Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีใครทราบวิธี upgrade G1 มั้ยคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3206
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใครทราบวิธี upgrade G1 มั้ยคะ
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 10:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อเครื่องจาก MBK คะ ตอนนี้firmware ยังเปน 1.0 อยู่เลยคะ อยากอัพเปน 1.5cupcake ไม่ทราบใครมีวิธีบ้างคะ หรือว่าต้องไปให้ที่ MBK ทำคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mewsik
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 12:33  

มารอเหมือนกัน กำลังจะซื้อ G1
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 18:26  

ได้เลยคับเดี๋ยวคุณ naz จะเข้ามาบอกวิธีน่ะคับ
bubu348
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 20:41  

ของผมเปน 1.5 แล้วอะครับ แต่มันอ่านไทยไม่ได้อะ ทำไงดี(ซื้อต่อเค้ามาเค้าบอกว่าเป้น1.5แล้ว) ผมเล่นไม่เปนด้วยพึ่งได้มาวันนี้เองง มีใครสอนผมได้มั้งอะครับบบบบบ

ช่วยด้วยยย
ikyle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 10:07  

อยากรู้ด้วย เพิ่งซื้อมา ยังทำไม่เป็นเลย

และอยากรู้ว่า อัพแล้ว ดีกว่ายังไง
MoToRo02
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 14:32  

ไม่ต้องทำอะไรเลย...เด๋วมันก็อัพให้เอง... :D
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 16:36  

ถ้าซื้อเครื่องศูนย์ แต่ว่าเป็นเครื่องศูนย์นอก (หรือที่เรียกว่าเครื่องหิ้ว) ตามปกติ ถ้ามีการอัพเดท จะมีแจ้งเตือนบนหน้าจอเลยครับ

แต่ ถ้าเครื่องนั้นถูกปรับแต่งมาแล้ว ซึ่งถ้าเป็นเครื่องทางฝั่งยุโรปหรืออเมริกาเนี้ย คงไม่มีทางที่จะมีภาษาไทยมาเลยในเครื่องแน่ๆ แต่ถ้ามีก็แสดงว่าเครื่องโดนปรับแต่งมาแล้ว ถ้าเป็นเช่นนั้น ก็แสดงว่า คุณจะไม่ได้เห็นอัพเดทไดๆ ต้องอัพเดทเอง ซึ่ง วิธีนั้น สามารถ หาอ่านได้ตามเว็บ hack หรือ unlocker ต่างๆ ครับ
ikyle
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 16:56  

ต่อเน็ตแล้วมันอัพเองคับ

หรือลองตามนี้ ถ้าไม่ใช่วิธีที่ต้องการ ก็ลอง หาในนี้น่าจะมี
http://www.droidsans.com/node/220
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: