮะๆๆๆ สวยได้ใจ ชอบมากมาย

เห็นราคาในเว็บมา 6500 บาท มีขายทีไ่หนบ้างนะ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 04:21  

ที่บอกว่าเปลี่ยนปุ่มที่ศูนย์ฟรีเนี่ย
ต้องเฉพาะในระบะประกันด้วยรึเปล่าคะ
หรือว่านอกระยะประกันก็เปลี่ยนได้ Sad
OMeletteR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 22:51  

หวัดดี พี่ ๆ คับ เพิ่งเป็นสาวก se อ่ะ เครื่องแรกเลย รบกวนพี่ ๆ นิสสสนึง อ่ะ แบบว่าผมอยากได้ Ever-changing themes อ่ะคับ คราย มี รบกวน ส่งให้ผมหน่อยนะคับ จาเปงพระคุณอย่างสูงเรยคับ

ขอบคุงล่วงหน้า คับ
Embarassed
OMeletteR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 23:07  

ง่า...ลืมเมลล์งับ OMelettE_oiio@hotmail.com
ขอบคุณอีกครั้งคับ
Embarassed
yoki i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : . .
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 19:42  

เครื่อง S500i

เจ๋ง !!!!

ตกจากมอไซต์ ไม่เปนรัยเรย ย

5 55 +

สวย ยที่สุดเร ยย

เสียดายตรงวิทยุ

แร้วก้ โหมดถ่ายปกติซูมไม่ได้
MuiiTheGrace
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 16:00  

ตอนนี้ เอ่อออ ราคาเท่าไหร่หรอ??
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Update ราคา
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 22:35  

มาอัพเดทราคาให้นะคะ Very Happy

Blisstel : 7,990 บาท >> ราคาคงที่
Jaymarts : 5,990 บาท >> ราคาคงที่
Telewiz : 8,490 บาท >> ราคาคงที่
ราคากลาง : 5,700 บาท

ขอบคุณข้อมูลจาก http://www.thaimobilecenter.com/ ค่ะ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: