Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G522C - จีเน็ต

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 48 / เข้าชม: 301870
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G522C - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 18:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G522C - จีเน็ต
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g522c.htm

2sim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 21:42  

ไม่รู้ว่าราคาเป้นยังงัย
จะถูกหรือแพง ใครทราบช่วยบอกหน่อยกำลังอยากได้พอดีครับ
ek6484
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 08:17  

5900 โลตัสอยุธยา
NickyP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 17:09  

6500 --> Cintral Ramintra

มีคนซื้อมาใช้หรือยังคะ ช่วยมาบอกหน่อยจิ
กำลังหาเครื่องใหม่อยู่

Cool Cool Cool Cool
คนติดทีวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้วคุ้ม
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 15:35  

ซื้อมาใช้ได้ 4เดือนแล้วค่ะ ดูTV ชัดมากๆ ลำโพงก็ดังมาก แต่ถ้าเปิดเสียงดังสุดเสียงแตกเหมือนกัน เวลาโทร.ออก - เข้าก็ชัดดี ซื้อมาทั้งหมด 6 เครื่องๆละ 6,500.-บาทค่ะ แบ่งญาติ พี่น้องใช้ เพราะทุกคนชอบดูTV ค่ะ.......ชอบๆๆๆๆๆ Laughing Laughing Laughing
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : tv
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 23:14  

รุ่นนี้ใช้งานได้ทั้ง 2 ซิมพร้อมกันไรป่าวคับ
แล้วใช้ซิมของเครือข่ายไหนได้บ้างคับ
แล้วราคาที่ mbk เท่าไหร่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: tv
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 04:01  

จะซื้อเหมือนกันรออยู่ แต่ว่า เห็นโฆษณานานแล้วตั้งแต่เดือน 7 ต้นเดือน พอโทรไปถาม call center บอก ว่าเดือนขายต้นเดือนสิงหาคม พอต้นเดือนไปลองหาตามร้านตัวแทนกลับไม่ มี เลยโทรไปถามอีกที่ กลับ บอกว่าหลัง โอลิมปิค (คิดในใจมันเกี่ยวอะไรกัยโอลิมปิควะเนี่ย) หลังโอลิมปิคโทรไปใหม่ กลับบอกว่าปลายเดือนสิงหาคม วันนี่เลยลองโทรไปใหม่เห็นว่าปลายเดือนพอดี ไม่น่าเชื่อ กลับบอกว่า ปลายเดือนกันยายนอีก โอ้พระเจ้า อะไรกันนี่ จะขายไหม ครับโทรศัพท์อะ รุ่น g525c กับ g523c mini ขอความชัดเจนหน่อยครับ ขอวันที่ แน่ๆเลย ได้ไหม คุณ PR Gnet ( call center ไม่ได้เรื่องเลยครับไม่รู้ข้อมูลเลยอะ)
pauljip
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อมาแล้วค่า
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 20:22  

ซื้อมาประมาณวันจันทร์ 25/8/08 ที่มาบุญครองค่ะ
5700 บาท
ใช้ได้ 2 ซิมเปิดพร้อมกันได้ไม่ต้องสลับซิมใช้
ซิม1 ใส่ได้ทั้ง gsm dtac true ซิม2 ใส่ฮัทได้อย่างเดียวจ้า
เหมาะกับคนใช้ระบบฮัทด้วยแบบเรา
เสียงเรียกเข้าดังมาก ลำโพงดัง
แต่เวลาคุยไม่ค่อยดังอ่ะ (ถ้าอยู่ตามห้างอ่ะนะ)
ACDC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : G525C
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 10:56  

ใช้มาเกือบเดือน นึกว่าจะมีปัญหาเยอะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย จอใหญ่สวย ดูทีวีไม่ต้องเพ่ง ภาครับทั้งทีวีและวิทยุดีมาก เสียงลำโพงดังสะใจ เมนูไม่หน่วง ซื้อมา 6,200 ที่ Big C เชียงราย แถมซิม CAT ตอนนี้ใช้ AIS กับ CAT standby พร้อมกันสองเบอร์ ไม่ต้องพกสองเครื่องอีกต่อไป แบตเตอรี่ความจุขนาด 1,450 มิลลิแอมป์ ให้มาตั้งสองก้อน ใช้ได้ 3-5 วันตามการใช้งาน เป็นเว็ปแคม กับ usb modem ได้ด้วย คิดว่าคุ้มครับคุ้ม Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 22:47  

ตกลงที่ไม่ดังเวลาคุยอะ คือ ลำโพงไม่ดัง หรือ ชุดหูฟังไม่ดัง กันแน่ อะครับ แล้วไม่ดังมากไหม ครับพอใช้ได้หรือป่าว หรือ ใช้แล้วหงุดหงิด ช่วยตอบทีครับ
คุณตี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 14:28  

ใช้ดีมากครับ ราคาไม่แพง ดูทีวี ฟังวิทยุ โทรศัพท์2ซิม เสียงฟังชัด ใช้ดีมากครับ คิดไม่ผิดเลยครับที่ซื้อรุ่นนี้มาใช้
สุราด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 21:56  

โอเค แยยครับ ซื้อมาแย้วไม่ผิดหวังครับ ผมใส่ 2 ซิมแยย ฮัท ก่ะ ดีแทค ครับ แต่ไม่แน่ใจว่า เสียงจะต่างกันครับ เวลาใช้ ฮัท ลำโฟงจะได้ยินดีมากครับ แต่เวลาสายโทรเข้ามเปง อีกซิม 1 เสียงจะเบากว่านะครับ แยยไม่รู้ว่าต้องไปปรับที่ไหนครับ แต่ภาพรวมแย้ว ถูกใจใช่แยยครับ ผมซื้ออยู่ที่ 6500 นะครับ big c สุราด ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 21:01  

ปกติมีขายทั่วไปยังครับ
kedtapon2008
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 06:13  

เครื่องหลุดมือ ตกพื้นเบาๆ กล้องเสียมันบอกว่าไม่สามารถทำงานได้ ตอนแรกที่ตกเปิดกล้องเห็นเป็นภาพเหมือนจอแตกเฉพาะตอนเเปิดใช้กล้อง ปิดเครื่องเปิดใหม่ไม่ให้ใช้กล้องแล้ว แก้ไขอย่างไร ส่งซ่อมแพงไหม ร้านซ่อมทั่วไปซ่อมได้ไหม Laughing
Fit9590
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 22:09  

เพิ่งใช่มา 2 วันผมว่าครบดีอ่ะ มีทุกอย่างที่อยากจะได้เยย

ว่าแต่ข้องใจว่ามันประชุม 3 สายได้มั้ยอ่ะครับ แล้วกดไงอ่ะ
phoolyla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กด เลข 3 แล้วกดปุ่มโทรออกได้เลยค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 22:40  

Fit9590 ผู้เขียน:
เพิ่งใช่มา 2 วันผมว่าครบดีอ่ะ มีทุกอย่างที่อยากจะได้เยย

ว่าแต่ข้องใจว่ามันประชุม 3 สายได้มั้ยอ่ะครับ แล้วกดไงอ่ะ

ไม่อยากเลยนะ ก็ เพียงแค่
กด 3 แล้วก็กด โทรออกเลยค่ะ คุณข๋า
ง่าวนิสเดียวเอง
tanodom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 21:34  

ซื้อมาใช้แล้วเกือบ 10 วันเหมือนกัน เพราะใช้ทั้ง hutch-CDMA และ dtac จะได้ไม่ต้องพกสองตัว เครื่องของบริษัท hutch เองก็น้อยมากๆแทบไม่มีตัวเลือก แล้วก็อยากได้เครื่องแบบอเนกประสงค์ทั้งฟังเพลง mp3 ฟังข่าวสารจากวิทยุ FM และดูทีวีได้ด้วย ก็เลยต้องเสี่ยงลองถึงแม้จะเป็นยี่ห้อใหม่ก็เถอะ...ไม่ลองก็ไม่รู้ แล้วราคามันก็ถือว่าไม่แพงมากเมื่อเทียบกับฟังชั่นที่ได้มา

เท่าที่ดูหุ่นรูปร่างภายนอก ok เลย สวยดีมาก ดูละเอียดเรียบร้อยปราณีตไม่มีที่ติ (ยังไม่พบข้อบกพร่อง) เสาอากาศและปากกาก็ซ่อนเก็บได้เนียนมาก การใช้งานโทรเข้าโทรออกทั้งสองระบบก็ปกติดี เสียงดังฟังชัด ภาครับทีวีก็มีความไวดีรับสัญญานได้ชัดเจน แต่เรื่องภาพมีเงาซ้อนก็เป็นธรรมดาเพราะทีวีตามบ้านในเขต กทม.ชั้นใน ที่ใช้เสาอากาศลักษณะนี้ก็ประสพปัญหาเป็นแบบนี้เหมือนกันก็ต้องหมุนหาทิศทางเอากันเอง (ในเขต กทม.ไม่มีปัญหาเพราะอยู่ในรัศมีเครื่องส่งอยู่แล้ว นอกๆเมืองไม่เคยลอง ) ทำให้ไม่พลาดในการเกาะติดตามข่าวสาร ภาครับวิทยุ FM ก็รับใช้ได้ดี แต่ยังข้องใจที่ทศนิยมของวิทยุมีแค่ตัวเดียวอาจจะทำให้การรับสถานีในเขต กทม. ที่สถานีมีเต็ม band หน้าปัด ทศนิยม 2 ตัว ( .25 และ .75 Hz)จะไม่ตรงคลื่น ทำให้รับสัญญานไม่ได้หรือถ้าได้เสียงก็ไม่ชัดเจน เช่น 100.25 MHz เป็นต้น ถ้ามีคนชอบฟังวิทยุมากๆต่อไปบริษัทฯคงต้องปรับปรุงในตัวนี้ กล้องถ่ายรูปดูในจอขนาดนี้แน่นอนว่าภาพสวยและคมชัดดี แต่ถ้าขึ้นจอใหญ่เต็มความละเอียดของ spec. ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร (แต่อย่าไปหวังอะไรกับกล้องในมือถือเลยใช้ได้ก็แค่แก้ขัดเท่านั้น ขนาด nokia 2 ล้านพิกเซลเท่ากันยังคนละเรื่องกับ กล้องดิจิตอลรุ่นเก่าๆขนาดพิกเซลเท่ากันเลย) ฟังเพลง mp3 ก็พอแก้ขัดไปได้บ้างใช้หูฟังที่แถมมากับเครื่องเสียงค่อนข้างเบามากๆ เบสไม่มีเลย ยังไม่ได้ลองกับหูฟังดีๆ ( วัยรุ่นถ้าไปหวังจะฟังเพลง mp3 ให้กระหึ่มหูก็ต้องผิดหวัง ) ถ้าฟังลำโพงจากเครื่องเสียงก็ดังชัดเจนใช้ได้รวมถึง handsfree ด้วย ส่วนเมนูฟังชั่นการทำงานเรียนรู้ไปก็ใช้งานได้สบายๆ หน้าจอใหญ่ดีสีสวย คนมีอายุสบายหน่อย

เอาเป็นว่าในราคาขนาดนี้ แล้วได้อะไรๆมารวมกันในหนึ่งเดียว ผมว่าคุ้มค่ามากๆ ตอบสนองความต้องการของผมได้ดีทีเดียว...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นความคุ้มค่าก็ต้องให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ว่ามันจะทำงานได้ดีคงเส้นคงวาไม่เกเรหรือรวนก่อนเวลารับประกัน 1 ปีหรือไม่!? (เครื่องดังๆเขาก็รับประกัน 1 ปีเหมือนกันนี่)...ขอเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าอนาคตจะแจ้งเกิดได้เต็มตัวหรือไม่? ใครยังไม่กล้าลองกล้าใช้รอไว้ก่อนก็ได้ ให้ผมลองก่อนแล้วอีกหนึ่งปีหรือเจ้งเมื่อไรจะมาแจ้งให้ทราบ...
musttang
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Gnet รุ่น G522C ราคา 5000 บาท
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 09:43  

ขาย Gnet รุ่น G522C ราคา 5000 บาท : ซื้อมาเมื่อวันที่ 19 ก.ย. 2551

ซื้อจากศูนย์ TG ที่ MBK มีใบเสร็จซื้อขาย ยังเหลือประกันอีก 1 ปี

คุณสมบัติเด่นคือ 2 sim : GSM + CDMA Real Time

รายละเอียด

1. โทรศัทพ์ 1 เครื่อง
2. แบต 2 ก้อน
3. หูฟัง
4. คู่มือ
5. ซองหนัง
6. แถ่นชาร์จ
7. สาย usb
8. sd card 1 G
9. แผ่นกันรอย ติดให้แล้ว
10. กล่อง

สภาพใหม่มาก ๆ ครับ นัดดูสินค้าได้แถว ชิดลมครับ

สนใจติดต่อ มัีส 081-699-5379 Very Happy
@un
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 23:13  

ใช้ต่อกับ B/T มีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ กำลังหาเครื่องใช้กะฮัท..เช้ย ดูรุ่นนี้น่าสนใจดีนะครับ
Eimzaza0946zaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัยหาการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 22:09  

เวลาเอาซิม c2 ขึ้นมาโทรทำยังไง
tanodom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 14:59  

เมื่อมีหมายเลขพร้อมที่จะโทรออก จะใช้ซิมระบบ CDMA โทรออก ก็กดปุ่ม C2 ขวาสุดได้เลย ( ถ้าจะใช้ระบบ dtec, GSM หรือ true ก็กดปุ่ม G1 ซ้ายสุด ) หรือไม่งั้นก็เข้าไประบบสัมผัสหน้าจอ เมื่อเบอร์พร้อมก็ให้สัมผัสที่รูปซิม2 ( CDMA ) ( รูปซิม1 GSM ) บรรทัดแถวล่างสุดสีฟ้า ก็จะโทรออกให้เลยเหมือนกัน...แล้วแต่จะสดวกแบบไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 22:33  

NickyP ผู้เขียน:
6500 --> Cintral Ramintra

มีคนซื้อมาใช้หรือยังคะ ช่วยมาบอกหน่อยจิ
กำลังหาเครื่องใหม่อยู่

Cool Cool Cool Cool

ที่เซ็นทรัล รามอินทราวันนี้ 6290 ลดไปนิดเดียวเอง (ยังแพงอยู่เลย)
ลูกพระวิษณุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปดูมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 09:56  

คับอย่างที่รู้ๆกันเป็น Band ใหม่ต้องให้กะลังใจกันหน่อยคับ อยู่เชียงใหม่ซื้อได้ที่ศูนย์ D tec
ราคาอยู่ที่เครื่องละ 5990 คับนะเวลานี้ผมว่ารอซื้อต้นปีหน้าจะดีกว่าเพราะราคาอาจจะลงอีกหรืออาจจะมีเครื่องใหม่สะใจกว่า อิอิอิ
PR G-Net
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 11:35  

2sim ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่าราคาเป้นยังงัย
จะถูกหรือแพง ใครทราบช่วยบอกหน่อยกำลังอยากได้พอดีครับ

ราคาอยู่ที่ประมาณ 6,990 ไม่เกินนี้ค่ะ

รุ่นนี้มีครบทุกฟังค์ชั่นเลยนะค่ะ ดูทีวีได้ฟรี ถึง 6 ช่องด้วยกันนะค่ะ แถมยังรองรับได้ถึง 2 sim แบบ Real time ด้วยค่ะ ทำให้สะดวกในการพกพาค่ะไม่ต้องพกโทรศัพท์ถึง 2 เครือง
ลองซื้อมาใช้ค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง Rolling Eyes
โซยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 11:39  

kedtapon2008 ผู้เขียน:
เครื่องหลุดมือ ตกพื้นเบาๆ กล้องเสียมันบอกว่าไม่สามารถทำงานได้ ตอนแรกที่ตกเปิดกล้องเห็นเป็นภาพเหมือนจอแตกเฉพาะตอนเเปิดใช้กล้อง ปิดเครื่องเปิดใหม่ไม่ให้ใช้กล้องแล้ว แก้ไขอย่างไร ส่งซ่อมแพงไหม ร้านซ่อมทั่วไปซ่อมได้ไหม Laughing

ถ้าหน้าจอแตกต้องเปลี่ยนจอใหม่ค่ะ ราคาจออยู่ที่ประมาณ 2000 บาทค่ะ
F:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: tv
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 11:49  

puikaka ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้งานได้ทั้ง 2 ซิมพร้อมกันไรป่าวคับ
แล้วใช้ซิมของเครือข่ายไหนได้บ้างคับ
แล้วราคาที่ mbk เท่าไหร่คับ

รุ่นนี้ราคาอยู่ที่ 6900 ไม่เกินนี้ค่ะ

ใช้งานได้ 2 sim แบบ Real time ในกรณีโทรออก/ รับสายนั้น เครื่องระบบนี้จะรองรับการโทรเข้า/โทรออกได้ทั้ง 2 ซิม พร้มกันโดยในขณะที่สนทนาซิม 1 นั้นเมื่อมีสายเข้ามาที่ซิม 2 ทางระบบจะมีเสียงเตือนว่ามีสายเรียกเข้า ซึ่งท่านสามารถที่จะสลับการรับสายทั้งซิม 1 และซิม 2 ได้พร้อมกันค่ะ ทั้งยังรองรับเครือข่าย GSM/AIS /TRUE /DTACค่ะ
โซยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัยหาการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 11:53  

Eimzaza0946zaza ผู้เขียน:
เวลาเอาซิม c2 ขึ้นมาโทรทำยังไง

กดตรงปุ่ม G 2 ค่ะ แล้วเลือกเบอร์ที่ต้องการโทร จากนั้นกดปุ่ม G2 เพื่อโทรออกค่ะ ง่ายนิดเดียวเองค่ะ Razz
komaki_20
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 11:19  

ตอนนี้ผมใช้ G522C คือว่า ผมใช้ซิม Dtac กับ ฮัท แบบว่า ยกเลิกใช้ ฮัท แล้ว แต่ไม่สามารถใช้ ซิมอื่นมาแทน ช่อง ซิม2 ได้ ยากถามว่ามีวิธีทำอย่างไรบ้าง ให้ ช้อง ซิม2(C2) สามารถ รองรับซิม GSM ได้
abbie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสาอากาศ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 19:12  

เพิ่งซื้อมาเมื่อบ่าย3เอง ตอนนี้1ทุ่ม

เสาอากาศหลวมแล้วอ่ะ คือถือเดินๆก็หลุดออกมาจากหลุมมันแล้ว

โทรไปถามที่ร้าน บอกรุ่นนี้ก็เป็นงี้แหละ ยัดเข้าไปแน่นๆ อ้าววววว....เวร

นี่รึข้อเสีย

อยากถามผู้รู้ค่ะ ว่ามีวิธีแก้ที่ฉลาดและเป็นไปได้มากกว่ายัดเข้าไปแน่นๆ(เหมือนที่คนขายบอก)มีรึเปล่าคะ คือ...เข้าใจใช่มั้ยคะ ว่าก่อนที่มันจะหลุดก็ยัดปกติ รู้สึกงงกะคำพูดคนขายมาก พูดเหมือนเราปัญญาอ่อนไงไม่รู้...เฮ้ย......

รบกวนผู้เชี่ยวชาญด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
komaki_20
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 09:17  

komaki_20 ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้ G522C คือว่า ผมใช้ซิม Dtac กับ ฮัท แบบว่า ยกเลิกใช้ ฮัท แล้ว แต่ไม่สามารถใช้ ซิมอื่นมาแทน ช่อง ซิม2 ได้ ยากถามว่ามีวิธีทำอย่างไรบ้าง ให้ ช้อง ซิม2(C2) สามารถ รองรับซิม GSM ได้

---------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าไม่อยากเปิดเผยในที่ สาธารณะ บอกที่นี่ก็ได้ครับ komaki_20@hotmail.com
komaki_20
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 08:37  

---------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าไม่อยากเปิดเผยในที่ สาธารณะ บอกที่นี่ก็ได้ครับ komaki_20@hotmail.com

ยังรอคำตอบอยู่ ครับ...................
komaki_20
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2008 13:56  

รุ่นนี้ สามารถรองรับ หรือ โหลด GPS แผนที่ได้ไหม....................
l3oml3erl3oY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจรุ่นนี้อ่ะครับ แต่อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมนิดหน่อย
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 09:34  

สนใจรุ่นนี้อ่ะครับ แต่อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมนิดหน่อยเกี่ยวกับการใช้งานอินเตอร์เน็ตบนมือถือและการเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ครับ ไม่ทราบว่าเราสามารถเลือกได้หรือปล่าวครับว่าจะเล่นเน็ตผ่าน G / E ของค่ายจีเอสเอ็ม หรือเล่นผ่าน CDMA บนมือถือ แล้วการต่อเป็นโมเดมกับคอม เลือกคอนเน็คได้หรือปล่าวครับว่าจะคอนเน็คซิมไหน ระบบอะไร รบกวนผู้เคยใช้งานตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ออเกือบลืม เวลาต่อกับคอมนี่มันชาร์ตแบทไปในตัวด้วยหรือปล่าวครับ
pollila
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สนใจรุ่นนี้อ่ะครับ แต่อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมนิดหน่อย
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 23:33  

l3oml3erl3oY ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้อ่ะครับ แต่อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมนิดหน่อยเกี่ยวกับการใช้งานอินเตอร์เน็ตบนมือถือและการเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ครับ ไม่ทราบว่าเราสามารถเลือกได้หรือปล่าวครับว่าจะเล่นเน็ตผ่าน G / E ของค่ายจีเอสเอ็ม หรือเล่นผ่าน CDMA บนมือถือ แล้วการต่อเป็นโมเดมกับคอม เลือกคอนเน็คได้หรือปล่าวครับว่าจะคอนเน็คซิมไหน ระบบอะไร รบกวนผู้เคยใช้งานตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ออเกือบลืม เวลาต่อกับคอมนี่มันชาร์ตแบทไปในตัวด้วยหรือปล่าวครับ

ตอบนะ เราซื้อมาใช้แล้วประมาณ 2 เดือนแล้วคั้บ ราคาประมาณ 5500 บาท นะ แระก็ทุกออย่างดูดี โอ เค แต่ว่าปัญหาของเราก็คือ
1. ซิม C2 ประชุมสายไม่ได้ ซิม 2 เราใช้ hutch ใช่มะ เราก็อยากคุยกับเพื่อนหลายๆ คน แบบว่าโทรฟรี อะ ก็เลยอยากโทรหลายๆ คน แต่ก็อารมณ์เสีย เพราะประชุมไม่ได้ ใน ซิม 2

2. เมื่อเชื่อมต่อ กับ คอม ประมาณ 10 ครั้งแรก โอเค นะ มองเห็น แบบ auto เลย หลังจากที่ลง diver แต่ว่า ครั้งต่อไปที่เสียบสายdata มองไม่เห็นแร้น อะ
พอไปใช้กับเครื่องอื่นมันก็ไม่ search หา driver เหมือนเดิมแร้นอะ น่าจะเครื่องมีปัญหาหรือว่า software มีปัญญามั้ง

3. การเชื่อมต่อ internet ช้า นะ ถ้าเพระใช้สัญญาณ GPRS ค่ะ

ยังไงจะซื้อก็พิจารณาดูให้ดีนะ แต่ถ้าพอใจในสิ่งที่มี ยินดีในสิ่งที่ได้ ก็ไม่น่ามีปัญหานะค่ะ..*-*
Blink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 22:30  

ทำเป็นโมเด็มได้แต่ช้าครับเพราะความเร็วระดับ GPRS ตัวเครื่องไม่รองรับ EDGE

ส่วนเรื่องซิม C2 หรือ G2 ที่ไม่สามารถใช้งานในหลาย ๆ ฟังก์ชั่นเกี่ยวกับซิมได้ก็เพราะเป็นข้อจำกัดของซิมสอง เครื่องถูกออกแบบมาให้ซิม 2 เป็นซิมรองซึ่งสามารถใช้งานได้แค่การโทรออก-รับสายและส่งข้อความ SMS เท่านั้น แม้แต่สมุดโทรศัพท์ก็ไม่สามารถเข้าไปดูของซิม 2 ได้ วิธีแก้ก็คือย้ายรายชื่อมารวมไว้ที่ซิม 1 ให้หมด เพราะเวลาเปิดดูรายชื่อในซิม 1ก็ยังสามารถสั่งโทรออกโดยซิม 2 ได้
rbelly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : small talk ห่วยจังครับ ทางหาร้านลองเปลี่ยนก้อเป็นอีก
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2009 01:45  

ผมพึ่งถอยมา

ทำไมรู้สึกว่า สมอลล์ทอร์คที่แถมมามันหลวม
เหมือน ติดๆดับๆ(หมายความว่าขยับนิด ก้อ ขึ้นว่าถอดหรือเข้า)
เป็นแบบนี้เหมือนกันทกคนไหมครับ
เพราะตอนลองที่ร้านคนขายก้องง บอก มันต้องเสียบให้ไม่แน่น มีงี้ด้วย เขาลองเอาอีกอันมาเสียบก้อเป็นอีก ผมเลยเอาตัวเก่าผมเสียบดูดันใช้ได้ซะงั้น
ผมเอาสมอลล์ทอรค์ ของโมโตที่เป็นสเตอริโอเสียบแทน
ยังเสียงใช้ได้ดีกว่าไม่ติดๆดับแถมเสียงก้อดีกว่าเยอะเลยครับ

อีกเรื่องก้อคือ touch key ลัดที่เป็น รุปบ้าน sms พวกนี้ อันแรก กับอันสุดท้าย
หมายถึงรุปบ้านและรุปตัวโน้ต ไฟมันไม่ขึ้นเวลาอยู่ในที่มืด
เป็นจุดที่แสงปุ่มไปไม่ถึงเป็นเหมือนกันไม่ครับ

อย่างไรใครใช่ชวยตอบหน่อยครับ

เท่าที่ใช้ดูก้อโอเคนะครับ ดทรเข้าโทรเสียงก้อชัดเจนถ้าไม่ช่ายใช้ไอ้สมอลล์ทอร์คที่แถมมา

ไปซื้อ Bluetooth Stereo มาใช้ โอแจ่มมากมายยยย

อย่างไรก้อถือว่าอยู่ในเกณท์ดีนะครับรุ่นนี้
ลองเล่นแล้ววมีไรจะมาให้ฟังต่อ

รบกวนถ้า PR G NET มา
ถาม่าเอาไปเปลี่ยน เป็นเงินคืนได้ไหมครับ
หรือเปลี่ยนใหม่ รุ้นใหม่ประมาณนั้นไม่หน้าจะเป็นที่ จุ๊กเสียบที่ตัวเครื่องนะ

จะไปเปลี่ยนที่ศุนย์ก้อไม่คุ้มอีก
carshiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะใช้ิ Bluetooth Stereo ยี่ห้อไหนดีครับ..ที่ไว้ฟัง Mp3 กับร่นนี้
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2009 17:06  

ผมเคยไปซื้อ Bluetooth Stereo มาลองฟังกับรุ่นนี้แต่ใช้ไม่ได้.. ใครพอจะแนะนำ Bluetooth Stereo ที่ใช้ฟังกับรุ่นนี้ได้บ้างมั้ยครับ. และราคาประมาณเท่าไหร่..ครับ.. จักเป็นพระคุณอย่างสูง
หรือ PR G net ช่วยได้ก็ดีครับ
rbelly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2009 14:38  

Bluetooth stereo ใช้ MERNETT ราคาเต็ม ประมาณ 1890
http://www.somkiet.com/AudioVideo/Bluetooth1.htm

ต้องเดินหาดูครับ ที่พันทิพย์มีขาย ประกัน 1 ปี

ใช้อยู่ครับ
ซื้อประมาณ 1600

ฝากถามคุณ carshiro กลับว่า ปัญหาที่เครื่องผมเจอจากด้านบนถัดจากความคิดเห็นของคุณเป็นเหมือนกันไหมครับ
คนม่ายเคย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2009 16:48  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แระคับ...อยากรู้ ...ขอบคุงล่วงหน้าคับ
Korat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2009 14:23  

คนม่ายเคย ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แระคับ...อยากรู้ ...ขอบคุงล่วงหน้าคับ

ซื้อที่เดอะมอลล์โคราชชั้นใต้ดินอาทิตย์ที่แล้ว 6,000 บาทถ้วนครับ
แมค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 19:49  

ซื้อมาใช้ ส.ค.51 ตอนนั้นซื้อมาบุญครอง ร้านรู้จักกัน ราคาไม่ถึง5,000บาทเองนะครับ คุณภาพผมว่าไม่เท่าไหร่นะครับ ใช้แล้วมันชอบหน้าจอขาว หรือบางทีปุ่มกดโทรออกชอบกดแล้วนิ่ง เหมือนสัญญานโทรออก ต้องกดย้ำๆ ศูนย์บอกได้เลยว่าน้อย กทม.มีแค่ฟอร์จูนและศุภาลัย
แมค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 19:49  

ซื้อมาใช้ ส.ค.51 ตอนนั้นซื้อมาบุญครอง ร้านรู้จักกัน ราคาไม่ถึง5,000บาทเองนะครับ คุณภาพผมว่าไม่เท่าไหร่นะครับ ใช้แล้วมันชอบหน้าจอขาว หรือบางทีปุ่มกดโทรออกชอบกดแล้วนิ่ง เหมือนสัญญานโทรออก ต้องกดย้ำๆ ศูนย์บอกได้เลยว่าน้อย กทม.มีแค่ฟอร์จูนและศุภาลัย
tiwangtong
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 19:58  

gnet522cใช้ดีมากครับยิ่งt.v.เปรียบเทียบกับไอโมบาย เวลคลั่ม ชัดกว่ามากครับ
tiwangtong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 20:01  

tiwangtong ผู้เขียน:
gnet522cใช้ดีมากครับยิ่งt.v.เปรียบเทียบกับไอโมบาย เวลคลั่ม ชัดกว่ามากครับ
tiwangtong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 20:11  

ผมใช้ Gnet522cใช้ดีมากครับ ทีวี เปรียบเทียบกับ ไอโมบาย เวลคั่ม ชัดกว่ามากครับ ระบบcdma อยู่ในเขาก็ใช้ได้ครับ
anoom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 13:07  

ผมใช้ GNet 522c พอจะใช้งานจอมันไม่ขึ้นอะไรเลย เป็นสีดำๆ อย่างเดียว ผมเลยลองโทรเข้าดู ก็โทรเข้าได้แต่หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลยเป็นสีดำเหมือนเดิมครับ เลยลองถอดแบตฯ ออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ มันก็กลับเป็นปกติเหมื่อนไม่มีอะไร มันเกี่ยวกับใส่ซองหนังหรือเปล่า เพราะไม่ใส่ซองหนังไม่เห็นเป็นอะไรเลย (ผมเพิ่งลองใช่นะ เป็นของเก่าของพี่)
yuthxx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 18:01  

ราคาที่มาบุญครอง 3 เมษายน 2552
5,400 บาท ต่อรองไม่ได้อีกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 08:30  

ทำไมเสียงคุยโทรศัพท์ Sim 1 มันเบากว่า Sim 2 อ่ะ ไม่เท่ากันต้องคอยปรับอยู่ตลอด เคยปรับซิม 1 ไปสุดๆ พอคุย ซิม 2 หูแทบแตก ดังเกินไป ต้องไปปรับตรงไหนไห้มันเท่ากัน หรือเป็นการผิดปรกติของตัวเครื่องครับ ช่วยตอบด้วยไครรู้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: